ผู้เขียน หัวข้อ: !!เคาะราคา ChevroletTrailblazer 1.05-1.49 ล้านบาท พร้อมเทียบอีอฟชั่นรุ่นต่อรุ่น  (อ่าน 17956 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member

ราคาจากเวป โน่น  ไม่ใช่พันธ์ทิพย์นะครับ    เขาบอกได้มาจากเซลล์

ราคาเอามาจากเวปโน่น ส่วนสเปค และอ๊อฟชั่นผมสรุปให้จากข้อมูลของเวป เชพที่ได้ดาวโหลดไปนะครับ  เพื่อน ลองดูครับ ราคากับอ๊อฟชั่นที่เห็น คุ้มค่าไหม

LT 2.5 (2WD)      - 1,050,000 บาท   (อ๊อฟชั่นน้อยมากๆ  สมกับเป็นรุ่นล่างสุด )

เกียร์ธรรมดา  ล้อขอบ 16
ไฟหน้าโคมฮาโลเจน ไม่ใช่โปรเจคเตอร์ ไฟท้ายธรรมดา  
ไฟตัดหมอกหน้าหลัง
ถุงลมนิรภัย คู่หน้า
 เครื่องเล่น CD   พร้อมช่อง AUX USB  และบูลทูธ  
สวิทซ์ควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย
แอร์แบบหมุนมือ ธรรมดา พร้อมแยกส่วนแถวที่สาม
ดิสก์เบรคหน้า-หลัง  
ลำโพง 6 ตัว  
กระจกมองข้างปรับไฟฟ้าอย่างเดียว  
เบาะนั่งคนขับปรับมือ  
ไม่มีระบบเปิดปิดไฟหน้าอัตโนมัติ ไม่มีระบบปัดน้ำฝนอัตโนมัติ  
ระบบเบรค ABS พร้อม EBD )
ระบบช่วยเบรกกระทันหัน (Panic Brake Assist)
ระบบช่วยเบรกไฮโดรลิก (Hydraulic Brake Assist)

LT 2.8 (2WD)      - 1240,000    บาท   (อ๊อฟชั่นเหมือน 2.5 LT  ทุกอย่างเลย ต่างกันแค่ เครื่องยนต์เท่านั้น)

เกียร์ออโต้ 6 สปีด ล้อขอบ 16
ไฟหน้าโคมฮาโลเจน ไม่ใช่โปรเจคเตอร์ ไฟท้ายธรรมดา
เครื่องเล่น CD   พร้อมช่อง AUX USB  และบูลทูธ
แอร์แบบหมุนมือ ธรรมดา พร้อมแยกส่วนแถวที่สาม
สวิทซ์ควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย
 ลำโพง 6  
กระจกมองข้างปรับไฟฟ้าอย่างเดียว    
ไม่มีระบบเปิดปิดไฟหน้าอัตโนมัติ ไม่มีระบบปัดน้ำฝนอัตโนมัติ    
ระบบช่วยเบรกกระทันหัน (Panic Brake Assist)
ระบบช่วยเบรกไฮโดรลิก (Hydraulic Brake Assist)

LT 2.8 (4WD) -  ราคาไม่ปรากฎ แต่น่าจะประมาณ 1.27- 1.35 ล้านบาท   (ตัวนี้ได้ 4WD มาเพิ่มเท่านั้น ส่วนอ๊อฟชั่นอื่นๆ เหมือน 2.8 LT ทุกอย่าง)

ดิสก์เบรคหน้า-หลัง   ลำโพง 6  
ระบบป้องกันล้อหมุนฟรี ของล้อหลัง

LTZ 2.8 (4WD)    - 1400,000 บาท    (อ๊อฟชั่นเหมือนกับ ตัว TOp แทบทุกอย่าง ต่างกันแค่  ไม่มี DVD NAVI เท่านั้น  )

ไฟหน้าโคมโปรเจคเตอร์แต่ไม่ใช่ HID ไฟท้าย LED
ไฟหน้า ปรับสูงต่ำ ได้จากภายใน  (แบบปรับเอง)
แอร์แบบอัตโนมัติ  พร้อมแยกส่วนแถวที่สาม
ลำโพง 8 ตัว
กระจกมองข้างปรับและพับไฟฟ้า
ครุซคอนโทน
 เบาะนั่งคนขับปรับไฟฟ้า 6 ทิศทาง  
เซนเซอร์ถอยหลัง 4 จุด
ระบบควบคุมความเร็วอัตโนมัติ เมื่อลงทางลาดชัน (Hill Descent Control)  
ระบบป้องกันการไหลของรถเมื่อขึ้นทางชัน (Hill Start Assist)  
ระบบป้องกันล้อหมุนฟรีและป้องกันการลื่นไถล (Traction Control)  
ระบบควบคุมเสถียรภาพการทรงตัว (Electronic Stability Control)
ระบบช่วยเบรคขณะเข้าโค้ง  
ระบบป้องกันล้อหมุนฟรี ของล้อหลัง

LTZ1 2.8 Navi  (4WD)    - 1490,000 บาท (อ๊อฟชั่นเหมือนตัวรอง TOP ทุกอย่าง ได DVD NAVI เพิ่มมาอย่างเดียว  เท่ากับว่า เครื่องเล่น DVD พร้อม GPS บวก 90,000 บาท )

เกียร์ออโต้ 6 สปีด ล้อขอบ 18
ไฟหน้าโคมโปรเจคเตอร์แต่ไม่ใช่ HID  ไฟท้าย LED  
ไฟหน้า ปรับสูงต่ำ ได้จากภายใน  (แบบปรับเอง)
เครื่องเล่น DVD พร้้อมระบบนำทาง  NAVI พร้อมช่อง AUX USB    และบลูทูท
แอร์แบบอัตโนมัติ  พร้อมแยกส่วนแถวที่สาม
ลำโพง 8 ตัว  
กระจกมองข้างปรับและพับไฟฟ้า  
ครุซคอนโทน  
เบาะนั่งคนขับปรับไฟฟ้า 6 ทิศทาง  
เซนเซอร์ถอยหลัง 4 จุด  ระบบเบรค ABS พร้อม EBD  
ระบบควบคุมความเร็วอัตโนมัติ เมื่อลงทางลาดชัน (Hill Descent Control)  
ระบบป้องกันการไหลของรถเมื่อขึ้นทางชัน (Hill Start Assist)  
ระบบป้องกันล้อหมุนฟรีและป้องกันการลื่นไถล (Traction Control)  
ระบบควบคุมเสถียรภาพการทรงตัว (Electronic Stability Control)
ระบบช่วยเบรคขณะเข้าโค้ง  

------------------------------

ส่วนราคาที่ชัวร์และแน่นอน  เขาบอกว่าราคาจะออกตอนมอเตอร์โชว์ 28 มีนาคม 2555 นี้ครับ
ใครอยากดูสเปคอย่างละเอียด เพื่อการเปรียบเทียบอ๊อฟชั่น   กระทู้นี้เลยครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,20077.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2012, 00:21:32 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ [J]e[w]

Re: !! เคาะราคา ChevroletTrailblazer 1.05 - 1.49 ล้านบาท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 16:55:59 »
ราคาจัดเต็มจริงๆ ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: !! เคาะราคา ChevroletTrailblazer 1.05 - 1.49 ล้านบาท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 17:19:20 »
แพง โดยเฉพาะตัว 2.8 Lt แพงเกิ้น 1,240,000 ราคานี้ได้ pajero sport ตัวท็อปขับสองเลยนะเนี่ย
ตัวท็อปสุด แพงโคตร ใบปัดน้ำฝนออโต้ก็ไม่มี ไฟหน้าก้ไม่ออโต้ เนวิเกเตอร์ตั้ง 90000 เชียวหรือ อิอิ แต่ความปลอดภัยมันก็ครบเซ็ทนิเนอะ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2012, 17:33:11 โดย Tan W204 »

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
   Fortuner น่าสนกว่า  รอตัว model  change  ดีกว่า

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ไปหาน้องปา ดีกว่าป่าวเนี่ย แต่ รถอาจจะดีจริงก็ได้นะเลยตั้งมาแบบนี้  ;D

ออฟไลน์ O_o"

1.05-1.49 ล้าน

เรื่องธรรมดาครับรุ่นใหม่ที่เปิดตัวต้องแพงขึ้น ไม่ว่าจะยีห้อไหน  ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอามาจากเว็บไหนครับ?

พันทิบหรือเปล่า?

ถ้าใช่ เราไม่อนุญาต ให้เอาอ ะไรก็ตามในพันทิบมาโพสต์ที่นี่โดยเด็ดขาดนะครับ

ต่อให้มันจะเป็นข้อมูลที่มีประโยชน์มากแค่ไหน ถ้ามันถูกนำเสนอในพันทิบดอทคอมแล้ว
เราห้ามนำมาโพสต์ ในทุกกรณี โดยไม่มีการยกเว้น หรืออุทธรณ์ใดๆทั้งสิ้น!!

ออฟไลน์ reyeshenry

ถ้าใช่ เราไม่อนุญาต ให้เอาอ ะไรก็ตามในพันทิบมาโพสต์ที่นี่โดยเด็ดขาดนะครับ

ต่อให้มันจะเป็นข้อมูลที่มีประโยชน์มากแค่ไหน ถ้ามันถูกนำเสนอในพันทิบดอทคอมแล้ว
เราห้ามนำมาโพสต์ ในทุกกรณี โดยไม่มีการยกเว้น หรืออุทธรณ์ใดๆทั้งสิ้น!!

http://www.captiva-club.com/cgi-bin/forum/YaBB.pl?num=1332397248/19

จากเวปของ แคปติว่าครับ

ออฟไลน์ Tui_PSG

ขอความรู้หน่อยครับ เพราะอะไรหรือครับ

methus zaa

ขอความรู้หน่อยครับ เพราะอะไรหรือครับ
ไปดูที่กฎของที่นี่เลยครับ

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5

จิ้มตาม Link นี้เลย..
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,902.0.html

ออฟไลน์ mewzabahl

จะออฟชั่น  เต็มๆ ก็ต้อง 1.4m   แพงไปป่าวพี่GM

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,902.0.html
คืออยากทราบเหตุผลเบื้องหลังของกฏนี้อ่ะครับ ว่าทำไมต้องห้ามสองเวบนั้นครับ

methus zaa

ส่งข้อความไปหาเลยครับ ถ้าอยากรู้

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ออฟชั่นจัดมาซะ Teana ผมยังอาย  ;D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เท่าที่เห็นใน Spec รู้สึกว่าตัว  LTZ Navi จะมีล้อ 18 นิ้วด้วยนะครับ
ส่วนรุ่นอื่นจะลายเดียวกับ Colorado คือ 16"

GreenG

แพงมากครับ  :'(

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *

คืออยากทราบเหตุผลเบื้องหลังของกฏนี้อ่ะครับ ว่าทำไมต้องห้ามสองเวบนั้นครับ

ผมคิดมาก่อนแล้วว่ายังไงก็ต้องมีวันนี้เข้าจนได้ ก่อนหน้าที่จะเกิดกระทู้นี้ผมอยากให้ทุกท่านทราบว่า
จิมมี่ได้ขอคุยกับผมเรื่องนี้ก่อนหน้านี้ ไม่ใช่จู่ๆก็บุ่มบ่ามมาโพสท์นะครับ

ผมอนุมัติและเห็นด้วยกับเขาเองครับ

ถึงแม้ผมเองไม่สนับสนุนให้มีการสร้างความบาดหมางกับใคร และตอนที่ร่างกฏต่างๆของเว็บนั้น
เราก็เห็นตรงกันว่าใครอยากจะใส่ URL ใดๆก็ได้ถ้าไม่ใช่สิ่งเลวทรามไม่บังควร และก็ได้ยึดถือตามนั้น
มาตลอด

แต่ผมก็มีความสงสัยแคลงใจในตราชั่งยุติธรรมของ pantip.com มาโดยตลอด

1) การลบกระทู้ที่ post URL ไม่ได้กระทำแบบเสมอภาคจริง ราวกับว่าจงใจ กด CTRL+F แล้ว search หาชื่อเว็บเราแล้วกดลบมากกว่า

2) pantip.com เพิ่งมีกฏนี้หรือไง?ทุกคนก็คงทราบกันดีว่าถ้าเป็นสมัยก่อน Review JIMMY ขึ้นกระทู้ทีไร มันอยู่ยงคงกระพันได้เป็นชาติ ไม่มีการลบ ไม่มีใครโดนแบน

3) จากข้อ 2 นั้น ท่านคงจะเห็นได้ในช่วงที่เว็บนี้เกิดใหม่ว่าหลายท่านโดนลบโดนแบนเป็นว่าเล่น ซึ่งความผิดในการโปรโมท หรือแม้แค่พูดชื่อเว็บออกมานั้น ไม่ถึงกับต้องโดนแบน แต่ pantip ไม่เคยชี้แจงว่าใครเป็นคนลบ
เมื่อถามว่าทำไมบางกระทู้ที่มีการโพสท์ URL อย่างโจ๋งครึ่มพร้อมสัญลักษณ์กิ๊บเก๋มากมายกลับไม่ถูกลบ ก็ได้รับคำตอบว่า "ค้นไม่เจอ ไม่เห็น ถ้าเห็นก็ลบไปแล้ว"

หลังจากนั้นเราทำไงต่อ? เราอนุญาตให้มีการโพสท์ URL pantipที่นี่ได้ เรามีโลโก้ link exchange pantipอยู่หน้าแรกด้วยซ้ำ

จนมาวันนี้เมื่อทุกอย่างมันได้จังหวะอันแสนดีจริงๆ เราคิดว่าในใจเขาคงไม่ได้สนใจอะไรเราอยู่แล้ว เพราะทุกวันนี้ อะไรก็ตามที่เกี่ยวกับ headlightmag ก็ยังโดนลบอยู่ ขนาดกระทู้ตกไปอยู่หน้าสองแล้วยังตามไปลบเลย และเว็บที่ไม่ใช่ headlightmag ก็ยังคงมี URL ปะให้อยู่ในนั้นได้เหมือนเดิม

พูดง่ายๆก็คือ pantip มีกฏ...ซึ่งทุกคนแหกกฏได้ ยกเว้น headlightmag?

ถามคุณๆทั้งหลายที่เคยผ่านวัยเรียนมา เคยโดดเรียนพร้อมกับเพื่อนอีก 5 คน แต่มีเราคนเดียวโดนตีที่หน้าเสาธง ส่วนคนอื่นไม่โดนเพราะครูบอกว่าไม่เห็นเด็กพวกนั้น ทั้งๆที่ตอนปีนรั้วหลังโรงเรียน มันก็ปีนพร้อมกันนั่นแหละ

ในเมื่อเป็นแบบนี้  เราจะไม่เป็นกาฝากใน pantip อีกต่อไป ในเมื่อมันขัดกับกฏของที่นั่น เราก็จะไม่ทำ และอย่าได้มีใครทำอีกเพราะเราที่นี่ไม่ได้เดือดร้อน คุณผู้โพสท์นั่นแหละจะเดือดร้อน และคุณ ไม่ควรต้องมาเดือดร้อนเพราะโพสท์ชื่อเราบนเว็บแห่งนั้น

ส่วนการที่เราไม่ให้โพสท์ URL ของ pantip.com ที่นี่ ก็ง่ายๆครับ
มนุษย์เราต้องรู้จักปรองดอง แต่คนเราก็ไม่ใช่พระอิฐพระปูนให้ใครมาเล่นได้ตามใจชอบครับ
มีที่สำหรับความปรองดองกับคนอื่นอีกเยอะที่อย่างน้อยก็จะไม่เลือกปฏิบัติมาตรฐานคู่กับเราแบบนี้

ทั้งนี้ขอทำความเข้าใจว่า การที่เราห้ามโพสท์ URL ที่นี่ ไม่ได้แปลว่าเราจะแอนตี้คนที่เล่นpantip นะครับ
นั่นคือสิทธิ์ของคุณในการเลือกที่จะเข้าไปยังที่ที่คุณสามารถได้ความรู้ ได้เพื่อนคุยตามอัธยาศัย ผมเชื่อว่าพวกท่านทุกคนยังสามารถหาอะไรได้อีกมากจากในเว็บแห่งนั้น

ส่วนตัวผมนั้นไม่ไ้ด้เข้าไปโพสท์อะไรจริงๆจังๆตั้งแต่หลายเดือนก่อนตอนที่ทำรีวิว Tiida E20 ลงที่นั่น และตอนนี้ก็ไม่ได้เข้าไปเล่น ทุกวันนี้ ที่นี่ ที่ Tiida Club, NX Club, RCweb, MU-Club แค่นี้ผมก็ใช้เวลาว่างจนได้หมดสิ้นแล้ว

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
ผมว่าราคากับ options ที่ให้มัน ok มากๆ
ไม่แพงหรอกครับ นี้ถ้าขับดี + ประหยัด คงอยากเอา Captiva ไปเปลี่ยน  ;D

ผมคิดมาก่อนแล้วว่ายังไงก็ต้องมีวันนี้เข้าจนได้ ก่อนหน้าที่จะเกิดกระทู้นี้ผมอยากให้ทุกท่านทราบว่า
จิมมี่ได้ขอคุยกับผมเรื่องนี้ก่อนหน้านี้ ไม่ใช่จู่ๆก็บุ่มบ่ามมาโพสท์นะครับ

ผมอนุมัติและเห็นด้วยกับเขาเองครับ

ถึงแม้ผมเองไม่สนับสนุนให้มีการสร้างความบาดหมางกับใคร และตอนที่ร่างกฏต่างๆของเว็บนั้น
เราก็เห็นตรงกันว่าใครอยากจะใส่ URL ใดๆก็ได้ถ้าไม่ใช่สิ่งเลวทรามไม่บังควร และก็ได้ยึดถือตามนั้น
มาตลอด

แต่ผมก็มีความสงสัยแคลงใจในตราชั่งยุติธรรมของ pantip.com มาโดยตลอด

1) การลบกระทู้ที่ post URL ไม่ได้กระทำแบบเสมอภาคจริง ราวกับว่าจงใจ กด CTRL+F แล้ว search หาชื่อเว็บเราแล้วกดลบมากกว่า

2) pantip.com เพิ่งมีกฏนี้หรือไง?ทุกคนก็คงทราบกันดีว่าถ้าเป็นสมัยก่อน Review JIMMY ขึ้นกระทู้ทีไร มันอยู่ยงคงกระพันได้เป็นชาติ ไม่มีการลบ ไม่มีใครโดนแบน

3) จากข้อ 2 นั้น ท่านคงจะเห็นได้ในช่วงที่เว็บนี้เกิดใหม่ว่าหลายท่านโดนลบโดนแบนเป็นว่าเล่น ซึ่งความผิดในการโปรโมท หรือแม้แค่พูดชื่อเว็บออกมานั้น ไม่ถึงกับต้องโดนแบน แต่ pantip ไม่เคยชี้แจงว่าใครเป็นคนลบ
เมื่อถามว่าทำไมบางกระทู้ที่มีการโพสท์ URL อย่างโจ๋งครึ่มพร้อมสัญลักษณ์กิ๊บเก๋มากมายกลับไม่ถูกลบ ก็ได้รับคำตอบว่า "ค้นไม่เจอ ไม่เห็น ถ้าเห็นก็ลบไปแล้ว"

หลังจากนั้นเราทำไงต่อ? เราอนุญาตให้มีการโพสท์ URL pantipที่นี่ได้ เรามีโลโก้ link exchange pantipอยู่หน้าแรกด้วยซ้ำ

จนมาวันนี้เมื่อทุกอย่างมันได้จังหวะอันแสนดีจริงๆ เราคิดว่าในใจเขาคงไม่ได้สนใจอะไรเราอยู่แล้ว เพราะทุกวันนี้ อะไรก็ตามที่เกี่ยวกับ headlightmag ก็ยังโดนลบอยู่ ขนาดกระทู้ตกไปอยู่หน้าสองแล้วยังตามไปลบเลย และเว็บที่ไม่ใช่ headlightmag ก็ยังคงมี URL ปะให้อยู่ในนั้นได้เหมือนเดิม

พูดง่ายๆก็คือ pantip มีกฏ...ซึ่งทุกคนแหกกฏได้ ยกเว้น headlightmag?

ถามคุณๆทั้งหลายที่เคยผ่านวัยเรียนมา เคยโดดเรียนพร้อมกับเพื่อนอีก 5 คน แต่มีเราคนเดียวโดนตีที่หน้าเสาธง ส่วนคนอื่นไม่โดนเพราะครูบอกว่าไม่เห็นเด็กพวกนั้น ทั้งๆที่ตอนปีนรั้วหลังโรงเรียน มันก็ปีนพร้อมกันนั่นแหละ

ในเมื่อเป็นแบบนี้  เราจะไม่เป็นกาฝากใน pantip อีกต่อไป ในเมื่อมันขัดกับกฏของที่นั่น เราก็จะไม่ทำ และอย่าได้มีใครทำอีกเพราะเราที่นี่ไม่ได้เดือดร้อน คุณผู้โพสท์นั่นแหละจะเดือดร้อน และคุณ ไม่ควรต้องมาเดือดร้อนเพราะโพสท์ชื่อเราบนเว็บแห่งนั้น

ส่วนการที่เราไม่ให้โพสท์ URL ของ pantip.com ที่นี่ ก็ง่ายๆครับ
มนุษย์เราต้องรู้จักปรองดอง แต่คนเราก็ไม่ใช่พระอิฐพระปูนให้ใครมาเล่นได้ตามใจชอบครับ
มีที่สำหรับความปรองดองกับคนอื่นอีกเยอะที่อย่างน้อยก็จะไม่เลือกปฏิบัติมาตรฐานคู่กับเราแบบนี้

ทั้งนี้ขอทำความเข้าใจว่า การที่เราห้ามโพสท์ URL ที่นี่ ไม่ได้แปลว่าเราจะแอนตี้คนที่เล่นpantip นะครับ
นั่นคือสิทธิ์ของคุณในการเลือกที่จะเข้าไปยังที่ที่คุณสามารถได้ความรู้ ได้เพื่อนคุยตามอัธยาศัย ผมเชื่อว่าพวกท่านทุกคนยังสามารถหาอะไรได้อีกมากจากในเว็บแห่งนั้น

ส่วนตัวผมนั้นไม่ไ้ด้เข้าไปโพสท์อะไรจริงๆจังๆตั้งแต่หลายเดือนก่อนตอนที่ทำรีวิว Tiida E20 ลงที่นั่น และตอนนี้ก็ไม่ได้เข้าไปเล่น ทุกวันนี้ ที่นี่ ที่ Tiida Club, NX Club, RCweb, MU-Club แค่นี้ผมก็ใช้เวลาว่างจนได้หมดสิ้นแล้ว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
มีไฟตัดหมอกหลัง.. :o

ขนาดรถเตี้ยๆอย่างวิออส ยังบ่นกันมากมาย..

แล้วรถตูดสูงๆอย่างเทรลเบลเซอร์จะเหลืออะไรล่ะนิ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ decptt

ขนาดรถเตี้ยๆอย่างวิออส ยังบ่นกันมากมาย..

แล้วรถตูดสูงๆอย่างเทรลเบลเซอร์จะเหลืออะไรล่ะนิ..

ง่ายๆครับ ก็เอาไว้เปิดตอนมีหมอก ถ้าไม่มีก็ปิดซะ   ;) สังคมสงบสุข :D

ออฟไลน์ vellcap

ราคาสูงไปหน่อยในรุ่น Start Line มันควรจะเริ่มต้นที่ 990,000 บาท
แล้วควรมี Airbag ให้อย่างน้อย 1 ใบ
ส่วนรุ่น Top นั้น No Comment ครับ แพงไป
อีกอย่างคือ ทำรุ่นย่อยให้เยอะกว่านี้ได้ไหม ไม่ใช่จะบังคับลูกค้าให้ซื้อแต่ 4WD

ง่ายๆครับ ก็เอาไว้เปิดตอนมีหมอก ถ้าไม่มีก็ปิดซะ   ;) สังคมสงบสุข :D

แต่รถสูงบางคันมันก็ไม่ได้แสบตามากนะครับ ผมว่ามันขึ้นกับการออกแบบมากกว่า

ออฟไลน์ pongisra

รุ่น TOP เพิ่ม 90,000 ได้ ล้อ 18 ด้วยครับ

เท่ากับว่า 90,000 ได้ DVD NAVI + 18' Wheel

ออฟไลน์ pongisra

มีใครทราบไม้ครับว่าคัวขับ 4 นี่ขับ 4 แบบ fortuner ที่เป็น Full time ป่าวครับ

ออฟไลน์ buggle01

ฝากบอกเชฟว่า ลดราคาทุกรุ่น รุ่นละแสนก่อนขายจริงดีมั้ย จะได้เกิด??

ออฟไลน์ SADAEW

รอดูราคาจริงดีกว่ามั้งครับ

และที่สำคัญถ้าเอาไปเทียบกับยี่ห้ออื่น ระบบต่าง ๆ มีให้มากเท่ากับที่เชฟให้มั้ยครับ
ระบบพวกนี้บางคนอาจจะมองไม่สำคัญ คนที่รู้คุณค่าของมันเท่านั้นครับ ที่จะบอกว่าคุ้มค่า
เพราะออพชั่นต่าง ๆ ที่มองเห็นได้ด้วยตา ยี่ห้อไหนก็เหมือนกันแหละครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ชอบรุ่น ล้านสี่ ครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ buggle01

รอดูราคาจริงดีกว่ามั้งครับ

และที่สำคัญถ้าเอาไปเทียบกับยี่ห้ออื่น ระบบต่าง ๆ มีให้มากเท่ากับที่เชฟให้มั้ยครับ
ระบบพวกนี้บางคนอาจจะมองไม่สำคัญ คนที่รู้คุณค่าของมันเท่านั้นครับ ที่จะบอกว่าคุ้มค่า
เพราะออพชั่นต่าง ๆ ที่มองเห็นได้ด้วยตา ยี่ห้อไหนก็เหมือนกันแหละครับ

เห็นด้วยครับ แต่ว่า ผมสนใจรุ่นออโต้ขับสอง ซึ่งระบบความปลอดภัยมันก็โดนตัดไปเยอะเหมือนกัน T___T

ออฟไลน์ Chris Evn

รุ่น LT 2.5 (2WD)      - 1,050,000 บาท

option ที่จำเป็นก็มาครบหมด ไม่น่าเกลียดนะครับ