ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น : First Impression : รีวิว Suzuki SWIFT ECO Car 1.2 ลิตร//  (อ่าน 65173 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
มาแล้วตามสัญญา (ซึ่งก็ต้องทำให้ได้ตามนั้น)
ปรับแก้จนลงตัวแล้ว

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3251:exclusive-first-impression-suzuki-swift-12-eco-car&catid=62:sub-b-segment-1000-1300-cc&Itemid=73

แสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัยครับ

ออฟไลน์ emkus30

• Newbie
  • *
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : First Impression : รีวิว Suzuki SWIFT ECO Car 1.2 ลิตร//
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 11:47:07 »
น่าจะใส่ Idling stop  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : First Impression : รีวิว Suzuki SWIFT ECO Car 1.2 ลิตร//
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 11:51:10 »
น่าใช้ครับ
แต่ต้องรอดูราคาด้วย
การขับขี่ดีตามคาด ;)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Korn Coconut

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 11:51:47 »
ครูซ คอนโทรล ด้วยอ่ะ      ;)

แต่แค่นี้ก็เจ๋งสุดๆระคับ

ออฟไลน์ obiwan001

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 11:57:53 »
555 รอมาตั้งแต่เมื่อคืน 00.01 น. ได้อ่านแล้ว

ทีนี้ก็เหลือแค่เรื่องราคาหละครับ ถ้าไม่พลาดก็้จอกันแน่นอน ขอบคุณครับ คุณจิมมี่  ;D

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:00:19 »
น่าใช้มากกกกกก

ออฟไลน์ kinokuniya

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:00:52 »
เหลือแค่ได้เห็นตัวจริงเท่านั้น
ขอบคุณครับพี่ Jimmy

ออฟไลน์ joesamui

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:10:05 »
ไม่น่าซื้อ march มาก่อนเลย

ภายในสวยมากๆ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:11:56 »
ถามคุณจิมมี่หน่อยครับ
ถ้าเทียบกับเฟียสต้า ที่มีระบบความคุมการทรงตัว
ดีกว่า. ด้อยกว่า มากน้อยเพียงใดหรือไม่ครับผม

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:18:07 »

ภายในแน่น+หรูมากๆ

เครื่อง 1.2 แต่ทดแทนด้วย CVT น่าจะประหยัดได้เยอะ ถ้าเท้านิ่ง

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:18:56 »
น่าใช้มาก ๆ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ boymoreubon

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:29:47 »
 :D ถ้าไม่มี idling stop ลดลงมาสักหมื่น จากมาร์ชรุ่นทอป เคป่ะ

ออฟไลน์ wiizkaya

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:33:51 »
ขอบคุณพี่จิมมี่มากครับ รถน่าใช้มากเลยทีเดียว  ;D

ออฟไลน์ sakano

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:35:24 »
เย้ ...มาซักที

แต่ยังไม่จุใจเลยอ่ะครับ ;D

ปล. เรื่องการเก็บเสียงต่างๆ จากภายนอกรถ เป็นยังไงมั่งอ่ะครับ

อยู่ในระดับไหนอ่ะครับ

เพราะบางยี่ห้อ เสียงจากภายนอกเข้ามาดังมากๆ เพมือนจะไม่มีวัสดุดูดซับเสียงเลย >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:38:24 โดย sakano »

ออฟไลน์ hanabiki

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:36:15 »
ขอบคุณครับน่าใช้มากเลย

ออฟไลน์ Suparoek.C

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:38:10 »
น่าใช้มากๆเลยครับ
ถ้ามีสีรถให้เลือกหลายสี จะดีมากเลยครับ
สอบถามพี่จิมมี่ เพิ่มเติมนิดหน่อยครับ
suzuki sx 4 มีโอกาสเปลี่ยนเเปลงหรือปรับปรุงเหมือน swift หรือปล่าวครับ เช่น พวกระบบเกียร์ ภายใน รายละเอียดอื่นๆ
รวมทั้งย้ายมาประกอบในประเทศเหมือน swift หรือปล่าวครับ
สนใจ sx 4 ถ้ามีการเปลี่ยนเเปลงจะยังไม่ซื้อตอนนี้ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:39:27 »
แทบอยากจะเอาเทียน่าจอดแล้วไปซื้อคันนี้มาขับเล่นในกทม.เป็นที่สุด ทำไมไม่ถูกหวยนะ อิอิ

ภายนอก-ใน โครตโดน!! อยากลองขับขึ้นมาทันควัน

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:42:37 »

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:59:20 »
มันน่าสนใจมาก

รอชมตัวจริง Motor Show นี้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 13:03:22 »
รายการนี้โดนมากๆ

console แผงหน้าปัด สวยกว่าทุกรุ่นใน segment ที่ขายในเมืองไทยในตอนนี้

ขออย่างเดียวครับ

Suzuki ช่วยจัดการเพิ่มศูนย์บริการมาตรฐาน และปรับปรุงศูนย์บริการเดิมที่มีอยู่ ให้มีมาตรฐานเดียวกันครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 13:19:46 »
เป็นรถ ECO CAR ที่หน้าตาไม่ ECO เลยครับ ผิดกับ march และ brio ที่ดู ECO จริงๆ
   งานนี้ suzuki ได้ใจจริงๆเลยครับ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 13:22:25 »
ขอบคุณคุณ JIMMY มากๆครับ
ผมว่าใครจะตัดสินใจจะซื้อรถ B-SEGMENT หรือ ECO CAR ในช่วงนี้ต้องอ่านกันเลยล่ะครับ

SWIFT ECO CAR แจ๋วมากๆเลยครับ
แบบนี้คงคล้ายช่วงล่างยุโรปกันเลยทีเดียว
ุดูดซับแรงสะเทือนได้ดี (ขนาด C-SEGMENT ค้อนขวับบบ :-X)
ความเร็วสูงยังให้ความรู้สึกการขับขี่ที่มั่นคง มี ABS EBD BA มาอีก (แจ๋วชะมัดดด  :o :o :o)

เรื่องหน้าตานี่ผมว่าสวยที่สุดดด ในกลุ่ม ECO แล้วล่ะครับ
(ถ้าดูภายนอกคิดว่าเป็น B-SEGMENT มากกว่านะ ไม่ได้รู้สึกว่าเป็น ECO เลยจริงๆ
ยิ่งเปิดเข้าไปดูการตกแต่งภายในยิ่งร้อง WOW ลืมว่าเป็น ECO ไปเลยดีกว่า5555)

วัสดุและการตกแต่งภายในก็น่าใช้ น่าสัมผัส จัดวางก็ดูสวย ดูเนี๊ยบ ยังแอบสุขุม (เกินECOจริงๆ)
มีสวิทย์ควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัยให้อีกดูดีมาก สวยอีกเป็นกอง
MP3 และช่องเสียบ USB ติดมาจากโรงงานได้ใช้แน่ๆๆๆ

ความเอนกประสงค์
เบาะหลังพับแบบ 60:40 แบบแยกส่วน ทำให้การใช้งานยืดหยุ่นดีจริงๆ
มีแผงกันสัมภาระกำบังพื้นที่เก็บของด้านหลังไว้ ดูเรียบร้อยมากและมีประโยชน์ครับ

ผมว่ามันน่าจะเรียกว่า " SUPER ECO CAR " ได้เลยนะครับ

ปล.1 ขอไฟอ่านแผนทีอีกอย่างเถอะ แจ่มเลยจริงๆ
ปล.2 สาวกเกียร์ธรรมดา รอ 6 เดือน(หลังการจำหน่ายจริง)
        WOW WOW WOW
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 13:36:49 โดย redsun »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 13:27:14 »
ไฟอ่านแผนที่

บอกกับ Takeuchi-san และ Sugiyama-san ไปแล้วครับ

แต่ คันจริง สงสัย ก็คงยังไม่มีมาให้แต่อย่างใด
เพราะ Swift เวอร์ชันญี่ปุ่น ที่ผมไปนั่งเล่น ใน Tokyo Motor Show 2011 ธันวาคมที่ผ่านมา
หลังจากลองขับ Swift คันขาวนี่แล้ว ผมก็ยังไม่เห็นว่าจะมีไฟอ่านแผนที่บนเพดานมาให้
นี่ขนาดเวอร์ชันญี่ปุ่นนะครับ

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 13:30:55 »
 แม็คกี่นิ้วครับนั้น ใช่16 รึป่าวครับ?

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 13:34:19 »
 ;D ก่อนอื่นขอบคุณครับ

อิอิ ที่เคยถามเรื่องช่วงล่างไป  ตัดสินใจอย่างสบายใจแล้วครับ
จะได้ยกเฟียสต้าร์ให้น้องแล้วขี่สวิฟนี่ละ ฮา.....แต่อยากได้ตัวTOP full option เกียร์ธรรมดา(จะมีไหมน้อ...)
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ Hokkaido

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 13:36:45 »
ถ้าอัตราการบริโภคน้ำมันออกมาดีงานนี้รับรองว่า Brio กับ March มีเหงาแน่ๆ (แค่นี้ก็เหงาแล้วโดยเฉพาะน้องโอ้ 555)

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 13:38:49 »
ไฟอ่านแผนที่

บอกกับ Takeuchi-san และ Sugiyama-san ไปแล้วครับ

แต่ คันจริง สงสัย ก็คงยังไม่มีมาให้แต่อย่างใด
เพราะ Swift เวอร์ชันญี่ปุ่น ที่ผมไปนั่งเล่น ใน Tokyo Motor Show 2011 ธันวาคมที่ผ่านมา
หลังจากลองขับ Swift คันขาวนี่แล้ว ผมก็ยังไม่เห็นว่าจะมีไฟอ่านแผนที่บนเพดานมาให้
นี่ขนาดเวอร์ชันญี่ปุ่นนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Bomber

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 13:45:03 »
ด้วยความเคารพคุณจิมมี่

ในเว็บบอร์ดโง่ๆ มีการกล่าวหาว่าคุณจิมมี่ อวย เวอร์

อยากให้คุณจิมมี่ย้ำชัดๆไปเลย ว่า อวย หรือ ไม่
  ;D

คนพวกนี้ไม่ได้คิดจะ ไปลอง ด้วยตัวเอง เอาแต่ด่าคนอื่น ผมเพลียจริงๆครับคุณจิมมี่  :-\

แล้วก็บอกว่ายังไม่ใช่ Full review ไม่น่าเชื่อถือ  :o

ส่วนตัวผมเคยสัมผัส SWIFT 1.5 AT GL ของป้ามาแล้ว โดยรวมก็ OK เลยชอบ แต่ถ้ามีโอกาสก็จะไปลอง SWIFT ECO  นี่เหมือนกัน ว่าช่วงล่างจะแจ่มจริงไหม  ;D

ขอบคุณที่รีวิวให้อ่านนะครับ สู้ๆครับคุณจิมมี่

ออฟไลน์ jocole

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 13:45:11 »
แม็คกี่นิ้วครับนั้น ใช่16 รึป่าวครับ?

top 16
ตัวอื่น 15 คร๊าบบบ

ออฟไลน์ polar bear

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 13:48:18 »
K. Jimmy ครับช่วยบอกการตลาดหน่อยซิครับว่าช่วยออกเกียร์ธรรมดาตัว top ให้ด้วยได้ไหมครับ ข่าวว่าเกียร์ธรรมดามีแค่ตัวต่ำกับตัวกลางเองครับ ขอบคุณครับ