ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเปรียบเทียบด้วยครับ งบ1.7M Teana 250XV Sport Series VS New Camry 2.5HV DVD  (อ่าน 13063 ครั้ง)

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
พอดีกำลังตัดสินใจจะซื้อ ประมาณช่วงมอเตอร์โชว์ครับ ชั่งใจหนักมากกกกก รอโปรโมชั่นอยู่ด้วยครับ
แม่ชอบ Camry  (ตามงบ คงไม่ถึงตัว Top)
ภรรยาชอบ Teana (ตามงบ ได้ตัวTop)

ขอข้อมูลเปรียบเทียบและความคิดเห็นจากเพื่อนๆครับ อยากได้ข้อมูลก่อนรับทราบโปรในงานมอเตอร์โชว์

การใช้งาน
ขับรถ วันหนึ่งไม่เกิน 5 กิโลเมตร (พิษณุโลก มีศูนย์ทั้งคู่)
นั่งหลัง 4-5 คน (แม่ไม่ต้องการรถMinivan) สุดสัปดาห์และโอกาสต่างๆ
ยังไม่เคยมีรถเก๋ง (ใช้แต่กระบะ)
พาพ่อไปธุระ ในบางครั้งช่วงกลางวัน

ใครเคยได้โปรเด็ดๆ ช่วยแจ้งด้วยนะครับ เพราะที่นี่เซลล์เขี้ยวมากเลย เพื่อนผมจะซื้อเฟียสต้า ยังหนีไปซื้อศูนย์สุโขทัยเลยครับ
ผมเคยไปถามศูนย์ คำตอบมาตรฐานคือ "รุ่นนี้คอมน้อยครับ ไม่ค่อยได้อะไร" ประมาณนี้ครับ
ช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2012, 21:52:08 โดย decptt »

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
Re: ช่วยเปรียบเทียบด้วยครับ งบ1.7M Teana 250XV Sport Series VS New Camry 2.5HV DVD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 22:05:26 »
  โจทย์นี้สำหรับผมง่ายมากครับ

Camry ครับ  ใหม่เอี่ยม  ประหยัด  ชื่อชั้น Toyota  ศูนย์เยอะ  เครื่องน่าจะแรง  แถมเงียบ

Teana ต้องรอดูตัวใหม่จะมาแล้วครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยเปรียบเทียบด้วยครับ งบ1.7M Teana 250XV Sport Series VS New Camry 2.5HV DVD
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 22:16:51 »
camry ครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 22:59:38 »
Camry แน่นอนครับ สดใหม่กว่า สวยกว่าด้วยครับ

แถมยังได้ Hybrid อีกตะหากครับผม

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 23:00:04 »
camry ไฮบริด DVD เลยท่าน

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 23:19:18 »
ราคานี้จัดไฮบริดโลด
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 23:40:38 »
Camry ใหม่+แรง+ประหยัด จัดไปครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 23:43:31 »
...
การใช้งาน
ขับรถ วันหนึ่งไม่เกิน 5 กิโลเมตร (พิษณุโลก มีศูนย์ทั้งคู่)
...

เอ่อ..อ..อ ออกจากหมู่บ้านไปปากซอยหรือครับ

เอาไฮบริจด์ดีกว่า ใช้แค่ไฟฟ้า ประหยัดน้ำมันดี ครับ

แต่ถ้าพิมพ์ขาดศูนย์ไปหนึ่งตัว ก็กลายเป็น 50 กิโลเมตร
ก็ยังแนะนำ ไฮบริจด์ ครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 00:00:07 »
Teana 250 ได้ sunroof นะ :)

ออฟไลน์ tonine

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 00:12:24 »
Teana 250 ได้ sunroof นะ :)

sunroof  จะเอาไปทำอะไรกับอากาศร้อนๆในเมืองไทยละครับท่าน ;)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 00:17:20 »
แคมรี่ แล้วลองหาทางโมเป็น PHV ไหมครับ คงไม่ต้องใช้น้ำมันเลยล่ะนั่น

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 00:20:33 »
HV DVD  ไปโลดครับ  อ๊อฟชั่น เหนือกว่า เทียน่าเยอะเลย

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 00:27:14 »
ถ้าไม่รีบก็รอดู Teana ใหม่ที่จะมาปีหน้าก็ได้ครับ

ผมเชื่อว่าถ้าต้องนั่งหลังอัดกันไป 4 คน Teana รับภาระได้ดีกว่ามาก
เพราะเบาะ Camry ตัวไหนไหน ก็ไม่เคยนั่งสบาย ผมยังไม่ได้ลองตัวใหม่นะครับ

อีกอย่าง Camry ใหม่ยังไม่มีใครได้ทดสอบเลย
ตอบยากครับ ว่าจะแรงและประหยัด อย่างที่คาดหวังกันรึเปล่า

ออฟไลน์ apiwattu67

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 07:49:08 »
ต้องรอดู Teana ตัวใหม่ด้วย

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 08:55:58 »
ถ้ารอไหวรออีกนิดดู teana ตัวใหม่ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 09:43:51 »
พอดีกำลังตัดสินใจจะซื้อ ประมาณช่วงมอเตอร์โชว์ครับ ชั่งใจหนักมากกกกก รอโปรโมชั่นอยู่ด้วยครับ
แม่ชอบ Camry  (ตามงบ คงไม่ถึงตัว Top)
ภรรยาชอบ Teana (ตามงบ ได้ตัวTop)

ขอข้อมูลเปรียบเทียบและความคิดเห็นจากเพื่อนๆครับ อยากได้ข้อมูลก่อนรับทราบโปรในงานมอเตอร์โชว์

การใช้งาน
นั่งหลัง 4-5 คน (แม่ไม่ต้องการรถMinivan) สุดสัปดาห์และโอกาสต่างๆ
ยังไม่เคยมีรถเก๋ง (ใช้แต่กระบะ)
พาพ่อไปธุระ ในบางครั้งช่วงกลางวัน

ใครเคยได้โปรเด็ดๆ ช่วยแจ้งด้วยนะครับ เพราะที่นี่เซลล์เขี้ยวมากเลย เพื่อนผมจะซื้อเฟียสต้า ยังหนีไปซื้อศูนย์สุโขทัยเลยครับ
ผมเคยไปถามศูนย์ คำตอบมาตรฐานคือ "รุ่นนี้คอมน้อยครับ ไม่ค่อยได้อะไร" ประมาณนี้ครับ
ช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Teana 250xv ตัวไม่เนวีก็พอครับ 1.56 ล้าน

ตามใจเมีย ครับ แล้วหูเราจะสบายไปได้มาก

ขับน้อยไม่ต้องไปเอาHybrid  ครับ  ดูไม่ค้ม

ภายใน เทียน่าก็อยู่แล้วมีความสุขกว่า

เทียน่ามี ม่านนิรภัย แต่แคมรี่ไม่มีให้

ซันรูป ใครไม่เคยมี ไม่รู้ความรู้สึกที่มีกับมันครับ

แคมรี คงไม่แถมอะไรให้คุณเลย

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 09:49:08 »
ขับน้อย อยู่ต่างจังหวัดด้วย
ผมไป Teana ครับ
Hybrid ไม่ได้ใช้ประโยชน์มากเวลาอยู่นอกเมืองครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 10:01:29 »
เทียน่า ใช้มา3ปีแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ
ศูนย์นิสสันกรุงไทยรามอินทราก็เยี่ยมมากครับ
ผมว่าก่อนซื้อไปลองขับทั้งคู่ แล้วคุณจะเลือกเทียน่าครับ

ออฟไลน์ Zx-III

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 11:15:35 »
รอteana accordใหม่ปีหน้าครับ

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 12:42:09 »
ผมเชียร์เทียน่าครับ ไม่ใช่ผมไม่ชอบโตโยต้านะ ชอบ แต่รถอะไรที่ออกใหม่ๆมักมีปัญหาหมดทุกหยี่ห้อทุกรุ่น ถ้าชอบแคมรี่จริงๆให้รอซื้อหลังออกมา1ปี เทียน่าสมัยออกใหม่ก็ปัญหามีเหมือนกัน

ในขณะที่เทียน่า MC แล้ว ได้แก้ปัญหาต่างๆพอควรแล้ว แถมตัวรถราคาถูกกว่า ออฟชั่นมากกว่า  เทียน่ามีถุงลม6ใบ แต่แคมรี่มีแค่4ใบ

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 15:18:40 »
ถ้ารอไหว All New Teana ปีหน้าครับ แต่นี่มันก้เพิ่งต้นปีอ่าเนอะ

สำหรับผมคิดว่าผู้ใหญ่หลายๆท่านคงจะชอบ Camry มากกว่าเพราะมันอาจจะดูภูมิฐานกว่า แต่ลองให้ท่านไปนั่ง Teana ดูก่อนครับ ท่านอาจจะชอบก้ได้ เพราะมันวิ่งได้นุ่มนวลจริงๆ เบาะก้นั่งสบาย ถึงจะไม่ประหยัดเท่า Camry Hybrid ก้ตาม แต่จขกทก้ไม่ได้ไปไหนมาไหนเยอะอยู่แล้วใช่ไหมหละครับ เพราะฉะนั้นก้ไม่น่าเป็นปัญหานะครับ

แล้วตัว จขกท เองหละครับชอบคันไหน??

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 18:20:22 »
นั่งหลังเยอะ เทียน่าดูจะมีภาษีดีกว่า

Teana ตัวท๊อปได้ Navi ด้วย ม่านถุงลมด้วย
ได้ซันรูฟมาอีกต่างหาก
3 อย่างที่ได้มา ก็เกินแสนบาทแล้ว

ราคาขายก็เท่ากัน
Teana 1.7 ล้าน (ได้ประกันชั้น1)
Camry 1.699 ล้าน (ไม่ได้ส่วนลด ของแถม)

งงว่า Camry Hybrid DVD ได้ option เยอะกว่าตรงไหน
รู้สึกว่าจะมีแค่ พัดลมใต้เบาะ ที่เทียน่าไม่มีแค่นั้นเอง

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 18:34:40 »
นั่งหลังเยอะ เทียน่าดูจะมีภาษีดีกว่า

Teana ตัวท๊อปได้ Navi ด้วย ม่านถุงลมด้วย
ได้ซันรูฟมาอีกต่างหาก
3 อย่างที่ได้มา ก็เกินแสนบาทแล้ว

ราคาขายก็เท่ากัน
Teana 1.7 ล้าน (ได้ประกันชั้น1)
Camry 1.699 ล้าน (ไม่ได้ส่วนลด ของแถม)

งงว่า Camry Hybrid DVD ได้ option เยอะกว่าตรงไหน
รู้สึกว่าจะมีแค่ พัดลมใต้เบาะ ที่เทียน่าไม่มีแค่นั้นเอง

ความเห็นส่วนตัว

ผมคงเลือก Teana เพราะได้รุ่น top ใช้ E20 ได้

ส่วน camry มันก็คงไม่ได้ประหยัดมากแบบโดดเท่าไร(จากที่พี่ติมมี่เคยทดสอบ)

:) :) ทั้งนี้ ชอบ sunroof มากครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 21:12:42 »
ถ้ารอไหว All New Teana ปีหน้าครับ แต่นี่มันก้เพิ่งต้นปีอ่าเนอะ

สำหรับผมคิดว่าผู้ใหญ่หลายๆท่านคงจะชอบ Camry มากกว่าเพราะมันอาจจะดูภูมิฐานกว่า แต่ลองให้ท่านไปนั่ง Teana ดูก่อนครับ ท่านอาจจะชอบก้ได้ เพราะมันวิ่งได้นุ่มนวลจริงๆ เบาะก้นั่งสบาย ถึงจะไม่ประหยัดเท่า Camry Hybrid ก้ตาม แต่จขกทก้ไม่ได้ไปไหนมาไหนเยอะอยู่แล้วใช่ไหมหละครับ เพราะฉะนั้นก้ไม่น่าเป็นปัญหานะครับ

แล้วตัว จขกท เองหละครับชอบคันไหน??
โดยส่วนตัวผม กำลังเลือก Swift กับ Mirage ครับ  ;D ;D ;D เป็นคนชอบรถเล็ก ไม่ชอบรถใหญ่ครับ ขับไม่เกิน 120 (แต่อัด Vios น้องชายที่ 180 มาแล้ว ;) ) (แต่ยังไม่ทิ้ง Jazz JDM)
วันจันทร์ สงสัยจะต้องไปลอง Camry กับ Teana ซะแล้ว จะว่างไปหรือเปล่าก็ไม่รู้ :-\

จุดเด่นสำหรับผม
Camry
- ใหม่ สด Hybrid และจากReview พี่J!MMY บอกที่นั่งหลังปรับปรุงแล้ว เหลือเรื่องสมรรถนะ รอการพิสูจน์
Teana
- ช่วงล่าง ที่นั่งด้านหลังสบาย แต่กำลังตกรุ่น (ขาดม่านบังแดดด้านข้าง ซึ่งแคมรี่มี)

ออฟไลน์ enmner

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 20:21:58 »
***********  ถ้าให้เลือกรถระดับราคาล้านกว่าๆ เช่น camryHyB  teana 250xv Accord 2.4

บอกได้ตามตรงเลยว่า Camry เป็นตัวเลืิอกที่ผมจะมองผ่าน เพราะมันมีดีแค่ตรง HyB ใช้ในเมือง สมรรถนะไม่เท่าไหร่ ภายในก็แคบ นั่งหลัง3คนข้ามจังหวัดยังเมื่อย

Teana 250XV  ตัวนี้ใช้ได้เลยทีเดียวสำหรับรถสไตล์หรูแบบเรียบๆ แถมแรง เครื่องยนต์ VQ อีกตะหาก แถมเกาะถนน เรื่องความแรง

ถ้าแข่งทางภูเขาละก็ เหอะๆๆ คงไม่ต้องอธิบาย camry ตามไม่ทันหลอก เพราะมัวแต่แตะเบรคทางโค้ง 5 55 +

TEANAเป็นระบบเกียร์ Xitronic เน้นความนุ่มนวล เวลาเหยียบก็ต้องมีเทคนิคนิดหน่อย ไม่งั้นรอบค้าง และมีการทดสอบการโค้งกับcamryแล้ว  camryหลุดกระจายครับ

Moo / 530i E60

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 23:22:01 »
จองเรียบร้อยครับ 250XV Sport Series สีขาว ;D
การตัดสินใจของผม(แอบไปลองคนเดียวนะครับ  :D หนีภรรยาไป)
1. Teana รับรถได้เลย ผมจอง 26 มีค (มีรถอยู่แล้ว)ก็เลยออกรถ 2 เมษา ตามฤกษ์ที่พ่อบอก

2. Airbag ด้านข้างครับ ที่ผมจองตัว 250XV เพราะว่า มีแอร์แบคด้านข้างครับ (พี่ผมเสียชีวิตเนื่องจากศีรษะไปกระแทก เสาตรงประตูคนขับ สมองมีเลือดคลั่ง ส่วนร่างกายบาดเจ็บเล็กน้อย ใน 940GLE) ผมเลยอยากได้Air bags ป้องกันไว้ (และคิดว่า Camry คงไม่ได้ให้ แอร์แบคตรงหัวมาแน่ๆเลย)

3. การขับขี่ (ผมได้ลองตัวก่อน MC เนื่องจากรถไม่ว่าง) ขับขี่นุ่มนวล ไม่ได้ไปไกลครับ เหยี่ยบเรื่อยๆเอื่อยๆ เข้าสไตล์การขับขี่ในเมืองของผม ส่วนนอกเมือง กดเป็นมา แรงเหลือ ก็เลยโอเคกับมันครับ

4. ส่วนลด 4ถ้วน, Accessories ในแคตตาล็อก ได้หมดเลย(ปลายท่อ, บันไดเรืองแสง, ตาข่าย,ถาดท้ายรถ) แต่ผมไม่ติด กันสาดคิ้วข้างประตูนะ ผมไม่ค่อยชอบ แต่ที่เหลือกวาดเรียบ ฟรี,  ประกันชั้น 1 วิริยะ, ฟิมล์ Hi-Cool (ลองนั่งแล้วตอนรถตากแดด ก็ไม่ค่อยร้อน ถือว่าโอเคครับ แอร์ก็เย็นเร็วด้วย แถมแถวบ้าน หาศูนย์ V-Kool ก็ไม่มีซะด้วย),ยางรองเท้า, กรอบป้ายทะเบียน

5. สิ่งสำคัญสุด (และทำให้ผมไม่ได้ลอง Camry) ตัวเจ้าของศูนย์ รู้จักกับแม่ยายผมซะอีก ก็เลยยากที่จะปฏิเสธ  :-X :-\ ทำให้ผมต่อรองกับเซลล์ เรื่องฟรีค่าจดทะเบียนไม่ได้ซะด้วย (อันนี้เซ็งอ่ะ) ดันมาตอนกำลังต่อรองอ่ะ (คำพูดตามสูตร "อันนี้ลดให้ไม่ได้แล้ว ถ้าลดได้ลดให้เต็มที่ไปแล้ว" 8))

6. สรุปราคาเต็ม 1,712,000 บาท ค่าทะเบียน 6,400 บาท พรบ.646บาท ป้ายแดง 2,000 บาท

ปล. จริงๆใจผม อยากรอ Altima เพราะชอบส่วนตัว แต่คุณภรรยาและคุณแม่ต้องการรถขนาด D-seg ก่อน จึงทำให้ต้องตัดสินใจ
และ ผมไม่ได้ซีเรียสเรื่อง รถสด ใหม่ หรือกำลังจะตกรุ่น เพราะ คุณภรรยาเป็นคนใช้อะไรใช้นานนนมากกกกไม่ค่อยเปลี่ยน จึงสบายใจได้ อิอิ (ออกรถเป็นชื่อคุณภรรยา)
ส่วนตัวผมกำลังตัดสินใจหารถสำหรับบริษัทและเผื่อมาใช้ส่วนตัวบางเวลา ยังไงรบกวนโหวตกระทู้นี้ด้วยนะครับ
รถอินโด 7 ที่นั่ง จะเลือกอะไรครับ Avanza VS Freed

ออฟไลน์ enmner

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 10:38:17 »
จองเรียบร้อยครับ 250XV Sport Series สีขาว ;D
การตัดสินใจของผม(แอบไปลองคนเดียวนะครับ  :D หนีภรรยาไป)
1. Teana รับรถได้เลย ผมจอง 26 มีค (มีรถอยู่แล้ว)ก็เลยออกรถ 2 เมษา ตามฤกษ์ที่พ่อบอก

2. Airbag ด้านข้างครับ ที่ผมจองตัว 250XV เพราะว่า มีแอร์แบคด้านข้างครับ (พี่ผมเสียชีวิตเนื่องจากศีรษะไปกระแทก เสาตรงประตูคนขับ สมองมีเลือดคลั่ง ส่วนร่างกายบาดเจ็บเล็กน้อย ใน 940GLE) ผมเลยอยากได้Air bags ป้องกันไว้ (และคิดว่า Camry คงไม่ได้ให้ แอร์แบคตรงหัวมาแน่ๆเลย)

3. การขับขี่ (ผมได้ลองตัวก่อน MC เนื่องจากรถไม่ว่าง) ขับขี่นุ่มนวล ไม่ได้ไปไกลครับ เหยี่ยบเรื่อยๆเอื่อยๆ เข้าสไตล์การขับขี่ในเมืองของผม ส่วนนอกเมือง กดเป็นมา แรงเหลือ ก็เลยโอเคกับมันครับ

4. ส่วนลด 4ถ้วน, Accessories ในแคตตาล็อก ได้หมดเลย(ปลายท่อ, บันไดเรืองแสง, ตาข่าย,ถาดท้ายรถ) แต่ผมไม่ติด กันสาดคิ้วข้างประตูนะ ผมไม่ค่อยชอบ แต่ที่เหลือกวาดเรียบ ฟรี,  ประกันชั้น 1 วิริยะ, ฟิมล์ Hi-Cool (ลองนั่งแล้วตอนรถตากแดด ก็ไม่ค่อยร้อน ถือว่าโอเคครับ แอร์ก็เย็นเร็วด้วย แถมแถวบ้าน หาศูนย์ V-Kool ก็ไม่มีซะด้วย),ยางรองเท้า, กรอบป้ายทะเบียน

5. สิ่งสำคัญสุด (และทำให้ผมไม่ได้ลอง Camry) ตัวเจ้าของศูนย์ รู้จักกับแม่ยายผมซะอีก ก็เลยยากที่จะปฏิเสธ  :-X :-\ ทำให้ผมต่อรองกับเซลล์ เรื่องฟรีค่าจดทะเบียนไม่ได้ซะด้วย (อันนี้เซ็งอ่ะ) ดันมาตอนกำลังต่อรองอ่ะ (คำพูดตามสูตร "อันนี้ลดให้ไม่ได้แล้ว ถ้าลดได้ลดให้เต็มที่ไปแล้ว" 8))

6. สรุปราคาเต็ม 1,712,000 บาท ค่าทะเบียน 6,400 บาท พรบ.646บาท ป้ายแดง 2,000 บาท

ปล. จริงๆใจผม อยากรอ Altima เพราะชอบส่วนตัว แต่คุณภรรยาและคุณแม่ต้องการรถขนาด D-seg ก่อน จึงทำให้ต้องตัดสินใจ
และ ผมไม่ได้ซีเรียสเรื่อง รถสด ใหม่ หรือกำลังจะตกรุ่น เพราะ คุณภรรยาเป็นคนใช้อะไรใช้นานนนมากกกกไม่ค่อยเปลี่ยน จึงสบายใจได้ อิอิ (ออกรถเป็นชื่อคุณภรรยา)
ส่วนตัวผมกำลังตัดสินใจหารถสำหรับบริษัทและเผื่อมาใช้ส่วนตัวบางเวลา ยังไงรบกวนโหวตกระทู้นี้ด้วยนะครับ
รถอินโด 7 ที่นั่ง จะเลือกอะไรครับ Avanza VS Freed

************************* ตัดสินใจถูกแล้วล่ะครับ 5 5 5  ขับTeanaแล้ว ถ้าลองไปขับCamryนี่รับรอง มีผิดหวัง *******************************

ปล. ผมไม่ค่อยถูกกับรถยนต์ค่าย Toyota-Lexus เท่าไหร่นัก 555+
                                                                                                                                                                                                                          moo/ 530i E60