ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเปรียบเทียบบุคลิกตัวเองเป็นรถ ทุกคนเป็นรถคันไหน??  (อ่าน 11327 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member

ก็อยากจะถามดูเล่นๆ นะครับ
ว่าถ้าเปรียบคนเป็นรถดูมั่ง คุณๆ คิดว่าตัวเองเป็นรถคันไหน

เพราะเปรียบรถเป็นคนก็ยังมี เนอะ  ;D

ส่วนผมเองคิดว่า น่าจะเป็น Lexus GS450h ครับ
รถ(คน) ที่ดูแวบแรกไม่น่าจะมีพิษภัยอะไร แต่พอถึงเวลาจริง ก็สามารถตอบกลับแบบแรงๆ ได้เหมือนกัน
และข้างในซับซ้อนกว่ารถ(คน)ทั่วไป ยากที่จะเข้าใจ ;D

แล้วทุกคนล่ะครับ คิดว่าเป็นอย่างไร
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ mjoke1462

• Jr. Member
  • **
รถจักรยาน ถูกและสุขภาพดี

ออฟไลน์ mengkubs

• **
bmw e36

คนเชยๆ(รถมันค่อนข้างโหล อุปกรณ์ธรรมดาๆ) ง่ายๆ(แก๊ซก็ได้น้ำมันก็ดี) กินเก่ง(น้ำมัน)

พองออกข้างเหมือนกัน

พอมีตังค์บ้าง(อย่า่งน้อยก็เป็นbmw) ปกติเป็นคนเฉื่อยๆ แต่เวลารีบก็เกิน200ได้

ยังไม่ค้นพบตัวเอง(เหยียบไม่สุดก็ถึง200ตามเกจวัด แต่ก็ไม่เคยเหยียบสุดซะที)

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
เคยมีกระทู้แบบนี้นานมาแล้วครั้งหนึ่ง แต่ตอบอีกก็ไม่เสียหายครับ

ผมว่า ผมเป็น Citroen DS ครับ

ผมล้ำสมัย ผมล้าสมัย ผมวิ่งช้า ผมตัวใหญ่ ผมนุ่มนวล ผมเสียง่่าย เป๊ะ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ถ้าเจ้านี่ออกมาเร็วว่านี้สิบปี ผมกล้าให้นิยามกับตัวเองว่าผมคือ nissan sylph (sylphy 2012 )

แต่ปัจจุบัน ผมคือ nissan march ตัวอ้วนกลม 55

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ขอเป็น Camry Hybrid ACV40
ผมประหยัด ผมฉลาด ผมเรื่องมาก ผมมีข้อผิดพลาด แต่เข้ากันได้กับทุกคน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
ผมคงเป็นหัวลากวอลโว่ละมั้งครับ อ้วนใหญ่ถึก ฮา...
.... ... ....- --- --.- ..

Chariot

ผมว่าตัวเองเหมือน Renault Vel Satis

เป็นคนอินดี้ มีแนวทางของตัวเอง ชอบงานศิลปะ งานครีเอทีฟ อนุรักษ์นิยมนิดๆ แฝงความไฮเทคหน่อยๆ

มีข้อเสียคือ ดื้อเอาแต่ใจ ไร้สมองด้านวิศวกรรมคำนวน ไม่ชอบทำงานเร่งด่วนหรือมีข้อจำกัดเยอะ

GreenG

ผมเป็น Tilda Latio ครับ :D

เรียบๆ น่ารักๆ แต่แอบไม่ธรรมดา ;)

ออฟไลน์ YenChar

ผมเป็นฮอนด้าซีวิคบ้านๆแต่ง Type R วาง K20A ฝาแดง

พื้นฐานงั้นๆ เป็นรถบ้านๆธรรมดาๆ
แต่หลังจากฝึกฝน อัพเกรดตัวเองแล้วก็พอจะลงสนามได้
D Segment ผู้ดี รวมถึงพรีเมี่ยมคาร์ทั้งหลายอย่ามองว่าผมเป็นรถบ้านๆ
เพราะอาจจะโดนสวนเป็นทุ่งได้

ออฟไลน์ HME

AC Cobra
เพราะ อารมณ์อยู่เหนือเหตผล

ออฟไลน์ TnP_PKt

ผมน่าจะเปรียบได้ประมาณ Prius ครับ
เพราะผมดูเป็นคนเรียบร้อยเหมือนพรีอุสดูเป็นรถบ้านๆธรรมดา
ในเวลาปกติผมเป็นคนไม่รีบร้อน ใจเย็นพอสมควร
แต่ในเวลาโมโหจะกลับหน้ามือเป็นหลัง teen
ผมเป็นคนสนใจและชอบในเทคโนโลยีที่ล้ำหน้าเหมือนพรีอุส

ออฟไลน์ Pluem_411

BMW X6 พอดีช่วงนี้วีนแตกบ่อยน่ะครับ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ muzaa

BMW M5 ครับ เป็นคนlookผู้ใหญ่และตัวใหญ่ครับ ดูภายนอกเหมือนนักวิชาการหรือผู้บริหารแต่ในความเป็นจริงมีแอบเป็นfashionistaทันสมัยครับ ปกติจะเงียบๆไม่ค่อยมีอะไรแต่เมื่อตบะแตกเมื่อไหร่ อะไรๆก็ห้ามความแรงไม่อยู่ครับ

ออฟไลน์ hutzero

รถบังคับวิทยุ

ขัดใจเมียไม่ได้

ออฟไลน์ Korn Coconut

• **

555  ;D

สำหรับผม Toyota camry 2.0 ครับ

ดูภายนอกคนคิดว่ารวย  แต่ความจริงฐานะปานกลาง  ไม่เก่ง It ไม่งั้นคงเป็น Toyota camry hybridge

ไม่รวยมาก ไม่งั้นคง 2.5

ชอบแบ่งปันสิ่งดีๆให้ผู้อื่น (เบาะนั่ง นั่งสบาย)

แต่เวลาโมโห เครียด กับใครก็จะคุด้วยเหตุผล (แอบกด 160-170 แต่มีอุปกรณ์ความปลอดภัย) ;D

ออฟไลน์ adis

SUZUKI GRAND VITARA ครับ
หล่อมีเสน่ห์ ( ในวงแคบ ๆ เฉพาะใครบางคนเท่านั้น )
มีความมั่นใจในตัวเองสูง มีแต่เพื่อนมาถามว่า รถอะไร ทำไมไม่เล่นยี่ห้อ....โน่น นี่ นั่น  (ก็กรูชอบของกรูอ่ะ)
ใจเย็น ( ไปเรื่อย ๆ ไม่รีบร้อน )
แข็งแรง ไม่ค่อยเจ็บป่วยอะไรเท่าไหร่ ไปไหนไปกัน ถึงเวลาลุย ก็เต็มที่ เต็มใจ
รักอิสระ ไปได้ทุกที่  ชอบชีวิตชนบท

ออฟไลน์ THEKHAM

ขี้หงุดหงิด ใจร้อน เเต่รักษาวินัยเคร่งครัด เเต่ก็เป็นคนตลกโปกฮา

บ้าระห่ำบางเวลา เเต่ไม่บ้าเเฟชั่น โทรศัพท์ไม่สมาร์ทโฟน

เเต่ชอบเล่นเฟซบุค

คันไหนดีหว่า ?

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
prius ล่ะมั่ง
สุภาพเรียบร้อย  เป็นคนไม่รีบร้อนอะไร  รักโลก  ไม่จุกจิก  อะไรก็ได้  
ควบคุมอารมณ์ได้   แต่ก็อย่าทำให้โกรธล่ะจะกลายเป็นคนละคนเลยคับ  :D :D :D

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
lexus ls460 มั่ง มีความสุขุมนุ่มลึก ใจเย็น แต่เวลาโกรธก็จะเอาแรงที่มีอยู่กระโจนเข้าใส่
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ theephan

• **
ไม่รู้จะตอบอะไรดี.....แล้วอย่าง Fortuner จะนิยามว่าไงดีครับ ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่รู้จะตอบอะไรดี.....แล้วอย่าง Fortuner จะนิยามว่าไงดีครับ ;D
พวกบ้าพลัง กระมังครับ 555 ;D
ล้อเล่นนะคร้าบบ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ theephan

• **
พวกบ้าพลัง กระมังครับ 555 ;D
ล้อเล่นนะคร้าบบ

มันก็ไม่ทุกคันหรอกครับ ที่บ้านผมก็มีนะ รถแม่ผมเอง สูง150กว่า ขับFortuner 80-100 (ต้องเอาหมอนหนุนหลังด้วยนะ ;D)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
911 อ่ะครับสปอร์ตๆ ดูเรียบๆง่ายๆ แต่แฝงแรง

ออฟไลน์ kwang XC60

สำหรับผมน่าจะเหมือนรถผมครับ VOLVO XC60 เรียบๆง่ายๆ ไม่หรูหรา ไม่หวือหวา ไม่หล่อเหลาบาดใจสาว... แต่ก็ดูดีในบางมุมแบบแนวผู้ใหญ่หน่อย ไปไหนก็เรื่อยๆ ใครแหย่ก็เฉยๆ ไปแบบดุ่ยๆ น่ะครับ  ;D ;D
97-VOLVO S70 T5 (12 sold)
00-VOLVO S40 2.0 (12 sold)
01-VOLVO V70 2.3T (12 sold)
12-VOLVO XC60 D3(16 sold)
14-VOLVO V40 Cross Country T5 (18 sold)
16-VOLVO XC60 D4 -20"(19 sold)
17-VOLVO V40 Cross Country D4 -18" Tuned Polestar
18-VOLVO XC60 T8 R Design -22" Tuned Polestar

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ขอ jeep wrangler ดีกว่า ลุย สมบุกสมบัน ไปได้ทุกที่  ความเท่ไม่เหมือนใคร ใครแรงมาแรงกลับได้หมดครับ  ;D

ออฟไลน์ BlackSpeed

เหมือน Sonata Sport ดูดีแต่ไม่มีคนจอง  :D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ choomodify

เนี๊ยบ เรียบ หรู ดูผ่านๆอาจคิดว่าไม่มีอะไร แต่ถ้าโมโหร้ายจะแสดงออกอย่างชัดเจน มุมมองในการดำเนินชีวิตแตกต่างจากคนอื่น ไม่แคร์สื่อ ไม่ชอบทำตัวอยู่ในกระแส เลือกที่จะแตกต่างอย่างมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว ที่สำคัญคือ ไม่มีตรงกลางครับ มีแต่ซ้ายหรือ ขวาเท่านั้น

ออฟไลน์ wooot

Datsan ช้างเหยียบครับ เพราะถึก อึด ลุย เสมอ ห้ามป่วย ห้ามตาย (ยามที่เมียสั่ง)  แถมโดนเหยียบเป็นประจำ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
อยู่บ้าน เป็นเกวียน
อยู๋นอกบ้าน เป็น 10 ล้อ + พ่วง  ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้