ผู้เขียน หัวข้อ: [ภาพ]ได้รับ Jazz JP เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ :D  (อ่าน 20189 ครั้ง)

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
ที่จริงได้รับรถตั้งแต่วันศุกร์ที่แล้วครับ วันนี้ได้โอกาสเลยถ่ายรูปมาฝากสำหรับผู้ที่สนใจครับ สอบถามได้นะครับ

คันนี้เป็นรถล็อตแรกที่ไม่มีเครื่องเล่นดีวีดีนะครับ ตอนไปจองน่ะหมดแล้ว แต่ดันมีคนถอนจองเพื่อไปเอาล็อตสอง

ผมเลยรีบคว้าเลย เพราะผมอยากได้รถล็อตนี้มากกว่า ขอบอกว่าวัสดุภายในให้สัมผัสที่ดีมากครับ การประกอบก็เรียบร้อยจริงๆ

คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายแพงขึ้นครับ  ;D

มาดูด้านหนัากันครับ ไม่แตกต่างจากรถไทย

ด้านท้ายครับ เพลท i-vtec หายไป กลายเป็นสติกเกอร์แทน(เซนเซอร์ถอยหลังและสปอยเลอร์ต้องเสียเงินเพิ่มเองนะครับ)

ไฟหน้าแบบ HID แสงไม่ฟุุ้งแบบของเถื่อนแน่นอนครับ

มาดูภายในกันครับที่แตกต่างจากรถไทยก็จะมี แอร์อัตโนมัติ,พวงมาลัยและเกียร์หุ้มหนัง

ชัดๆกับ แอร์อัตโนมัติและหัวเกียร์หุ้มหนังครับ

เมื่อเปิดใช้หน้าตาก็จะเป็นแบบนี้ครับ ดูดีจริงๆ

อันนี้ก็ Side Airbag และ Side Curtain Airbag ที่รถบ้านเราไม่มีครับ

เข็มขัดแบบ 3 จุด สำหรับผู้โดยสารคนกลาง

ขอบอกว่าคู่มือประจำรถก็คนละเล่มกับรถประกอบในประเทศนะครับ

สอบถามข้อมูลได้นะครับ จะช่วยตอบๆให้สำหรับคนที่สนใจรุ่นนี้ :D

ออฟไลน์ beebird

Re: [ภาพ]ได้รับ Jazz JP เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ :D
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 21:55:37 »
สวย คุ้ม ครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
Re: [ภาพ]ได้รับ Jazz JP เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ :D
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 21:57:02 »
ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยครับ นำเข้าซะด้วย  ;)

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 21:58:00 »
ผมเชื่อว่า อีกหน่อยรุ่นนี้จะกลายเป็นตำนาน
ตลาดมือสอง คนจะหากันให้วุ่น 

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 22:06:57 »
มีแอบเห็น สีน้ำเงินป้ายแดงฝั่งตรงข้ามด้วย

ยินดีด้วยครับ สำหรับตัวนอก

ออฟไลน์ Hokkaido

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 22:18:50 »
ลองดูของรุ่นพี่ผมคนนึงครับ ผมเห็นแล้วน้ำลายไหล

แกออกรถมาไม่กี่วันไปจัด Cruise Control มาปุ่มตรงรุ่น ที่ปัดน้ำฝนแบบหน่วงเวลาได้
ลืมบอกว่าของแกล็อต 1 ครับ(ล็อต 2 น่าจะหาใส่ได้เหมือนกันไม่มีปัญหา)

ที่ท้าวแขน เห็นแกบอกว่าคันแรกในเมืองไทยแน่ๆ สังเกตลายผ้าเหมือนเบาะเป๊ะๆ (แกแอบกระซิบว่าราคาเอาเรื่องเหมือนกัน)

ส่วนอันนี้เป็นคอนโซลของตัวล็อต 2

ถ้าผมถอย Jazz JP แบบ จขกท.มาสงสัยมีเรื่องได้เสียตังบานแน่ๆเลย 555

ปล.ยินดีด้วยกับรถคันใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2012, 22:24:35 โดย Hokkaido »

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 22:21:35 »
ล็อตแห่งลูกค้าเลย fit
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 22:26:23 »
ผมว่าสำหรับคนชอบ คุ้มมากๆครับ แค่ ชุด xenon H4 นี่ก็แพงมากแล้ว(หลายหมื่น) ยังมีของกระจุกกระจิกอีก เห็นแล้วอิจฉามากมาย ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 22:38:21 »
อยากได้จังเล้ยยยยย ตัว JDM เนี่ย
(ว่าแต่ Vios/Fiesta ไปไหนครับ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 22:42:02 »
รอหาเก็บมือ2เพราะมือ1ตอนนี้อด...

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 22:50:02 »
อยากได้จังเล้ยยยยย ตัว JDM เนี่ย
(ว่าแต่ Vios/Fiesta ไปไหนครับ)

Vios ปล่อยไปเรียบร้อยแล้ว ตอนนี้เหลือแต่ Fiesta กับ Jazz JDM ครับ

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 23:34:18 »
ยินดีด้วยครับ เจ๋งมาก ๆ ครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ applebees

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 23:51:08 »
อิจฉาเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ meand169

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 00:06:54 »
เก่งอยากนั่งมั่งอ่ะ >< 

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 00:11:08 »
อยากให้น้ำท่วมโรงงานผลิตรถยนต์ทุกปีจังเลย ฮิ..ฮิ..
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ applebees

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 00:28:35 »
อยากให้น้ำท่วมโรงงานผลิตรถยนต์ทุกปีจังเลย ฮิ..ฮิ..

แบบนี้ Honda หนีจากอยุธยาแน่ครับ อยากรู้จังทำไมเขาถึงไม่ตั้งอยู่ที่ ชลบุรี หรือ ระยองเหมือนคนอื่นเขา

ออฟไลน์ tonine

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 03:14:57 »
สุดยอดไปเลยครับ
ว่าแต่จองนานมั้ยครับ
ผมจองตั้งแต่ สิงหา 54   ถึงตอนนี้ยังไม่มีวี่แวว :'(

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 07:24:26 »
ผมจองตั้งแต่ สิงหา 54   ถึงตอนนี้ยังไม่มีวี่แวว :'(
JazzJP ไม่นานครับ แต่ของแถมไม่ได้อะไรเลย

รถผมที่สั่งไว้ Lot2 มาแล้ว สีส้มราคาเหลือ 751,000 บาท ได้ Pioneer 2450bt  LED 5.8" DVDแทนวิทยุตัวเดิม

ท้าวแขนมี2 แบบครับ แบบติดเพิ่ม จะเป็นหนังเท่านั้น ราคาหมื่นหน่อยๆ(มือหนึ่ง)

อีกแบบต้องยกเปลี่ยน จะเป็นผ้า แต่เลื่อนท้าวแขนไม่ได้ ราคาถูกกว่าครับ

ถ้าได้รถแล้วจะเอามาให้ดูครับ

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 07:53:38 »
ยินดีแล้วก็อิจฉาด้วยกับรถใหม่ครับ Jazz ในตำนาน  :D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 09:28:24 »
ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยครับ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 09:46:40 »
แหล่มมาก เห็นแล้วชอบจัง
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 10:02:25 »
ไม่นานเลยครับ ของผมจองแค่ 2 อาทิตย์ครับ :)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 10:04:17 »

หากเป็นเช่นนั้น แล้วอนาคตผมจะหาแจ็สเกียร์ธรรมดา มาขับมันๆ ได้ยังไงล่ะเนี่ย  :-\

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 11:45:39 »
รถสวยน่าใช้ และอยากได้มากๆ

บ้านฝั่งตรงข้ามก็ Jazz เหมือนกันนิ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ tennessee

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 17:34:34 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ  ภาพรวมน่าใช้สุดๆเลยครับรุ่นนี้

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 17:47:15 »
ขอรบกวนสอบถาม 2-3 ข้อครับ
 1. เกียร์เป็น 5 จังหวะ ไม่ใช่ CVT ใช่มั๊ยครับ
 2. ไม่มี EGR ใช่มั๊ยครับ
 3. ช่วงล่างเป็นอย่างไรบ้าง แข็งกว่าตัวประกอบในหรือไม่ครับ

ผมเคยลองตัว FIT GE8 RS วิ่งในเขตส่งออก แข็งเอาเรื่องทีเดียว สังเกตุได้ชัดเจนที่สุดคือการเก็บเสียง เงียบกว่าคนละเรื่อง

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 18:51:21 »
การเก็บเสียงเป็นไงบ้างครับดีไหม

JAZZ ประกอบในไทยท่าทางจะไม่ติดแผ่นบุเสียงให้โครตจะดัง - -* ;D

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 17, 2012, 19:06:02 »
ไฟหน้าแบบ HID แสงไม่ฟุุ้งแบบของเถื่อนแน่นอนครับ

การฟุ้งของแสง ไม่เกี่ยวกับเถื่อนหรือไม่เถื่อนนะครับ

หลอดไฟหน้าถ้าเป็นหลอด HID 4300k + ในโคมมีหมวกครอบ + ปรับองศาแสงตกให้ต่ำลง ยังไงก็ไม่ฟุ้งครับ

แต่ที่ JASS, CITY, VIOS, YARIS, กระบะรุ่นต่างๆ ไปติด HID แล้วแสงมันฟุ้งเพราะว่าในโคมไม่มีหมวกครอบ
และคนที่ไปติดชอบใช้หลอดที่มีค่า k ตั้งแต่ 6000 k ขึ้นแสงเลยฟุ้งไปกันใหญ่

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 09:23:24 »
ขอรบกวนสอบถาม 2-3 ข้อครับ
 1. เกียร์เป็น 5 จังหวะ ไม่ใช่ CVT ใช่มั๊ยครับ
 2. ไม่มี EGR ใช่มั๊ยครับ
 3. ช่วงล่างเป็นอย่างไรบ้าง แข็งกว่าตัวประกอบในหรือไม่ครับ

ผมเคยลองตัว FIT GE8 RS วิ่งในเขตส่งออก แข็งเอาเรื่องทีเดียว สังเกตุได้ชัดเจนที่สุดคือการเก็บเสียง เงียบกว่าคนละเรื่อง

1.เกียร์เป็น 5 จังหวะแน่นอนครับ ไม่ใช่ CVT
2.เรื่อง EGR นี่ไม่แน่ใจครับผม
3.ช่วงล่างนี่ผมไม่เคยขับตัวประกอบในมาก่อนครับ ถ้าให้เทียบกับเฟียสต้านี่ Jazz จะแข็งกระด้างกว่าในทุกรูปแบบถนน
แต่การเกาะถนนยังไม่เท่าเฟียสต้าครับ

การเก็บเสียงเป็นไงบ้างครับดีไหม

JAZZ ประกอบในไทยท่าทางจะไม่ติดแผ่นบุเสียงให้โครตจะดัง - -* ;D

การเก็บเสียงทำได้ค่อนข้างดีมากครับ ทั้งจากถนนและเสียงลม
ถ้าให้เทียบกับเฟียสต้าที่ผมใช้อยู่ ผมให้เท่ากันหรือดีกว่าครับ

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 09:24:51 »

การฟุ้งของแสง ไม่เกี่ยวกับเถื่อนหรือไม่เถื่อนนะครับ

หลอดไฟหน้าถ้าเป็นหลอด HID 4300k + ในโคมมีหมวกครอบ + ปรับองศาแสงตกให้ต่ำลง ยังไงก็ไม่ฟุ้งครับ

แต่ที่ JASS, CITY, VIOS, YARIS, กระบะรุ่นต่างๆ ไปติด HID แล้วแสงมันฟุ้งเพราะว่าในโคมไม่มีหมวกครอบ
และคนที่ไปติดชอบใช้หลอดที่มีค่า k ตั้งแต่ 6000 k ขึ้นแสงเลยฟุ้งไปกันใหญ่

อ่อออ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

แปลว่าคนส่วนใหญ่ที่เปลี่ยนเป็นซีนอนกัน คงไม่ใส่หมวกแน่ๆ มันถึงได้ฟุ้งมากมายซะขนาดนั้น :(