ผู้เขียน หัวข้อ: BMW F10เปลี่ยนล้อแม็คขอบ19" จำเป็นต้องใช้ยาง runflat หรือเปล่าครับ  (อ่าน 6761 ครั้ง)

ออฟไลน์ JJ

• Full Member
F10เปลี่ยนล้อแม็คขอบ19" จำเป็นต้องใช้ยาง runflat หรือเปล่าครับ และราคายาง runflat ต่างจากยางธรรมดามากไหมครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ไม่จำเป็นครับ

ถ้าแม็กที่คุณซื้อไม่รองรับรันแฟท

ออฟไลน์ O_o"

แบบธรรมดาก็ได้ครับส่วนเรื่องราคานั้น run-flat นั้นแพงกว่าไม่แน่ใจว่าแพงกว่ากว่าประมาณ15-20%ครับ ส่วนการขับขี่ผมว่าแบบธรรมดาจะให้ความรู้สึกที่ดีกว่า รอกูรูท่านอื่นมาแนะนำอีกทีครับ

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
   แต่มันไม่มียางอะหลั่ย ( สะกดยังไงไม่แน่ใจ ) ท้ายรถ  ถ้าปลอดภัยใช้ runflat ดีกว่าครับ

เคยดูราคาแพงกว่ากันเยอะครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ใช้รันแฟลตได้ครับแต่จะหายากนิดนึง ส่วนถ้าจะห่วงเรื่องยางรั่วก็หาซื้อชุดปะยางฉุกเฉินไว้เลยครับ เพราะผมตอนนี้ก็ไม่ได้ใช้รันแฟลต แต่มีชุดปะยางฉุกเฉินเอา  ยาง19 ผมใช้ evo s01 ventus ของ hankook อยู่ อ่ะครับ โอเคดีอยู่

ออฟไลน์ MC Stradale

ถ้าแมกลองรับ ใส่ไว้ผมว่าก้สบายใจนะครับ อาจจะแพงกว่าซะหน่อย ปกติใส่ยางสำรองไว้กับรถรึเปล่าครับ ถ้ามีก้อาจจะไม่จำเป็นต้องเป็น RFT ก้ได้

ออฟไลน์ Ruksadindan

หาได้ก็ใช้ไปเถอะครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

ในคลับ เพื่อลดความกระด้ง ก็เห็นเปลี่ยนยางธรรมดากันหลายคนครับ ใช้ได้
ส่วนราคานั้น ผมว่าบางรุ่นบวกไปอีก 50% ของยางธรรมดาเลย แพงครับ

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
ใช้รันแฟลตได้ครับแต่จะหายากนิดนึง ส่วนถ้าจะห่วงเรื่องยางรั่วก็หาซื้อชุดปะยางฉุกเฉินไว้เลยครับ เพราะผมตอนนี้ก็ไม่ได้ใช้รันแฟลต แต่มีชุดปะยางฉุกเฉินเอา  ยาง19 ผมใช้ evo s01 ventus ของ hankook อยู่ อ่ะครับ โอเคดีอยู่

ชุดปะฉุกเฉิน  ใช้ยังไงครับ  อยากทราบ

ออฟไลน์ HYDE--

ไม่จำเป็นครับ นอกจากว่า กลัวยางแตกเท่านั้นเองครับ อันนี้แล้วแต่คนชอบ
ได้ข่าวว่า ยาง run flat จะกระด้างกว่ายางทั่วไปนะครับ หลายๆคนที่ซื้อ BMW มา แล้วไปเอา runflat ออกก็มีเยอะแยะไป

สรุป ใช้ยางที่ชอบเลยครับ ซื้อรถระดับนี้ เอาหนึบๆไว้ก่อนดีกว่า อิอิ