ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพ rendering " new Nissan Sylphy ( L12F ) "  (อ่าน 47676 ครั้ง)

ออฟไลน์ PSY-Q

• Newbie
  • *
Re: ภาพ rendering " new Nissan Sylphy ( L12F ) "
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:19:09 »
ได้ยินแบบนี้แล้วชื่นใจจริงๆครับ
ขอบคุณทุกท่านที่แชร์ความคิดเห็นครับผม

ออฟไลน์ balliblue

• Hero Member
Re: ภาพ rendering " new Nissan Sylphy ( L12F ) "
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 17:27:41 »
ขอดันกระทู้เจ้าอ้อนแอ้นที่รัก ด้วยภาพ rendering (ปลอม) จากเว็บใน Singapore ครับ

รูปหน้ารถ
เปลี่ยนโคมไฟหน้า กันชนหน้า ล้อเล็กลง ประตูแบบเปิดปิดธรรมดา แต่คงหลังคาแก้วเหมือนเดิม
ถ้าออกมาแนวนี้จริงๆ มันอาจจะสร้างปรากฎการณ์ใหม่ เหมือนกับ FD ที่ครั้งนึงเคยดันยอดขายกระฉูด เพราะถ้าดูจากรูปนี้แล้วมันจะเป็นรถที่ล้ำมากๆ กว่าตลาดในตอนนี้

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 18:17:27 »
คุณ  HOMY พอรู้ไหมครับ ว่ารุ่นนี้จะผลิตที่ประเทศไหนบ้าง?
เพราะคาดว่าไทยก็ต้องผลิตส่งขายฝรั่งด้วย ใส่เครื่องแปลกๆเข้าไป

กลัวลูกค้าคนไทยรอนาน และ
แบบว่าปีนี้ลุ้นนิสสันขายรถเก๋งในประเทศเป็นอันดับที่ 2 ด้วย

ที่ทราบแน่ ๆ คือ ไทย จีน เม็กซิโก(ส่งออกละตินและอเมริกา) บราซิล อาร์เจนตินา รัสเซีย

อืมเยอะล่ะครับ

เอาเป็นว่า เป้าการขายที่สูงคงเพียงพอต่อการขาย นอกจากว่าฟีเวอร์มาก ๆ คงต้องรอกัน

ออฟไลน์ rarehunters

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:05:56 »
ผมว่ามันสวยนา หุๆๆๆ

รถ benchmark ช่วง develop มี D-segment มา ด้วยนะ

:)

ออฟไลน์ int

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:23:17 »
ขอบคุณครับคุณ HOMY_DEMIO ข้อมูลแน่นจริงๆ
คุณ rarehunters ด้วย ที่คอยแอบบอกความคืนหน้า
-----
จะออกมาแนวนี้จริงไหม ผมก็ไม่รู้นะ
ผู้รู้เค้าบอกว่า Slyphy จะคล้ายกับคันต้นแบบ Ellure 80-90% มั่ง 70% มั่ง แล้วมันจะเพี้ยนไปสักแค่ไหนหว่า
- ภายในเปลี่ยนหมดนี่ นับว่าเพี้ยนไหม แล้วจะคิดว่าเพี้ยนไปกี่ %
- เอาล้อแม็ก 22" ออก ใส่ 16" แทนนี่ นับว่าเพี้ยนไหม แล้วจะคิดว่าเพี้ยนไปกี่ %
- กันชนหน้ามีช่องระบายความร้อนหม้อน้ำนี่ นับว่าเพี้ยนไหม แล้วจะคิดว่าเพี้ยนไปกี่ %
- เอาหลังคาแก้วออก ใช้หลังคาเหล็กแทนนี่ นับว่าเพี้ยนไหม แล้วจะคิดว่าเพี้ยนไปกี่ %
- เอากล้องออก ใส่กระจกมองข้างแทนนี่ นับว่าเพี้ยนไหม แล้วจะคิดว่าเพี้ยนไปกี่ %
- เปลี่ยนทรงไฟท้ายนี่ นับว่าเพี้ยนไหม แล้วจะคิดว่าเพี้ยนไปกี่ %
- เปลี่ยนปลายท่อไอเสีย เป็นแบบธรรมดาข้างเดียวนี่ นับว่าเพี้ยนไหม แล้วจะคิดว่าเพี้ยนไปกี่ %
รวมๆแล้วมันก็เยอะแล้วนะ
Ellure ไม่ได้เป็นต้นแบบของ Sylphy คันเดียว แต่อย่างน้อยมันก็เป็นซีดานเหมือนกันล่ะวะ ยังไงๆทรงรถก็ใกล้เคียงกว่ารุ่นอื่นล่ะ  
มาถึงวันนี้แล้ว ไม่ได้หวังว่าจะมีภาพหลุดออกมาให้เห็นในเร็วๆวันแล้ว อยากปิดก็ปิดไป ปิดให้ถึง 24 เม.ย ไปเลย รอได้

พูดถึง Sylphy แล้วมีความสุขครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 22:29:51 โดย int »

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 23:08:57 »
มีพยานล่าสุดเห็นพ้องตรงกันว่า

L12F สวยกว่า Civic ทุกรุ่นเท่าที่เคยเห็นมา
ภายนอกคล้าย Ellure มาก

ภายในที่สุดของที่สุดครับ

สรุปพยานบอกให้เก็บตังรอ

ออฟไลน์ peterson475

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 00:05:37 »
พูดซ่ะทำให้ชะงักทุกโครงการเลย ข้อมูลรถทุกอย่างโละทิ้งหมด รอเจ้า Sylphy คันเดียว

ออฟไลน์ int

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 00:26:26 »
พูดซ่ะทำให้ชะงักทุกโครงการเลย ข้อมูลรถทุกอย่างโละทิ้งหมด รอเจ้า Sylphy คันเดียว

ฮ่าๆๆ เหมือนกันเลย ปล่อยให้อารมณ์อยู่เหนือเหตุผล
ยังไม่เคยเห็นหน้าคาดตาเลย นิสัยใจคอคุณสมบัติเป็นไงบ้างก็ไม่รู้ แต่หลงไปซะแล้ว

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 01:07:39 »
ได้ยินว่าเวอร์ชันไทยจะมี Daylight LED ด้วย

ออฟไลน์ int

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 01:27:27 »
OMG!

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 01:37:15 »
อยากถามตรงๆ ราคาประมาณการ เทียบเท่า หรือมากกว่า อัลติส ซีวิค ครับ?

ราคาประมาณ civc/altis นี่ล่ะครับ

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 01:40:36 »
OMG!

ขนาดนั้นเลย ฮ่าๆ

ออฟไลน์ mooindy

• Full Member
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 10:01:01 »
อยากถามตรงๆ ราคาประมาณการ เทียบเท่า หรือมากกว่า อัลติส ซีวิค ครับ?

ราคาประมาณ civc/altis นี่ล่ะครับ

จี๊ด ....รอๆๆ

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 17:07:49 »
น่าแปลก ทุกคนที่เห็น L12F

เหมือนโดนมนต์สะกดและพูดออกมาคำเดียวว่า

"Civic ตายแน่" กันทุกคน

รุ่นอื่นยี่ห้ออื่นก็มี แต่ทำไมบอก Civic ตายแน่เนี่ย อิอิ

ทำไม๋ ทำไม

ออฟไลน์ Blanco

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 00:06:03 »
งี้ผมก็ต้องรอเจ้านี่แล้วซิครับ ยังปลดระวางพ่อเฒ่าแอคคอร์ดไม่ได้ ;D เอานะสู้ๆอย่าเพิ่งเป็นไรไปนะพ่อเฒ่า

เท่าที่อ่านดูยิ่งเกิดกิเลส แล้วก็แอบรู้สึก ดีๆที่ได้อ่านความคืบหน้าทีละนิดๆ  คันที่จะมาแทนพ่อเฒ่าคงได้ลอง Nissan แล้วหละ
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ

ออฟไลน์ Aek_CM

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 02:33:37 »
กำลังคิดจะขาย vigo cab เพื่อไปซื้อ 4 ประตู  พอเจอคันนี้ ถ้าเป็นอย่างที่คุณ homy บอกไว้
ก็ไม่ต้องคิดถึง รุ่นอื่นแล้วครับ   L12F เท่านั้น  มันสวยจริงๆ ยอมรับ  ค่ายอื่น ตายแน่ๆ

ออฟไลน์ PSY-Q

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 10:19:16 »
civic ที่พูดนี่หมายถึงตัวFD หรือว่าโฉมปัจจุบันที่ขายที่เมืองนอกอ่ะครับ

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 12:09:39 »
civic ที่พูดนี่หมายถึงตัวFD หรือว่าโฉมปัจจุบันที่ขายที่เมืองนอกอ่ะครับ

พยานบอก Civic ทุกโฉมเลยครับ

ทำเหมือนขึ้นศาลไงไม่รู้ ;D

ออฟไลน์ BlueMan69

• Sr. Member
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 22:09:22 »
เอาวะ สู้ตาย ล่ะงานนี้ ^^

รอเป็นรอ สู้เว้ย

ออฟไลน์ Index

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 22:40:07 »

+1 ครับ จากข้อมูลของคุณ HOMY_DEMIO ทำเอาจิตใจหวั่นไหวกันเลยทีเดียว ;D ;D ;D

ออฟไลน์ int

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 23:35:43 »
ขอความคิดเห็นว่าชอบประตูตู้กับข้าวแบบ Ellure ไหม

ตามความเข้าใจของผม ถ้าผิดช่วยแก้ให้ด้วย
- ไม่แข็งแรง เพราะไม่มีโครงเหล็กเสา B
- ไม่สะดวก เพราะต้องเปิดประตูหน้าก่อน จึงจะเปิดประตูหลังได้
- แต่สวย แปลก แหวกแนว

ถ้าผมเลือกได้ ผมก็อยากได้ Slyphy เป็นประตูตู้กับข้าวนะ

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 23:43:52 »
ขอความคิดเห็นว่าชอบประตูตู้กับข้าวแบบ Ellure ไหม

ตามความเข้าใจของผม ถ้าผิดช่วยแก้ให้ด้วย
- ไม่แข็งแรง เพราะไม่มีโครงเหล็กเสา B
- ไม่สะดวก เพราะต้องเปิดประตูหน้าก่อน จึงจะเปิดประตูหลังได้
- แต่สวย แปลก แหวกแนว

ถ้าผมเลือกได้ ผมก็อยากได้ Slyphy เป็นประตูตู้กับข้าวนะ

ประตูแบบ 4 ประตูมาตรฐานนี่ล่ะครับ
ให้ดูแค่แนวทางออกแบบเท่านั้นครับผม

ออฟไลน์ int

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 00:02:43 »
ขอบคุณครับ
ถ้างั้น... แล้วหลังคากระจกล่ะครับ?

ออฟไลน์ Aek_CM

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 00:43:12 »
อยากเห็นตัวเป็นๆ เร็วๆจัง ขอให้สวยอย่างในรูปเถอะ สาธุๆ

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 01:49:05 »
ขอบคุณครับ
ถ้างั้น... แล้วหลังคากระจกล่ะครับ?

อย่าหวัง ซันรูฟครับ อิอิ

ซันรูฟนี่ผมว่าออพชั่นไร้ประโยชน์นะ สำหรับเมืองร้อน

แต่มีกล้องส่องหลังด้วยนะ
เดาว่าส่องถอยหลังเฉย ๆ ครับ

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 01:51:05 »
อยากเห็นตัวเป็นๆ เร็วๆจัง ขอให้สวยอย่างในรูปเถอะ สาธุๆ

ผมว่าเรื่องดีไซน์น่าจะหมดห่วงนะครับ คือสวยแน่ แต่จะถูกจริตหรือเปล่าแค่นั้นล่ะครับ

บางคนเขาก็ไม่ชอบไฟหน้า L shape ก็มีนะ

ผมว่ามาดูรายละเอียดออพชั่น กับเครื่องยนต์แล้วล่ะครับ

แต่เชื่อมั่นลึก ๆ ว่าดีไซน์ L12F นั้นผู้หญิงน่าจะชอบใจกันมากและผู้ชายก็ชอบในความสปอร์ตปราดเปรียวแบบหรู ๆ
ตลาด C-segment กลุ่มที่เลือกซื้อคือกลุ่มผู้หญิงร้อยละ 70-80 เลยทีเดียว
เพราะเหตุนี้ Lancer EX จึงแป้กแบบเริ่มแรกกันเลย

ถ้านิสสันไทยถึงขั้นเลือกชื่อ Sylphy ในไทย แสดงว่าจะขอกินส่วนแบ่งกลุ่ม ญ แบบหมดตลาด
เพราะ Civic 2HC ภายในก็มาเส้นแมนมาก ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2012, 01:54:46 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ int

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 01:56:58 »
งั้นกล้องส่อง(ถอย)หลังก็มาเติมในรุ่นแพงๆ มีจอ LCD
หรือว่าหมายถึงกล้องกระจกมองข้างแบบ Ellure ล่ะครับ?  มันจะ hitech อะไรขนาดนั้น  ในภาพหลุดก็มีกระจกมองข้างนี่

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 02:19:07 »

ผมว่าเรื่องดีไซน์น่าจะหมดห่วงนะครับ คือสวยแน่ แต่จะถูกจริตหรือเปล่าแค่นั้นล่ะครับ

บางคนเขาก็ไม่ชอบไฟหน้า L shape ก็มีนะ

ผมว่ามาดูรายละเอียดออพชั่น กับเครื่องยนต์แล้วล่ะครับ

แต่เชื่อมั่นลึก ๆ ว่าดีไซน์ L12F นั้นผู้หญิงน่าจะชอบใจกันมากและผู้ชายก็ชอบในความสปอร์ตปราดเปรียวแบบหรู ๆ
ตลาด C-segment กลุ่มที่เลือกซื้อคือกลุ่มผู้หญิงร้อยละ 70-80 เลยทีเดียว
เพราะเหตุนี้ Lancer EX จึงแป้กแบบเริ่มแรกกันเลย

ถ้านิสสันไทยถึงขั้นเลือกชื่อ Sylphy ในไทย แสดงว่าจะขอกินส่วนแบ่งกลุ่ม ญ แบบหมดตลาด
เพราะ Civic 2HC ภายในก็มาเส้นแมนมาก ๆ

เพิ่งรู้นะเนี่ย ว่า 70-80% C-Segment คือผู้หญิง แปลกจังครับ นึกว่าผู้หญิงชอบรถเล็กๆ เสียอีก

(หรือเพราะเขาคิดว่ารถใหญ่ปลอดภัยกว่าหรือเปล่าหว่า?)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 20:23:32 »
งั้นกล้องส่อง(ถอย)หลังก็มาเติมในรุ่นแพงๆ มีจอ LCD
หรือว่าหมายถึงกล้องกระจกมองข้างแบบ Ellure ล่ะครับ?  มันจะ hitech อะไรขนาดนั้น  ในภาพหลุดก็มีกระจกมองข้างนี่

ให้มองที่ภาพรวมดีไซน์มากกว่าครับ

พวก fancy option อภินิหารคงไม่ได้ผลิตจริงล่ะครับ

กล้องส่องหลังนี่คือ กล้องที่ติดฝากระโปรงครับผม

กระจกมองข้างแบบปกติครับ

ออฟไลน์ int

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 22:47:31 »
ิผมคิดไปโน่นแล้ว
ขอบคุณครับที่เตือนสติ