ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพี่ๆทุกคน+คนที่ใช้all new mazda 3ว่าค่าบำรุงรักษาแพงไหมครับ  (อ่าน 4276 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
ประมาณว่า เข้าศูนย์ตามปกติ ค่าใช้จ่ายต่อครั้งประมาณเท่าไรอ่ะครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
สำหรับผม น่าจะแพงกว่า Honda น่ะ ตรงน้ำมันเครื่ง และมีโปรฯ เข้าศูนย์เช็คบ่อย

เทียบแล้วก็พอๆกับ Nissan น่ะครับ ถ้าคุณมีส่วนลด ก็จะถูกกว่าหน่อย

จะประหยัดได้ ก็ตรงการเลือกน้ำมันเครื่องครับ หิ้วไปเองได้ จะเบา ไปเยอะ

อะไหร่ ทั่วๆ ไป เท่าเจ้าตลาดครับ ไม่มีอะไรหน้ากลัว

ค่าแรงคิดเป็น ชม. เหมือนกัน แต่ราคาชม. ไม่เท่ากันแค่นั้น

ออฟไลน์ Monstruo

• Sr. Member
ใช้บรรพบุรุษของมันอยู่ครับ (323 Protege)
ถ้าเข้าศูนย์รู้สึกว่าอะไหล่แพง

เคยเช็คกับศูนย์:
มือจับเปิดประตูด้านใน 990 บาท (ไม่รวม VAT) --->อันนี้สั่ง eBay แล้วให้ญาติส่งมาให้ยังถูกกว่าอีก
คอยล์จุดระเบิดตัวละประมาณ 5,700

ถ้าเข้าอู่นอก Mazda จะประหยัดลงได้เยอะ