ผู้เขียน หัวข้อ: // ตารางเปรียบเทียบสมรรถนะ รุ่นย่อยต่อรุ่นย่อย Chevrolet Colorado GMI 700 //  (อ่าน 22218 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ในเมื่อ Full Review ยังไม่เสร็จ แต่การเตรียมงานยังทำต่อไปเรื่อยๆ
ก็เลยคิดว่า ปล่อย ตารางอัตราเร่ง และอัตราสิ้นเปลือง ของ Colorado ใหม่ ให้ดูกันก่อนดีกว่าครับ

ตามภาพข้างล่างนี้เลย

ในรุ่นเกียร์อัตโนมัติ โหมด บวก ลบ เมื่อลากขึ้นไปจนสุดแล้ว เกียร์จะไม่เปลี่ยนตำแหน่งขึ้นให้นะครับ รอบจะค้างอยู่อย่างนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2012, 11:53:14 โดย J!MMY »

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ!

คันสีเงิน X-Cab Z71 4x4 ผมว่า สภาพค่อนข้าง แอบโทรมมาอยู่ลึกๆ ตัวเลขเลยค่อนข้างแย่กว่าเพื่อนนิดหน่อยครับ
น่าจะโดนปู้ยี่ปู้ยำมาเยอะอยู่ จากทริปไหนบ้างก็ไม่รู้ แต่ตัวเลขมันไม่สวยเลยจริงๆ เมื่อเทียบกับคันอื่นๆ ใน ฝูงรถ เดโมล็อตนี้ด้วยกัน

ออฟไลน์ O_o"

มาเป็นตารางธาตุเลยขอบคุณครับ ;D ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

ออโต้ 2.8 เร็วกว่าหรือพอๆกับ MT  :o :o :o
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ส่วนอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง

นี่เลยครับ

ตั้งข้อสังเกตว่า รถคันสีเงิน หมายเลข 5 ในตาราง คือ X-Cab 2.5 5MT 4x4 LT น่าจะเป็นรถที่มีปัญหาซุกซ่อนภายในอยู่
หรือไม่ก็ ต้องมีใครจับไปเติมน้ำมัน ปตท. มาหรือเปล่า ก็ไม่ทราบได้ เพราะปกติ GM จะใช้ Fleet Card ของ Caltex อยู่แล้ว
อัตราสิ้นเปลือง จึง กินกระโดดกว่าคันอื่น สมรรถนะ ก็ด้อยกว่าคันอื่นๆ แบบผิดหูผิดตา

การลองขับรถรุ่นเดียวกันหลายๆคัน ทำให้เราเห็นความแตกต่างแบบนี้ได้ชัดเจนขึ้นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2012, 11:49:35 โดย J!MMY »

ออโต้ 2.8 เร็วกว่าหรือพอๆกับ MT  :o :o :o

และมันก็จะเป็นเช่นเดียวกันนี้ใน BT-50 PRO ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

และมันก็จะเป็นเช่นเดียวกันนี้ใน BT-50 PRO ครับ

ตลึงตึงตังเลยทีเดียว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ H3T

ไม่ทราบว่า 4D 2.8 4x4 6AT สามารถนำไปอ้างอิงกับ TBZ 2.8L 4x4 แล้ว ด้วยน้ำหนักที่มากกว่า ( มากกว่าเท่าไหร่โบรชัวร์ไม่ได้ลงไว้อีก )
 ลองคิดเล่นๆ หากกินน้ำมันเพิ่มขึ้นมา 10% ก็จะอยู่ประมาณ 10.7 - 10.9 กิโล/ลิตร น่าจะพอๆกับ Pajero Sport หรือเปล่าครับ

NgoH

นี่เลยครับ

ตั้งข้อสังเกตว่า รถคันสีเงิน หมายเลข 5 ในตาราง คือ X-Cab 2.5 5MT 4x4 LT น่าจะเป็นรถที่มีปัญหาซุกซ่อนภายในอยู่
หรือไม่ก็ ต้องมีใครจับไปเติมน้ำมัน ปตท. มาหรือเปล่า ก็ไม่ทราบได้ เพราะปกติ GM จะใช้ Fleet Card ของ Caltex อยู่แล้ว
อัตราสิ้นเปลือง จึง กินกระโดดกว่าคันอื่น สมรรถนะ ก็ด้อยกว่าคันอื่นๆ แบบผิดหูผิดตา

การลองขับรถรุ่นเดียวกันหลายๆคัน ทำให้เราเห็นความแตกต่างแบบนี้ได้ชัดเจนขึ้นครับ

เหมือนว่าจะกินกว่าเรนเจอร์

methus zaa

นี่เลยครับ

เหมือนว่าจะกินกว่าเรนเจอร์
เดี๋ยวพอเรนเจอร์ 3.2 มาผมว่า พอๆกันแหละครับ
ป๊าด แรงนะเนี่ย 0-100 11 วิ อยากดูของ bt-50 pro แล้วว่าจะออกมาแนวดีกว่านี้ไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2012, 13:09:15 โดย Camry Me »

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ตัว 2.8 นี่แรงมากก ตัวเกียร์ AT วิ่งเร็วกว่า MT ด้วยซ้ำ เหอๆๆ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ PowerOil

• Jr. Member
  • **
  • ก็แค่ขับYaris คันเล็กๆ"ได้โปรด.....อย่าเบียดผม"
ขอบคุณมากครับพี่จิมมี่ ออโต้แรงกว่า :o
>>>I LOVE HEADLIGHTMAG!!!<<<

http://www.facebook.com/chanwut.suksomrean <<แอดมาคุยเล่นกันได้ครับ^^

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

รถเทสของ GM บางทีก้อมาเติม ปตท. อยู่เหมือนกันนะจิมมี่

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมเดาไม่ผิด เครื่อง 2.8 ตัวนี้ไม่กระจอกหรอก วิ่งไล่ชาวบ้านสบายมาก
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ [J]e[w]

แอบสูบหนักกว่าเรนเจอร์2.2อีก

กระบะเดี่ยวนี้แปลกแฮะ อัตราเร่งและสิ้นเปลืองเกียร์ออโต้ไม่ได้ต่างจากเกียร์ธรรมดาเลย

ได้บทสรุปรถกระบะซักที เจอกันบีที50

ขอบคุณพี่จิมมี่ด้วยครับ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
เคยขับวีโก้ใล่กวดสี่ประตูน่าจะเป็นเครื่อง 2.8 นะ อัตราเร่งไม่ธรรมดาเลยทีเดียว เรียกว่าพอกดปุ๊ปก็ยืดระยะห่างจากวีโก้ได้ระดับนึงเลยทีเดียว เล่นด้วยสักพัก ไม่กะจะแซงหรอก ก็ผ่อนเพราะเปลืองน้ำมันอ่ะ สมัยนี้มันแรงไม่แพ้กันทุกค่ายอยู่ที่ใจคนขับมากกว่า

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ถ้าเอาเครื่องไปใส่ มังกรทอง มันจะเอาไหวไหมเนี่ย แร๊งงงง เหลือเกิน แต่น่าจะกินน้ำมันน้อยกว่า บอดี้นี้นะเนี่ย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
แล้วของเจ้า bt-50 พี่จิมมี่มะมีเหรอคับเห้ฯบอกว่าจะมีของเจ้าโคโด้กะ bt รอของเจ้าbt อย่างใจจดใจจ่อ ....หุหุ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
0-100 ค่อนข้างเร็วเลย
 :o :o :o
เจอบนถนนต้องหลบให้อย่างเดียว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
โหยยย ตัวเลขออกมานี่ แนวน่ากลัวครับ

จะเร็วกันไปถึงไหนเนี่ย? :(

ออฟไลน์ Chris Evn

เฮ้ย เครื่อง 2.5 กินเยอะกว่า 2.8

ออฟไลน์ 6162002

ที่ตัวเกียร์ธรรมดา 2.8 ทำเวลาด้อยกว่า AT เป็นเพราะระบบ Traction control รึเปล่าครับ
วันนี้ไปลองขับมา ปรากฎว่าระบบนี้มันทำให้ออกตัวล้อฟรีไม่ได้ (ดับเลย กะจะออกล้อฟรีแบบ D-Maxซะหน่อย) เลยทำให้ตัวเลขออกมาต่ำลงจากที่ควรได้นิดหน่อยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ kritphakhin

ชักจะตื่นเต้นซะแล้วสิว่า บีที50 จะแรงขนาดไหนนะ

ออฟไลน์ beerrl

อัตราเร่งไม่ธรรมดาเลยครับ แต่ อัตราการบริโภคน้ำมันก็ไม่น้อยเลยทีเดียวครับ

Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ BoatHead

• Newbie
  • *
Re: // ตารางเปรียบเทียบสมรรถนะ รุ่นย่อยต่อร&#
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 23:37:53 »
มารอดู BT 50 Pro. ครับ. จะเที่ยงคืนแล้วทำไมยังไม่มา

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2012, 08:18:55 โดย BoatHead »

ออฟไลน์ banch

BT50 เค้าล่ะ

BT-50 PRO

เจอกันพรุ่งนี้ครับ าราง ยังนั่งทำไม่เสร็จ

ออฟไลน์ orapin

• Newbie
  • *
ปัญหาเรื่องเกียร์ดังมีบางมัย ครับ ผมไปจองมาแล้ววันนี้ ชอบมากโดย ส่วนตัวแต่ไม่รู้คิดถูกป่าวเนี่ย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
0-100 ออโต้ทำได้ดีมากๆ..

แต่หลังจาก 80 ขึ้นไปนี่สิครับ.. เกียร์ธรรมดาเก็บหมด.. ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..