ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ฟิลม์ solar gard เห็นเซลล์ เเนะนำมาคับเห็นเกรดเดียวกับv cool  (อ่าน 15707 ครั้ง)

ออฟไลน์ tatanoi

• Newbie
  • *
 ใครใช้ฟิลม์ solar gard เห็นเซลล์ เเนะนำมาคับเห็นเกรดเดียวกับv cool
เเต่ราคาต่างกันอยู่10000 บาท ของsolar อยู่ที่ 19000 v cool 29000
อยากได้เเบบ3บานหน้าเขียว รอบคันดำคับ
จะติด stepwgn spada คับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ไม่ทราบครับ Solragrade แต่เคยได้ยินชื่อนานพอสมควร ครับ คุณภาพไม่รู้

แต่ดูราคา V kool แล้ว29000 นี้แพงไปหน่อยน่ะครับ

SW ไม่น่าเกิน 26,000 น่ะครับ

ออฟไลน์ kiss

• Jr. Member
  • **
ถ้าฟิมล์โนเนมเซลล์บอกคงเชื่อได้ยากละครับ
ของผมติดฟิมล์ xxx เซลล์บอกว่าโรงงานเดียวกับลามิน่า
แต่พอใช้ๆผมว่ามันไม่ค่อยดี เหมือนเอาฟิล์ใสมาทาสีดำ

ปล. พอดีผมมีประสบการ์ณไม่ดีกับฟิลม์ที่ผมไม่รู้จัก ของเขาอาจจะดีก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2012, 16:38:54 โดย kiss »

ออฟไลน์ nerino

• Newbie
  • *
Solar gard เห็นว่าดีใช้ได้ครับ แต่ยังไม่เคยใช้เองนะ
ผมว่าราคาไม่น่าจะถึง 19000 นะครับ อย่างมากน่าจะ 10k
วันก่อนผมเอารถไปติด vk แถวท่าพระเห็นมี vios มาติด solargard อยู่คัน
แอบได้ยินว่า 7,xxx บาท ลองโทรสอบถามดูครับ

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
Solar Guard ติดมา 8,000 เองครับ

ออฟไลน์ applebees

ไม่ทราบผมเข้าใจถูกมั้ยนะครับ

ยี่ห้อ Solar Guard นี่ใช่ฟิล์มที่เป็น Ceramic Film รึปล่าวครับ

เห็นเคยมีขายอยู่เมื่อช่วงปี 2006-2008 ซึ่งพอปี 2009 ผมหาติดมากครับ หาทั่วกรุงเทพ ปทุมธานี อยุธยา สระบุรี ลพบุรี

หาไม่ได้เลยครับ... กลับมาแล้วเหรอครับ

ถ้าใช่อย่างที่ผมเข้าใจจริง ยืนยันครับว่าฟิล์มนี้ดี ดีมากๆ ผมหาข้อมูลมาดีแบบเกรดนำ V-Cool อีกครับ ตอนนั้นที่หาข้อมูลนี่คือเข้าเว็บของ USA, AU, Germany เลยครับ ไม่หาเว็บไทยซักอันเลยอยากติดมาก แต่หาติดไม่ได้ eiei ::)

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่

ยี่ห้อ Solar Guard นี่ใช่ฟิล์มที่เป็น Ceramic Film รึปล่าวครับ

เห็นเคยมีขายอยู่เมื่อช่วงปี 2006-2008 ซึ่งพอปี 2009 ผมหาติดมากครับ หาทั่วกรุงเทพ ปทุมธานี อยุธยา สระบุรี ลพบุรี

หาไม่ได้เลยครับ... กลับมาแล้วเหรอครับ

ถ้าใช่อย่างที่ผมเข้าใจจริง ยืนยันครับว่าฟิล์มนี้ดี ดีมากๆ ผมหาข้อมูลมาดีแบบเกรดนำ V-Cool อีกครับ ตอนนั้นที่หาข้อมูลนี่คือเข้าเว็บของ USA, AU, Germany เลยครับ ไม่หาเว็บไทยซักอันเลยอยากติดมาก แต่หาติดไม่ได้ eiei ::)

Huper Optic มั่งครับ ที่เป็น ceramic ตอนนี้ บริษัทที่ขาย V kool ได้สิทธิ มาขายแทนเจ้าแรกแล้ว

ออฟไลน์ kimberry

• Jr. Member
  • **
รถผมติดอยู่ครับ
Honda Civic ติดมาราคาประมาณ 8 พันครับ คุ้มมากกับคุณภาพครับ
เนื้อฟิล์มเหนือกว่า Lamina ทั่วไปแบบไม่ต้องสงสัยครับ กันร้อนดีกว่ามาก ฟิล์มก็หนากว่ากันเท่าตัว

หากเทียบกับ V cool คงยากครับเพราะจุดขายต่างกัน
V cool เน้นใส แต่ Solar Gard เน้นความเป็นส่วนตัวครับ (ข้างนอกมึด แต่ข้างในมองออกไปอย่างสว่าง)

อย่างไรก็ตามราคาที่คุณได้มาผมว่าแรงไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ applebees

Huper Optic มั่งครับ ที่เป็น ceramic ตอนนี้ บริษัทที่ขาย V kool ได้สิทธิ มาขายแทนเจ้าแรกแล้ว

อู้ววว

ใช่แล้วครับ ผมจำผิดจริงๆด้วย

Huper Optic !!! แล้วสรุปตอนนี้จะหาติดได้จากไหนครับเนี่ยยย

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member

อู้ววว

ใช่แล้วครับ ผมจำผิดจริงๆด้วย

Huper Optic !!! แล้วสรุปตอนนี้จะหาติดได้จากไหนครับเนี่ยยย

Huper Optik ไปจองมาในงาน motor show ได้ส่วนลด 2000 + คูปอง โลตัส 500 บาทครับ ราคา เต็ม 15,500 รถ size M (prius) + moonroof ติดเป็น V kool vk70 หรือ vk40 (ดพราะเห็น บริษัทเดียวกัน และกันร้อนได้ดีกว่า Huper c70 กันค่าความร้อนรวม 47% ส่วน VK70กันค่าความร้อนรวม 50% ต่างกัน 3%) เพิ่มเงินอีก 3500 บาท กะไปติดที่ 27speed ครับ ลองหาในกูเกอร์

อยากลอง Huper เพราะ jazz แม่ติด vk70, vk40 easy pass ไม่ผ่าน, ประตูรีโมทบ้าน ไม่ผ่าน, gps ไม่ผ่าน ต้องกลับไปเจาะรู ตรงไข่ปลาตรงกระจกมองหลัง  แล้วผมไม่ชอบ มันดูแหวงๆๆชอบติดทับทั้งบาน และชอบใสๆ ตาไม่ดี เลยต้องเปลี่ยนยี่ห้อ ค่าความร้อนต่างกัน 3%
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2012, 20:42:17 โดย -*PoM*- »

ออฟไลน์ banch

ตามประสาเซลอ่ะครับ

บอกราคาเกินจิงฟันกำไร

ของแถมก็เขียนราคาเวอร์ๆ พอขอเปลี่ยนเป็นเงินสดบอกเหลือ 500

ไหนเมื่อกี้คุยว่าดีนักหนา

เอามาทำเองข้างนอกดีกว่าครับ

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member
กำไรฟิลม์กรองแสง 10 เท่าตัว เอาเหมาะกับงบและคุณภาพดีกว่า

Solar Guard ก็เป็นหนึ่งในนั้น