ผู้เขียน หัวข้อ: nissan teana ตัวไมเนอร์เชนส์ รอบ 3 เนี่ย สวยขึ้นเยอะเหมือนกันนะครับ  (อ่าน 9571 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
วันนี้เห็นนิสสันเทียน่า ตัว บิ๊กไมเนอร์เชนส์หรือเปล่า    หรือไมเนอร์  อันนี้ ไม่แน่ใจ
แต่เห็นโฉมตัวใหม่ ตัวนี้ แม้จะปรับปรุงไม่เยอะจากตัวก่อน แต่โดยรวม  แล้วผมว่าสวยขึ้นนะ ทั้งไฟท้าย LED โคมเป็นสีขาว   ไฟหน้า โปรเจคเตอร์  มูนลูฟ
เบาะด้านคนขับปรับไฟฟ้า 8 ทิศทาง พร้อมปุ่มปรับเบาะดันหลังแบบปรับเอง    เบาะผู้โดยสารด้านหน้าปรับไฟฟ้า 4 ทิศทาง (รุ่นก่อนไม่มี)   มี ระบบบันทึกตำแหน่งเบาะนั่งของผู้ขับขี่พร้อมระบบความจำ 2 ตำแหน่ง ด้วย  ในรุ่น 250 XV-V6 (Sunroof) Sports Series 250 XV - V6 (Sunroof) 250 XV - V6  และ ถุงลมคู่หน้า (Dual SRS  Airbags)    ถุงลมด้านข้าง (Side Airbags)    ม่านถุงลมด้านข้าง (Curtain Airbags

ดูอ๊อฟชั่นที่ให้มาเยอะกว่าแคมรี่  ตัวปัจจุบัน  เกือบหมดเลย
เลยอยากถามเพื่อนๆ ว่า เทียน่า ตัวไมเนอร์เชนส์ล่าสุด ไมเนอร์ไปตอนไหน   มาเห็นอีกทีอยู่บนถนนซะแล้ว    ทำไม ผมไม่ค่อยเห็นมีโมษณาในบ้านเราเลย  หรือผมตกข่าวครับเนี่ย
แต่ตัวไมเนอร์เชนส์  ผมว่าสวยดีนะครับ  เห็นตัวเป็นๆ แล้ว ชอบครับ  สู้กับแคมรี่ แอคคอร์ด ได้สบายๆ เลย  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 14:48:10 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
ผมก็พึ่งเห็นตัวเป็นเป็นเมื่อวานตอนดึกไฟเลี้ยวโคมหน้าสวยกริ๊บเลย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เห็นมา 2-3 คันแล้วครับ ขัดใจไฟท้ายอย่างเดียวจริงๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ไมเนอร์ไปแบบเงียบๆครับ

รถดีอยู่แล้ว สำหรับผมมันเป็น D-segment  ที่ดีที่สุดในตลาดรถญี่ปุ่นเลยนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
MC ตอนงาน Motor Expro 2011 ปลายปีที่ผ่านมาครับ

เป็น โฉม 2 รหัสตัวถังยัง J32 เหมือนเดิมครับ

ถ้าใครเป็นแฟนนิสสัน จะรู้ว่า ตัว MC ทุกรุ่น จะได้ Option ครบๆ จากที่ไม่มีในตัวโฉมแรกเสมอ

Teana 31 ก็ เป็นตัวอย่างที่ดีว่า MC ได้ ไฟXenon เลี้ยวตามพวงมาลัย (ซึ่ง J32 โฉมแรกในเมืองนอกก็มี แต่เราจะได้ตอน MC ทุกครั้งไป)

>:( สำหรับผม J32 โฉมแรก ถ้าจะเอาไฟหน้า เลี้ยวตามพวงมาลัยก็มีคนจัดได้ ในราคา สามหมืนกว่าบาทครับ  :o

ออฟไลน์ prai

ผมว่าเทียน่าเป็นรถที่สวยหรูอยู่แล้วนะ คุ้มราคามาก บางทีเห็น J31 ยังใหม่อยู่เลย คิดแล้วใจหายอีกไม่กี่ปี J32 เปลี่ยนโฉมอีกล่ะ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ชอบไฟหน้าใหม่ แต่ชอบไฟท้ายเก่าครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ไม่นับ ไฮบริด ผมว่ายอดขายมาก กว่า แคมรีนะ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

รู้ไว้ใช่ว่า

บัดนี้ญี่ปุ่นยังไม่ได้ใช้โฉม minor เลย

ออฟไลน์ sakano

รู้ไว้ใช่ว่า

บัดนี้ญี่ปุ่นยังไม่ได้ใช้โฉม minor เลย

:o :o :o :o :o

ออฟไลน์ Despinaauto

ความเห็นผมตรงข้ามกับคนอื่นนะครับ

ผมไม่ชอบตัวนี้เท่าไร  ไม่ค่อยสวยในสายตาผมนะ  ผมว่ารุ่นที่แล้วสวยกว่า 

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
   ความเห็นผมตรงข้ามกับคนอื่นนะครับ

ผมไม่ชอบตัวนี้เท่าไร  ไม่ค่อยสวยในสายตาผมนะ  ผมว่ารุ่นที่แล้วสวยกว่า 

ใช่ครับ ผมว่ารุ่นที่แล้วสวยกว่าเยอะนะครับ แล้วพอผมได้แคมรี่มา จากที่เคยไม่ชอบมันเลย ชอบมากซะงั้น เลยลังเลว่าชอบคันไหนมากกว่ากัน

ออฟไลน์ MoO Cnoe

โดยส่วนตัวผมชอบโฉม Minor นะ รถดูลงตัวมากขึ้น
ไฟท้ายโคมใสก็สวยดี พอเทียน่าใส่มาบ้าง กลับบอกว่า ไม่ใช่ไฮบริด ใส่มาทำไม 5555
ออฟชั่นก็ลงตัวขึ้น ดูน่าใช้ดี อยากให้ปรับภายในนิดๆหน่อย เรื่องสี น่าจะเข้มขึ้นอีกนิด
แผงประตูให้มันมีอะไรหน่อย ดูเรียบไป

แต่โดยส่วนตัวชอบ J31 Minor ที่สุด ตามหามือสอง
ราคายังสูง + รถปล่อยกันไวมาก ตามไม่ทันเลย

ออฟไลน์ BlackSpeed

กระจังหน้า Almera เลยนะนั่น
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ Tan Int

ตอนี้เห็นหน้าค่าตามันแทบทุกวันเลยครับ
ก็ค้างโชว์รูมอยู่(รุ่น 2.5 ด้วย...)

ก็ดูโอเคขึ้นครับ สวยขึ้นจริงๆ แต่นิดนึงนะ..  :)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ MC Stradale

ผมว่าไฟหน้าใหม่มันดูไม่ค่อยเข้ากับตัวรถยังไงไม่รู้อ่าครับ แต่ 200XL มี Cruise control ด้วยนะ

ออฟไลน์ udis

ไม่ชอบไฟหน้าอ่ะรับ ตัวเดิมสวยลงตัวกว่าครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

เสียดายที่ไม่ได้เบาะผู้ชายอ๊อตโต้ครับ

ออฟไลน์ MystogaN

เปลี่ยนเป็น Altima ได้แร้วววว !!

อยากให้สปอร์ตขึ้นอีกหน่อยจะดีมากเลยครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ตอนนี้ได้แต่มองโคมโปรเจคเตอร์ตาปริบๆครับ :(

น่าจะใส่มาให้ตั้งแต่ก่อน MC แล้วนะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ชอบมันทั้งคันเลย เมื่อเช้าเห็น 2.5 จอดใต้คอนโด สวยมาก blink กว่าเดิม
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^