ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ๆเรื่ิองสถานที่รับทำป้ายทะเบียนที่สวยๆหน่อยครับ  (อ่าน 7437 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
คือผมกำลังหาสถานที่รับทำป้ายทะเบียนที่สวยๆหน่อยอ่ะครับที่อยู่ในกรุงเทพอ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยครับหรือใครเคยใช้บริการที่ไหนดีช่วยแนะนำหน่อยนะครับ (คือเอาไว้ใส่กับพวกรถนำเข้าอ่ะครับ)

ออฟไลน์ LimitedEdition

ป้ายทะเบียนสวยสวย นี่หมายถึงอะไรครับ?

1.ใส่กรอบกันน้ำ
2.พิมพ์ลายด้านหลัง
3.ตัดให้เป็นแนวยาว

จะบอกว่าถ้าเป็นข้อ 2 และ 3 ผิดกฎหมายนะครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ไว้แปะชื่อรุ่นใส่ในโชว์รูมเหรอครับ  ???

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถามในกระทู้นี้ด้วยเลยแล้วกัน
ป้ายทะเบียนผมสีมันแย่ แตก ผุแล้ว อยากหาที่ซ่อมทำสีให้มันดูดี มีใครแนะที่ได้บ้างไหม
ขอบคุณคร้าบ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ eddie

• Full Member
1.ถ้าต้องการทำใหม่หรือแบบตามที่ตัวเองต้องการ จะยาว กราฟิค กันน้ำ แม้แต่ป้ายจบปีไหนทำได้ที่รอบๆอาคารศรีวรจักร มีหลายร้าน
2.ถ้าต้องการแบบเดิม แต่ของเดิมเก่าหรือชำรุด ให้แจ้งป้ายชำรุดหรือแจ้งหายแล้วไปทำที่ขนส่ง ค่าทำไม่ต่างจากข้อ1เท่าไหร่
  ปล. ป้ายอะไรก็ตามที่ไม่ได้ทำที่ขนส่ง ไม่มีตราตัวนูนของขนส่งติดอยู่ที่ป้าย ผิดกฎหมายทั้งนั้น มีสิทธิ์โดนจับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

พี่แพน ไปส่งทำที่ศรีวรจักรได้เหมือนกันครับ ไม่แพงมาก เนียนใช้ได้
แต่ถ้าจะสะดวกกว่า ไปแจ้งขนส่งเลย เสียเงินถูกกว่าได้ป้ายใหม่เอี่ยม

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ถามในกระทู้นี้ด้วยเลยแล้วกัน
ป้ายทะเบียนผมสีมันแย่ แตก ผุแล้ว อยากหาที่ซ่อมทำสีให้มันดูดี มีใครแนะที่ได้บ้างไหม
ขอบคุณคร้าบ

ขอใหม่ที่ขนส่ง ได้ ป้ายล่ะ 107บาท แต่ อีกไม่น้อยกว่า90 วัน คงจะเสร็จครับ

ออฟไลน์ Jae_156JR

• Full Member
อย่าไปซ่อมเลย ผมว่าไม่เนียนหรอกครับ เสียเงินปล่าว

ไปขอใหม่ดีกว่า ไม่ถึง 90 วันหรอกครับ

อย่างช้าๆ ก็ 30 วันนะ...ของผมไปขอใหม่ 15 วันทำการ ก็ได้แล้ว

ตอนนี้คิดว่าเปลี่ยนโรงงานปั๊มแล้ว เพราะตอน หมวด ฎx นี่ ใช้ไป 6 เดือน ป้ายแตกลายงา เป็นทุกคัน ทุกคน ที่ได้ป้ายในช่วงเวลาดังกล่าว

ของเจ้าของกระทู้ ผมคิดว่าเค้าน่าจะหมายถึงใส่พวก Logo บริษัท ไว้จอดโชว์อะไรทำนองนี้แน่ๆเลย

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
รถที่บ้านป้ายหายจากลุยน้ำท่วม  ก็ขอขนส่งใส่  ใบละ 107 บาทเองครับ  10 วันของได้แล้ว  ไวมาก
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ Eddy5659

คือผมกำลังหาสถานที่รับทำป้ายทะเบียนที่สวยๆหน่อยอ่ะครับที่อยู่ในกรุงเทพอ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยครับหรือใครเคยใช้บริการที่ไหนดีช่วยแนะนำหน่อยนะครับ (คือเอาไว้ใส่กับพวกรถนำเข้าอ่ะครับ)

หมายถึงทำกรอบกันน้ำใช่ไหมครับ
ผมทำที่คลองถมครับ จำราคาไม่ได้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ใช้เป็นป้ายทะเบียนของโชรูมอ่ะครับ อยากได้ร้านที่ดีมีมาตรฐานงานออกมาสวยเนียนอ่ะครับออกแนวประมาณในรูปอ่ะครับหรือใครมีแบบที่น่าสนใจรบกวนลงรูปให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

น้องครับ ที่เขาทำๆกัน ก็คือกรอบกันน้ำนะครับ

น้องลองเข้า Google และ Search คำว่า กรอบป้ายทะเบียนกันน้ำ แล้วลองดูว่าใช่แบบที่ต้องการไหม
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic