ผู้เขียน หัวข้อ: Trail Blazer กับความเห็นส่วนบุคคล(ส่วนตัว)  (อ่าน 8379 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
   ขออนุญาตกล่าวถึงที่มา ผมไปดูที่ autospin. มานะครับ โดยรวม ทรวดทรงองค์เอวผมว่ายังออกมาแนวไม่ชัดเจน คล้ายๆ fortuner+mu7 โดยเฉพาะด้านหลัง บางมุมคล้ายฟอร์ บางมุมแอบคล้ายมิว ดูไม่โฉบเฉี่ยวชัดเจนหรือหนักแน่นอย่งที่คาดหมาย ส่วนช่องแอร์แถว 2และ3 เหมือนแอร์ในรถทัวร์เลยอ่ะครับ ด้วยความเคารพ ทำไมไม่เรียงด้านข้างจะสวยงามกว่านี้อีกเยอะเลย ส่วนทับทิม (ตัดหมอกหลัง) เหมือนหนีบมาจากปาเจโร่อีกแล้ว ส่วนไฟท้ายไม่รู้มุมไม่ดีหรือเปล่า ดูเหมือนมันเหลื่อมกัน ชิ้นนอกสูงกว่านิด ชิ้นในต่ำกว่าหน่อย สุดท้ายที่ดูแล้วขัดตาคือจอไมล์ ดูยากจัง เหมือนมองลอดอุโมงค์ยังไงไม่รู้   ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ คือว่าแอบเล็งมานาน ไม่เอาน้องปา ต่อมาที่เอเวอร์เรส แต่พี่ๆน้าๆบอกให้รอตัวนี้เลยรอมานานเลย ต้องไปดูของจริง ลองนั่งอาจได้ความรู้สึกใหม่ๆก็เป็นได้ หรืออาจชอบแบบจองในงานค่อยว่ากัน แต่ตอนนี้ขอไปนอนก่อนละครับ
    ถ้าไม่ถูกต้องตามกฏกติกาการโพสท์ต้องขออภัยไว้ด้วยนะครับ หรือลบกระทู้ผมได้เลยครับ ขอบคุณที่ให้พื้นที่หาแชร์เรื่องราวครับ

U
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: Trail Blazer กับความเห็นส่วนบุคคล(ส่วนตัว)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 00:34:47 »
ผมว่าท้ายมันเพอร์เฟ็คสุดแล้ว แต่หน้ามันทำไมไม่ทำแบบคอนเซ็ปไปเลยไม่เข้าใจ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ O_o"

Re: Trail Blazer กับความเห็นส่วนบุคคล(ส่วนตัว)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 00:48:54 »
การออกแบบก็วนไปวนมาอยู่ประมาณนี้ละครับ เหมือนบ้าง คล้ายบ้าง แต่การออกถือว่าดูดีกว่า SUV รุ่นอื่นๆในค่ายเยอะครับ

ส่วนตัวแล้วคิดว่าออกแบบดูดีมากๆเป็นบางจุดบางมุม ครับ

ถ้ามองทั้งคันจะมีที่ติอยู่นิดเดียว ตรงกันชนด้านหน้าและกระจังหน้า น่าจะออกแบบไม่ให้คล้ายเหมือนตัวกระบะครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ devilpharynx

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 01:14:26 »
ไฟท้ายผมว่าก็สวยดีนะเป็น LED ด้วย ;D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 07:50:33 »
ผมชอบตรงไฟท้ายสุดๆแหละ
สวยดีๆครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 07:51:54 »
แสดงความคิดเห็นส่วนตัว ไม่ผิดกฎหรอกครับ

แต่อย่างน้อยการที่คุณรอดูรถคันจริงก่อน แล้วค่อยตัดสินใจว่าชอบหรือไม่
ก็น่าจะดีกว่าการที่รีบตัดสินใจไปกับคันอื่น แล้วเกิด Trailblazer ออกมาแล้วชอบมากกว่า
แล้วต้องมารู้สึกเสียดายในภายหลังไม่ใช่หรือ

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 08:04:03 »
ผมก็เห็นด้วยประมาณนั้น
เห็นเยอะรู้เยอะยิ่งไม่ชอบมากขึ้น  8)

ออฟไลน์ golf32

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 08:30:29 »
แสดงความคิดเห็นส่วนตัว ไม่ผิดกฎหรอกครับ

แต่อย่างน้อยการที่คุณรอดูรถคันจริงก่อน แล้วค่อยตัดสินใจว่าชอบหรือไม่
ก็น่าจะดีกว่าการที่รีบตัดสินใจไปกับคันอื่น แล้วเกิด Trailblazer ออกมาแล้วชอบมากกว่า
แล้วต้องมารู้สึกเสียดายในภายหลังไม่ใช่หรือ

ผมเห็นด้วยครับรอให้รถจริงออกมาให้ดูให้สัมผัสก่อนดีไหมครับแล้วค่อยว่ากันตอนนี้ก็มีแต่รูป :P

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 08:35:03 »
งั้นรอดู Everest ใหม่อีก 3 ปีข้างหน้าฮ่าๆ

ออฟไลน์ SakdRetro

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 08:43:00 »
ความรู้สึกเดียวกันกับ จขกท เลยครับ :( :( :(

จุดขายตัวคอนเซ็พท์ คือไฟท้าย ซึ่งก็ทำมาได้ดีพอควร
มองด้านหลังตรงๆนะ ชอบเลย ส่วนด้านข้าง เหมือนออกแบบยังไม่เสร็จหรือยังไง มองแล้วมันไม่ค่อยกลมกลืน และไม่ลงตัวเอามากๆ
ส่วนข้างในตัวคอนเซ็พท์ นี่เริ่ดมาก ราวแอร์ จอแถวสองแถวสาม ซึ่งหลายคนก็หลงรักในจุดนี้ แต่ตัวจริงมองหายังไงก็หาไม่เจอ
และอีกอย่างคือด้านหน้า เข้าใจนะว่าดัดแปลงมาจากเจ้าโด้ แต่เอาให้มันหนีกันซักหน่อยก็จะดีกว่านี้นะ..

แต่ระบบความปลอดภัยและช่วงล่างนี่นำโด่งเลยครับ ซึ่งอาจจะทำให้ผมลืมข้อด้อยข้างบนเลยก็ได้

ทั้งหมดทั้งมาลก็ คหสต ครับ
Fortuner 2.7 BMC LPG
Datsun 720 4x4
Datsun 120Y หัวใจจะวาย

ออฟไลน์ KrisTop

• Full Member
  • Ingenious
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 09:28:58 »
   ขออนุญาตกล่าวถึงที่มา ผมไปดูที่ autospin. มานะครับ โดยรวม ทรวดทรงองค์เอวผมว่ายังออกมาแนวไม่ชัดเจน คล้ายๆ fortuner+mu7 โดยเฉพาะด้านหลัง บางมุมคล้ายฟอร์ บางมุมแอบคล้ายมิว ดูไม่โฉบเฉี่ยวชัดเจนหรือหนักแน่นอย่งที่คาดหมาย ส่วนช่องแอร์แถว 2และ3 เหมือนแอร์ในรถทัวร์เลยอ่ะครับ ด้วยความเคารพ ทำไมไม่เรียงด้านข้างจะสวยงามกว่านี้อีกเยอะเลย ส่วนทับทิม (ตัดหมอกหลัง) เหมือนหนีบมาจากปาเจโร่อีกแล้ว ส่วนไฟท้ายไม่รู้มุมไม่ดีหรือเปล่า ดูเหมือนมันเหลื่อมกัน ชิ้นนอกสูงกว่านิด ชิ้นในต่ำกว่าหน่อย สุดท้ายที่ดูแล้วขัดตาคือจอไมล์ ดูยากจัง เหมือนมองลอดอุโมงค์ยังไงไม่รู้   ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ คือว่าแอบเล็งมานาน ไม่เอาน้องปา ต่อมาที่เอเวอร์เรส แต่พี่ๆน้าๆบอกให้รอตัวนี้เลยรอมานานเลย ต้องไปดูของจริง ลองนั่งอาจได้ความรู้สึกใหม่ๆก็เป็นได้ หรืออาจชอบแบบจองในงานค่อยว่ากัน แต่ตอนนี้ขอไปนอนก่อนละครับ
    ถ้าไม่ถูกต้องตามกฏกติกาการโพสท์ต้องขออภัยไว้ด้วยนะครับ หรือลบกระทู้ผมได้เลยครับ ขอบคุณที่ให้พื้นที่หาแชร์เรื่องราวครับ

U
น่าจะตั้งหัวข้อว่าข้อเสีย(ความเห็นส่วนตัว) ของ Trailblazer ได้เลยนะครับ
ถ้ารถมีแต่ข้อเสียแบบนี้เป็นผมคงแขยง ลาขาด
ยังไงแล้วรอดูตัวจริงดีกว่าครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 09:41:41 »
มองด้านข้าง แล้วเหมือน กระบะ 4 ประตู ต่อตูด ดูไม่เนียล เหมือน จูน

ด้านท้าย ใครมองผ่านๆ นึกว่า จูนเหมือนกัน

ด้านหน้า แทบหาความต่างกับกระบะ ไม่เจอ ถ้าไม่จับผิดกันจริงๆ

สรุป ถ้าต้องซื้อรุ่น Top ผมยอมไปออก แคป รองท๊อปดีกว่าถ้าราคามันแรงเท่าๆ  SUV แท้ๆ

ออฟไลน์ Cognos

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 10:02:47 »
เหมือน fortuner หน้า colorado  แต่ก็สวยดี   

ออฟไลน์ Bogiecoco

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 10:20:08 »
ผมก็คิดเหมือนเจ้าของกระทู้ครับ ว่าไปดูรอบคันทั้งนอกและในแล้วกระบะเชพตัวใหม่นี้ไม่สวยเท่าคู่แข่ง 
แม้แต่คู่แฝดอย่างรุ่นใหม่หมด ยังสวยกว่านะ
แต่Trail Blazerจะขายดีมั้ยนี่ประมาทเชพไม่ได้เลย ผมอยู่พัทยาเจอครูซ..เพียบ แคปติว่าก็เยอะด้วย

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 10:21:51 »
รอให้ลงตัวกว่านี้ สงสัยต้องเป็น minor change ครับ
โดยรวมจากภาพผมว่า ดูไม่เลวนะครับ ลองนึกดูว่าตอน MU7 กับ Fortuner ออกมาตอนแรก เป็นอย่างไร แล้วตอนนี้เป็นอย่างไร ก็ประมาณเดียวกันครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 10:53:21 »
- ผมว่าไฟท้ายเหมือน mazda 3
- ควรเพิ่มสปอยเลอร์หลัง ท้ายจะได้ไม่ดูโล้นเกินไป
- เบาะนั่งแถวสาม ไม่ควรมีช่องว่างแบบนั้น คนไทยชอบนั่งอัดๆกันเทั่ยวจะลำบากเอา

แต่โดยรวมก็สวยที่สุดแล้ว ณ ตอนนี้ 55

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 11:15:44 »
ไฟท้ายกับล้อ ทำให้รถดูสวยขึ้นจมเลย
ส่วนที่เหลือ....No Comment

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:34:51 »
ดูจากข่าวเปิดตัว ชอบไฟท้ายอย่างเดียว หน้าไม่โดน ภายในก็ยังไม่ค่อยโดน ดูด้านข้างรู้สึกว่ามันยาวๆแบบไม่ค่อยสมส่วน

แต่รอไปดูของจริงก่อนดีกว่า  :D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ Tonchompoo

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 13:40:20 »

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ.....

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 17:53:04 »
แต่ผมเห็นต่างครับ ผมว่า "มันดูแน่น บึกบึน และแรงมากครับ" :o

ออฟไลน์ ArmMoTo

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 18:45:27 »
แต่ผมเห็นต่างครับ ผมว่า "มันดูแน่น บึกบึน และแรงมากครับ" :o

เห็นด้วยครับ

และผมมองว่า มันสวยกว่า รถตลาดปัจจุบันโครตๆๆ

แต่...ผมคงไม่ถอย เพราะไม่ชอบรถแนวนี้  ;D