ผู้เขียน หัวข้อ: เอ มีใครได้ยินบ้างไหมครับ ว่ารถนำเข้า รัฐจะคืนภาษีให้ด้วย (ไม่ใช่กรณี Honda)  (อ่าน 3560 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เรื่องภาษี 1 แสนบาท พอดีผมได้ยินแว่วๆ มา ว่าจะมีการคืนภาษีให้รถนำเข้าด้วย ซึ่งผมก็ยังไม่เชื่อ เพราะไม่เห็นมีข้อมูลออกมาเลย เลยอยากได้ข้อมูลไปยันครับ

(ไม่ใช่กรณี Jazz Accord นะครับ หมายถึงกรณีรถทั่วๆ ไปอย่าง Avanza หรือ Proton หรือ Freed เป็นต้น)

ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ shando

ผมว่าหลักเกณฑ์ออกมาชัดเจนแล้วนะครับ คงไม่เปลี่ยนหรอก

ถ้าตามหลักเกณฑ์ต้องเปนรถยนตที่ผลิตขึ้นในประเทศ  ไมรวมถึงรถยนตที่ประกอบจากชิ้นสวนนําเขาใชแลวจากตางประเทศ(รถจดประกอบ
ตามข้อ1.4ของประกาศครับ
http://www.excise.go.th/fileadmin/STA/pdf_file/car/car_m_24022555.pdf

ออฟไลน์ nemesis

• Full Member
ท่าน จขกท เอามาปนกันหมดแล้ว
กรณี jazz กับ accord. มันไม่ใช่กรณี รถคันแรก(1 แสนบาท) แต่มันเรื่องของภาษีนำเข้ารถยนต์สำเร็จรูป มันเรื่องของรัฐช่วยเหลือผู้ประกอบการ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เรื่องภาษี 1 แสนบาท พอดีผมได้ยินแว่วๆ มา ว่าจะมีการคืนภาษีให้รถนำเข้าด้วย ซึ่งผมก็ยังไม่เชื่อ เพราะไม่เห็นมีข้อมูลออกมาเลย เลยอยากได้ข้อมูลไปยันครับ

(ไม่ใช่กรณี Jazz Accord นะครับ หมายถึงกรณีรถทั่วๆ ไปอย่าง Avanza หรือ Proton หรือ Freed เป็นต้น)

ขอบคุณครับ

ไม่มีครับ ไม่เคยได้เห็น

มีแต่พวกกุข่าวครับ