ผู้เขียน หัวข้อ: เอาภาพรถของผมมาให้ดู... หลังจากโดนสุนัขทำลายล้าง +Result Update ครับ  (อ่าน 27035 ครั้ง)

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
เคยเลี้ยงเจ้า สุนัขพันธุ์ฺำBeagle ครับ ขอบอกว่ราไฮเปอร์มาก แต่ฉลาดน่ารักเป็นที่หนึงครับ
ก็เคยเจอปัญหานี้เหมือนกัน ทำลายทั้งคันเลยครับ ไฟเลี้ยวข้างยังไม่เว้น รถเป็นรอยเล็บหมาหมดเลย
แต่โชคดีที่รถเป็นสีเงินครับ ก็เลยจ้างร้านขัด ราคาจำไม่ค่อยได้ครับประมาณ3-3.5พันประมาณนั้นครับ
ออกเกลี่ยงครับ ...ผมว่าของพวกนี้หมาก็ไม่ได้เป็นไปหมดทุกตัวนะครัีบ Jack russel ก็เลี้ยงก็ไม่ได้ทำรถพังไม่ได้ยุ่งเลยแม้แต่นิดเดียวครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ขอให้มาเงาสวยเหมือนเดิมครับ ;D

ออฟไลน์ vellcap

เห็นรอยคิดถึงไซบีเรียของเพื่อนเลยครับ
แม่เพื่อนซื้อ E-Class W211 มาวันแรก ตื่นเช้ามากระจังหน้า กันชนหน้า เรียบร้อยครับ

ออฟไลน์ eRaJap

• Jr. Member
  • **
  • ~ ไม่ว่าจะทุกข์ หรือสุข ก็อยู่ที่จะมอง ~
อิอิ น้องหมา คงไม่ได้ตั้งใจ เป็นคนรักน้องหมาเหมือนกันค่ะ
แต่ว่าผู้ชายรักหมาเนี่ย ดูน่ารักดีนะค่ะ ;)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ในฐานะที่เป็นคนรักหมาและรถนะครับ...ทำใจเพราะมันเป็นเวรกรรมของเราครับ  :)

ถ้าเราไม่เลี้ยงเรื่องคงไม่เกิด

ถ้าเราไม่เลี้ยงเราคงไม่มีเพื่อนที่ซื่อสัตย์แบบนั้น...

สรุป...กรรมของเราล้วนๆครับ หมาไม่ผิด (เข้าข้างน้องหมาเต็มที่  ;D ;D)

พูดเหมือนแม่ผมเปี๊ยบเลยครับ 555
ขอให้มาเงาสวยเหมือนเดิมครับ ;D
ขอบคุณครับ อัพรูปแล้วคงได้แค่นั้นครับ  :)
เห็นรอยคิดถึงไซบีเรียของเพื่อนเลยครับ
แม่เพื่อนซื้อ E-Class W211 มาวันแรก ตื่นเช้ามากระจังหน้า กันชนหน้า เรียบร้อยครับ

แย่กว่าผมเยอะเลยครับ รถก็ใหม่ แพงก็แพง กระจังหน้าโดนเล่นด้วย เปลี่ยนใหม่อย่างเดียวเลย :(
อิอิ น้องหมา คงไม่ได้ตั้งใจ เป็นคนรักน้องหมาเหมือนกันค่ะ
แต่ว่าผู้ชายรักหมาเนี่ย ดูน่ารักดีนะค่ะ ;)
ขอบคุณครับ ตายล่ะ มีสาวมาชม ผมเขิลล์นะเนี่ย 555 ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2011, 23:00:32 โดย Nont5972 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เพิ่งขัดมาก่อนจะมืดนี่เองครับ ไม่ได้ซื้อน้ำยาขัดของตัวเอง แต่ไปยืมญาติมาเป็นของ 3M Perfect it III + MG No.66 + CG Deep Reflexion XP + MG Tech Wax
3ตัวหลังของผมเองครับ ขัดรวมๆ 10 กว่าครั้ง พอแล้วคงได้แค่นี้หล่ะ เหนื่อยครับ เดี๋ยวสีทะลุด้วย

จะเหลือรอยชัดๆ 2-3 จุด ถ้าไม่ดูสะท้อนแสงก็คงดูไม่ออกแล้วครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ kritphakhin

เป็นประจำเลยครับ แต่ก็ทำใจแล้ว เฮ้อ!!