ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้าไทรทันตัวนอก เหมือนปาเจโร่สปอร์ตหรือว่าใช่เลยครับ  (อ่าน 11189 ครั้ง)

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
ไม่แน่ใจว่ามันคือไฟหน้าอันเดียวกันกับ ปาเจโร่สปอร์ต หรือไม่ครับ

ถ้าจะให้เดา ตัวไมเนอร์บ้านเรามีสิทธ์ ที่จะเป็นแบบนี้ใหม หนอ

ผมคิดว่ามันสวยกว่าแบบปัจจุบันอยู่นาา  :o

ออฟไลน์ poonshop

มันก็เหมือนกับวีโก้ ตัว4ประตูที่ขายเมืองนอกหน้าเป็นฟอจูนเนอร์ แหละครับ.....

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
เป็นหน้าเดียวกันครับ เห็นในคลับไทรทันเค้าแปลงใส่กันอยู่ครับ

ผมอยากให้มีออพชั่นกระจกหลังเปิดได้กับหน้าตาแบบ PJS มาใส่่ Triton Plus บ้านเราบ้างอ่ะครับ

ออฟไลน์ Tan Int

เอาง่ายๆนะครับ

Pajero Sport-------------> Triton รุ่นย่อยสูงๆโฉมนอก เอามาดัดแปลงตัวถัง
Triton (ไทย)--------------> Triton รุ่นย่อยต่ำๆ-กลางๆ ของเมืองนอก
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ joeyote

ออสเตรเลีย เรียก

Triton(Thai)------------> L200 (Aus)
Pajero Sport (Thai)----> Challenger (Aus)
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ MC Stradale

ใช่เลยครับ

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **

Pajero Sport-------------> Triton รุ่นย่อยสูงๆโฉมนอก เอามาดัดแปลงตัวถัง
Triton (ไทย)--------------> Triton รุ่นย่อยต่ำๆ-กลางๆ ของเมืองนอก

สำหรับภายในภายนอกอาจจะใช่ แต่ช่วงล่างไม่เหมือนกันเลย และเกียร์ออโต้ก็คนละตัวครับ

ออฟไลน์ Air_graphic

มันก็เหมือนกับวีโก้ ตัว4ประตูที่ขายเมืองนอกหน้าเป็นฟอจูนเนอร์ แหละครับ.....

ไม่ใช่นะครับ Hilux ต่างประเทศใช้หน้าเดียวกับ VIGO บ้านเราเนี่ยแหละ และแยกส่วน Foutuner ออกไปเลย
จะเหมือน ก็คงเป็นที่ออฟชั่นระบบต่างๆมากว่า ที่แทบจะยก Foutuner มาใว้ใน Hilux ตัวขายต่างประเทศ

ออฟไลน์ mckyparty

สำหรับภายในภายนอกอาจจะใช่ แต่ช่วงล่างไม่เหมือนกันเลย และเกียร์ออโต้ก็คนละตัวครับ

ช่วงล่างมันก้อคือๆกันกะกระบะล่ะครับ หน้าตาเดียวกันเป้ะๆ ข้างหน้าเหมือนกันเป้ะ ด้านหลังแค่เลาะแหนบออก ใส่สปริง กะเพิ่มเหล็กกันโคลง แท่งลิ้งค์ไป อารมณ์หลักๆ ยังมาจากอุปกรณ์หลักๆ ที่เป็นตัวเดียวกัน แล้วมันจะไม่เหมือนกันเลยตรงไหนครับ วานบอกที

ออฟไลน์ myalexxp

ช่วงล่างมันก้อคือๆกันกะกระบะล่ะครับ หน้าตาเดียวกันเป้ะๆ ข้างหน้าเหมือนกันเป้ะ ด้านหลังแค่เลาะแหนบออก ใส่สปริง กะเพิ่มเหล็กกันโคลง แท่งลิ้งค์ไป อารมณ์หลักๆ ยังมาจากอุปกรณ์หลักๆ ที่เป็นตัวเดียวกัน แล้วมันจะไม่เหมือนกันเลยตรงไหนครับ วานบอกที

เคยขับ ทั้ง 2 คันรึยังครับ

ถ้ายังหาเวลาไปลอง แล้วจะไม่มาตอบแบบนี้อีก

ช่วงล่างคนละเรื่องกันเลย  :D