ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น : First Impression : Mazda BT-50 PRO //  (อ่าน 61704 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
// กระทู้แสดงความเห็น : First Impression : Mazda BT-50 PRO //
« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 18:03:26 »
เสร็จแล้วครับ เชิญได้ที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3389:exclusive-first-impression-mazda-bt-50-pro-&catid=78:pickup-truck&Itemid=97

แสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัย ครับ

------------------------------------------

อ้อ!

ใครที่เดาว่า รีวิว First Impression ของผม คราวนี้จะเป็น Ford Ranger ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
คุณคาดผิดแล้วละ ก็ผมประกาศไปออกจะชัดเจนแล้วนี่ว่า "ผมจะไม่แตะต้อง Ford Ranger ใหม่
เด็ดขาด จนกว่า Ford จะยังจำได้ว่า มี Headlightmag.com อยู่บนโลก และยินดีจะส่งรถมาให้เรา
ลองขับเอง โดยที่ผมจะไม่มีการโทรไปติดต่อขอยืมมาให้ลองขับเองอย่างแน่นอน"

ถ้าในเมื่อ เห็นเรา ไม่ได้มีความสำคัญอะไรนัก ก็ไม่เป็นไร ไม่ว่ากัน พร้อมเมื่อไหร่ อยากให้ลองขับเมื่อไหร่
ก็ค่อยส่งมาแล้วกัน

เพาะจนป่านนี้ ขอย้ำว่า ผมยังไม่รู้ ห่าอะไรเลย เกี่ยวกับ Ranger ใหม่ทั้งสิ้น ผมอาจจะเคย แตะพวงมาลัย ใน
รถคันทดสอบ ที่พนักงาน AAT เอามาเทสต็น้ำมัน ตอนเที่ยงคืน ที่ปั่ม Shell แถวบ้านผม

แต่ผมจนถึงวันนี้ ผมก็ยังไม่เคยแม้แต่จะ เอามือไปแตะต้องมือจับประตู ของรถกระบะเทพของพวกเขาเสียที
ใน Motor xpo ปมก็เดินเฉียดๆเข้าไปในบูธของ Ford แต่ผมก็เลือกที่จะทำตามสิ่งที่สัญญากับตัวเองไว้คือ
"ไม่แตะต้อง Ranger ใหม่ แม้แต่มือจับประตูเด็ดขาด ถ้า Ford ยังไม่ยินดีให้เราแตะต้องมัน"

ข้อมูลตัวรถ ผมก็ไม่มีในมือ ดังนั้น อย่ามาถามอะไรเรื่อง Ranger กับผมนะครับ ผมไม่รู้เรื่อง และไม่มีข้อมูลใดๆ
จะตอบคุณครับ!

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : First Impression : Mazda BT-50 PRO //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 18:05:07 »
นั่นไงกะแล้ว อยากดูมากๆ 5555

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : First Impression : Mazda BT-50 PRO //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 18:06:28 »
เครื่องบล๊อกเดียวกับ Ranger ไหมอะครับ เครื่อง 3.2 น่ะ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 18:09:05 »
ถ้าอ่านในรีวิว น่าจะม่ีบอกนะครับว่า เป็นเครื่อง ของฟอร์ด แต่มาสด้าเอามาจูนต่ออีกนิดหน่อยครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 18:20:09 »
อ่านแล้วความรู้สึกตอนนี้อยากเอา โคโลราโด ออกจากใจ เรนเจอร์สวยจริงใหญ่จริง แต่ภายในแคบกว่ากระบะระดับเดียวกัน นั่งแล้วรู้สึกอึดอัดเป็นอย่างมาก colorado ทำออกมาได้ดีกว่า ranger แต่พอผมมาเจอคันนี้ชักจะลังเลแล้วว่าจะเอาคันไหนแน่ เพราะ ตอนนี้เลือกไม่ถูกเลยว่าจะเอารถกระบะหรือรถเก๋งดี ถ้าราคาไม่สูงไป แล้ววันที่ 24 ผมไปดูรถ แล้วถูกใจ ก็จะจองเลย 55 แถมออปชั่นครบดีจริงๆ

พี่จิมมี่ครับ ผมถามนิดนึงครับ รุ่นท็อปสุด คาดว่าราคาจะออกมาเท่าไหร่ครับ แล้วก็เป็นเบาะหนังหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 18:22:15 »
พี่จิมครับ ช่วงตอนบอกความหมายของ PRO พิมพ์ผิดอะครับ

Professional
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออนไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 18:25:54 »
อ่านจบแล้ว ทำให้ BT-50 ดูน่าสนใจขึ้นมาก

ติดแต่ ไฟหน้ากับไฟท้าย ที่ไม่เข้าตาผมเลย สักนิด.......

methus zaa

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 18:27:56 »
อ่านจบแล้ว ทำให้ BT-50 ดูน่าสนใจขึ้นมาก

ติดแต่ ไฟหน้ากับไฟท้าย ที่ไม่เข้าตาผมเลย สักนิด.......

ตอนแรกผมก็ไม่ชอบทั้งไฟหน้าและหลัง แต่ไปๆมาๆเริ่มชอบสุดๆแระครับ

ออฟไลน์ u4604307

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 18:29:34 »
เห็นแล้วอยากได้ครับบบบบ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 18:31:29 »
ใครที่เดาว่า รีวิว First Impression ของผม คราวนี้จะเป็น Ford Ranger ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
คุณคาดผิดแล้วละ ก็ผมประกาศไปออกจะชัดเจนแล้วนี่ว่า "ผมจะไม่แตะต้อง Ford Ranger ใหม่
เด็ดขาด จนกว่า Ford จะยังจำได้ว่า มี Headlightmag.com อยู่บนโลก และยินดีจะส่งรถมาให้เรา
ลองขับเอง โดยที่ผมจะไม่มีการโทรไปติดต่อขอยืมมาให้ลองขับเองอย่างแน่นอน"
อุตส่าห์เขียนโฟกัสไว้ให้อย่างดิบดีนะนั่น

แล้วทำมรุ่นต้องมีคำว่าโปร น้อ เดิมก็ดีดันไปทำให้แปลกๆอ่ะครับ หวังว่าอัด Sales Promotion เยอะๆนะ หึหึ ;)

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 18:34:57 »
ดีใจที่ได้อ่าน

และดีใจที่ตัดสินใจถูกต้องที่ยังไม่ซื้อ BT-50   (ตอนนี้ขับ Fighter) 

เพราะรู้สึกว่า Bt-50 ยังกระโดดหนี Fighter ไปไม่ไกล และไม่คุ้มพอที่จะซื้อ ตอนนี้ถึงเวลาต้องคิดอีกครั้งว่า Bt-50 pro จะมาอยู่ที่บ้านตอนไหน
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 18:37:21 »
อ่านแล้วความรู้สึกตอนนี้อยากเอา โคโลราโด ออกจากใจ เรนเจอร์สวยจริงใหญ่จริง แต่ภายในแคบกว่ากระบะระดับเดียวกัน นั่งแล้วรู้สึกอึดอัดเป็นอย่างมาก colorado ทำออกมาได้ดีกว่า ranger แต่พอผมมาเจอคันนี้ชักจะลังเลแล้วว่าจะเอาคันไหนแน่ เพราะ ตอนนี้เลือกไม่ถูกเลยว่าจะเอารถกระบะหรือรถเก๋งดี ถ้าราคาไม่สูงไป แล้ววันที่ 24 ผมไปดูรถ แล้วถูกใจ ก็จะจองเลย 55 แถมออปชั่นครบดีจริงๆ

พี่จิมมี่ครับ ผมถามนิดนึงครับ รุ่นท็อปสุด คาดว่าราคาจะออกมาเท่าไหร่ครับ แล้วก็เป็นเบาะหนังหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

เอ...บอดี้ Ranger กับ BT-50 ก็อันเดียวกันไม่ใช่หรอ
เบาะอะไรต่างๆ ระยะ ก็น่าจะเท่ากัน ต่างกันที่ดีไซน์ของคอนโซล
ความอึดอัดอะไรต่างๆที่น้องว่า น่าจะเหมือนกันนะ หรือผมพลาดอะไรไป 5555

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 18:40:14 »

โอ้โห!!!!!!!!!! แทบไม่มีข้อเสียเลย(อาจจะมี แต่ผมก็รับได้)
รูปลักษณ์ภายนอก ก็ยังไม่ค่อยลงตัวเท่าไหร่ แต่ภายในโดนสุดๆ

อัตราเร่ง 0-100 ของ 3.2L เร็วมากๆ..... 11.4 วินาที(เร็ว แต่ไม่แรง ผิดกับวิสัยของดีเซลยิ่งนัก)
แหม แต่ชื่อต่อท้ายรุ่น ดีที่ไม่เล่นตารางธาตุ และดีที่ไม่ได้ดูแปลกตาแบบ Vigo CHAMP

เห็นแล้วอยากได้มั่งเนาะ............

ถ้าสังเกตดีๆ จะเห็นว่า เครื่องยนต์ 5 สูบเรียง Dohc 20 วาวล์ 3.198 ซีซี
เป็นเพราะปุ่ม . กับ , อยู่ใกล้กันใช่ไหมนี่??  ;D

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 18:48:59 »
ใช้ BT50 2.5 ยกสูงมาห้าปีแล้วครับ ตอนนั้นได้โปรดีมากๆ กลับลำจากวีโก้เป็น BT50 เฉยเลย
วิ่งมาจะสามแสนโลแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไร ช่วงล่างดีมากเลยครับถ้าเทียบกระบะด้วยกัน
ผมถูกใจตัวใหม่นี้มากๆ รอมันเปิดอย่างเป็นทางการก่อน จะยุพ่อให้เอาคันเก่าไปเทิร์น 555+ :D :D :D

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 19:10:07 »
ขอภายในแบบ BT50
แต่ขอภายนอกแบบRanger ได้ใหม?  :D ;D

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 19:21:57 »
เห็นกราฟแล้วดูดีกว่ายี่ห้ออื่นหมดเลยนะครับ นอกจากเรื่องความเงียบ ใช้งานจริงๆจะเป็นอย่างนั้นรึเปล่าไม่รู้

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 19:22:57 »
แอบรู้สึกว่าเซนเซอร์ถอยหลัง วางตำแหน่งสูงเกินไปสักนิด

ออฟไลน์ ATOMIC

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 19:26:03 »
พี่จิมมี่บรรยายซะอยากถอนจองโคโลราโดเลย555+ บรรยายได้เห็นภาพมากๆครับ ต่างจากFirst impressionของColoradoที่พี่จิมมี่ดูไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าตัวนี้ ขอาคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ
Everything beyond !!

ออฟไลน์ luktal_wangpha

• **
  • ครูชำนาญการพิเศษ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 20:12:20 »
 :) ขอบคุณมากค๊ะ พี่จิมมี่ พ่อลูกตาลไปจองไว้เรียบร้อยแล้ว ตั้งตารอนั่งไปเที่ยวยอดดอยกับพ่ออยู่

dogclubs

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 20:13:32 »
รู้สึกพี่แทน จะเปลี่ยนรถทุกวันนะ

ออฟไลน์ RisTwY

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 20:22:03 »
ว๊าววววววววว จุดเด่น เยอะมากกกกกกก เก๋งในรูปแบบฉบับกระบะ ;D
รุปลักษณ์ ความเห็นส่วนตัว ตอนแรกก็ดูแปลกๆ ขัดตาบ้าง แต่ไปมาๆ มันเป็นกระบะที่ เซ็กซี่ ให้นิยามคำว่า สปอร์ตได้ดีเลยอ่ะ  ฉีกเจ้าอื่นไปเลยดี ;)
แถมมาด้วย ข้อดี จุดเด่น เยอะมากเลย เบาะเอย หน้าหลัง ตำแหน่งการขับเอย หน้าปัดเอย ห้องโดยสารเอย เครื่องเสียงเอย พวงมาลัยเอย คัยเกียร์เอย
อุปกรณ์ด้านความปลอดภัยเอย เห้ยยยย เยอะ น๊ะเรา :o
รับรอง ตลาดกระบะดุเดือด มันครับทีนี้!

ขอบคุณพี่จิมมี่ครับ

ออฟไลน์ beercs

• Full Member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 20:22:36 »
ผมดูกราฟในรีวิว   ที่มีเปรียบเทียบหลาย ๆ ยี่ห้อน่ะครับ
Isuzu ทำไมกราฟออกมาเป็นรูปแบบนั้นล่ะครับ
แล้วหมายถึง Isuzu รุ่นใหม่นี่หรือปล่าว

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 20:24:46 »
ผมดูกราฟในรีวิว   ที่มีเปรียบเทียบหลาย ๆ ยี่ห้อน่ะครับ
Isuzu ทำไมกราฟออกมาเป็นรูปแบบนั้นล่ะครับ
แล้วหมายถึง Isuzu รุ่นใหม่นี่หรือปล่าว

ช่ายครับ รถมันแย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ เหอะๆ แย่จนน่ากลัว

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 20:35:52 »
ชอบหมดยกเ้ว้นไฟท้ายครับ มันแปลกเกินไปที่จะอยู่บนท้ายรถกระบะ ภายในให้คะแนนเต็มข้างหน้าเอาไปเกือบเต็มไฟท้ายเอาไป 2 เหมือนคิดไม่ออกเลยเอาไฟ น้อง 2 มาแปะ เลยดูแปลกๆ ถือว่าเป็นกระบะที่น่าสนใจสำหรับคนชอบรถกระบะที่ไม่ได้ซื้อมาขนของครับ

ออฟไลน์ remontage

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 20:47:36 »
ตอนนี้เริ่มหันมาชอบ ตัว cab ยกสูง ดูลงตัวกว่า 4 ประตู  น่าใช้งานมากเลย ข้างในก็สวยแฮะ
ไฟท้าย ผมจะหาสติกเกอร์มาปิดเอา 55

ออฟไลน์ Dejdazzle

• Full Member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 20:52:47 »
เจอแบบนี้ จะมีการฟ้องร้องกันมั๊ยเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ wondrous

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 20:58:32 »
เครื่องเบนซินยังไม่มาเหรอครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 21:03:33 »
Navara ออกมาตั้งนานคุณภาพยังอยู่บนๆอยู่เลย ของเขาดีจริง  ;D

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 21:04:25 »
เครื่องเบนซินยังไม่มาเหรอครับ

มาสด้าจะไม่มีเบนซินใน BT-50ครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 21:07:12 »
เพิ่งรู้ว่าแผงบนฝากระบะท้ายเป็นแผงทับทิมหลอกๆ นึกว่าเป็นไฟจริงๆซะอีก