ผู้เขียน หัวข้อ: Bigbike ขับรถปิดถนนเส้นพืชสวนโลกเชียงใหม่  (อ่าน 18786 ครั้ง)

myalexxp

• บุคคลทั่วไป
Bigbike ขับรถปิดถนนเส้นพืชสวนโลกเชียงใหม่
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 07:10:56 »
เหตุเกิดเมื่อวานครับ 19 กพ. 2555 ช่วงเวลาเกือบเที่ยงวัน ผมขับรถเพื่อไปส่งน้องสาวเรียนพิเศษ

พอมาถึงแยกพืชสวนโลกเจอกลุ่ม Bigbike หลายร้อยคัน ขับเต็มถนน 3 เลน 2 ไหล่ทาง

โดยมีวีโก้สีดำพ่วงท้าย+รถพยาบาล ตอนแรกผมก็คิดในใจว่าทำไมพวกเค้าไม่หลบให้รถพยาบาลไปก่อน

และก็ขับกันช้ามาก 40-50 กม./ชั่วโมง

ผมก็รีบด้วยเพราะน้องต้องไปเรียน เลยขอแทรกเข้าไปไหล่ทางขวาสุดของถนน

แต่ สิ่งที่เจอก็คือ พวกท่านทั้งหลายไม่ยอมครับ  :-[

ขับรถตามประกบ หน้าและด้านซ้าย แล้วโบกมือให้จอด พร้อมเบิ้ลรถใส่อย่างเมามัน

น้องสาวผมกลัวมาก เพราะมันมาบิดอยู่ข้างฝั่งคนนั่ง ( ทางขากลับจากพืชสวนโลกเข้าตัวเมือง )

ผมไม่รู้จะทำยัง ก็เลยบีบแตรไป 2 ที เค้าไม่หลบ คราวนี้ผมลดเกียร์ลงแล้วเบิ้ลเครื่องบ้างแล้วขับปาดหน้าออกไป 3 คันนั้นกระเจิงครับ .

ผมเริ่มโมโหเลยขับเบียดไปข้างหน้าเรื่อยๆ ในใจคิดว่าชนก็ช่าง เพราะผมเสียภาษีให้กับประเทศนี้ ส่วนหนึ่งก็เพื่อสร้างถนน

จนในที่สุดผมก็ฝ่าฝูงมอเตอร์ไซค์ออกมาได้ หลายร้อยคันมาก

แต่มีคันหนึ่งขับตามผมมาจนถึงที่เรียน แล้วก็เบิ้ลรถเสียงดังสนั่นอยู่ด้านหน้า แล้วก็ขับออกไป

ผมแอบคิดว่าถ้าเค้าเข้ามาหาเรื่องผมคงหมดความอดทนก็วันนี้แน่ๆ

คงยิงสวนแน่นอน แต่ตอนเช้านี้ผมก็ฉุดนึกขึ้นมาได้ว่าดีแล้วที่ไม่ทำไรมากไม่งั้นคนที่จะเสียใจ

คือครอบครัวของเราเอง

ถ้าใครเจอเหตุการณ์แบบนี้ขอให้ตั้งสติให้ดีนะครับ

บวกลบคูณหารให้ดีก่อนตัดสินใจทำอะไรลงไป ตรงกันข้ามถ้าพวกเค้ามีอาวุธ เราอาจจะเสียเปรียบ

ยังไงๆ ก็เลี่ยงดีกว่า แต่เมื่อวานผมเลี่ยงไม่ได้จริงๆ เพราะน้องต้องไปเรียน

จึงต้องขออภัยพวกท่าน Bigbike ทั้งหลายเอาไว้ด้วย แต่ อยากจะขอให้ท่านแบ่งถนนให้รถคันอื่นได้

ใช้มั้งนะครับ เลนเดียวก็พอแล้ว ท่านจะขับช้ายังไงก็ตามใจเถิดดด

เห้อ ขออนุญาติระบายครับ อึดอัดมาก

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
Re: Bigbike ขับรถปิดถนนเส้นพืชสวนโลกเชียงใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 08:21:06 »
เวลาอยู่เป็นฝูงแล้วกร่างครับ

ไม่ต้องห่วงครับ คุณก็คิดเหมือนผม
เป็นผม ถ้าตามมาหาเรื่องถึงที่ ผมก็ยิงเหมือนกัน
ยิ่งในซอยเปลี่ยวๆนะ หุๆ...

ออฟไลน์ redsun

Re: Bigbike ขับรถปิดถนนเส้นพืชสวนโลกเชียงใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:10:06 »
ค่อยๆไปครับ ทำใจครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:16:50 »

ไม่ต้องห่วงครับ คุณก็คิดเหมือนผม
เป็นผม ถ้าตามมาหาเรื่องถึงที่ ผมก็ยิงเหมือนกัน

เป็นทุกกลุ่ม

superden

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:32:25 »
แล้วรถคันอื่น(รถยนต์) มาได้ไหมครับ หลังจากคุณขับมาได้ ผมก็อยู่เชียงใหม่นะ
( แล้วไม่รู้ว่ากลุ่มนี้มันจะรวมตัวตามหาอะไร?)

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:40:57 »
ดีแล้วครับที่ใจเย็น ครอบครัวมาก่อน อย่าไปสนใจพวกนี้มากเลยครับ น่าเบื่อ  :D

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:51:55 »
จะบิ๊กไบค์สโมกกี้ไบค์อะไรก็แล้วแต่ยังไงมันก็อยู่บนพื้นฐานของมอเตอไซค์ครับ ไอ้พวกมาล้อมๆซ้ายขวานี่เบียดนิดเดียวลงไปล้มกลิ้งหนังเปิดกันหมดแล้ว รวมตัวกันเยอะๆแล้วกร่างต้องโดนรถเบียดกระเด็นสักทีดูสิว่าจะมีผู้หล้าคนไหนอยากโดนเบียดล้มต่อ ผมเดาว่าพวกนี้เป็นพวกต่างถิ่นมาจากเว็บคลับแห่งใดแห่งหนึ่ง เลวๆๆๆๆ  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:13:03 »
ไม่มีมารยาทบวกกับนิสัยที่ไม่เห็นแก่ส่วนรวม ถ้าจะจัดขบวนก็ต้องให้รถตำรวจนำ และใช้เลนเดียว จะวิ่งเลนไหนก็ควรใช้ความเร็วตามกฏหมายกำหนดด้วย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:31:58 »
 ;D ;D ;D เคยมาแล้ว 5555 ไม่หลบก็กดใส่เลย ตอนแรกบีบแตรก่อน ไม่หลบผมก็กดแล้วเปิดไฟสูงบีบแตรค้างเป็นกิโลเลย ไม่ได้ทำคันเดียวเพราะเพื่อนร่วมจราจรคงหมั่นไส้เหมือนกัน ฝ่าไปในฝูงนั่น 160-180 km/h ไม่หลบคือตาย  เหลืออดมากวันนั้น มีรถตามมาเพียบเลยฝ่าฝูงนั้นมา ไม่ได้อยากเป็นฮีโร่ แต่รักษาสิทธิตนเองแต่ก็ทำเกินกว่าเหตุมั้ยตอบเลยว่าไม่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ panda2002

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:06:09 »
ขออนุญาตเข้ามาตอบ ในฐานนะที่ผมก็ใช้รถ SuperBike และก็หลงไหลรถยนต์

ในสังคมย่อมมีทั้งดีและไม่ดี ผมเคยขับขี่เป็นกลุ่มใหญ่ไม่ต่ำกว่า 200 คัน ซึ่งพอมีมากคนก็มากความ ความคึกคนอง ความกร่าง ย่อมพอกพูนเข้าไปด้วย
มีการขี่ปิดถนน ผ่าไฟแดง ไม่เคารพกฎหมาย จะมีให้เห็นเป็นประจำ .... ซึ่งมันทำให้ผม หันหัวกลับ ... ขี่รถกลับบ้านดีกว่า

ผมย้ำเตือนและสอนน้องๆ เสมอว่า การขับขี่รถมอเตอร์ไซต์ ไม่ว่าใหญ่หรือเล็ก มันมีสองทางออก
1. เมื่อขับผ่านผู้คน ..... "รถสวยดี แต่งตัวเท่ห์ดี"
2. เมื่อขับผ่านผู้คน ..... "เดี๋ยวป้ายหน้า มันก็ตายแล้ว"
.... เราเลือกได้ครับ ... ว่าเราจะเอาแบบไหน

กลุ่มที่คุณกล่าวถึง ถ้าเป็นเหตุการณ์อย่างนั้น ..ผมก็ขอประนาฌ ในการกระทำอย่างนั้น (และผมก็พอจะทราบว่าเป็นกลุ่มไหน)

รถ BigBike ที่ขับขี่ดีๆ, ไปทำบุญ, ช่วยเหลือผู้ประสบภัย, ขับขี่ทั่วโลก (คนไทย) เพื่อโปรโมตประเทศไทยและเทิดทูนในหลวง ฯลฯ มีอีกมากมายครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:09:50 โดย panda2002 »

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:10:18 »
อย่าว่าแต่ bb เลยครับ 100cc. ยังบีบแตรด่าเลย วิ่งซ้าย กลาง ขวา เต็มแมร่งทุกเลน รถใหญ่แทบไม่มีที่ให้ไป
ทำไมไม่เคารพกฏจราจรเลย มอเตอร์ไซร์ไรสามัญสำนึกมากกว่ารถใหญ่อีกนะ

วันนี้ผมก็เจอมอไซค์แทรกเลนไข่ปลา เปิดไฟเลี้ยวตั้งนาน กว่าจะได้ออก พอได้ออกเวรตะไล ดันโผล่มาบีบแตรด่าอีก
กะว่าเปิดกระจกแล้วถามว่ามีปัญหาไรไหม ถ้ามีมาเคลียร์กันเลยดีกว่า วิ่งขวาแล้วยังกร่างอีก เกลียดแมร่งจริงๆ ทั้ง ล้อใหญ่ล้อเล็กเลย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:27:33 »
แก๊งค์BBที่เชียงใหม่ ถ้าไม่จำเป็นอย่าไปวู่วามทำอะไรนะครับ
ที่นู่นพวกแก๊งค์แบบนี้มันมีเยอะ แล้วเวลามีอะไรกันทีนึงมันเอาตายกันจริงๆจังๆเลย

.-_-.

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 11:51:55 »
แย่ครับ ถ้าทำให้ผู้อื่นเดือดร้อนแบบนี้ ตัวผมเองเคยอยู่ในเมืองชายหาดที่จัด Bike Week หลายวัน เขาก็ไม่สร้างปัญหาอะไรเลย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 12:17:21 »
ขออนุญาตเข้ามาตอบ ในฐานนะที่ผมก็ใช้รถ SuperBike และก็หลงไหลรถยนต์

ในสังคมย่อมมีทั้งดีและไม่ดี ผมเคยขับขี่เป็นกลุ่มใหญ่ไม่ต่ำกว่า 200 คัน ซึ่งพอมีมากคนก็มากความ ความคึกคนอง ความกร่าง ย่อมพอกพูนเข้าไปด้วย
มีการขี่ปิดถนน ผ่าไฟแดง ไม่เคารพกฎหมาย จะมีให้เห็นเป็นประจำ .... ซึ่งมันทำให้ผม หันหัวกลับ ... ขี่รถกลับบ้านดีกว่า

ผมย้ำเตือนและสอนน้องๆ เสมอว่า การขับขี่รถมอเตอร์ไซต์ ไม่ว่าใหญ่หรือเล็ก มันมีสองทางออก
1. เมื่อขับผ่านผู้คน ..... "รถสวยดี แต่งตัวเท่ห์ดี"
2. เมื่อขับผ่านผู้คน ..... "เดี๋ยวป้ายหน้า มันก็ตายแล้ว"
.... เราเลือกได้ครับ ... ว่าเราจะเอาแบบไหน

กลุ่มที่คุณกล่าวถึง ถ้าเป็นเหตุการณ์อย่างนั้น ..ผมก็ขอประนาฌ ในการกระทำอย่างนั้น (และผมก็พอจะทราบว่าเป็นกลุ่มไหน)

รถ BigBike ที่ขับขี่ดีๆ, ไปทำบุญ, ช่วยเหลือผู้ประสบภัย, ขับขี่ทั่วโลก (คนไทย) เพื่อโปรโมตประเทศไทยและเทิดทูนในหลวง ฯลฯ มีอีกมากมายครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

สังคมมันก็แบบนี้แหละครับ มีทั้งดีและไม่ดี

แต่ จขกท. ดีแล้วที่ไม่มีเรื่องกับเขาครับ กลับบ้านปลอดภัย ดีที่สุด
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 12:50:32 »
ส่วนตัวผมขับมอเตอร์ไชค์ตลอด  และก็ชอบ Big Bike

แต่ยังไรก็ตามการขับขี่บนท้องถนนจะต้องเคารพกฎจารจร 
การที่ขับรถราคาแพง แล้วขับเป็นกลุ่มใหญ่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะทำอะไรได้ตามอำเภอใจครับ
อยากจะให้กลุ่มคนที่ทำไม่ดีทั้งหลาย "หยุด" การกระทำแบบนี้สักที  เพราะมันทำให้ผู้ใช้ถนนเดือดร้อน และอาจก่อให้เกิดอุบัติเหตุ
ยิ่งไปกว่านั้น อาจพาลไปถึงการทะเลาะวิวาท ( บางทีถึงขั้นเสียชีวิต )  ซึ่งมันก็เป็นเรื่องที่ไร้เหตุผลและเปล่าประโยชน์มากๆ

nouiii_1

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 12:54:15 »
ส่วนใหญ่ในกลุ่มจะมีตำรวจด้วย และขอบอกว่า มีปืนทุกคน ::)

myalexxp

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 13:22:10 »
แล้วรถคันอื่น(รถยนต์) มาได้ไหมครับ หลังจากคุณขับมาได้ ผมก็อยู่เชียงใหม่นะ
( แล้วไม่รู้ว่ากลุ่มนี้มันจะรวมตัวตามหาอะไร?)

หลังจากผมฝ่ามาได้ มองไปกระจกหลังก็มีรถยนต์3-4 คันตามมาครับ แต่ก้ดดนแบบเดียวกันคือ ดดนล้อมเอาไว้ครับ

ไม่ให้ขับเข้าเลนกลาง ผมไม่รู้เค้ารวมกลุ่มทำอะไรกัน แต่เท่าที่สังเกตุคือทุกคันจะมีตุ๊กตาหมี+ลิง กันหมด -  -*

ผมเข้าใจนะครับว่าเค้าอาจจะมีกิจกรรมหรือไปบริจาคสาธารณะกุศล ที่ไหนมาก็ได้

แต่ก็ควรแบ่งบันเส้นทางให้ผู้อื่นได้ใช้บ้าง

ลองคิดกลับกันนะครับ ถ้าเกิดมีญาติพี่น้องของเค้าเจ็บป่วยและต้องรีบนำตัวส่งโรงพยาบาล

และมาเจอกับเหตุการณ์ที่ผมเจอ ไม่รู้ว่าเค้าจะทำยังไง  :-[

ที่สังเกตุจะมีชาวต่างชาติ และก็มีป้ายทะเบียนรถ กทม ด้วย

ถ้าผมย้อนเวลากลับไปได้ ผมจะหาช่องกลับรถ และอ้อมไปทางอื่น จะไม่ขอยุ่งเกี่ยวกะคนพวกนี้อีกเลย

ถ้าเจออีกครั้งไม่ว่าเวลาไหนก็ตาม ผมจะหลีกเลี่ยงอย่างถึงที่สุด

เพราะก็คิดเหมือนหลายๆท่านแหละครับ ว่า

ครอบครัวเราสำคัญที่สุด  ;)

luktal_wangpha

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 13:53:54 »
 ;D ลูกตาลขอประนามคนทำไม่ดีนะค๊ะที่ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน  ส่วนพ่อลูกตาลก็ขี่มอเตอร์ไซค์คันใหญ่ค๊ะ (เป็นทั้งอดีตนักแข่งทางเรียบและขี่ท่องเที่ยว) เดินทางมาทั้งในและนอกประเทศ ขี่มาตั้งแต่ลูกตาลยังไม่เกิดจนมา นี่ก็ 30 กว่าปี พ่อบอกว่าในกลุ่มคนหมู่มากย่อมมีทั้งคนดีและคนไม่ดีปะปนกันไป บางกลุ่มมีคนดีมากก็คอยตักเตือนคนไม่ดีไม่ให้ทำความเดือดร้อนให้กับเพื่อนร่วมทาง ชักชวนกันขี่รถท่องเที่ยวไปทำบุญหรือช่วยเหลือสังคมบ้างในบางโอกาส แต่บางกลุ่มคนดีน้อยแต่ไปร่วมกลุ่มกับคนไม่ดีที่มีจำนวนมากกว่าก็ทำนิสัยไม่ดีอย่างที่เราพบเห็นกันนะค๊ะ  8-9 ปี่ที่ผ่านมาลูกตาลเคยถามพ่อว่าทำไมพ่อไม่ขี่รถเที่ยวเป็นกลุ่มๆแบบที่เคยไป พ่อบอกว่าเป็นผู้ใหญ่อายุมาก ขี่ไม่ทันพวกเด็กรุ่นใหม่(อันลูกตาลว่าเป็นข้ออ้างค๊ะ) แต่จริงๆแล้วเพราะพ่อมีขึ้นหน้าที่การงานสูงขึ้น เป็นผู้บังคับบัญชาระดับสูง การวางตัวเป็นเรื่องสำคัญ หากพบกลุ่มที่ดีก็เสมอตัว แต่ถ้าไปรวมกลุ่มกับคนไม่ดี พลาดพลั้งทำให้เสียชื่อเสียงโดยไม่รู้ตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 17:00:07 โดย luktal_wangpha »

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 14:12:59 »
ระยองไรเดอร์คลับ ก็โดนผมไปครั้งนึงเหมือนกันครับ *-* แมร่งล่อปิดถนนริมชายหาดทั้งเสน  บีบแตรยาว+เบียดแมร่ง

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 14:21:13 »
อย่าว่าแต่บิ๊กไบค์ไส้กรอกซีสพวกนี้เลยครับ

อยู่บนทางด่วน รถมอเตอร์ไซค์ตำรวจบนทางด่วนขับขวางทาง บนยังบีบแตรไล่เลย เกะกะครับ มอเตอร์ไซค์วิ่งได้เลนส์ซ้ายสุดเท่านั้นถ้าคุณไม่ได้จะกลับรถหรือเลี้ยวขวา !!!

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 14:25:58 »
พวกเยอะแล้วกร่างเป็นธรรมดาครับ ถ้าขับคนเดียวเค้าจะขับประมาณว่าตัวลีบๆเลยทีเดียวเชียว
ผมไม่เคยเจอกลุ่มใหญ่เคยเจอแบบประมาณว่า3คันขับมาจากมาเลย์ผมก็ขับรถเล่นกับเค้าไปด้วยระหว่างทาง แต่ถ้าเป็นอย่างที่จขกท.ว่ามาจริงๆ คนพวกนั้นนิสัยแย่มากๆเลยครับ ไม่รู้ว่าเอาคำไหนมาเปรียนเทียบเหมือนกัน :-\

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 15:42:10 »
พวกเยอะแล้วกร่างเนี่ยนะ ทำตัวเหมือนเป็นสุนัขหมู่ไปได้ เกลียดที่สุดเลย แต่ผมยังไม่เคยเจอเยอะแบบนี้นะ เคยเจอทางไป ตจว 10-20 คัน เค้าก็รักษามารยาทการใช้ถนน
แต่อย่างไรก็ตาม รักษาตัวรอดเป็นยอดคนครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 15:53:49 »
ส่วนใหญ่ในกลุ่มจะมีตำรวจด้วย และขอบอกว่า มีปืนทุกคน ::)
ใช่ตำรวจหรือครับ? โจรมากกว่า

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 17:57:37 »
ใช่ตำรวจหรือครับ? โจรมากกว่า
555+กดLIKE!!!
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 18:03:49 »
มีอยู่แก้.ค์เดียวที่ไม่เคยไปขวางทางใคร แก็งค์จักรยานครับ

แค่ปั่นก็เหนื่อยแ้ล้ว อย่าหาเรื่องเลย :D
H.

Tyde

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 18:57:09 »

เป็นทุกกลุ่ม

ผมเคยเจอsupercar ปิดถนน

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 19:13:36 »
แล้วถ้าเป็นขบวนรถบัสที่มีตำรวจนำหละครับ วิ่งขวาสุด ตลอด
กว่าจะแซงพ้นได้โคตรลำบาก แต่ไม่จบแค่นั้น
เพราะถ้าเราแซงได้แล้วขึ้นไปอยู๋เลนส์ขวา อยู่หน้ารถตำรวจ
แล้วข้างหน้ามีรถคันอื่นอยู่เราก็วิ่งไปไม่ได้ ก็จะโดน ตำรวจยกไฟสูง และตามด้วยเปิดหวอ
ซึ่งผมอยากจะรู้จริงๆว่า เปิดหวอไล่เพื่ออะไร ในเมื่อก็เห็นอยู่ว่าข้างหน้ามีรถ
คิดแล้วอารมณ์ขึ้น   >:(

07 mazda 3

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 19:35:40 »
อย่าไปยุ่งกับคนพวกนี้เลยจะดีที่สุดครับ
เพื่อความปลอดภัยของตัวเราเองและคนที่เรารักครับ ;D

ออฟไลน์ Koong

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 20:51:06 »
แล้วถ้าเป็นขบวนรถบัสที่มีตำรวจนำหละครับ วิ่งขวาสุด ตลอด
กว่าจะแซงพ้นได้โคตรลำบาก แต่ไม่จบแค่นั้น
เพราะถ้าเราแซงได้แล้วขึ้นไปอยู๋เลนส์ขวา อยู่หน้ารถตำรวจ
แล้วข้างหน้ามีรถคันอื่นอยู่เราก็วิ่งไปไม่ได้ ก็จะโดน ตำรวจยกไฟสูง และตามด้วยเปิดหวอ
ซึ่งผมอยากจะรู้จริงๆว่า เปิดหวอไล่เพื่ออะไร ในเมื่อก็เห็นอยู่ว่าข้างหน้ามีรถ
คิดแล้วอารมณ์ขึ้น   >:(

ผมก็สงสัยมานานแล้วครับพวกขบวนรถบัสเนี่ย  จะขับตามติดกันเป็นขบวนรถไฟทำไม    คนขับแต่ละคนก็รู้เส้นทางกันทั้งนั้น  ก็ต่างคนต่างไป ตามสภาพตามกฎจราจร นัดกันแล้วก็ไปเจอกันที่จุดหมายปลายทาง จะเร็ว จะช้าต่างกันมั่งจะเป็นไรไป    ดีกว่าขับเป็นขบวน สร้างความลำบากให้ผู้อื่น

ออฟไลน์ book350

• Full Member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 22:27:51 »
ที่นี่คือประเทศไทยครับ ฮ่าๆ  ;D
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai