ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ aircard หน่อยครับ จะเอาไว้ใช้ที่บ้านไปก่อน  (อ่าน 3488 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
คือบ้านผมกำลังจะรื้อทำใหม่อะครับ ตอนนี้เลยยกเลิกเน็ตกับโทรศัพท์บ้านไปแล้วครับ
แต่ใช้ notebook ทำงานอยู่อะครับ แต่ต้องปล่อยเน็ตจากมือถือเอาอะครับ iphone dtac ais 3g อะครับแต่มันไม่ค่อยจะเร้วเท่าไรอะครับ แล้วที่สำคัญคือ iphone มันไม่ค่อยอยู่บ้านอะครับ

ทำไงดีครับ อยากใช้เน็ต ก่อน ทำบ้านใหม่อะครับ ซื้อ aircard มาใช้ก่อนดีไหมครับ หรือว่า ยังไงดีอะครับ ยังไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง aircard เท่าไรเลยอะครับ  ;D ว่าจ่ายยังไง เท่าไระครับ

มีบ้านตรงข้ามมี wifi แต่สัญญานไม่ถึงเราเลยถึงแค่ ขีดนึง  ก็ใช้ไม่ได้มันมีเครื่องหมายตกใจ - - ทำไงดีครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

;D

ออฟไลน์ templeboy

เคยใช้ 7.2M ของ AIS ครับ ถ้าเช็คเมลล์ อ่านเวปต่างๆ ก็ลื่นไหลดีไม่มีปัญหาครับ แต่ความเร็วจริงๆที่ได้อยู่แค่ประมาณ 1 M เองครับ

แต่ถ้าจะดูคลิป ดูยูทูปหนักๆ หรือโหลดไฟล์นี่ ไม่เหมาะอย่างยิ่งครับ

ผมจ่ายแบบเติมเงินครับ แต่โปรก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้เท่าไหร่แล้ว เท่าที่รู้สามารถเลือกใช้โปรเดียวกัน (หรือาจจะคล้ายๆ) กับของ iphone 4s ได้ครับ

ผมแนะนำให้ลองยืมเพื่อนมาใช้ดูก่อนครับว่าไหวมั้ยกับการใช้งานของเรา เพราะแต่ละพื้นที่ก็ได้ความเร็วต่างกัน หรือถ้าจะซื้อจริงๆ ก็ซื้อมือสองในเน็ทก็ได้ครับ อุปกรณ์พวกนี้ที่ตกรุ่นมีมาปล่อยกันเยอะ อย่างตัว 7.2M นี่มีเยอะเลย เพราะตัว  21M ออกมาแล้ว ประหยัดไปได้เยอะครับ  ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Ruksadindan

Truemove H 3G+ aircard  ;D

หรือเสี่ยงกับ TOT ที่ราคาถูกกว่าก็ได้ครับ

ออฟไลน์ MoLee

มายืนยันครับ true H เจ๋งจริง โหลดยูทูปอะไรบ้างอย่างเร็วกว่าwifIอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2012, 08:39:32 โดย Moza@135!!! »

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
อ้างถึง
มีบ้านตรงข้ามมี wifi แต่สัญญานไม่ถึงเราเลยถึงแค่ ขีดนึง  
ก็ใช้ไม่ได้มันมีเครื่องหมายตกใจ - - ทำไงดีครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ

ถ้าเขาไม่เข้ารหัสพาสเวิร์ด ก็หาตัวขยายสัญญานมาใช้ซิครับ
ผมก็ใช้อยู่ บางวันอยู่บ้านก็ปล่อยสัญญานจาก ซัมซุง10.1
(บางวันก็เช็คสปีดได้8mb บางวันได้2mb)
วันไหนไม่อยู่ก็แอบรับ wifiจากข้างบ้าน
จาก ขีดเดียว เป็น4ขีดเลยครับ
แถมตัวมันนอกจากขยายสัญญาน
ยังทำหน้าที่เป็นตัวปล่อยสัญญาน wifi ได้อีกต่างหาก
 ALFA NETWORK AWUS036H
ซื้อที่ไหนหาในกลูเกิ้ลเองเด้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2012, 21:23:46 โดย freedスプーン3300 »