ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกคนคิดว่าคุณพ่อผมท่านทำถูกหรือเปล่า UU? จองรถซ้อน 2คัน  (อ่าน 30237 ครั้ง)

ออฟไลน์ KLANG MR-S

• Sr. Member
ไม่ได้ชอบดราม่าอะไรมากมายนะครับ

แต่ก็ไม่อยากให้ในเว็บนี้มีคนเข้ามาพูดเท็จ ปั้นน้ำเป็นตัวมากนักน่ะครับ

น่าสงสารคนที่เค้าอุตสาห์มาตอบให้แบบจริงใจน่ะครับ

จริง ๆ ถ้าอยากรู้อะไร ในนี้ก็มีคนพร้อมจะตอบอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องสร้างเรื่องอะไรมากมายนักก็ได้

ข้อดีของกระทู้แบบนี้ก็มีนะครับ อย่างน้อยก็ให้เด็ก ๆ ที่เข้ามาอ่านในเว็บรู้ว่าไม่มีสังคมไหนยอมรับคนโกหก

;) ;) ;)

ออฟไลน์ 5ume7h

ส่วนตัว ผมคิดว่าไม่จำเป็นต้องลงโทษอะไรหรอกครับ

หลายความเห็นตัดสินไปแล้ว (แต่ผมก็เข้าใจนะ เพราะจากที่อ่านๆมา ก็ชวนให้คิดไปในทางนั้น)

ดังนั้นตอนนี้ เท่ากับว่า เขาสูญเสียความน่าเชื่อถือ
ถ้าตัวเขาเองต้องการกู้ความน่าเชื่อกลับคืนมา ก็เป็นหน้าที่ของเขาที่จะต้องพิสูจน์ตัวเอง

ถ้าทำไม่ได้ สิ่งที่จะได้รับโดยอัตโนมัติคือ การลงโทษทางสังคม (ความเห็นและกระทู้ของเขา จะไม่มีใครให้ความสำคัญต่อไป)

ออฟไลน์ LaTeX

จขกท.อ่านคอมเม้นท์ล่าสุดแล้วอยากบอกว่าหมั่นไส้มาก แต่ถ้าคุณเลือกที่จะไม่ชี้แจงตัวเองจากข้อครหาก็ตามใจครับ
ผมเชื่อว่าถ้าพิสูจน์ความจริงได้สังคมที่นี่แมนพอจะยอมรับผิดและขอโทษคุณครับ

แก้ไขข้อความบางส่วนออกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2011, 12:16:54 โดย LaTeX »

ออฟไลน์ Mr.P

• Jr. Member
  • **
ใช้มือถือถ่ายรูปหลักฐานมาโชว์
ก็จบแล้ว

จะมาทำท่างอน
แล้วบิดตูดหนีไปทำไมล่ะครับ?

ลูกผู้ชายซะเปล่า!

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
ตอนนี้ขอรอรูปถ่ายอย่างเดียว ไม่งั้นผมก้อจะเชื่อตามหลักฐานที่เห็น
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ตอบตรงคำถามคือคุณพ่อของท่านมีสิทธิ์ที่จะทำ มีสิทธิ์ที่จจะจองกี่คันก็ได้ ก็ว่ากันไปตามกลไลถ้ามีการถอนจอง

ตอบไม่ตรงคำถามคือกระทู้นี้ไม่น่ามาเกิดในวันพ่อ ดราม่าซะงั้น

ออฟไลน์ PONGPOL

• **
ความลับไม่มีในโลก

ความจริง ดีที่สุดครับ ;)

ออฟไลน์ Ty ESC

ไอ้เรื่อง มาม่า เข้ามาโม้ว่าเป็นนู่นนี่ มีนู่นนี่ น่ะ

ถ้าคนที่เล่นเวปมาสักพัก มันเดาออกได้ไม่ยาก แต่ก็เงียบๆไว้ อ่านไปสนุกๆเล่นๆ

เหมือนปล่อยเด็กๆเค้ามีความสุขไป แต่คนที่น่าเห็นใจคือตัวเวปเอง

แต่พอเวลามีคนมาแฉ เรื่องแดงมันมักจะเกิดผลเสียผลกระทบทั้งต่อ ตัวคนโพส ซึ่งข้อนี้จริงๆแล้วผลกระทบมันน้อเพราะแค่ user  คนเดียว ไอ้เด็กเปรต ที่ไหนไม่รู้แล้วยิ่งถ้าสันดานมันเกรียนจนเค้าจับได้ก็แปลว่า มันคงไม่มีค่าอะไรนักในชีวิต

แต่ผลกระทบที่มากกว่า และที่รุนแรงคือ บรรยากาศภายในเวป และเครดิตของเวปนั้นๆ
ของแบบนี้มีบ่อยๆก็ทำให้คนเซ็ง ไม่อยากตอบไม่อยากถาม ไม่สบายใจ ความผูกพันธ์ และความอยากให้ความร่วมมือมันลดลง

ซึ่งผู้กลายเป็นเจ้าของเวปๆด้รับความเสียหาย แอดมินโดนด่า

แบนก็โดนด่า ไม่แบนก็โดนด่า

ทั้งๆที่ไม่ได้เป็นคนเริ่มเรื่อง อุตส่าลงทุนดูแลสร้างระบบ โปรโมตเวปแต่กลับต้องมาเจอไอ้เด็กเมื่อวานซืนปิดเทอมว่างๆแล้วเข้ามาเกรียน สถานการร์แบบนี้เวปทุกเวปก็ต้องเจอเมื่อเปิดเป็นสาธารณะ บางเวปจึงใช้มาตรการณ์กึ่งสาธารณะเช่น ต้องสมัครสมาชิกถึงจะโพสได้ ต้องมีคะแนนถึงีสิทธิเพิ่ม เพื่อสร้างระดับเครดิตของ user

แต่มันก็ทำได้แค่บางกรณี เพราะพอมันเป็นพื้นที่ใช้ร่วมกันบางทีการกระทบกระทั้งเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นได้เสมอบางครั้งกลับยิ่งเป็น user เก่าแก่เองที่กระทบกันเองจนแตกหักกันเป็นเรื่องใหญ่โต ก็มีอย่างที่พวกคลับต่างๆเป็นกัน

กรณีนี้ ผมขอสนับสนุนการแบน และคิดว่าเวปมาสเตอร์ควรมีสิทที่จะแบนใครก็ได้ครับเพราะนี่เป็นเวปของเขาเค้าเสียเงินลงทุนลงแรงทำมา เป็นหน้าที่การงานเป็นอาชีพเขา เป็นความฝันความตั้งใจ คนที่ไม่เคยทำไม่เคยเข้าใจความยากลำบากของความพยายามทำ ต่อสู้กับอุปสรรคกับข้อจำกัดกับความขัดแย้งจนก่อตัวเป็นรูปเป็นร่างได้ มันต้องผ่านอะไรมามากมาย

แค่ความสนุกความคะนองปากของเด็กหรือคนไม่กี่คนที่ไม่มีค่าพอให้ต้องแคร์ ไม่ควรมาทำให้คนอื่นเสียหายครับ

และขอแนะนำว่า  แอดมินเวปนี่ และเวปมาสเตอร์ ว่าการที่พวกคุณพยายามทำตนเสมือน user หนึ่งๆไปด้วยพร้อมกับอำนาจadmin ไปในตัวมันทำให้เวปนี้ดูเป็นกันเอง เข้าถึงและสะท้อนความเห็นของคนเข้ามาได้ดี แต่บางทีเมื่อคุณต้องทำหน้าที่ admin เด็ดขาด บางครั้งการอธิบายไปไม่ช่วยอะไร ไม่มีความจำเป็นใดๆที่ต้องอธิบายสิทธิของคุณ ครับเพราะคนที่เค้าเข้าใจเค้าก็เข้าใจ คนที่ไม่เข้าใจก็ไม่มีวันเข้าใจพาลจะทำให้ไอ้คนที่ไม่เข้าใจสิทธิมาโวยวายอีก เป็นช่องให้มาหาเรื่องต่อ

ความเด็ดขาด ความเสมอภาคเที่ยงตรง เท่านั้นถึงจะสามารถทำให้สังคมอยู่ได้ครับ บางทีการใจอ่อนหรืออธิบายด้วยความเมตตาหวังว่าจะให้เข้าใจ กลับกลายเป็นย้อนมาทำให้คนดีๆ ที่เหลืออยู่เดือดร้อน

ถ้าจะตัดจะแบนก็ทำเลยครับไม่ต้องบอกใคร คุณมีสิทธินั้น

ผมเองเป็นคนรุ่นเดียวกันกับคุณ จิมมี่ ตั้งแต่สมัยเวปนู้น แรกๆ โตมารุ่นเดียวกัน เห็นความพยายามของคุณความรักความสนใจในรถยนต์และความยายามในการทำงานให้ออกมาดี ในแนวทางของคุณ รู้สึกเสียดายถ้าจะให้สิ่งที่คุณทำมาต้องมาเสียหายเพราะคนไร้ความคิดครับ ถึงแม้บางครั้งประเด็นเรื่อง อารมณ์ เรื่องคำพูด เรื่องความแรงของคุณ จะเป็นประเด็นให้ถูกโจมตีเสมอมาและคิดว่าก็จะเป็นเช่นนี้ต่อไปแต่ถ้าผมจะเข้ามาอยู๋ใน พื้นที่ของคุณผมก็ขอเคารพในตัวตนของคุณ และตัดสินที่ผลงาน

ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ KoZZ

• **
ขอติดตามกระทู้ไปเรื่อยๆ ในฐานะผู้ชม จนถึงกำหนดเส้นตายครับ
เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่เกี่ยวข้อง ให้ทำแต่สิ่งที่ถูกที่ควรครับ  :-\

ออฟไลน์ Login error

• **
ขอออกความเห็นอีกสักนิดครับ ในแง่มุมความคิดของผมนะครับ
เรื่องของเรื่องทั้งหมด เหตุเกิดจากความหมั่นไส้ครับ
การใช้สำนวนของน้องเค้ามันออกจะติด ขี้โอ่ ไปสักนิด
ถ้าใครได้ลองติดตามการตั้งกระทู้ หรือ การออกความเห็น ของน้องเค้า ก็คงรู้
ซึ่งตรงนี้จริงๆแล้วก็เป็นสิทธิของเค้าครับ ที่จะบอกยังไงก็ได้ ไม่ว่า น้องเค้า จะรวยจริง หรือไม่จริง
แต่...อะไรที่มันมากเกินไป ก็ไม่ส่งผลดี ซึ่งในกรณีนี้ สร้างความ หมั่นไส้ ให้กับเพื่อนๆสมาชิก จำนวนนึง
ก็เลยทำให้เกิดผล แบบนี้
ลดความขี้โอ่สักนิด ไม่ต้องอวดอ้าง ถึงคนอื่น มากเกิน ( น้องใช้จรวด แฟนพี่ใช้เครื่องบิน เพื่อนใช้เรือดำน้ำ)
คงจะไม่ทำให้เกิดความหมั่นไส้ ขึ้นมาอีก
จะถามจะตอบอะไร ยิงตรงลงหน้าเพลาไปเลยครับ ว่า ต้องการจะบอกอะไร
แต่ก็ไม่ต้องถึงกับให้เครียดเกินไป เน้นเดินทางสายกลาง ไม่เครียดเกิน ไม่ไร้สาระเกิน

โดยส่วนตัว ไม่อยากให้ถึงกับต้องแบนครับ แค่นี้ ก็เหมือนโดนสังคมลงโทษแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2011, 15:02:40 โดย godhon »

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
Re: ทุกคนคิดว่าคุณพ่อผมท่านทำถูกหรือเปล่
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 16:03:20 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2011, 16:06:06 โดย dogclubs »

ออฟไลน์ xerox x

• Newbie
  • *
ผมอยากอ่านรีวิิว ;D ไม่เอารูปก็ได้ถ้ามันลำบาก ::) จขกท กลับมาก่อน...

ออฟไลน์ TABO9

• Full Member
Re: ทุกคนคิดว่าคุณพ่อผมท่านทำถูกหรือเปล่
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 16:31:08 »

แร็งๆๆๆๆๆๆๆ

ต้องโดนอย่างนี้

เป็นเด็กเป็นเล็กหัดโกหก ขี้โม้  สมควรโดน   ด่า  ตำหนิ ตักเตือน

อย่าให้เกิดตัวอย่างที่ไม่ดีในสังคม

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
เข้าสู่หน้าที่สี่ แห่ะๆ

เครียดแทน จขกท. ครับ ถ้าเป็นผมตอนนี้ถ้ามีรถอยู่ในมือแล้ว

ผมจะรีบถ่ายรูปโพส แถมๆ ผมจะเขียนไอดีที่ log in ในเว็บนี่ที่กระจกแล้วยิงชัตเตอร์เลยครับ

เพราะผมก็ไม่ชอบการจ้ับผิด เพราะว่า แฟนผมชอบหาว่าผมมีกิ๊ก ทั้งๆ ที่ผมม่ายมี๊.......... เฮ้อออออ

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ archian

นับถือ  คุณMewMew   ^^

คุณdogclubs  จัดหนักได้ใจจริงๆ

ฮาๆๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

เข้ามาดู  8) 8) 8)

ปกติไม่ค่อยเข้ากระทู้เค้านะเพราะ...
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ LimitedEdition

ครบกำหนดแล้ว ทีมงานแบนเรียบร้อยแล้ว

หวังว่ากระทู้นี้คงยุติลงได้ พร้อมกับยุติข้อสงสัยว่าเว็บนี้โพสต์ตอแหลได้นะครับ
ขอล็อคกระทู้เพื่อจะได้ไปสนใจสิ่งอื่นที่มีสาระกันต่อ และไม่มีการเปิดประเด็นเพิ่มเติมครับ