ผู้เขียน หัวข้อ: ++ มาแล้ว All New Nissan Teana (Altima) เน้นความเป็นสปอร์ตซีดานหรูอย่างมาก ๆ ๆ+  (อ่าน 28969 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
มันคือ teana + altimaจริงๆ หนุ่มขึ้น sportขึ้น แต่ก็ยังแอบหรูอยู่หน่อย สวยมากๆ เข้าไทยปีหน้าช่วงไหนนะครับ ว่าแต่ไม่มีhybridมาเหรอ ปล่อยcamryกวาดhybrid มากี่ปีละเนี้ย camryชิดซ้ายเลย designแก่มากๆ

ออฟไลน์ tommaris

ไม่ค่อยถูกใจกระจังหน้ายุคนี้ของนิสสัน  แต่โดยรวมของเส้นสายตัวรถดูมีพลังดีครับ

ชอบสีแดงรูปสุดท้ายมาก  เมืองไทยจะมีสีนี้ไม๊เนี่ย  (คงไม่มีหรอก เฮ้อ  ::))

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
สวยมากกกกก ดูเป็นส่วนผสมของ Aitima กับ Teana ที่ลงตัว แต่คอนโซลภายในนี่ถ้าได้ของ J32 จะสุดยอดมากกกก  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
สวยถูกใจผมเป็นอย่างมาก ช่วงล่าง SACHS ซ่ะด้วย กะจะตีคู่แข่งให้ตายคาศูนย์เลยรึไงเนี่ย!!!
มาคราวนี้ หายใจรดต้นคอ E-class เลย  ;D ;D ;D

ถ้ามาขายที่ไทย รบกวนศูนย์ไทยพกเครื่องเสียงเทพๆมาใส่ในรถด้วยเถอะ ขอร้อง!  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ saransaran

• Jr. Member
  • **
เดี๋ยวไปถอนจอง Ford Ranger ตัวท็อป ออกอีซูซุ Spark แล้วเก็บเงินรอถอย Teana ดีก่า 5555

ออฟไลน์ maxxim

• **
สวยมากครับ

มีสงสัยนิดนึงครับผม

จากบทความข้างบนประโยค " และนี่คือรูปโฉมแบบเดียวกับ All New Nissan Teana ที่จะเปิดตัวในไทยเดือนกันยายน 2012"

กับข้างล่าง

"All New Nissan Altima พร้อมส่งทำตลาดในสหรัฐอเมริกากลางปีนี้ ส่วนตลาดเอเชียและรัสเซียจะได้สัมผัสในชื่อ
Nissan Teana ภายในปี 2013 โดยเฉพาะตลาดเมืองไทยจะถูกเปลี่ยนโฉมเดือนกันยายน 2013 มีอายุการตลาดเพียงแค่ 4 ปีเท่านั้น"

ผมอ่านแล้ว ผมไม่แน่ใจว่ารถรุ่นนี้ออกปีไหนครับผม. รบกวนใครที่ทราบพอบอกได้บ้างครับ.

ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
สวยๆครับ ดูหนุ่มขึ้นมาเรื่อยๆเลย ไม่ดูเป็นรถคนแก่แล้วนะ

:D

ออฟไลน์ tspeed

• **
สวยมากๆครับ

ออฟไลน์ i-din

งามบาดใจมาก

nuuhamster

• บุคคลทั่วไป
หล่อมากๆ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
สวยมากๆๆครับ
น่าใช้ดี :o

ออฟไลน์ tew

ไฟตัวล่างเอามาทำไมใหญ่จัง

ออฟไลน์ Oslan

รอดูตัวจริง ถ้างามหยดเหมือนในรูปนี่ เตรียมต้อนรับเข้าบ้าน  :D

ปล.ด้านข้างกับด้านหลังนี่ ที่สุดๆๆ L12F ให้ได้แบบนี้นะลูก

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
สวยมากครับ

จากบทความข้างบนประโยค " และนี่คือรูปโฉมแบบเดียวกับ All New Nissan Teana ที่จะเปิดตัวในไทยเดือนกันยายน 2012"

กับข้างล่าง

"All New Nissan Altima พร้อมส่งทำตลาดในสหรัฐอเมริกากลางปีนี้ ส่วนตลาดเอเชียและรัสเซียจะได้สัมผัสในชื่อ
Nissan Teana ภายในปี 2013 โดยเฉพาะตลาดเมืองไทยจะถูกเปลี่ยนโฉมเดือนกันยายน 2013 มีอายุการตลาดเพียงแค่ 4 ปีเท่านั้น"

ผมอ่านแล้ว ผมไม่แน่ใจว่ารถรุ่นนี้ออกปีไหนครับผม. รบกวนใครที่ทราบพอบอกได้บ้างครับ.

อันล่างน่าจะถูกครับ เจอกัน กันยาปีหน้า

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
สวยมาก งามบาดใจ คอนโซลหน้ามันเหมือน maserati อ่ะ อิอิ ถ้าเอา j32 มารวมคงเทพน่าดู

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ภาพรวมดูโอเค
แต่ไม่ถึงกับประทับใจ
เทียบกันแล้ว ความรู้สึกที่ J32 ให้กับผมเมื่อแรกเห็นหลายปีก่อน ดึงดูดจิตมากกว่า

สำหรับคันนี้ ผมพูดสั้นๆให้ก็ได้ครับ..Fugaขับหน้า+หน้าAlmera+ตูดใหม่ จบ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

สวยมากครับ

กับข้างล่าง

แก้ไขแล้วนะครับ

มาไทยกันยายน 2013

ลุ้น Accord Sedan กันเนาะ ว่าเป็นยังไง

ภาพรวมดูโอเค
แต่ไม่ถึงกับประทับใจ
เทียบกันแล้ว ความรู้สึกที่ J32 ให้กับผมเมื่อแรกเห็นหลายปีก่อน ดึงดูดจิตมากกว่า

สำหรับคันนี้ ผมพูดสั้นๆให้ก็ได้ครับ..Fugaขับหน้า+หน้าAlmera+ตูดใหม่ จบ

โดนใจ หน้า Almera คุณแพนคิดแบบเดียวกับผมเลย แต่ผมชอบตูดมันจริงๆ  :D

ออฟไลน์ O_o"

Camry นายดูแก่ไปเลย มาจริงราคาอย่างแรงมาก

ออฟไลน์ reyeshenry

ทำไม ข้างคนขับ เป็นเบาะปรับมืออีกอะ

แต่โดยรวม รถออกแบบได้ทันสมัยดี   สวย นะผมว่า ดูสปอร์ตขึ้น  ส่วนแคมรี่ใหม่ ดูแก่ขึ้น   ออกแบบกลับกัน  เทียน่า แนววัยรุ่นกลับมา ส่วนแคมรี่ ตัวก่อนสวยแบบวัยรุ่น มาตัวใหม่เป็นคนแก่ขึ้น

มีระบบ ระบบเตือนจุดบอด, ระบบเตือนเปลี่ยนเลนกะทันหันและระบบตรวจจับวัตถุผิดปกติ 

แต่มาเมืองไทย กลัวจะถูกตัดไปหมดนี่สิ

ออฟไลน์ ArmMoTo

ดูหนุ่มหล่อขึ้นมาเยอะเลย  :D

Camry ระวังไว้นะ (ดูราคาก่อน อิอิ)

ออฟไลน์ DummyNose

• **
สวยครับ โดยเฉพาะสีแดง  ;D

ออฟไลน์ PANZERFAUST

• Newbie
  • *
สวยมากครับ
ว่าแต่ทำไมไทยเราไม่ทำสีแดงละครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

สวยมากครับ
ว่าแต่ทำไมไทยเราไม่ทำสีแดงละครับ

สีคงจะแรงไปสำหรับตลาด D-Car ในไทยที่มีแต่หนุ่มใหญ่ สาวใหญ่ซื้อกันนะครับ

ออฟไลน์ toonze

สวยมากๆๆเลย

ออฟไลน์ ssk30868

• **
สีแดง เบอร์นี้ แล้ว ภายในสีดำ จะโดนมาก อยากได้ขึ้นมาทันที ผมอายุ 28 นะ
ที่รุ่นพวกนี้ี่มันมีคนแก่ๆซื้อ ก็เพราะทำขายแต่สีแก่ๆเกรย์สเกล ภายในแก่ๆสีครีม แล้วจะให้คนรุ่นผมที่พอมีตังซื้อลงได้ไง

เอาสีแปร็ดๆมาขาย ภายในกะเบาะสีดำ เดินด้ายแรงๆหน่อย แนวเข้มๆออกแนวสปอร์ท มันก็ขายได้อยู่หรอก เห้อ พูดแล้วก็เซ็งเป็ด คงไม่มีทาง

ออฟไลน์ tew

ตอนแรกก็รอ juke  ไม่มาซักที  ตอนนี้ไม่รู้ว่าจะรออะไร ระหว่าง L12F กับ เทียน่า  แต่เทียน่ามันราคาแพงคงไม่ตั้งความหวังเท่าไหร่หรอก

สีแดง เบอร์นี้ แล้ว ภายในสีดำ จะโดนมาก อยากได้ขึ้นมาทันที ผมอายุ 28 นะ
ที่รุ่นพวกนี้ี่มันมีคนแก่ๆซื้อ ก็เพราะทำขายแต่สีแก่ๆเกรย์สเกล ภายในแก่ๆสีครีม แล้วจะให้คนรุ่นผมที่พอมีตังซื้อลงได้ไง

เอาสีแปร็ดๆมาขาย ภายในกะเบาะสีดำ เดินด้ายแรงๆหน่อย แนวเข้มๆออกแนวสปอร์ท มันก็ขายได้อยู่หรอก เห้อ พูดแล้วก็เซ็งเป็ด คงไม่มีทาง

เห็นด้วยครับ โดยเฉพาะสีภายใน ผมไม่ชอบสีเบจเอาซะเลย (ต่างคนต่างความชอบ ที่ช่วยให้มีทางเลือกได้มั้ย = ='')

แต่ผมก็เข้าใจนะ Target Group ของเขาไม่ใช่กลุ่มนี้ จะให้มาเอาใจกลุ่มนี้ก็คงไม่ได้

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

เห็นด้วยครับ โดยเฉพาะสีภายใน ผมไม่ชอบสีเบจเอาซะเลย (ต่างคนต่างความชอบ ที่ช่วยให้มีทางเลือกได้มั้ย = ='')

แต่ผมก็เข้าใจนะ Target Group ของเขาไม่ใช่กลุ่มนี้ จะให้มาเอาใจกลุ่มนี้ก็คงไม่ได้

มารอลุ้นกัน ..L12F ข่าววงใน(กรองแต่ยังไม่กลั่น) บอกมีสีแดง รอลุ้นว่าจะได้เบาะหนังสีดำจากโรงงานมั๊ย

ออฟไลน์ reyeshenry

ลองเอารูปเปรียบเทียบดู

ผมว่าตัวปัจจุับันก็สวยเอาเรื่องอยู่นะครับ