ผู้เขียน หัวข้อ: เอากระโปรงคาร์บอนแท้ไปก็อปงานไฟเบอร์ชิ้นงานจะเสียรึเปล่าครับ  (อ่าน 3982 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Nut-

• Jr. Member
  • **
คือได้กระโปรงคาร์บอนแท้จากญี่ปุ่นมา เพื่อนอยากได้เอาไปขึ้นโมไฟเบอร์ ชิ้นงานแท้จะเสียรึเปล่าหรอครับ

ถ้าเสียนี้เสียมากน้อยขนาดไหนหรอครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
พอดีผมความจำดีนะครับ ไม่น่าจะตั้งถามอีกรอบ ก็ได้คำตอบพอประมาณแล้วนี่ครัับ
 ;D ;D ;D
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19617.msg291632.html#msg291632

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
ผมก็กำลังจะsearchกระทู้เก่ามาแปะพอดี ไม่คิดว่าคนตั้งจะเป็นคนเดียวกัน ซะงั้น
07 mazda 3

• **
คือพอดีกระทู้นั้นเข้ามาตอบ2คนอ่าครับ ผมก้อเข้าใจแล้วว่ามันน่าจะเสีย

แต่พอดีไปถามรุ่นพี่มาเค้าตัวต้นแบบไม่เป็นไรครับ ผมก็งงๆอยู่ เลยอยากฟังความเห็นคนอื่นๆอีกทีน่ะครับ

ยังไงขอโทษด้วยน่ะครับ ที่ตั้งกระทู้ซ้ำ จะอัพกระทู้นั้นขึ้นมาถามอีกก็ไม่ได้

ออฟไลน์ banch

อยู่ที่ว่าเค้าใช้วิธีไหนในการก็อป

ซึ่งไม่ว่าจะวิธีไหนก็มีโอกาสที่จะเสียหายแน่นอน

ออฟไลน์ Ruksadindan

จำได้ว่าเคยมีการตอบกระทู้ที่ถามแบบนี้ บอกว่ามีโอกาสเสียครับ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
งั้นผมขอถามคำถามต่อเนื่องได้มั๊ยครับ

ผมได้ฝากระโปรงคาร์บอนไฟเบอร์มา ทีนี้รถผมสีขาวแล้วแม่ไม่ชอบให้รถมันเป็นสองสี
แต่ผมอยากใส่ฝาอันนี้จริงๆ จะทำยังไงดีครับ...

- เอาฝาคาร์บอนไป wrap สติ้กเกอร์สีขาวซะ อยากทราบว่า นานๆไปคราบกาวจะทำให้ฝาหมองหรือเสียหายมั๊ย
  แล้วควรลอกออกติดใหม่ทุกๆกี่ปีหรือเปล่า (แต่แค่หาสีขาวที่เหมือนสีขาวเดิมของรถก็ยากจะแย่แล้ว)
- เอาฝาไปทำสีเลย อยากทราบว่า ถ้าในอนาคตจะขายฝฝานี้ เรามีวิธีเอาสีออกให้มันกลับสู่สภาพเดิม โดยที่ฝาไม่เสียกายมั๊ยครับ

ใจจริงไม่อยากทำอะไรเลย เพราะฝาที่ได้มาสภาพดีมากกกกก...ก และผมก็ชอบแนวฝาหน้าดำอยู่แล้วด้วย แต่แม่ไม่ให้ใส่
ไอ้เราก็เพื่อความสบายใจของเค้าก็ไม่อยากขัด เลยพยายามหาทางออกที่สบายใจทั้งสองฝ่ายครับ

ใครมีประสบการณ์หรือคำแนะนำอะไรดีๆมั๊ยครับ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

• **
งั้นผมขอถามคำถามต่อเนื่องได้มั๊ยครับ

ผมได้ฝากระโปรงคาร์บอนไฟเบอร์มา ทีนี้รถผมสีขาวแล้วแม่ไม่ชอบให้รถมันเป็นสองสี
แต่ผมอยากใส่ฝาอันนี้จริงๆ จะทำยังไงดีครับ...

- เอาฝาคาร์บอนไป wrap สติ้กเกอร์สีขาวซะ อยากทราบว่า นานๆไปคราบกาวจะทำให้ฝาหมองหรือเสียหายมั๊ย
  แล้วควรลอกออกติดใหม่ทุกๆกี่ปีหรือเปล่า (แต่แค่หาสีขาวที่เหมือนสีขาวเดิมของรถก็ยากจะแย่แล้ว)
- เอาฝาไปทำสีเลย อยากทราบว่า ถ้าในอนาคตจะขายฝฝานี้ เรามีวิธีเอาสีออกให้มันกลับสู่สภาพเดิม โดยที่ฝาไม่เสียกายมั๊ยครับ

ใจจริงไม่อยากทำอะไรเลย เพราะฝาที่ได้มาสภาพดีมากกกกก...ก และผมก็ชอบแนวฝาหน้าดำอยู่แล้วด้วย แต่แม่ไม่ให้ใส่
ไอ้เราก็เพื่อความสบายใจของเค้าก็ไม่อยากขัด เลยพยายามหาทางออกที่สบายใจทั้งสองฝ่ายครับ

ใครมีประสบการณ์หรือคำแนะนำอะไรดีๆมั๊ยครับ

เท่าที่ผมเข้าใจน่ะครับ Warp ถ้าสติกเกอร์ดีๆใช้ไปนานๆไม่น่าจะเป็นไรน่ะครับ

ส่วนเรื่องทำสีถ้าเป็นงานคาร์บอนผมว่าไม่น่ากลับมาสภาพเดินได้น่ะผมไม่แน่ใจเหมือนกัน