ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่จิมมี่ครับ พอจะมีข้อมูลของ Exora MC บ้า้งไหมครับ  (อ่าน 4237 ครั้ง)

ออฟไลน์ XeNiuS

• Newbie
  • *
  • I ♥ Liverpool
อยากรบกวนสอบถามพี่จิมมี่ และ เพื่อนๆสมาชิก ว่าพอรู้เกี่ยวกับ Proton Exora MC ตัวที่เปลี่ยนเครื่องเป็น 1.6 + เทอร์โบชาร์จ ที่เพิ่งเปิดตัวที่มาเลเซียบ้างไหมครับ

http://from-the-news.blogspot.com/

http://www.protonclub.net/forum/?showtopic=109057

คือที่บ้านกำลังจะออก Exora HL ตัวปัจจุบัน ต้นเดือนหน้า (ยังไม่ได้ทำสัญญา แต่ไปจองไว้แล้ว)

แล้วพอดีไปเจอข้อมูล ตัวใหม่มา เลยกะว่า ถ้านำเข้าไทยภายในปีหน้านี้ อาจจะชะลอการซื้อไว้ก่อนน่ะครับ

เลยอยากทราบว่าพี่ๆพอจะมีข้อมูลบ้างไหมครับว่า จะนำเข้ามาหรือไม่ ถ้าเข้าจะมาเมื่อไหร่

ขอบคุณมากครับผม  :)

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
เข้าไปดูใน link แล้ว เหมือนเป็นรุ่นพิเศษมากกว่านะครับ ไม่น่ามา
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

• Newbie
  • *
เข้าไปดูใน link แล้ว เหมือนเป็นรุ่นพิเศษมากกว่านะครับ ไม่น่ามา

ขอบคุณครับผม  :)

แต่จากที่ผมหาๆข้อมูลดู คาดว่าไม่ใช่รุ่นพิเศษนะครับ แต่จะเปลี่ยนเครื่องเลยคล้ายกรณีของ New Altis ที่เปลี่ยนไปเป็น Dual VVTI เลยน่ะครับ

เพียงแต่อันนี้เค้าเปลี่ยนเฉพาะรุ่น HL และ ตัวTopสุด แทนน่ะครับ (เพราะทุกวันนี้ยอดขายสูงสุดก็คือตัว 1.6 HL) เพียงแค่รุ่นย่อยมันน้อย ไม่เหมือน Toyota

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
โอ่ววว    สวยขึ้นเยอะเลยยย
阿蘇山

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ไม่ใช่รุ่นพิเศษแน่นอนครับ เพราะมีเครื่องยนต์ 1.8 ลิตร 140 แรงม้า แถมกล้องมองหลังอยู่ตรงกระจกมองหลังด้วยแหน่ะ ปรับโฉมแล้วดูสวยขึ้นมากกกกก ;D

ออฟไลน์ namqem

• Jr. Member
  • **
ใช้ตัว SE อยู่  เท่าที่ติดตามมา จะเป็น ML -> HL จากนั้น ก็จะ Prime แต่ prime ไม่มา จนได้ตัวครบ 25 ปี (se) เท่าที่ดูตามเว็บ ถ้ามาตัวใหม่ ตัว HL ปัจจุบันจะตัด cruise control ไปอยู่ในรุ่น premium แทน ส่วนตัว HL เหมือนจะตัดบางส่วนออก ส่วนตัวใหม่ เครื่องใหม่,เกียร์ใหม่ ครบครัน ต้องวัดใจครับว่าจะเข้ามาไหม ถ้ามาราคาน่าจะไม่ีต่ำกว่าตัว 25 ปี (899,000)

ถ้าจะซื้อจริง ๆ แนะนำ ถ้ารอได้ ควรรอครับ

proton-sales.blogspot.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2011, 17:55:24 โดย namqem »

• Newbie
  • *
ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกที่มาช่วยตอบด้วยนะครับ