ผู้เขียน หัวข้อ: TEANA ใหม่สวยมาก แต่ว่าจะเปิดตัวกันยา56 จะขายจิงๆคงธันวา  (อ่าน 8413 ครั้ง)

ออฟไลน์ eknawink

• Newbie
  • *
TEANA ใหม่สวยมาก  แต่ว่าจะเปิดตัวกันยา56 จะขายจิงๆคงธันวา

อยากได้มากกกก   ต้องรอ

ขออย่าให้มีสึนามิเลย  น้ำก็อย่าท่วมนะ   รัฐก็อย่าทำอะไรแปลกๆอีกเลย

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

• Sr. Member
 ;D บอกตรงๆว่าไม่เคยศรัทธา แนวการออกแบบของนิสสัน เลยมาแต่ไหนแต่ไร
แต่โฉมใหม่คันนี้ สวยบาดใจจริงๆ คาราวะเลยครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
ดูคลิปที่ 2 แล้ว
รู้สึกว่าเกียร์ BMW X1 ของผมยังเป็นแบบแรกอยู่เลย
เกียร์ของนิสสัน พัฒนาได้เนียนขนาดหนักเลย

ดูจะทำให้อัตตราสิ้นเปลืองน้อยลงได้มาก

ออฟไลน์ keikun

• Jr. Member
  • **
เพิ่งไปดูตัวจริงมาตะกี้นี้ ผมว่ากระจังหน้าตัวจริงมันดูแปลกๆนะครับ  :'(
BMW 520D F10 LCI 2012
BMW X3 F25 LCI 2014
Mazda CX5 Minor 2016
Alphard SC 2018
CLS300d CKD 2019
BMW 530e M sport 2019

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
บ้านเรา คงหมดหวังกับเครื่อง V6 2.5 เดิม แล้ว  :-[

ออฟไลน์ ArmMoTo

;D บอกตรงๆว่าไม่เคยศรัทธา แนวการออกแบบของนิสสัน เลยมาแต่ไหนแต่ไร
แต่โฉมใหม่คันนี้ สวยบาดใจจริงๆ คาราวะเลยครับ

เห็นด้วยครับ

ผมพึ่งจะรักการออกแบบของนิสสัน ก็ไม่นานมานี้เองครับ  :D

ก่อนหน้านี่ไม่เคยอยู่ในสานตาเลยจริงๆ  :-*

ออฟไลน์ ponganas

• **
Teana ใหม่ถ้ามาแบบนี้ถือว่า ดูดีมากเลยครับ ประมาณปี 2557 ผมมี plan จะเปลี่ยนรถพอดี  คงได้เจอกัน
ปล. เห็น Camry ตัวใหม่แล้ว ผมว่าวัสดุภายใน Teana ตัวปัจจุบันดีกว่ามาก หวังว่า Teana ตัวใหม่คงยังไม่ได้ลดคุณภาพลงนะครับ

ออฟไลน์ gorilla

ภายในสีดำนี่ใช่เลยครับ

แต่ตัวรถสีเทาเข้มไม่สวยนะ  สีแดงน่าจะแจ่มครับ

ออฟไลน์ panerai

เป็นนิสสันรุ่นแรกในตลาดเมืองไทยที่ผมมองว่าสวย ดีไซน์เข้าตามากๆ ต่างจากเทียน่าปัจจุบันที่ผมว่ารูปร่างเหมือนไม่ใช่รถยนต์

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Teana ใหม่ถ้ามาแบบนี้ถือว่า ดูดีมากเลยครับ ประมาณปี 2557 ผมมี plan จะเปลี่ยนรถพอดี  คงได้เจอกัน
ปล. เห็น Camry ตัวใหม่แล้ว ผมว่าวัสดุภายใน Teana ตัวปัจจุบันดีกว่ามาก หวังว่า Teana ตัวใหม่คงยังไม่ได้ลดคุณภาพลงนะครับ

ไม่ต้องกลัวครับ ดูแล้วตัวใหม่ จุดสัมผัส ดีเหมือนเดิมครับ ดูพลาสติกตรงคอลโซนเหมือนเดิม นิ่มนิดๆ

ดูช่องแอร์ด้านหลังดิ เอา J32 มาใส่เลย  :D เบาะคู่หน้าเหมือนเอาแบบเดิมมาปรับใหม่ให้นั่งสบายขึ้น

แผงประตูหน้า คล้าย ๆJ32เหมือนกันน่ะ แต่ที่ใส่ของตรงประตูใหญ่ขึ้นแล้ว และหุ้มหนังตรงท้าวแขนเหมือนเดิมด้วย

คันเกียร์เกือบเหมือนเดิม แต่ที่วางแก้วน่ามีฝาปิดให้น่ะ

พวงมาลัย 3ก้านดูดีขึ้น แต่ขอ ปรับ ใกล้ ไกล เพิ่มน่ะ เดิมได้แค่ขึ้น ลง

ดูรวมๆ แล้วเหมือน J32 upgrade เลย ;D. แต่ชอบๆ รอ เก็บเงินซื้อ

ออฟไลน์ BlackSpeed

รอกันข้ามปีเลย
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ Sammy_

รอกันนานจริงๆ ฮาๆ
ผมว่านะถ้าภานในยก J32 มาหรือเอาแบบหรูๆเหมือน J32 คงดีนะผมว่า

ข้างนอก ดูโฉบเฉี่ยว
ข้างใน หรูหร่ามีระดับ

ที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ pongisra

บ้านเรา คงหมดหวังกับเครื่อง V6 2.5 เดิม แล้ว  :-[

จะเป็นเครื่องไหนหรอครับ

ออฟไลน์ MystogaN

สวยจิงจังมาก ;D

ออฟไลน์ HiMiNo

• **
ได้ข่าวว่า Nissan สั่งตัว Teana hybrid มาลองประกอบแล้ว อีก 3 ปีน่าจะได้เห็น  ;D

ส่วนเจ้า L12F คนข้างในบอกมันสวยมาก เปิดตัว Nov/2012 ต้องรอดูจริงเท็จแค่ไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2012, 21:12:33 โดย HiMiNo »

ออฟไลน์ simcity

ไม่เคยชอบรูปทรงของ Teana เลย ตั้งแต่รุ่นแรก

แต่ตัวล่าสุดนี้ ยอมรับเลยครับ ว่าออกแบบได้ลงตัว  สวยจริงๆ

ออฟไลน์ pee1818

เมืองไทยจะมีแป้นเปลี่ยนเกียร์ที่พวงมาลัยไหมเหนอ