ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นว่าที่ญี่ปุ่นจะมี Honda Fit Hatchback ไมเนอร์ เชนจ์ของปี 2012  (อ่าน 4958 ครั้ง)

ออฟไลน์ Login error

• Jr. Member
  • **
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=goirish2011&month=11-01-2012&group=15&gblog=53
ไม่ทราบว่า ถ้า honda ประเทศไทยกลับมาผลิตได้อีกครั้ง จะมีการปรับโฉมตามญี่ปุ่นไหมครับ

ปล. ไม่รู้ว่าเอาลิ้งค์จากที่อื่นมาแปะไว้ จะผิดกฎไหม ถ้าผิด เดี๋ยวมาลบให้ครับ

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=goirish2011&month=11-01-2012&group=15&gblog=53
ไม่ทราบว่า ถ้า honda ประเทศไทยกลับมาผลิตได้อีกครั้ง จะมีการปรับโฉมตามญี่ปุ่นไหมครับ

ปล. ไม่รู้ว่าเอาลิ้งค์จากที่อื่นมาแปะไว้ จะผิดกฎไหม ถ้าผิด เดี๋ยวมาลบให้ครับ

จากเนื้อหาในข่าวน่าจะเป็นโฉม US ครับ

เพราะทางฝั่ง US เพิ่งปรับโฉมไปได้ไม่นานนี้เอง

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เห็นรูปเล็กๆ ใน link แล้ว เหมือนจะไม่ใช่ครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ FyGI

แค่รูปแรกก็ Fail แล้ว

มันภายในของตัว GD

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ผิดแล้วละครับ มันตัวเก่าแล้ว
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Tan Int

ถูกแล้วครับที่มันคือ Honda Fit Sport แต่ผมไม่มั่นใจว่าโฉมไหน(US หรือญี่ปุ่น)
*ดูท่าทางแล้ว น่าจะลงรูปผิด 2 รูป แต่รูปสุดท้ายน่ะถูกแล้ว

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
รูปเล็กน่ะใช่ GE โฉม US

รูปภายในรูปแรก ที่เป็นสีส้ม อันนั้น GD

ส่วนรูปสุดท้ายนี่ก็ GE ครับ

งงกะรูป.. ???
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ LimitedEdition

โฉม US ครับ ด้านหน้ายาวกว่าโฉมอื่นอื่น

และอยากให้รับทราบไว้นะครับ ว่ารถในอเมริกา "Minorchange ทุกปี" ถึงได้เรียกว่าเป็น MY2011, MY2012, MY2013
พูดง่ายง่ายคือรุ่นปรับอุปกรณ์ไปเรื่อย เพื่อสร้างสีสันและความสดใหม่ให้ตลาด

และถ้ากำลังจะถามว่าทำไมเค้าทำได้ เมืองไทยไม่เห็นมีบ้าง น่าอิจฉา ก็จะตอบว่า
จำนวนรถที่ขายได้ใน US ปีนึงๆ มันคุ้มทุนการปรับโฉมทุกปี บางปีแค่ใส่อุปกรณ์เพิ่ม บางปีเปลี่ยนลุคบ้าง ก็ว่ากันไป
และตอนนี้หลายค่ายในไทยก็เริ่มทำแล้วเช่นกัน ดังนั้น อย่าไปหลงกลกับข่าวที่เขียนว่ารุ่นไมเนอร์เชนจ์ 2012, 2013
เพราะมันเป็นแค่รุ่นปรับอุปกรณ์สร้างความสดใหม่ให้กับสินค้าในตลาดเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ Shun

• Jr. Member
  • **
^^^
^^^
ตอนแรกที่เห็น Jazz GE เวอร์ชั่นอเมริกา สงสัยอยู่ว่าทำไมหน้ามันยาวผิดปกติ
พอจะทราบมั้ยครับว่าทำไมเวอร์ชั่นเค้าหน้ายาวกว่าปกติ   :D