ผู้เขียน หัวข้อ: เอาภาพ BMW E92 โดนงัดรถเพื่อเอา Air Bag มาให้ช่วยระมัดระวังกันครับ  (อ่าน 7487 ครั้ง)

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
เป็นรูปจากใน Facebook เพื่อนของเพื่อนมาให้ดูกันครับ บอกว่าตอนที่มาเห็นโดนมันงัดเอา Airbag ออกไปแล้ว กำลังจะขโมยไฟหน้า พอดีเจ้าของเค้าได้ยินเสียง เลยรีบมาดูแทบจะเป็นลมครับ   :'( :'( :'(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2012, 12:21:56 โดย beebird »

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
เรื่องเกิดที่ต่างประเทศเหรอครับ?

.-_-.

ออฟไลน์ kimmeng21

เรื่องเกิดที่ต่างประเทศเหรอครับ?

.-_-.

ดูจากพวงมาลัยน่าจะใช่คับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ TJA

ดูที่พวงมาลัยแล้วก็ป้ายทะเบียน ไม่น่าจะใช่บ้านเรา คันนี้น่าจะเป็นE92มั้งครับ

.-_-.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2012, 10:21:14 โดย Jun Asawa »

.-_-.

ดูจากพวงมาลัยน่าจะใช่คับ

เป็นคนไทย ที่อาศัยอยู่ต่างประเทศน่ะครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ถ้างัดแอร์แบคไปแล้ว แล้วยังจะเอาไฟหน้าไปอีก ผมว่าเอาไปทั้งคันเถอะ :) (ล้อเล่นนะครับ) เหตุมันไม่น่าเกิดเลย

ออฟไลน์ simcity

แฟนผมเคยโดนเหมือนกัน ตอนอยู่อเมริกา เป็น Honda Accord

วันนั้นฝนตกทั้งวัน พอเช้ามาที่ Apartment โดนกันไป 3 คัน Accord ล้วนๆ

เฮ้อ คนชั่วมีอยู่ทุกที่จริงๆ

แฟนผมเคยโดนเหมือนกัน ตอนอยู่อเมริกา เป็น Honda Accord

วันนั้นฝนตกทั้งวัน พอเช้ามาที่ Apartment โดนกันไป 3 คัน Accord ล้วนๆ

เฮ้อ คนชั่วมีอยู่ทุกที่จริงๆ

ถ้าจอดในที่เปลี่ยวๆ หรือมีความเสี่ยง ผมว่าติดกันขโมยเพิ่มแบบที่มีตรวจจับแรงสั่นสะเทือนน่าจะมีประโยชน์มากนะครับ แต่ถ้าจอดในบ้านปกติก็ไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Air bag เค้าขโมยกันได้ด้วยเหรอครับ แล้วบ้านเรามีขโมยกันมั๊ยครับ แต่ผมว่าเสียเวลามากเลยเอาไปทั้งคันง่ายกว่ามั๊ยเนี่ย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Fly to dream

ที่จริงมันงัดง่ายและราคาก็แพงเหมือนกันนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
งัดไปเพื่อ  :o :o :o
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ panerai

air bag นี่แพงน่ะครับ แต้ถ้าโจรไทยคงเอาทั้งคันอ่ะครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

air bag นี่แพงน่ะครับ แต้ถ้าโจรไทยคงเอาทั้งคันอ่ะครับ

ที่เมกาขโมยรถทั้งคันน่ะง่าย แต่มันยากอีตอนจะปล่อยต่อครับที่นั่นรถทุกคันมันลงทะเบียนไว้หมดเลย เอารถไปซื้อ-ขายเช็คเลขตัวถัง,เลขเครื่องแปบเดียวก็รู้แล้วว่ารถโดนขโมยมา เลยนิยมถอดอะไหล่กันแบบนี้มากกว่าเพราะเวลาขายมันเช็คที่มาของอะไหล่ไม่ได้ครับ อีกทั้งถ้ารถชนกันส่วนมากทิ้งเลยเพราะค่าซ่อมมันแพง ตามป่าช้ารถนี่ล้อมรั้วเก็บเงินให้คนไปคุ้ยหาอะไหล่กันสนุก

ออฟไลน์ simcity

งัดไปเพื่อ  :o :o :o

ขายต่อครับ

Air bag โครตแพงครับ

จำได้ว่า Accord แฟนที่โดนงัด

เอาไปใส่ Airbag ใหม่ $1,900

ตอนนั้น ค่าเงินคูณ 40 บาท

แล้วพวกโจรขโมยไป ปล่อยต่อ มือสองใน Ebay ก็ยังได้ขำๆ $500 

หรือ เอาไปปล่อยตามอู่ ก็ได้

ออฟไลน์ Ruksadindan

โจรมันก็ทำไปได้นะ เลวอ่ะ  >:(

ออฟไลน์ warez

ที่เมกาขโมยรถทั้งคันน่ะง่าย แต่มันยากอีตอนจะปล่อยต่อครับที่นั่นรถทุกคันมันลงทะเบียนไว้หมดเลย เอารถไปซื้อ-ขายเช็คเลขตัวถัง,เลขเครื่องแปบเดียวก็รู้แล้วว่ารถโดนขโมยมา เลยนิยมถอดอะไหล่กันแบบนี้มากกว่าเพราะเวลาขายมันเช็คที่มาของอะไหล่ไม่ได้ครับ อีกทั้งถ้ารถชนกันส่วนมากทิ้งเลยเพราะค่าซ่อมมันแพง ตามป่าช้ารถนี่ล้อมรั้วเก็บเงินให้คนไปคุ้ยหาอะไหล่กันสนุก

อะไหล่รถยุโรปจะมี tracking number แทบจะทุกชิ้นครับ ตามกลับได้หมดแหละครับว่าเอาไปติดใส่รถอะไร
วันที่เท่าไหร่ ถ้าเป็นการซื้อเพื่อนำไปเป็นอะไหล่ จ่ายออกจากไหน ใครเอาไป จ่ายเงินด้วยวิธีใด

ออฟไลน์ chaiz

เสียดายรถสวยๆ โดนงัดซะเยินเลย

โจรนี่มันมีอยู่ทุกที่จริงๆ  >:(

ออฟไลน์ Despinaauto

พึ่งรู้ว่า airbag มันแพง  ว่าไง camry ใหม่ในไทยถึงไม่มี 10 ลูกเป็น standard ในทุรุ่นแบบ US

ออฟไลน์ JIRATH

California ด้วย ต้องระวังซะแล้ว
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T