ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วนครับ ถนนพระรามสี่บริเวณใต้สะพานลอยไทยเบลเยี่ยมทรุด  (อ่าน 5081 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เครดิตข่าว กรุงเทพธุรกิจ
http://www.bangkokbiznews.com/home/detail/politics/politics/20120318/442316/%C3%83%D0%B7%D6%A1!%C2%B6%C2%B9%C2%B9%C2%BE%C3%83%C3%90%C3%83%C3%92%C3%81%C3%8A%C3%95%C3%A8-%C3%A3%C2%B5%C3%A9%C3%8A%D0%BE%D2%B9%C3%A4%C2%B7%C3%82---%C3%A0%C2%BA%C3%85%C3%A0%C3%82%C3%95%C3%82w%C3%83%D8%B4%C2%B5%C3%91%C3%87.html

อ้างถึง
ระทึกถนนพระรามสี่ใต้สะพานไทย-เบลเยียมทรุดตัว กทม.ส่งเจ้าหน้าที่ ตรวจสอบแล้ว

นายวินัย ลิ่มสกุล ผู้อำนวยการสำนักการโยธา กรุงเทพมหานคร(กทม.) กล่าวถึงเหตุถนนพระรามสี่ บริเวณใต้สะพานไทย - เบลเยียม ทรุดตัว  ว่าขณะนี้กำลังส่งเจ้าหน้าที่เข้าไปตรวจสอบหลังจากได้รับแจ้ง เพื่อหาสาเหตุ

เบื้องต้นจะเข้าไปดูวา เกิดจากการขุดของหน่วยงานสาธารณูปโภคหน่วยไหนหรือไม่ หากพบว่ามีการขุดก็สันนิษฐานว่าเกิดจากการขุ แต่หากไม่มีก็ต้องส่งผู้เชี่ยวชาญเข้าไปตรวจสอบว่าเกิดจากเหตุใด

จากภาพน่ากลัวมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2012, 20:59:52 โดย keanetona การ photoshop »

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ขอถามนอกเรื่องนิดนึงครับว่า ทุกครั้งที่ผมขึ้นสะพานไทย-เบลเยี่ยมนี้ ผมจะรุ้สึกว่าสะพานมันสั่นๆ เขาตั้งใจให้สั่นแบบ Suspension bridge หรือว่ามันเป็นเพราะโครงสร้างไม่แข็งแรงครับ ?

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
ขอถามนอกเรื่องนิดนึงครับว่า ทุกครั้งที่ผมขึ้นสะพานไทย-เบลเยี่ยมนี้ ผมจะรุ้สึกว่าสะพานมันสั่นๆ เขาตั้งใจให้สั่นแบบ Suspension bridge หรือว่ามันเป็นเพราะโครงสร้างไม่แข็งแรงครับ ?
คิดว่าปกตินะครับ จำได้ว่าช่วงปีที่แล้วเห็นมีศึกษาโครงสร้างสะพานที่ว่านี่อยู่

ออฟไลน์ Ruksadindan

HOLY SH*T!
มันมีช่วงให้สั่นได้นิดหน่อยอยู่แล้วแหละ

ออฟไลน์ MoLee

ถ้าเกิดขับๆอยู่แล้วเกิดซวยมันยุบลงไปนี้ จะเอาผิดกับใครได้มั้ยครับเนี้ย? ::)

ออฟไลน์ Fly to dream

มันสั่นได้ครับ จำได้รถติดบนสะพานแถวๆรัชวิภา รถบรรทุกขับเลนสวนสั่นยังกะสะพานจะถล่ม  :) :) :)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
มันเป็นสะพานโครงสร้างเหล็ก ให้ตัวได้ครับ

มันไม่เหมือนสะพานปูนที่เราคุ้นเคยกัน ;D

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
Re: ข่าวด่วนครับ ถนนพระรามสี่บริเวณใต้สะũ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 02:37:30 »
เห็นในเฟสบุ๊คเค้าว่าเป็นเพราะ angry bird  ตัวยักษ์ตัวนี้แหละ
ว่ากันตั้งแต่โฮปเวลล์ ถล่มและ  >_<"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2012, 11:37:22 โดย Appenzell Swiss »
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ MC Stradale

หรือว่ามันจะเหมือนกับในหนัง  ??? ??? ??? ว๊ากกกกกก........

แต่สะพานนี้ก้เก่ามากแล้วนี่ครับ