ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเลขเครื่องยนต์ด้วยครับ  (อ่าน 9738 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
รบกวนสอบถามเลขเครื่องยนต์ด้วยครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 09:32:32 »
รบกวนสอบถามเลขเครื่องยนต์หน่อยครับ ว่าดูตรงไหน เพราะเห็นมีคนบอกว่าถ้าเอารถไปเข้าศูนย์หรือซ่อมมาให้ดูเลขเครื่องด้วย เพราะว่ามันมีการเปลี่ยนเครื่องกัน ผมเลยอยากรู้ว่าเลขเครื่องมันดูตรงไหน ผมใช้ ทีด้า ครับ

**ถ้าตั้งผิดห้องลบได้น่ะครับ**
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: รบกวนสอบถามเลขเครื่องยนต์ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 10:03:35 »
ลองดูที่ตัวเครื่อง ตรงเสื้อสูบ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะใกล้ๆรอยต่อเครื่องกับเกียร์
ถ้าของคุณเครื่องพันหก เลขเครื่องจะเป็น HR16XXXXXX อะไรประมาณนี้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: รบกวนสอบถามเลขเครื่องยนต์ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 10:43:01 »
Tiida เปล่าครับ

อยู่ฝั่งคนขับ ตรงผนังห้องเครื่อง ใกล้แผนพลาสติกรางน้ำฝนน่ะครับ

มีพลาสติกปิดไว้สามารถเลื่อนออกได้ แล้วจะเห็นครับ

ส่วนการลอกเลขตัวถังลำบากมากครับ มืออาจโดนพสาสติกบาดได้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2011, 14:03:04 โดย NineKlao »

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 11:59:04 »
ของผมทีด้า 1.8 ครับ พอดีอ่านข่าวเจอมาเกี่ยวกับ มินิอ่ะครับ  ก็เลยคิดว่ากลับบ้านไปจะไปลองสังเกตุดูซ่ะหน่อย เพราะรถตัวเองก็พึงเข้าศูนย์มาครับ  ขอบคุณทุกคนมากครับ
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )