ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปดู prius มาที่ อินเตอร์คอน แต่สงสัยตรงสติกเกอร์ที่กระจกครับ  (อ่าน 9600 ครั้ง)

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member
มันมีหมายความว่า .ดีกว่า หรือ แย่ กว่า

ขำๆๆ นะครับ  แต่ไม่ต้องต้องติดก็ได้นะพี่โต

โดยรวมรถสวยมาก ภายในดีขึ้นมากมาย ยิ่งรุ่นเบาะผ้า สปอร์ตมาก

และสุดท้าย ขอบคุณน้องคนนึง ณ บอร์ดแห่งนี้ที่ให้ข้อมูลผมประกอบการตัดสินใจคอย...มา 8 เดือน  พอๆๆกะจอง city เลยอ่ะ
อ้างถึงข้อความ " สวัสดีครับ เห็นพี่สนใจ prius อยู่ พอดีผมไปฝึกงานที่โตโยต้ามา เท่าที่ถามพี่วิศวะที่รับผิดชอบนิวโมเดลเค้าบอกว่าไมเนอร์เชนจ์ภายในปลายปีนี้ เพราะมกราปีหน้าต้องเรียมตัวสำหรับนิวแคมรี่  ตอนแรกผมก็ถามถึงปลั๊กอิน เค้าบอกว่าไม่มี มีแต่หลังคาโซล่าเซล พี่เค้าเลยเปิดเสปกให้ดู มันเปลี่ยนหลายชิ้นอยู่เหมือกัน ผมก็จำไม่ได้ กันชนหน้าถ้าจำไม่ผิดก็เปลี่ยน วัสดุภายใน สีตัวรถเบอร์ใหม่ สีภายใน
เผื่อเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจของพี่นะครับ ผมไม่อยากโพสในบอร์ด มันคงไม่เหมาะ ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ มันเป็นข้อมูลเมื่อซักเมษาที่ผ่่านมา" แต่เข้าใจว่าเกิดน้ำท่วมคงเลื่อนๆๆมา
แสดงว่า พี่โตมีแผนการไมเนอร์ solar roof =มา 1 ปี

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
สีแดงแปร๊ดมากสวยๆๆ

ว่าแต่สติ๊กเกอร์นั่นหมายความว่าไง  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
พอทราบมั้ยครับว่า JBL  นี่มีเฉพาะรุ่น top option หรือมีในรุ่น top ด้วยครับ

ออฟไลน์ -*PoM*-

พอทราบมั้ยครับว่า JBL  นี่มีเฉพาะรุ่น top option หรือมีในรุ่น top ด้วยครับ

JBL มีทั้ง TOP และ TOP OPTION ครับ ต่างกันตรง จอมอนิเตอร์ 6.5" กับ 7"

Chariot

• บุคคลทั่วไป
เมื่อไหร่โตโยต้ามันจะเอาฝาครอบล้อคลองถมออกไปสักที  ::)

ออฟไลน์ Peach

• Jr. Member
  • **
สติกเกอร์บอกว่ากระจกนำเข้าจากญี่ปุ่นครับ เพราะผมไปดูเทียน่าเห็นสติกเกอร์เขียนเเบบนี้ ผมถามเซลล์ๆเค้าก็บอกว่าเป็นกระจกนำเข้าคับ  ผมชอบสีเเดงมากๆเลยคับ จิงๆพี่โตควรเอาสีนี้มาตั้งเเต่ก่อนไมเนอร์เชนจ์เเล้วคับ  :D :D :D
05' Toyota Camry
11' Toyota Corolla Altis
04' Kia K2700

ออฟไลน์ iamnobody

JBL มีทั้ง TOP และ TOP OPTION ครับ ต่างกันตรง จอมอนิเตอร์ 6.5" กับ 7"
ขอบคุณครับ ว่าแต่มันจะทำจอให้ต่างกันทำไมหว่าแค่ครึ้งนิ้วเอง  :o

promt

• บุคคลทั่วไป
ผลิตในประเทศญี่ปุ่นตามมาตราฐาน ECE R43

ไม่เทียบเท่ามาตรฐานไทย

ถ้าที่ติดไว้เป็นภาษา "วิชาการ"
แสดงว่ามาตรฐานญี่ปุ่นอ่อนกว่าไทย

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
น่าจับใส่แม็ก 17" นะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ applebees

ผลิตในประเทศญี่ปุ่นตามมาตราฐาน ECE R43

ถ้าที่ติดไว้เป็นภาษา "วิชาการ"
แสดงว่ามาตรฐานญี่ปุ่นอ่อนกว่าไทย

:D :D 555+ ขำดีครับ

กำลังจะมาบอกว่า ก็ไม่มีมาตรฐานไหน อ่อน เท่าของไทยเราแล้วครับ

จริงๆมาตรฐานเราควรจะแข็ง และปรับเปลี่ยนตามเทคโนโลยีที่เปลี่ยนไป แต่ไทยแลนด์เราโดนสิ่งเล็กๆที่เรียกว่า 'เงิน' จากผู้มีอำนาจและมีอิทธิพลเยอะแยะ หมักดองมาตรฐานเอาไว้ครับ ^^

ถ้าไม่นำเข้าทั้งคันจริงๆก็นะ... อย่าเลยครับ

ออฟไลน์ THUIO

ล้อรุ่นเก่าสวยกว่านะคับ

ออฟไลน์ toonze

กำลังจะมาบอกว่า ก็ไม่มีมาตรฐานไหน อ่อน เท่าของไทยเราแล้วครับ

จริงๆมาตรฐานเราควรจะแข็ง และปรับเปลี่ยนตามเทคโนโลยีที่เปลี่ยนไป แต่ไทยแลนด์เราโดนสิ่งเล็กๆที่เรียกว่า 'เงิน' จากผู้มีอำนาจและมีอิทธิพลเยอะแยะ หมักดองมาตรฐานเอาไว้ครับ ^^

ถ้าไม่นำเข้าทั้งคันจริงๆก็นะ... อย่าเลยครับ
รถผลิตส่งออกจากบ้านเราเยอะนะครับ ไทยไม่ได้อ่อนเลยครับ อย่าดูถูกฝีมือคนไทยครับ

ออฟไลน์ applebees

รถผลิตส่งออกจากบ้านเราเยอะนะครับ ไทยไม่ได้อ่อนเลยครับ อย่าดูถูกฝีมือคนไทยครับ

โน โน no ครับ

ผมไม่ได้ดูถูกฝีมือคนไทยครับ

เรานำเข้าอินโด ผมไม่เอาครับ รอผลิตในไทยแล้วค่อยซื้อ

แต่ที่ผมบอก 'ห่วย' เครื่องมาตรฐานที่ตัวรถมันบางครับ พวกบริษัทรถยุ่น ควรจะทำตัวรถให้หนาเหมือนรถยุโรปได้แล้ว แค่นั้นเองครับ

ฝีมือคนไทยดีที่สุดในโลกอยู่แล้วสำหรับผมครับ

ออฟไลน์ luktal_wangpha

• Jr. Member
  • **
  • ครูชำนาญการพิเศษ
กระจก Tiida ของลูกตาลก็มีสติเกอร์แบบนี้ติดอยู่ค๊ะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่เท่า คือไม่ใช่ = แต่จะเป็น < หรือ > ก็ได้นี่ครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
เมื่อไหร่โตโยต้ามันจะเอาฝาครอบล้อคลองถมออกไปสักที  ::)

แงะออกได้ครับฝาครอบ  ฮ่าๆๆๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ tfirst01

สีแดงมันจี๊ดมากกกก  :o :o

+1 ครับ ตัวที่แล้วว่าไม่สวยแล้วอันนี้ยิ่งโบราณเข้าไปอีก
เสียดายๆ ตัวทอปออปชั่นน่าจะจัด 17 นิ้วมาให้นะครับ

ออฟไลน์ Oslan

พูดถึงฝาครอบล้อแล้วก็ขำ

ผมเห็นหลายที่แล้วครับ เวลามาเปิดบูทรถยนต์ตามห้างสรรพสินค้า
เวลาเห็น Prius มาโชว์ทีไร อยากจะบอกว่าแทบทุกคันถอดฝาครอบล้อหมด

ออฟไลน์ simcity

เอาล้อ 17" ของ ct200 มาใส่นี่สวย จบเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
กระจกของ Tiida ก็ติดแบบนี้ครับ นำเข้าเหมือนกัน

ว่าด้วยเรื่องของล้อ .....    น่าเกลียดโคตร
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Bimmer Boy

ดีไซน์ล้อไหม่ได้มั้ยเนี่ย มันทำให้รถดูสวยน้อยลงเยอะเลย

ออฟไลน์ Robb 🍋

สีแดงสวยนะเนี่ย  ;D

พูดถึงฝาครอบล้อแล้วก็ขำ

ผมเห็นหลายที่แล้วครับ เวลามาเปิดบูทรถยนต์ตามห้างสรรพสินค้า
เวลาเห็น Prius มาโชว์ทีไร อยากจะบอกว่าแทบทุกคันถอดฝาครอบล้อหมด

ตอนขายน่าจะถอดฝาครอบล้อ ให้เหมือนตอนโชว์นะครับ น่าจะดี  ;)

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
สีแดงแปร๊ดมากสวยๆๆ

ว่าแต่สติ๊กเกอร์นั่นหมายความว่าไง  ;) ;) ;)

Teana J32 ก็มีครับ ตรงกระจกโอเปร่า ครับ

แต่ผมลอกออกตอนติดฟิมล์

ออฟไลน์ Despinaauto

แล้วมาตรฐานอันไหนมันดีกว่ากันครับ

เห็นของ MBTH  ติค มอก.ทุกบาน