ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกคนคิดว่าคุณพ่อผมท่านทำถูกหรือเปล่า UU? จองรถซ้อน 2คัน  (อ่าน 30331 ครั้ง)

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
พระเจ้า !!!! หมดยุคของ X6 เสียแล้ว ยุคนี้มันยุคของ  Cayenne

Cayenne จะเป็นตำนานใหม่ของ headlightmag หรือไม่ ? โปรดติดตามตอนต่อไป

ปล. เดี๋ยวนี้เค้าฮิต Cayenne กันหรอผมละยังนึกว่า ฮิต X6 กันอยู่เลย  ;D

<<<< เปลี่ยนรูปโปรเป็น Cayenne แล้วน่ะ (วัยรุ่นเค้าฮิตกัน)  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 16:42:01 โดย WINKUNG »

methus zaa

พระเจ้า !!!! หมดยุคของ X6 เสียแล้ว ยุคนี้มันยุคของ  Cayenne

Cayenne จะเป็นตำนานใหม่ของ headlightmag หรือไม่ ? โปรดติดตามตอนต่อไป

ปล. เดี๋ยวนี้เค้าฮิต Cayenne กันหรอผมละยังนึกว่า ฮิต X6 กันอยู่เลย  ;D

<<<< เปลี่ยนรูปโปรเป็น Cayenne แล้วน่ะ (วัยรุ่นเค้าฮิตกัน)  :D
55555 รถพี่สวยจริงๆครับ

WINKUNG

พระเจ้า !!!! หมดยุคของ X6 เสียแล้ว ยุคนี้มันยุคของ  Cayenne

ปล. เดี๋ยวนี้เค้าฮิต Cayenne กันหรอผมละยังนึกว่า ฮิต X6 กันอยู่เลย  ;D

อย่าพูดอย่างนี้ครับ เดะผมจะเสียหาย

รถคนอื่นครับ แต่รูปเป็นของผม (ถ่ายเอง)

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
ความคิดผม ถ้าผมเป็น จขกท. และผมพูดจริงทำจริง ผมจะเอาหลักฐานมาต่อว่าคุณ MewMew ที่มาทำเรื่องอะไรแบบนี้ให้น่าหงุดหงิดใจครับ ยิ่งถ้าผมกำลังทำ Review ด้วยยิ่งจะเอา Review มาให้ดูกันเลย คนที่โพสต์ข้อความไม่ดีจะได้มาขอโทษ ผมไม่มีทาง "ปิดคอม" ไปเฉย ๆ แน่

กลับกัน ถ้าที่โพสต์มาเป็นเรื่องไม่จริง

1.ถ้าอยากกลับตัวและเป็นลูกผู้ชายที่กล้าทำกล้ารับ และรับผิดชอบต่อสังคม
   -ผมจะออกมาขอโทษทุกคน และบอกว่าชีวิตนี้จะไม่ทำอะไรแบบนี้อีก

2.ตรงข้ามกับข้อหนึ่ง อยากเป็นแบบปัจจุบันคือ กล้าทำไม่กล้ารับ ไม่เป็นลูกผู้ชาย
   -ผมจะไม่ออกมาพูดอะไรอีก "ปิดคอม" ไปจริง ๆ จากนั้นก็เปิดใหม่ และก็สมัครสมาชิกใหม่เข้ามาโพสต์อะไรที่อยากจะโพสต์ต่อไป สังคมนี้จะเป็นยังไงก็ช่างมัน

ต้องอย่างนี้สิครับ ขืนคุณหนีหายไปโดยไม่โพสต์รูปให้คนเชื่อ เขาก็จะว่าคุณว่าสร้างกระแส ถ้าคุณโพสต์รูปรถที่ได้กำลังจะได้มาและรถทีุ่คุณเคยอ้างถึงว่าใช้อยู่ด้วยก็เอามาโพสท์ด้วย พอซื้อแล้วถ่ายรูปโชว์เลย เอาขึ้นรูป profile ด้วย
อยากรู้จักเจ้าของสุดยอดรถในฝันว่าเป็นใครจริง ๆ ด้วย ผมอยากดูนะครับจากใจเลย เป็นกำลังใจให้และกัน

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
อ้าว จขกท.ครับเอารูป+รายละเอียดมาโพสเลยครับ ไม่ต้องกลัวที่นี่เคยมีเคสนึงอ้างว่าที่บ้านมีรถหรูๆเพียบ แถมพ่อเป็นผจก.ศูนย์เฟอร์รารี่อีกต่างหาก วันๆโพสแต่เรื่องรถหรูๆ จำไม่ได้แล้วว่าความมันแตกยังไง แต่น้องคนนั้นก็ยังคงแถไม่เลิกจนสุดท้ายโดนแบนไปเรียบร้อย พวกเราที่นี่ชอบเห็นภาพรถหรูๆแพงๆอยู่แล้วครับเพราะถือว่ามันเป็นของหายาก

methus zaa

อย่าพูดอย่างนี้ครับ เดะผมจะเสียหาย

รถคนอื่นครับ แต่รูปเป็นของผม (ถ่ายเอง)
อ่อ ขอโทษครับผมไม่ทราบจริงๆครับ

ออฟไลน์ CookiE

X3 กับ Canyenne ผมว่ามันคนละขนาดแล้วก็คนละระดับด้วยนะเนี้ย  ;D

ออฟไลน์ CookiE

คุณครับ เมื่อเช้าที่ผมหายๆไปเนี่ยเค้าเอารถมาส่งผม แล้วผมกับคุณพ่อก็ไปลองในแบบ ที่ "เราต้องการ" ไม่มีเซลล์ไม่มีใครมาคอยพูดโน่นนี่ ผมได้ บทความใหญ่ ๆ เลยหล่ะ ที่จะมาอธิบายถึงการทดลองขับครั้งนี้ แต่ ...... เมื่อเวลา 14.20 !! ผมเปิดคอม เพื่อ จะถ่ายทอดบทความนี้ออกมา ก็มาเจอ!! แบบนี้ โอเค จบ ไม่พิมพ์ ไม่เขียนอะไรทั้งนั้น ไม่ลงรูป  หมดอารมณ์ 

*** คุณ MewMew ครับ ***
คุณมีอคติอะไรกับผมหรือเปล่า เห็นมาประมาณ 3-4 กระทู้แล้ว ทำไมหรอ คุณจ้องงงงงงงงงงงง แต่จะจับผิดผม มันมีอะไรเกิดขึ้น จะรบกวนไหม ถ้าคุณจะอธิบายผม จะPM หรือ จะโพสต์ในกระทู้นี้ก็ได้

สำหรับวันนนี้ หลังจากกระทู้นี้ ผมขอไม่พูดอะไร ปิดคอม

ถ้ามีจริงควรเอารูปมาแสดงเลยครับจะได้เป็นการหักล้างสิ่งที่คนอื่นเขาด่าหรือว่าหรือกำลังคิดอยู่ในแง่ลบไปนะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
มาลงชื่อรอดูต่อไปครับ  ???
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ pk71

• Jr. Member
  • **
ดูกันเพลินๆ สนุกดีครับ  บอร์ดเราเงียบกันไปนานแล้วเนอะ  อย่าให้มีอารมณ์หรือความหยาบคายเป็นใช้ได้  ;D

ออฟไลน์ Panuss

• Newbie
  • *
รู้สึกแปลกๆตั้งแต่ตอบว่าใช้ BILSTEIN B16 Ride Control  กับ Jazz แล้ว ลองเข้าไป search web ของ BILSTEN มันมีแต่ B14  :o

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17524.msg257292.html#msg257292

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
ถือซะว่านาน ๆ มีดราม่า ซับซ้อนซ่อนเงื่อนมาให้ติดตามบ้างก็สนุกดีครับ อย่าไปซีเรียสมาก

ชีวิตจริงนอกบอร์ดก็มีเรื่องแบบนี้ไม่ต่างจากในบอร์ดหรอกครับ

ความคิดผม ถ้าผมเป็น จขกท. และผมพูดจริงทำจริง ผมจะเอาหลักฐานมาต่อว่าคุณ MewMew ที่มาทำเรื่องอะไรแบบนี้ให้น่าหงุดหงิดใจครับ ยิ่งถ้าผมกำลังทำ Review ด้วยยิ่งจะเอา Review มาให้ดูกันเลย คนที่โพสต์ข้อความไม่ดีจะได้มาขอโทษ ผมไม่มีทาง "ปิดคอม" ไปเฉย ๆ แน่

กลับกัน ถ้าที่โพสต์มาเป็นเรื่องไม่จริง

1.ถ้าอยากกลับตัวและเป็นลูกผู้ชายที่กล้าทำกล้ารับ และรับผิดชอบต่อสังคม
   -ผมจะออกมาขอโทษทุกคน และบอกว่าชีวิตนี้จะไม่ทำอะไรแบบนี้อีก

2.ตรงข้ามกับข้อหนึ่ง อยากเป็นแบบปัจจุบันคือ กล้าทำไม่กล้ารับ ไม่เป็นลูกผู้ชาย
   -ผมจะไม่ออกมาพูดอะไรอีก "ปิดคอม" ไปจริง ๆ จากนั้นก็เปิดใหม่ และก็สมัครสมาชิกใหม่เข้ามาโพสต์อะไรที่อยากจะโพสต์ต่อไป สังคมนี้จะเป็นยังไงก็ช่างมัน

ตามนั้นครับ ว่าจะโพสประมาณนี้อยู่เหมือนกัน เห็นด้วยอย่างยิ่ง   :o

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
เมื่อเช้าพึ่งโพสไปะพอมาดูตอนเย็นปาเข้าไป 3 หน้า ผมว่ามันไม่จบแค่ 3 หน้าหรอกคับ หุหุหุ
เป็นสีสันของบอร์ดเราจริงๆเลยคับ
จาก bmw x6 มาเป็น Cayenne อีกล่ะ
อยากดูรูป อยากดูรูป  >:( >:( >:( ;D ;D

ออฟไลน์ TTL

ตอนแรกๆผมอ่านๆไปก็ไม่ได้คิดอะไรมากนะครับ แต่พอคุณMewMewพูดมาชวนคิดจริงๆครับ

ก็ไม่รู้นะครับ ผมเองเวลาเล่นเน็ตก็อ่านไปเรื่อยๆไม่อยากคิดมาก แต่ถ้ามีกระทู้แนวนี้บ่อยๆ
ไม่ใช่กระทู้ที่ถามเนื้อหาสาระ แต่เป็นกระทู้ที่มีปัญหาอะไรกัน ดราม่าอะไรกัน มันน่ารำคาญครับ จะท่องเน็ต
ก็เพื่อหาความรู้ ดูความเคลื่อนไหวของวงการรถ แต่มาเจอแบบนี้บ่อยๆผมว่าเซ็งครับ มันดูเป็นอะไรที่ไร้สาระจริงๆครับ
คือไม่ได้ว่าใครไม่ได้พูดกระทบใครนะครับ แต่จากอ่านมาหลายๆกระทู้ดราม่าบ้าง หรือปัญหาอะไรแบบนี้บ้าง มันอะไรกันนักหนา??

ผมคิดว่าตั้งขอสังเกตุเรื่องพวกนี้ก็ไม่ได้ผิดหรอกครับ แต่ก็ไม่ต้องต่อๆกันให้มันยาวก็ได้ครับคือเข้าใจครับเห็นแบบแนวนี้แล้วก็เกิดอาการ
ลึกๆในใจว่าทำไปเพื่ออะไรสำหรับคนที่แต่งเรื่องแบบนี้ แต่คนทำผิดก็รู็้้้้้ ้อยู่แก่ใจนอกจากจะหน้าด้านหน้าหนาก็ว่ากันไป... อยากเห็นแบบบอร์ดสงบๆกันบ้างหนะครับ ผมก็เข้าใจว่าหลายๆคนก็อยากให้มันสงบ แต่ระทู้แนวนี้ทำไมต้องให้ความสนใจกันมากเท่าที่อ่านก็นะรู้กันอยู่แล้วว่าเรื่องมันเป็นยังไง ถ้าจขกท. ไปแล้วก็ไปเลยครับผมว่าจะไปเอาอะไรกับเขาครับ จบข่าวแล้วไปแบบนี้ก็ชัดเจนอยู่แล้วครับว่าเรื่องมันนา่จะออกมาแนวไหน... นอกจะออกมาอธิบายกันตรงๆก็ว่ากันไป

ป.ล.พูดแบบนี้ไม่ได้จะพูดกระทบใครนะครับ  ถ้าใครอ่านแล้วเกิดอาการไม่พอใจก็ต้องขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เอาน่ะครับ อย่าคิดมากเกินไป

ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Zapizs

• **
ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟ ครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายครับ ไม่ได้มีจริงๆอย่างที่พูดก็ยอมรับเลยครับ

แต่ถ้ามีอย่างที่พูดจริงๆก็แค่ถ่ายรูปสักใบสองใบ มาให้พี่น้องชาว HLM ดู ทุกข้อสงสัยก็จะกระจ่างเองครับ

ทุกคนพร้อมที่จะรอฟังความจริงนะครับ :)

ออฟไลน์ LimitedEdition

เอาอีกแล้วเหรอ
ผมไม่ทราบว่าทุกคนคิดยังไงนะครับ แต่ส่วนตัวแล้วผมคิดว่าเราไม่จำเป็นต้องทำอะไรกันแบบนี้

1. ถ้าเราไม่อยากให้เกิดดราม่า จขกท.ถามอะไรมา ก็ตอบไปครับ ไม่ชอบก็ไม่ต้องตอบ
เพราะกระทู้ที่ จขกท. ตั้งก็ไม่ได้ผิดกฎระเบียบอะไร และไม่ได้ไปทำให้ใครเดือดร้อน

2. การที่คุณยังหาความจริงไม่ได้ ก็อย่าเพิ่งไปไล่ทับถมครับ เล่นรุมและเอามาล้อเลียนแรงแรงแบบนี้
เวลาความจริงเปิดเผยแล้วไม่ใช่อย่างที่คุณคิด ตกจากที่สูงมันเจ็บหนักนะครับ

3. คุณ MewMew ครับ ผมเข้าใจว่าคุณมีเจตนาดี อยากให้ทุกคนจริงใจต่อกัน ไม่ใช่หลอกกันหน้าด้านด้าน
แต่การตอบกระทู้ในลักษณะนี้ ไม่ได้มีผลดีต่อใครเลยครับ และทำให้บรรยากาศโดยรวมของเวบบอร์ดเสียไปโดยไม่จำเป็น
ผมขอรบกวนว่าหากมีข้อสงสัยหรือปัญหากับสมาชิกท่านใด รบกวนส่งหลังไมค์ถึงคุณ J!MMY หรือทีมงานทุกคนครับ
อย่าตั้งศาลเตี้ยกันเองเลยครับ เรามีวิธีจัดการกับปัญหาลักษณะนี้อีกมาก โดยที่ไม่ต้องให้เสียบรรยากาศแบบนี้

และทุกคนครับ ผมว่าเรื่องนี้มันไม่ได้มีสาระมากพอที่จะต้องทำให้ทุกคนมาเสียเวลารุมขุดหาความจริงกันขนาดนี้
ถ้าไม่อยากให้เวบบอร์ดเรามีแต่เรื่องซีเรียสและดราม่า ผมว่าพอเถอะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 20:34:53 โดย Nuay@Protege »

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
ให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ครับ เพื่อที่เค้าจะได้มาตอบคำถามพวกนี้  ;D ;D
 ไม่อยากให้เค้าหมดกำลังใจเดียวเค้าจะไม่มาตอบคำถามที่พวกเราถามเค้าครับ
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ PAN

ผมละฮาคุณเหมียวๆ 55555+ ช่างสังเกตจริงอะไรจริง :o

ออฟไลน์ a-k-e

ผมคิดว่าความเห็นผมในหน้าแรก คงเป็นหนึ่งในความเห็นที่เป็นไปในแนวทางสงสัยเกี่ยวกับตัวคุณ nattanon_661 ว่ามาแนวไหนกันแน่
เพราะจากกระทู้แรก ๆ ที่ผมเห็นที่คุยเรื่อง Q5 กับ X3 (ถ้าจำไม่ผิด) จนมากระทู้ที่อยากได้ Lexus ผมก็เข้าไปออกความเห็นอยู่ด้วย
เอาเป็นว่าเข้าเรื่องเลย หากสิ่งที่ผมเขียนไปไม่เป็นความจริง หรือคุณ nattanon_661 ไม่ได้เป็นอย่างที่สมาชิกหลาย ๆ ท่านสงสัย
ผมขอโทษมาตอนนี้เลยละกัน ที่สงสัยอะไรไม่เข้าเรื่อง และเป็นส่วนหนึ่งที่สร้างปัญหา

คือจุดที่ผมสงสัย มันไม่มีอะไรมาก ... ก็ตามนี้ครับ (ไ่ม่ใช่คำถามนะครับ ไม่จำเป็นต้องตอบ)

1. เอาแค่ในกระทู้นี้ก่อน คือผมไม่รู้ว่า AAS มี Cayenne Diesel ... ถึงขนาดมีตัว Test ด้วย ... แต่เท่าที่เพื่อน ๆ พูดมา สงสัยจะมีจริง

2. ผมค่อนข้าง surprise ที่ AAS ให้ลูกค้าทั่วไป ที่ไม่น่าจะใช่ VIP (เพราะคุณแค่รู้จักกับ sale ของเค้าที่เป็นเพื่อนคุณ ไม่ใช่ลูกค้าเ่ก่าหรือมีเส้นสายข้างใน) ยืมรถทดลองถึง 3 วัน ... ตอนผมไปทดลอง X3 ที่วิภาวดี เค้าให้ขับแค่แป๊บเดียวเอง อิจฉา ๆ ๆ :) ขนาด AAS ยังให้แบบนี้ แต่ BMW นี่ศูนย์เหนียวรถน่าดู

3. พอพูดว่าเพื่อนคุณเป็น sale AAS ผมก็งง ๆ เพราะรูปที่คุณใช้เป็น avatar รูปก่อน ที่เขียนข้างล่างว่า "ป๊า ผมอยากได้ CT200h" น่ะ ดูยังไง ๆ ผมก็ว่าคุณอายุไม่เกิน 1x หรือ 20 ต้น ๆ ไม่มีทางจะ 23-25 แน่ ๆ ไม่ก็เป็นรูปเก่าหรือคุณหน้าเด็กมาก ๆ ... การที่จะมีเพื่อนเป็น sale ของ AAS ที่ทำงานแล้ว และสามารถยืมรถราคา 10 ล้านได้ง่าย ๆ ถึง 3 วัน เป็นเรื่องที่ผมประหลาดใจมาก ... อืม มองโลกในแง่ดี ผมอาจจะยังอ่อนประสบการณ์ในแนวทางของคนมีเงินอีกระดับหนึ่ง

4. ต้องขออภัยที่พูดตรง ๆ ผมอายุ 30 ต้น ๆ แต่เท่าที่อ่านความเห็นของคุณ nattanon_661 ไม่ว่าจะเป็นรูปแบบการสื่อตัวอักษร หรือการพูดอ้างถึงทางบ้าน มันไม่เหมือนกับคนที่อยู่ในวัยทำงานแล้ว ... ถ้าตรงนี้ไม่ใช่ ผมต้องขอโทษอย่างมากนะครับ

ที่สงสัยก็มีแค่นี้แหละครับ
ไม่ว่าจะผิดหรือถูก ผมก็ขออภัยละกัน

หากคุณไม่ได้เป็นอย่างที่พูด หรือที่พิมพ์มา มีบางจุดที่เวอร์ หรือไม่ตรงตามความเป็นจริง
ผมว่าอย่าทำเลยครับ เพราะเพื่อน ๆ พี่ ๆ ในนี้ เค้ามีประสบการณ์กันทั้งนั้น บางอย่างเค้าแค่ไม่อยากพูด
แต่การกระทำแบบนี้ มันทำให้คนที่ร่วมออกความเห็นกับคุณ เสียความรู้สึกนะครับ ไม่มีใครอยากทานหญ้าหรอกครับ
ออกความเห็นไปตั้งมากมาย สุดท้ายไม่ได้ประโยชน์อะไรซักอย่าง

ออฟไลน์ eight

ผมว่าอย่าไปซีเรียสเลยครับ น้องเขาจะพูดจริงพูดเล่นก็ไม่เห็นเป็นไร ขำๆไปดีกว่า

ส่วนตัวผมรู้สึกตั้งแต่เเรกๆแล้วครับ แต่ก็ไม่ได้สนใจมาก สีสันดีออกครับ เวปบอร์ดมันก็ต้องมีดราม่าบ้าง เกรียนบ้าง ไม่งั้นก็ขาดสีสัน
เถียงกันเล็กๆน้อยๆถ้าเราไม่มองเป็นเรื่องใหญ่ ก็อ่านไปเพลินๆ ยอมรับโดยตรงครับ ไม่มี"ซึน" ผมชอบอ่านดราม่า 5555 สนุกดีแก้เครียด

ผมเคยมีเพื่อนสมัยอยู่มัธยมคนนึง เป็นที่รู้กันว่าเวลาเล่าอะไรจะโม้ เว่อร์ตลอด เวลาเราจับได้มันจะบอกว่า "ไม่โม้แล้วจะมันส์เหรอ?"
พวกผมก็จะขำๆกันไปสนุกดี

ส่วนเรื่องน้องจขกท คาดว่าอีก 2-3 วันผมคงมีโอกาสได้เจอกับพี่แมน มานิตย์ที่ทำอยู่ AAS จะลองถามดูให้แล้วกันครับ ตอนแรกว่าจะโทรไปถามแก แต่ก็เกรงใจ เรื่องมันไร้สาระเกิน  ;D

ออฟไลน์ Login error

• **
กรณีนี้ แถวบ้านผมเขาเรียก "ข้อหาไม่มี คดีหมั่นไส้" ครับ

โดยส่วนตัวแล้ว พวก X3 / Cayenne Diesel ผมไม่เคยให้ความสนใจเลย เพราะ......ไม่มีปัญญาจะซื้อ
 แค่อยากจะได้ PPV คันละ ล้านกว่าบาท ยังคิดแล้วคิดอีกเลย ว่าจะเอาดีไหม จะผ่อนไหวหรือเปล่า
แล้วถ้าจะเอา ก็ยังลังเลเลยว่าจะเอา ตัวไหนดี เครียดครับ ( ทุกข์ของคนจน )
 จน ท่านเมีย สงสาร เอาตังค์ ที่ท่าน เม้ม เอาไว้( - -") มาให้ เหมือนถูกหวยเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 21:37:45 โดย godhon »

ออฟไลน์ MoLee

แอบสงสัยมานานแต่ตอนนี้ คุณเหมียวเคลียร์หมดล่ะ...

ปล.เพลียมากตอนนี้ :-X...

ออฟไลน์ 6162002

ตอนแรกๆผมอ่านๆไปก็ไม่ได้คิดอะไรมากนะครับ แต่พอคุณMewMewพูดมาชวนคิดจริงๆครับ

ก็ไม่รู้นะครับ ผมเองเวลาเล่นเน็ตก็อ่านไปเรื่อยๆไม่อยากคิดมาก แต่ถ้ามีกระทู้แนวนี้บ่อยๆ
ไม่ใช่กระทู้ที่ถามเนื้อหาสาระ แต่เป็นกระทู้ที่มีปัญหาอะไรกัน ดราม่าอะไรกัน มันน่ารำคาญครับ จะท่องเน็ต
ก็เพื่อหาความรู้ ดูความเคลื่อนไหวของวงการรถ แต่มาเจอแบบนี้บ่อยๆผมว่าเซ็งครับ มันดูเป็นอะไรที่ไร้สาระจริงๆครับ
คือไม่ได้ว่าใครไม่ได้พูดกระทบใครนะครับ แต่จากอ่านมาหลายๆกระทู้ดราม่าบ้าง หรือปัญหาอะไรแบบนี้บ้าง มันอะไรกันนักหนา??

ผมคิดว่าตั้งขอสังเกตุเรื่องพวกนี้ก็ไม่ได้ผิดหรอกครับ แต่ก็ไม่ต้องต่อๆกันให้มันยาวก็ได้ครับคือเข้าใจครับเห็นแบบแนวนี้แล้วก็เกิดอาการ
ลึกๆในใจว่าทำไปเพื่ออะไรสำหรับคนที่แต่งเรื่องแบบนี้ แต่คนทำผิดก็รู็้้้้้ ้อยู่แก่ใจนอกจากจะหน้าด้านหน้าหนาก็ว่ากันไป... อยากเห็นแบบบอร์ดสงบๆกันบ้างหนะครับ ผมก็เข้าใจว่าหลายๆคนก็อยากให้มันสงบ แต่ระทู้แนวนี้ทำไมต้องให้ความสนใจกันมากเท่าที่อ่านก็นะรู้กันอยู่แล้วว่าเรื่องมันเป็นยังไง ถ้าจขกท. ไปแล้วก็ไปเลยครับผมว่าจะไปเอาอะไรกับเขาครับ จบข่าวแล้วไปแบบนี้ก็ชัดเจนอยู่แล้วครับว่าเรื่องมันนา่จะออกมาแนวไหน... นอกจะออกมาอธิบายกันตรงๆก็ว่ากันไป

ป.ล.พูดแบบนี้ไม่ได้จะพูดกระทบใครนะครับ  ถ้าใครอ่านแล้วเกิดอาการไม่พอใจก็ต้องขออภัยด้วยครับ

กด Like ครับ

เดี๋ยวนี้บอร์ดเรา พิมพ์อะไรที่เป็นเชิงความเห็น แบบไม่ใช่ก๊อบข่าวมาวาง ต้องคิดล้านตลบ เพราะมีคนรอจับผิด จะดราม่าตลอด  เห็นด้วยกับพี่เนยว่า เขาถามอะไรก็ตอบไปดีกว่าครับ
แต่ทั้งนี้ไม่ได้คิดว่าคุณ Mew แย่อะไร เพราะมีหลักฐานชัดเจน ไม่ใช่กล่าวหาลอยๆ แต่ผมว่า ปล่อยๆเขาไปเถอะครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
จะมาขอเสริมเรื่องยืมรถ 3 วันนะครับ สำหรับที่บ้านผมเองมีประสบการณ์ยืม Lexus IS250 ครับ

โดยเซลล์ขับมาให้ยืมถึงที่บ้านเป็นเวลา 3 วัน เป็น Lexus IS250 ตัวรองท็อป(No Sunroof) สีดำ ก่อน MC

การยืมครั้งนี้ก็แค่คุยกับเซลล์เองครับ ไม่มีเส้นสายอะไรทั้งสิ้น จากประสบการณ์นี้ทำให้ผมไม่สงสัย จขกท. ในเรื่องยืมรถครับ

แต่จะไปสงสัยในเรื่องอื่นซะมากกว่าอ่ะครับ :(

ขออภัยครับ ผมขออนุญาตล็อกกระทู้

ผมไม่เห็นสาระที่เราจะต้องมาทะเลาะกันในเรื่องแบบนี้ หาก จขกท. อยากจะเคลียร์ตัวเอง (ซึ่งผมสนับสนุน)
ก็รบกวนตั้งกระทู้ใหม่และโพสต์รูปรถที่คุณว่ามาก็แล้วกัน หรือจะมีอะไรมายืนยันก็แล้วแต่ครับ

กระทู้นี้และกระทู้ของ จขกท. ที่ผ่านผ่านมา ไม่ได้ผิดกฎระเบียบของเวบบอร์ดแต่อย่างใด
ตัว จขกท. อาจจะมีวิธีการตอบและใช้คำพูดที่แตกต่างไปอยู่บ้าง แต่ก็ไม่ได้ผิดกฎเกณฑ์ที่ตั้งไว้
เพราะถ้าหากผิด ผมคงจัดการตักเตือน แบนทิ้ง และลบ user ออกจากระบบไปนานแล้ว แต่ที่ผ่านมาก็ยังไม่เคยมีปรากฎ

เพียงเรื่องเดียวที่เคยตักเตือนก็คือ เรื่องตั้งกระทู้ติดติดกันวันละหลายกระทู้ ด้วยเหตุผลที่ผมเคยแจ้งทุกท่านไปแล้ว
คือเพื่อให้กระทู้ของสมาชิกท่านอื่นไม่ตกหน้าเร็วเกินไป แบ่งปันใช้พื้นที่ร่วมกัน และเอื้อเฟื้อให้ประโยชน์ทุกท่านเท่ากัน
ซึ่งไม่ใช่เรื่องร้ายแรง แต่ถ้าทำกันซ้ำซาก เตือนแล้วยังไม่ปรับปรุง ก็มีสิทธิถูกแบบออกจากระบบได้

ขอบคุณครับ

มีคนตั้งกระทู้ถึงผม ในห้อง Suggestion บอกว่าผมเลือกที่จะปกป้อง จขกท.
และเป็นการสื่อเป็นนัยว่า Headlightmag.com อนุญาตให้ตั้งกระทู้ตอแหลได้

ผมเขียนอธิบายเหตุผลไว้แล้ว ว่าที่ล็อคเพราะไม่ต้องการให้เกิดดราม่า
และที่แบนไม่ได้ เพราะยังไม่มีหลักฐานมายืนยันว่าควรจะต้องลบหรือแบน user

แต่ในเมื่อท่านต้องการใช้สังคมเป็นกลไกแก้ไขปัญหา ก็เชิญตามสะดวกครับ
เลือกกันเอาเองครับว่าอยากให้ Headlightmag.com เป็นอย่างไร อยู่ในมือท่านแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2011, 03:08:43 โดย Nuay@Protege »

dogclubs

เขาคงมีปมด้อย อย่าไปอะไรเขาเลย ทำไรก๊รู้อยู่แก่ใจ.   

ออฟไลน์ Oslan

เข้าใจคุณเนย และก็เข้าใจคนอื่นๆ เช่นกันครับ

ในตอนนี้ผมคิดว่าน่าจะทำตามกำหนดเดิมของคุณ Jimmy ครับ คือให้เวลาเขาพิสูจน์ตัวเองตามเวลาที่เคยโพสไว้ คือตามนี้

ถึงเจ้าของกระทู้

ผมให้เวลาคุณตัดสินใจ ว่าให้เคลียร์เรื่องนี้ ภายในเวลา 2 วันนะครับ
นับจากวันนี้ 13.00 น. ตรง จนถึง วันที่ 7 เวลาเดียวกันนี้

ตัดสินใจได้เมื่อไหร่ อยากจะพูดอะไร ก็มาบอกละกันนะครับ

ซึ่่งจริงๆ แล้วจากการกระทำในโพสล่าสุดของเขาสำหรับผม ก็เหมือนกับพิสูจน์ไปแล้วนั่นแหละครับว่าจะออกมาในแนวไหน

แต่ในเมื่อทุกคนอยากได้ความจริง และเลือกให้เวลาเขาได้พิสูจน์แล้ว ก็น่าจะรอกันไปอีกนิด ไม่ใช่มาด่าตามน้ำกันครับ

ที่ีึคุณเนยพยายามเตือน พยายามปราม เพราะถ้ามันยิ่งเป็นกระแส มันก็ยิ่งแรง ยิ่งดราม่า (ที่ทุกคนไม่อยากให้เกิด)
ผมเชื่อว่าเกือบทุกคนในที่นี้เข้าใจว่าสังคมอินเตอร์เน็ต เวลามีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้น กระแสมันเป็นยังไง แล้วคนตามกระแสมันมากแค่ไหน
แล้วสุดท้ายบอร์ดนี้จะเป็นยังไงล่ะครับ ??

รอเวลากันสักนิด อย่าเพิ่งไปตามน้ำครับ ถ้าครบกำหนดเวลาแล้วเขายังไม่ออกมาพิสูจน์ ยังไงเขาก็ได้รับโทษแน่นอน ทุกคนไม่ต้องห่วง
โทษที่ผมว่าไม่ได้หมายถึงการ Ban User ของ Admin หรือผู้ดูแลท่านอื่นๆ นะครับ แต่ผมหมายถึงการโดนตราหน้าจากสังคม
ถ้าเขาไม่โดนแบน เชื่อเถอะครับ ว่าทุกครั้งที่เขาโพสจะไม่ได้รับความเชื่อถือ และมีคนคอยเหน็บ ด่า ให้เจ็บต่อไป และตลอดไปแน่นอน