ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าจะมีใครกล้าเข้ามาทำตลาด D-Segment จริงๆ จังๆ ในช่วง 5-10 ปีจากนี้หรือไม่  (อ่าน 4286 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Lumina มาก็เดี้ยง Falcon มาก็ไม่รูู้จะรอดหรือเปล่า Mazda6 ก็คงจะยาก

เลยอยากถามว่าจะมีเจ้าไหนมีแนวโน้มเอารถที่ใหญ่กว่า C-Segment มาขายบ้านเราไหมครับ โดยที่ทำตลาดจริงๆ จังๆ เพื่องัดกับ Camry, Teana, Accord?

JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ HYDE--

Mazda6 ก็น่าจะเอามาลองซักตั้งนะครับ เพราะถึงแม้จะมีใครคิดไปต่างๆนาๆ แต่มาสด้ายังไม่ได้ลองเอา Mazda6 มาขายเลย แล้วจะรู้ได้ไงว่าจะขายได้หรือไม่
แต่ ณ วินาทีนี้ ก็คงมีแค่ Sonata Sport แหล่ะมั้งที่กำลังทำอยู่ แล้วก็ยังไม่ได้ผมสักเท่าไหร่ซะด้วย

ออฟไลน์ gorilla

Sonata ยังกล้าทำตลาด ทำไม Mazda ไม่กล้าลง 6 บ้าง  ผมว่ารถสวยมากกกก  แต่มันอาจจะออกแนว sport มากกว่าหรูหราแบบที่คนไทยชื่นชอบ

D-Segment ญี่ปุ่นที่สวยๆ ผมว่ามี 3 ตัวในใจผม Accord EURO, Mazda 6, Suzuki kizashi

Falcon โฉมใหม่ก็เตรียมลงแล้วพร้อมเทคโนโลยี ecoboost เครื่อง 2.0 ก็มี  ดูน่าสนใจทีเดียว  เครื่องเล็กแต่แรง คนไทยชอบ  ไม่รู้จะได้เอามาขายมั้ย

ออฟไลน์ LimitedEdition

ตอบให้เรื่องมาสด้า 6

ฐานการผลิตมีน้อย และที่มีอยู่ก็ไม่พอขายในประเทศที่มีขายแล้ว
แถมถ้าเข้าไทย ต้องนำเข้าจากญี่ปุ่นทั้งคัน ราคาไม่ต้องพูดถึง คงขายไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ kunimihero

• Jr. Member
  • **
Mazda 6 ถามว่าคนชอบเยอะมั้ย เยอะ แต่คนเหล่านั้นสุดท้ายแล้วจะตัดสินใจซื้อMazda6รึเปล่า ผมว่าน้อย

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
ผมว่าD segement ขายยาก แถมเอามาต้องแข่งกับของที่ติดตลาดอยู่แล้วอย่างCamry Accord Teana อีก

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Mazda 6 ถามว่าคนชอบเยอะมั้ย เยอะ แต่คนเหล่านั้นสุดท้ายแล้วจะตัดสินใจซื้อMazda6รึเปล่า ผมว่าน้อย

ต้องรอCX5 ปรุกกระแสก่อนมั่ง

ออฟไลน์ simcity

Mazda6 ผมว่า อนาคตมาวางไลน์ผลิตในไทย หรือ ประเทศเพื่อนบ้านแน่นอน 

คงไม่ใช่เร็วๆ นี้ แต่ในช่วง 5-10 ปีนี้ผมว่าได้เห็นแน่ครับ

เพราะ Mazda3 สำเร็จไปแล้ว

Mazda2 ออกมาก็สู้กับเจ้าตลาดได้แบบไม่อายใคร

CX5 กำลังจะมา และ มีแนวโน้มว่าจะดังเป็นพลุแตก

แล้วทำไม Mazda6 จะไม่มาล่ะ ในอนาคต ????

ออฟไลน์ banch

ตลาดมันเล็ก และคู่แข่งในตลาดก็แข็งแกร่ง