ผู้เขียน หัวข้อ: จะเก็บ wish ไว้ใช้ หรือ ซื้อคันใหม่ดีครับ  (อ่าน 5682 ครั้ง)

ออฟไลน์ firstime911

• Sr. Member
พอดีพึ่งไปจอง pajero sport diesel มาให้ที่บ้านใช้
ทั้งนี้ ผมก็จะได้เอา รถ wish 2.4q ตัว sunroof มาใช้เป็นรถสำรองของผม ;D
แต่รู้สึกว่ามันไม่แรงเลย แล้วก็วิ่งไป 270000 โลแล้ว เอาไงดีครับ

เอาไปแต่ง แรง.. ก็กะลงเครื่องใหม่ ก็ไม่รู้จะลงอะไร เห็นมีคนบอกลง 2az 2.4 แต่เอาเข้าจริงๆ กับอืดกว่าเดิม หรือมี่เครื่องไหนที่ลงง่ายๆ แรงๆๆ จบๆ
ขายทิ้ง ได้ ประมาณ 6แสน แล้วจะไปซื้ออะไร ในราคานี้ ที่ได้ความคุ้มเท่า  แอบเสียดายรถ 2000 cc มี sunroof ไม่เคยชน

รบกวนช่วยคิดหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: จะเก็บ wish ไว้ใช้ หรือ ซื้อคันใหม่ดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 22:14:47 »
270000km แล้ว ผมว่าเก็บไว้จะต้องเริ่มซ่อมจุกจิก ครั้นจะเปลี่ยนเครื่อง ความเสี่ยงก็เยอะไปน่ะครับ
ถ้าเป็นผม ผมคงขายทิ้งเหอะ เก็บไว้ก็เป็นภาระเปล่าๆ ได้มา6แสนก็โอเคอยู่
อยากได้รถใช้สำรอง มองอีโคคาร์ป้ายแดง เงินเหลือเห็นๆ ช่วยประหยัดทั้งค่าซ่อมและค่าน้ำมันในระยะยาว

Sunroof ไม่ต้องเสียดายหรอกครับ ได้แค่เท่+หรู (แต่ผมก็ชอบนะ)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
Re: จะเก็บ wish ไว้ใช้ หรือ ซื้อคันใหม่ดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 22:52:22 »
น่าเสียดาย วิช ลง 3S ไม่ได้ไม่งั้น ฮึ่ม  ;D

แต่สงสัยอะ  2AZ จะอืดกว่า 1AZ ได้ไงอะ   

ความจุต่างกันตั้งเยอะ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 00:18:40 »
ขอถามแบบโง่ๆเลยครับ

คือ wish มันมี 2.4 ขายด้วยหรอครับ ผมเห็นแต่ 2.0

แหะๆ  :-[ :-[
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 01:00:34 »
ขอถามแบบโง่ๆเลยครับ

คือ wish มันมี 2.4 ขายด้วยหรอครับ ผมเห็นแต่ 2.0

แหะๆ  :-[ :-[

หาเครื่องมาลงเองครับ  เพราะถ้าเปลี่ยนแบบนี้ ร้อยน็อตจบ อู่เก่งๆ วางไม่เกิน 2 ชั่วโมงแน่ๆถ้าของครบ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 12:38:59 »
พอดีพึ่งไปจอง pajero sport diesel มาให้ที่บ้านใช้
ทั้งนี้ ผมก็จะได้เอา รถ wish 2.4q ตัว sunroof มาใช้เป็นรถสำรองของผม ;D
แต่รู้สึกว่ามันไม่แรงเลย แล้วก็วิ่งไป 270000 โลแล้ว เอาไงดีครับ

เอาไปแต่ง แรง.. ก็กะลงเครื่องใหม่ ก็ไม่รู้จะลงอะไร เห็นมีคนบอกลง 2az 2.4 แต่เอาเข้าจริงๆ กับอืดกว่าเดิม หรือมี่เครื่องไหนที่ลงง่ายๆ แรงๆๆ จบๆ
ขายทิ้ง ได้ ประมาณ 6แสน แล้วจะไปซื้ออะไร ในราคานี้ ที่ได้ความคุ้มเท่า  แอบเสียดายรถ 2000 cc มี sunroof ไม่เคยชน

รบกวนช่วยคิดหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ขายได้ 6 แสน หนือครับ หรือราคาหน้าเต็น ถ้าได้ราคานี้ ขายเถอะครับถือว่าราคาดีมากกกกเลย

แล้วเอาไดดาว์ Prius มาขับเล่นดีกว่าครับ มี MoonRoofเหมือนกัน

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 12:52:34 »
น่าเสียดาย วิช ลง 3S ไม่ได้ไม่งั้น ฮึ่ม  ;D

แต่สงสัยอะ  2AZ จะอืดกว่า 1AZ ได้ไงอะ   

ความจุต่างกันตั้งเยอะ

เฟืองท้ายครับ เครื่องวิชทดเฟืองท้ายไว้จัดกว่าแคมรี่ (สำหรับเกียร์ U241 4สปีดเหมือนกัน) แต่ถ้าหาเครื่องแคมรี่+เกียร์U251 5สปีด น่าลองครับ

ออฟไลน์ Bimmer Boy

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 19:40:46 »
เป็นผมถ้าได้ราคานี้ขายแน่นอนครับ ต่อไปเริ่มซ่อมจุกจิกจะมานั่งเสียดายว่าทำไปไม่ขายเสียตั้งแต่แรก หากแค่จะใช้เป็นรถสำรองก็ออกอีโคคาร์ หรือ B-seg มาขับเล่นก็ได้