ผู้เขียน หัวข้อ: เอาภาพรถของผมมาให้ดู... หลังจากโดนสุนัขทำลายล้าง +Result Update ครับ  (อ่าน 27108 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
บ้านผมเลี้ยงสุนัขไว้ 2 ตัว ลาบราดอร์ 1 โกลเด้น 1 (ตัวไม่ใช่เล็กๆเลย)
เมื่อวันที่ 12 ที่ผ่านมา มันเห่าโวยวายแต่เช้า(7โมง) แม่ผมลงมาดูจับมันไม่อยู่ พ่อลงมาช่วย จนเอามันไปเข้ากรงได้ ผมเดินตามลงมาไม่นาน
รถผมก็มีสภาพอย่างที่เห็น แต่ในรูปนี่ล้างโคลนออกไปแล้วนะครับ ตอนแรกที่เห็นกำลังช็อคไม่ทันได้ถ่ายรูป มันเอาเท้าหน้าตะกายรถจนเป็นรอยทั้งคัน แต่ตรงมุมฝากระโปรงหน้าด้านซ้าย(ของรถ) โดนหนักที่สุด(ตามภาพ) ปกติมันไม่ยุ่งกับรถยกเว้นจะมานอนใต้ท้องรถ คาดว่าน่าจะมีจิ้งจก กบ หรือหนู อยู่บนรถ จนเกิดเหตุสะเทือนขวัญ(ของผม)

คิดว่าต้องเคลมฝากระโปรงหน้าอย่างแน่นอน จนตั้งสติเอาเครื่องขัดกับน้ำยามาละเลง (ขัดหลายรอบมาก) จนในที่สุด หนักก็กลายเป็นเบา เลยเปลียนใจไม่ทำสีแล้ว กลัวสีเพี้ยน ชั้นสีก็ไม่เหมือนเดิมอีก

รูปนี้ถ่ายตอนขัดรอบแรก   ตอนนี้ขัดไปแล้ว 4 ครั้งได้ รอบสุดท้ายเพิ่งขัดไปตอนเย็นที่ผ่านมา ตอนนี้ลง wax รอ curing อยู่พรุ่งนี้ค่อยเช็ดออก
คาดว่าชั้นแล็กเกอร์คงบางลงไปเยอะเลยครับ....เซ็งจริงๆ  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2011, 19:28:39 โดย Nont5972 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อึ้ง...........

ถ้าเป็นหมา แมวของผมเอง ผมก็คงไม่โกรธครับ

แต่ถ้าหมาแมวคนอื่น......

ฆ่ามัน!!!!!!!

55555555

อืมม ขัดๆ ดู ก็หายไปเยอะแล้วนะครับ ค่อยยังชั่ว
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Ruksadindan

เสียใจด้วยนะครับ เจ็บแทนเลย แต่ขัดแล้วก็ถือว่าดีขึ้นนะ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ทำไมผมเห็นเป็นเรื่องเล็กหว่า...
* Chariot เดินไปอุ้มแมวที่บ้าน 3 ตัวออกจากหลังคารถ

ออฟไลน์ TorTy

อึ้ง...........

ถ้าเป็นหมา แมวของผมเอง ผมก็คงไม่โกรธครับ

แต่ถ้าหมาแมวคนอื่น......

ฆ่ามัน!!!!!!!

55555555

อืมม ขัดๆ ดู ก็หายไปเยอะแล้วนะครับ ค่อยยังชั่ว
ผมเคยโดนเป็นหมาของคนซอยตรงข้ามมันไล่แมวแล้วแมวกระโดดขึ้นรถแต่รอยลึกมาก
ต้องทำสีใหม่เลยโกรธหมาไม่ลงเพราะถ้ามันรู้เรื่องคงไม่ทำแต่เจ้าของนี่เจ็บใจสุดๆบอกหมา

คุณอามาข่วนรถแม่ผมเป็นรอยเค้าบอกมาว่าปกติมันไม่น่าทำนะแอบคิดในใจก็ไม่ปกติไงเลยทำ
แล้วเค้าก็พูดทิ้งท้ายว่าแล้วแจ้งประกันรึยังผมมองหน้าแปปนึงเลยเดินกลับเลยแย่จริงๆ

ออฟไลน์ MC Stradale

รถผมก้เคยโดนครับ หมาผมขึ้นไปตะกรุยได้รอยมาเหมือนกัน แต่ไม่เยอะขนาดนี้

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
ขัดได้นะครับ แล้วเคลือบใหม่ พอไหวๆ

มีลาบราดอเหมือนกัน โดนเหมือนกันครับ  ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ขอให้รถกลับมาสวยเหมือนเดิมนะครับ :D

ผมก็เคยโดนเหมือนกันครับ แต่เป็นแมว เดินมั้นตั้งแต่กระโปรงหน้า กระจกหน้า หลังคา กระจกหลัง และฝากระโปรง

รอยเพียบ ! แต่ไม่ลึกเท่าของ จขกท. ครับ

PKS8

แค่นี้ยังไม่สาหัสครับ

Golden บ้านผมฟันมันกำลังขึ้น มันเล่นกัดแทะซุ้มล้อแบบจมเขี้ยวเลยครับ ส่วนไอ้รอยขีดข่วนที่มันตะกุยฝากระโปรงหน้าหลังผมก็โดนมาหมดครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
บ้านผมหลังอานทุกครั้งที่รถจอดมันจะเข้ามาตะกายประตู  อืมดีนะว่ามันขึ้นมาพิงเกาะประตูไว้เฉยๆ มีรอยบ้างจางๆ คิดว่าคงปล่อยไว้

รถคันนี้ก็ 8 ปีแล้ว รอทำสีใหม่เมื่อครบ 10 ปีเลยแล้วกัน เล็งสีน้ำตาล Chocolate ไ่ว้  ;D
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ขอบคุณทุกๆคนครับ  ;D
เซ็งตรงที่เป็นหมาของตัวเองด้วย จะไปทำโทษมันทีหลังมันก็คงไม่รู้เรื่อง
ถ้าเป็นของคนอื่น ก็คงจะ ฆ่ามัน!!! จริงๆแหละ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ถ่ายรูปให้ดูอีกทีครับ ถ้ากระทู้นี้ยังไม่ตกไปไกลเกินไป
จริงๆตอนนี้ถ้าไม่ดูให้สะท้อนแสงก็ไม่ค่อยเห็นแล้วล่ะ เหลือแค่รอยลึกมากๆ2-3จุด
แค่นี้ยังไม่สาหัสครับ

Golden บ้านผมฟันมันกำลังขึ้น มันเล่นกัดแทะซุ้มล้อแบบจมเขี้ยวเลยครับ ส่วนไอ้รอยขีดข่วนที่มันตะกุยฝากระโปรงหน้าหลังผมก็โดนมาหมดครับ
พอดีรถคันนี้ได้มาตอนมันโตแล้วน่ะครับ
รถที่บ้านคันนึงผ่านสุนัขมาหลายตัว โดนกัดกันชนจนเละเลย จนถึงตอนนี้ยังไม่ได้ทำสี ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

ออฟไลน์ Tonaka

เอ่อ....   ขอโทษ จขกท นะครับ..

คือว่าชื่อกระทู้หน่ะครับ  ผมอ่านแวปแรกที่มีคำว่า "ทำลายล้าง" ชวนให้นึกถึงข่าวสุนัขกัดคนเสียชีวิต ที่เพิ่งออกมาวันนี้เลย...

คือว่าแอบตกใจนิสสสส  นึง ไม่มีไรหรอกครับ :D
阿蘇山

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
โห!!! ดีน่ะที่บ้านผมเลี้ยงแต่พันธุ์มินิ ส่วนแมวมันก็นอนอยู่บนหลังคารถ แต่ก็ไม่ได้ข่วนรถด้วย  :D :D :D

ออฟไลน์ eakorn

• Newbie
  • *
รถผมก็โดนครับ มันชอบมากระโดดดีใจเวลากลับถึงบ้าน

บางคืนถ้ามีหนูวิ่งบนคานโรงรถ มันก็จะมากระโดดตะกุยรอบๆ รถเลยทีเดียว

- -"

ออฟไลน์ Fly to dream

รถลุงผมสีแดงเลือดหมูมีหมา 3 ตัว

ผลคือ รถกลายเป็นสีเลือดหมูลาย ขอบๆรถโดนกัดหมด ตอนนี้ขายไปแล้ว ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

55 อ่านหัวข้อกระทู้ทีแรก นึกว่าฝูงสุนัขติดหัวจรวดกามิกาเซ่มุ่งเข้าโจมตีรถเจ้าของกระทู้  :D

ออฟไลน์ PAN

น้องโกลเด้นนี่ตัวดี บังโคลนรถแหกทุกข้างหลุดไปเลย 55555

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เอ่อ....   ขอโทษ จขกท นะครับ..

คือว่าชื่อกระทู้หน่ะครับ  ผมอ่านแวปแรกที่มีคำว่า "ทำลายล้าง" ชวนให้นึกถึงข่าวสุนัขกัดคนเสียชีวิต ที่เพิ่งออกมาวันนี้เลย...

คือว่าแอบตกใจนิสสสส  นึง ไม่มีไรหรอกครับ :D

ผมก็นึกถึงข่าวนี้เช่นกันครับ ได้ดูข่าวตั้งแต่ค่ำเมื่อวานแล้ว ตอนเช้าเห็นขึ้นหน้า 1 หนังสือพิมพ์เหมือนกันแต่ไม่อ่านหรอก รู้สึกหดหู่ เอาซะไม่กล้าเลี้ยงหมาเลย เคยคิดจะหาหมามาเลี้ยงเป็นเพื่อนภรรยา กลัวมันจะไปกัดลูกเมียซะล่ะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ YenChar

ตายๆๆๆ

เสียใจด้วยครับ

แต่ถ้าเป็นผม ผมคงทำสีใหม่นะครับ

ออฟไลน์ Amj

เสียใจด้วยนะครับ แต่รอยดูแล้วไม่เสียหายหนักนัก

ขัดกระดาษทราย ขัดหยาบ ขัดละเอียด แล้วตามด้วยน้ำยาพวกเกรซสักตัว แล้วที่เหลือก็เคลือบแว๊กซ์บ่อยๆ ก็หายได้ครับ

ออฟไลน์ pradiw

• Full Member
เป็นกำลังใจให้ด้วยคนคร้าบ

ออฟไลน์ Aukkung

• Newbie
  • *
เมื่อก่อนสุนัขบ้านผมก็เป็นแบบนี้ครับ ไล่ข่วนเกือบทุกคันในบ้านเลย เซ็งมากๆ ต้องรอจนมันแก่ แล้วนิสัยนี้ก็จะหายไปเอง
สุนัขหนุ่มมักจะซนแบบนี้ละครับ (- -')

ออฟไลน์ CRO

เปิดมาตกใจหมดนึกว่าหมายำรถซะเละ ^^' รถบ้านผมก็โดนครับเป็นรอยเสมอ  :'( :'(

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
ขัดหยาบ .... หายครับ
แนะนำ cana ของถูก ของดี ...

ออฟไลน์ eaowpj

ผมว่าสุนัขมันเป็นสัตว์ที่ชอบรถนะครับ จอดรถทีไรสุนัขที่บ้านมักจะฉี่ใส่ล้อ น่าจะแสดงความเป็นเจ้าของ ส่วนของคุณมันอาจจะแสดงความเป็นเจ้าของหลายครั้ง ทำอะไรได้เต็มที่เจ้าของไม่ว่า อย่างนี้อาจต้องใช้น้ำยากันสุนัขฉี่ใ่ส่ล้อหรือเปล่าครับมันอาจไม่ยุ่งกับรถ หรือต้องคลุมรถเอาไว้ดีกว่า  :) ยังไงขอให้ไปร้านขัดสีรถแล้วขัดหายก็แล้วกันครับ เอาใจช่วยนะครับ  :D

ออฟไลน์ poonshop

ใช่ๆๆๆๆหยาบสัก2รอบ..ละเอียดตามอีกสัก 5-10 รอบ..รับรองเหมือนเดิมเลย...

ใช่ๆๆๆๆหยาบสัก2รอบ..ละเอียดตามอีกสัก 5-10 รอบ..รับรองเหมือนเดิมเลย...
ขอบคุณครับ
ขัดอรก 5-10 รอบ นี่สีไม่ทะลุใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ gundam126

รถผมก็โดนเจ้าลาบราดอร์สุนัขที่บ้านเล่นซะเละเช่นเดียวกันครับ ตัวรถมีรอยเล็บเต็มไปหมด แก้นิสัยมันไม่ได้ซะที ลงเอยที่ยอมจอดรถไว้นอกบ้านส่วนในบริเวณบ้านไว้ให้มันวิ่งเล่นแทนครับ ปล.ล้อมอเตอร์ไซด์ยังโดนงับซะรั่วมาแล้วเลย ล่าสุดได้บางแก้วมาอีกตัว มัน2ตัวสนุกสนานกับการทำลายล้างมากขึ้นไปอีกตั้งแต่ขุดสวน งับเสื้อผ้าที่ตากไว้เล่น ทำกระถางบัวแตก กัดต้นไม้เล่น วิ่งไล่แมวที่หลุดหลงมาในบ้าน เฮ้อ!

GreenG

น่ากลัวมากครับ ผมไม่เลี้ยงหมาเด็ดขาดเลย ;)

ออฟไลน์ ArmMoTo

ในฐานะที่เป็นคนรักหมาและรถนะครับ...ทำใจเพราะมันเป็นเวรกรรมของเราครับ  :)

ถ้าเราไม่เลี้ยงเรื่องคงไม่เกิด

ถ้าเราไม่เลี้ยงเราคงไม่มีเพื่อนที่ซื่อสัตย์แบบนั้น...

สรุป...กรรมของเราล้วนๆครับ หมาไม่ผิด (เข้าข้างน้องหมาเต็มที่  ;D ;D)