ผู้เขียน หัวข้อ: (PIC ) มาแล้วจร๊า Toyota Fortuner แปลงโฉมเรียบร้อยแล้วครับ มาชมภาพกันครับ  (อ่าน 20112 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
หลังจากที่โพสถามเรื่องแปลงหน้าฟอร์จูนเนอร์  จากกระทู้นี้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17646.msg258874.html#msg258874

ได้คำตอบ  และจัดการแปลงหน้าไปเรียบร้อยแล้วครับ  
ขอบคุณที่แนะนำ   ใจจริงชอบแบบ Prado คงรอไปก่อนครับ  มันเหมือนของแต่งมากเกินไป ไว้ เบื่อๆ  ค่อยเปลี่ยนแปลงใส่  สลับกัน

มาชมภาพกันครับ

แบบเดิมครับ  ก่อนทำเป็นแบบนี้  (ดูดุๆ เช่นกัน)

ภาพเปรียบเทียบ[/color]

หลังจากแปลงหน้า (ชุด 2008-2011) แล้ว  ตามที่เห็นเลยครับ  ทำกระจังหน้า ดำครับ   (ดูแลก็ออกแนวตัวเดิม คือ แนวดุๆ )  
รวมเบ็ดเสร็จในการแปลงหน้าครั้งนี้
ประมาณ เกือบๆ 20,000 บาทครับ   รวมซีนอล  เดย์ไลท์  ค่าติดตั้ง ครับ
ถ้าเฉพาะชุดหน้า กระจังกับโคม ประมาณ  14,000 บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2012, 18:43:23 โดย thepowermancity »

เดย์ไลท์

ไฟหรี่  LED พร้อม หลอด ไฟหน้า ซีนอน 6,000 K (ทดลองวิ่งกลางคืนแล้ว สว่างดีครับ  และไม่แสบตา เพื่อน ร่วมทางด้วย เพราะ มันเป็นโคมโปรเจคเตอร์ด้วย แสงเลยไม่กระจายครับ เพราะมีไม่กี่คัน เท่านั้น ที่กะพริบไฟใส่  แค่ 2 คันเท่านั้น จากวิ่งสวนรถเป็น 100ๆ คัน)
แต่ แสงจาก เดย์ไลท์ เนี่ย   แสบตามาก พอสมควรครับ  มันเป็น LED แสงเลยสว่างมากๆ  เลยคิดว่าจะเปิดแต่กลางวันพอ    ส่วนกลางคืนไม่เปิดกลัวรถที่สวนมาแสบตา

เปิดไฟพร้อมกันทุกดวงครับ ทั้งไฟหรี่ ซีนอล  ไฟสูง
คนละสีกันเลย ไฟสูง  กับไฟต่ำ   สงสัยต้องหาซื้อ พวกหลอด ออสแลม  ซีนอล มาใส่ ซะแล้ว  สีจะได้ใกล้เคียงกัน

ส่วนของเก่า  เอาไปไรดี ยังคิดไม่ออกเลย

ขอบคุณทุกท่านที่  รับชมครับ
พร้อมรับคำชม ทุกคำครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2012, 18:44:56 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
ขายในคลับ ถูกๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สวยขึ้นเป็นกองเลยครับ ;)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ดูดุน้อยลง แต่ก็สวยดีครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ MC Stradale

ไฟซีนอนแบบนี้จะฟุ้งมากแล้วแสบตาไหมครับเนี่ย แต่เท่าที่ดูเหมือนกับว่าจะแสบตานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2012, 16:12:47 โดย MC Stradale »

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณที่แบ่งปันครับ ดูสวยเลยทีเดียว แล้ววางเครื่องอะไรหรือครับ แต่ขอเน้นย้ำการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องนิดหนึ่งนะครับ ลองย้อนกลับไปกดแก้ไขดู จะอ่านได้สะดวกสบายขึ้น

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ให้รู้ไว้ว่าเครื่องมันแร๊ง  V6  ::).

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
สวยเลยทีเดียวครับ  ;D ด้านหลังใช้แบบเดิมหรือเปล่าครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ gotodo

• Jr. Member
  • **
  • hiace hiace hiace
เอ่อ ของเก่าน่ะ เอามาให้ผมได้ไหมครับ 555 พูดเล่นครับ ที่บ้านไม่มีฟอร์จูนเนอร์ซักหน่อย  ::)
'90 toyota hiace (past) /// '96 bmw 525i E34 /// 11' ford RANGER 2.5 tdci wildtrak double cab

สวยเลยทีเดียวครับ  ;D ด้านหลังใช้แบบเดิมหรือเปล่าครับ

ด้านหลังแบบเดิมครับ  แบบนี้ LED

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ดูเท่ห์ไปอีกแบบครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ถ้าจะแรงเอาการเลยนะครับ เครื่อง diesel 3.0 v6 สุดๆ อะ อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ถ้าจะแรงเอาการเลยนะครับ เครื่อง diesel 3.0 v6 สุดๆ อะ อิอิอิ

เครื่องยนต์ V6 3.0 D4D  166 แรงม้า   เห๊อะๆ

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

• Full Member
โปรเจคต่อไปก็อย่าลืมติดไฟวงแหวนเหมือนพี่ BMW นะครับ
คงจะงามหยดย้อยมากขึ้นไปอีกแน่นอนครับ

ปล.ผมก็อยู่ FC นะครับ พอมาเจอ HLM ก็ไม่ได้เข้า FC เลยครับ แหะๆ :")))

ออฟไลน์ domo24

• Full Member
แค่มองรูปก็แสบตาแล้ว เดย์ไลท์ !! สว่า่งมากกกครับ
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เห็นแล้วอยากเอาคันที่บ้านไปแปลงจัง
ปล.เดาเลยว่า จขกท เข้า vigothailand แน่ๆ
เพราะเคยเข้าไปแล้วของแต่งเยอะมากกก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ tonine

• Jr. Member
  • **
เดย์ไลท์แสบตามากลยครับ  แต่รถสวยดี

ออฟไลน์ Fly to dream

เดย์ไลท์ต้องสว่างน่ะถูกแล้ว  ;) ;) ;)   รถสวยขึ้นครับ Xenon 6000 k นี่ของอะไรราคาเท่าไหร่ครับ จะยัดให้เจ้าเฟียสต้าหน่อย ใช้โคมโปรเจ็คเตอร์แต่ไม่ใช่ Xenon แสงยังกะไฟส่องกบ ไม่สว่างเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ myalexxp

อยากทราบรายละเอียดการเซ็ตช่วงล่างของรุ่นนี้ครับ

ว่าถ้าต้องไปทำเพิ่ม

น่าจะมีอะไรบ้างบ้าง

เพราะลุงผมใช้อยู่ แกสอบถามมาเรื่องการทำช่วงล่าง ผมตอบแกไม่ได้จริงๆ

;)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ขอถามหน่อยครับ Xenon นี่เบิกจากตัวไมเนอร์2011 มาใส่ได้เลยใช่ไหมครับ

อยากทราบรายละเอียดการเซ็ตช่วงล่างของรุ่นนี้ครับ

ว่าถ้าต้องไปทำเพิ่ม

น่าจะมีอะไรบ้างบ้าง

เพราะลุงผมใช้อยู่ แกสอบถามมาเรื่องการทำช่วงล่าง ผมตอบแกไม่ได้จริงๆ

;)
ขอตอบนะครับ
รถคุณพ่อเพิ่งไปทำมา เป็นตัว 3.0 4WD 2010 นะครับ
-ใส่ TEIN SS Damper
-กล่องDfast 200แรงม้า
-ผ้าเบรค Nsports

ตีนปลายมาไวกว่าเดิม ดึงกว่าเดิม ขับทางไกลสบายเลยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

สวยกว่าตัวปัจจุบันครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
ดูเหมือนรถราคาไม่ถึงล้าน

ดูเหมือนรถราคาไม่ถึงล้าน

ทำไมพูดอย่างนั้นแหละครับ