ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปจอง New Focus มาแล้วครับ และเรื่อง E85 ในรถรุ่นนี้...  (อ่าน 9933 ครั้ง)

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
หลังจากเดือนที่แล้วคิดไปมา ระหว่าง New Swift กับ Fiesta 1.5L

วันนี้ไปจอง New Focus (Sedan) แล้วครับ เป็น VIP Premier ด้วย --"

ไม่ทราบมีท่านไหนอยากแนะนำอะไรไหมครับ นอกจากเรื่องศูนย์บริการ Ford

-พอดีว่าคุยกับ รองเจ้าหน้าที่ฝ่ายขาย ฟอร์ด ประเทศไทย เขาบอกว่าไม่รองรับ E85 ก็เลยไม่รู้ว่าเขารู้จริง หรือพูดมั่ว เพราะเคยเห็นใน HLM บอกว่ารองรับ E85 ด้วยน่ะครับ

-คนเดิมยังบอกด้วยว่าเครื่องดีเซลคงอีก ปี สองปี... เขาพูดจริง หรือพูดไปเพราะอยากให้ผมซื้อ โดยไม่รอดีเซล...

ไม่ทราบใครที่อยู่ในวงการ จริงจัง หรืออยู่ในฟอร์ดเองเลย ทราบ 2 เรื่องนี้ไหมครับ

งงมากเลย คนใน HLM พูดอย่าง แต่รองฝ่ายขายฟอร์ดไทยแลนด์พูดอีกอย่างครับ

... ขอยคุณครับ ???

ออฟไลน์ SitdownstrikE

โฟกัสเบนซินใหม่นี้ เอาพาวเวอร์ชิฟมาใส่แล้วใช่ไหมครับ  ถ้าใช่ก็น่าจะสมรรถนะดีขึ้นเยอะเลย

ส่วนที่อยากจะแนะนำ คือ . . .

ได้รถเมื่อไหร่ รบกวนทำรีวิวให้เพื่อนๆชมด่วนเลยครับ  ;D

ปล. ศูนย์ฟอร์ด พระราม 2  ช่างเก่งใช้ได้เลยนะ บริการโอเค (ไม่รู้ว่าขึ้นอยุ่กับเฉพาะตัวช่างบางคนรึเปล่า)  คันเก่าผมขับฟอร์ดเลเซอร์ครับ

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
TDCi จะมาช้าขนาดนั้นเลยหรอครับเนี่ย นานเกิ๊นน น

แต่ยินดีกับรถใหม่ด้วยน่ะครับ ได้รับรถแล้วอย่าลืมถ่ายรูปให้ชมด้วยน่ะครับ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ HYDE--

Focus ตัวนี้ เป็น powershift 6AT คลัชแห้งแล้วครับ
อยากให้มี TDCi กะ 1.6 ecoboost แบบเดียวกะ S60 อะ

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่รู้ว่าฟอร์ดจะให้ใช้ E85 หรือ E20 เพราะเครื่องเดียวกันนี้ใน US ใช้ E85 ได้ แต่ Australia ใช้ได้แค่ E20
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ adobe

Focus ตัวนี้ เป็น powershift 6AT คลัชแห้งแล้วครับ
อยากให้มี TDCi กะ 1.6 ecoboost แบบเดียวกะ S60 อะ

เจ้าหน้าที่ Ford เค้าให้สัมภาษณ์ในงานมอเตอร์โชว์รายการหนึ่งว่า
"ยังไม่มีแผนวางเครื่อง TDCi และ Ecoboost"

ณ เวลานี้ เครื่อง 2.0 GDi +PowerShift ก็เป็นตัวเด่นสุดในกลุ่มครับ
ด้วยสมรรถนะและออฟชั่น เด่นมากๆ เทียบกับราคาเปิดตัว ผมว่าคุ้มมาก

เรื่องศูนย์ ถ้ารถไม่โดนแจ็คพ็อต ก็ไม่น่าเป็นห่วงไร เข้าไปบริการตามระยะก็ OK นะ
อย่าไปฟังกระแสโจมตีมาก แต่อะไหล่รอนานนี่รอนานจริงครับ ต้องทำใจไว้เลย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
โฟกัสเบนซินใหม่นี้ เอาพาวเวอร์ชิฟมาใส่แล้วใช่ไหมครับ  ถ้าใช่ก็น่าจะสมรรถนะดีขึ้นเยอะเลย

ส่วนที่อยากจะแนะนำ คือ . . .

ได้รถเมื่อไหร่ รบกวนทำรีวิวให้เพื่อนๆชมด่วนเลยครับ  ;D

ปล. ศูนย์ฟอร์ด พระราม 2  ช่างเก่งใช้ได้เลยนะ บริการโอเค (ไม่รู้ว่าขึ้นอยุ่กับเฉพาะตัวช่างบางคนรึเปล่า)  คันเก่าผมขับฟอร์ดเลเซอร์ครับ

พระราม 2 หลังๆ เริ่มปัญหาเยอะแล้วครับ

ออฟไลน์ ponganas

• Jr. Member
  • **
พี่สาวใช้ Focus โฉมที่เพิ่งตกรุ่น ตัว Diesel TDCi   วิ่งดีมาก ประหยัดน้ำมันพอสมควร ถ้าเป็นไปได้ อยากให้ฟอร์ดเอาเครื่อวดีเซลมาลง Focus อีกทีครับ Focus ตัวใหม่นี้หน้าตาสวยถูกใจ เทคโนโลยีจัดมาแบบเต็มๆ เช่น ระบบช่วยจอดอัตโนมัติ หรือ ระบบช่วยเบรก

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ไม่ต้องห่วง เขานำมาลงแน่ๆ แต่ต้องขายเบนซิลสักระยะก่อน ให้รอดูผลตอบรับและทิศทาง หลังจากนั้นก็ส่งสิ่งที่ดีที่สุดลงมาเรื่อยๆ เหมือน เฟียสต้าไงเล้า

ออฟไลน์ gorakung

• **
หลังจากเดือนที่แล้วคิดไปมา ระหว่าง New Swift กับ Fiesta 1.5L

วันนี้ไปจอง New Focus (Sedan) แล้วครับ เป็น VIP Premier ด้วย --"

ไม่ทราบมีท่านไหนอยากแนะนำอะไรไหมครับ นอกจากเรื่องศูนย์บริการ Ford

-พอดีว่าคุยกับ รองเจ้าหน้าที่ฝ่ายขาย ฟอร์ด ประเทศไทย เขาบอกว่าไม่รองรับ E85 ก็เลยไม่รู้ว่าเขารู้จริง หรือพูดมั่ว เพราะเคยเห็นใน HLM บอกว่ารองรับ E85 ด้วยน่ะครับ

-คนเดิมยังบอกด้วยว่าเครื่องดีเซลคงอีก ปี สองปี... เขาพูดจริง หรือพูดไปเพราะอยากให้ผมซื้อ โดยไม่รอดีเซล...

ไม่ทราบใครที่อยู่ในวงการ จริงจัง หรืออยู่ในฟอร์ดเองเลย ทราบ 2 เรื่องนี้ไหมครับ

งงมากเลย คนใน HLM พูดอย่าง แต่รองฝ่ายขายฟอร์ดไทยแลนด์พูดอีกอย่างครับ

ไม่ทราบว่าได้ของแถมอื่นๆอะไรมั่งครับ นอกจากประกันชั้น1 ผมได้แค่ ผ้ายาง กรอบป้าย เอง T T

ออฟไลน์ apiwattu67

อยากรู้จริงๆ ว่าเติม E95 ได้มั๊ย

ออฟไลน์ adobe

ไม่แน่ใจว่า Spec นี้หรือเปล่านะครับ

ไม่ทราบว่าได้ของแถมอื่นๆอะไรมั่งครับ นอกจากประกันชั้น1 ผมได้แค่ ผ้ายาง กรอบป้าย เอง T T

เพิ่งอ่านในใบจองตอนถึงบ้านครับ อิอิ

เขียนมาดูเหมือนเยอะ ปรากฎไอ้พวก กรอบป้าย พรบเนี่ย ไม่อยากบอกว่าจะเรียกแถมทำไม --"

ที่ได้ก็ประกันชั้น1 ครับเพราะทาง Ford Thailand เขาโปรโมชันให้เลย แล้วก็คูปองน้ำมัน 500

อ้อฟิล์ม 3M ด้วยครับ !!!

ถ้าไม่ได้รีบต่อรองกับเซลล์เลยครับ

ไม่แน่ใจว่า Spec นี้หรือเปล่านะครับ

อูยยย

ถ้าได้ FFV จริงๆ ผมจะใช้ยาวเลยครับคันนี้ อิอิ

ออฟไลน์ gorakung

• **

เพิ่งอ่านในใบจองตอนถึงบ้านครับ อิอิ

เขียนมาดูเหมือนเยอะ ปรากฎไอ้พวก กรอบป้าย พรบเนี่ย ไม่อยากบอกว่าจะเรียกแถมทำไม --"

ที่ได้ก็ประกันชั้น1 ครับเพราะทาง Ford Thailand เขาโปรโมชันให้เลย แล้วก็คูปองน้ำมัน 500

อ้อฟิล์ม 3M ด้วยครับ !!!

ถ้าไม่ได้รีบต่อรองกับเซลล์เลยครับ

ขอบคุณมากครับ  ;D