ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนกระจกดีไหม....  (อ่าน 5467 ครั้ง)

ออฟไลน์ Biddy

• Jr. Member
  • **
เปลี่ยนกระจกดีไหม....
« เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 08:43:36 »
เศษหินรถบรรทุกอีกแล้วคับท่าน  >:(
บานหน้ากะเทาะลึกเหมือนกัน Dia 4mm ลึกประมาณ 1.5 mm แต่ยังไม่รัน พอขับได้สบายมาเดือนกว่าแล้ว

ประกันเป็นเบี้ยซ่อมห้าง.....ปกติถ้าเปลี่ยนจะได้เกรดโรงงานมั้ยครับ?
เป็นกังวลเรื่องการติดตั้ง กลัวขับเร็วจะมีลมเข้า เห็นที่ศูนย์บอก "Teana เป็นกระจกนิรภัย แถมมี Film อีก
ก็แล้วแต่พี่ครับ" ได้ยินว่างานกระจก ทางศูนย์ต้องจ้าง Out source อีกที เพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยคับ  :(

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: เปลี่ยนกระจกดีไหม....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 09:16:57 »
ถ้าไปร้านกระจกทั่วไป มันจะเป็นอะไหล่สั่ง
โรงงานผลิตเดียวกัน เพียงแต่มันจะไม่มีโลโก้ NISSAN สกรีนลงไปในตัวกระจก
แต่ถ้าอยากได้อะไหล่ห้าง ก็ต้องเคลมกับศูนย์ครับ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 09:24:50 »
ลองไปปรึกษาตามร้านที่รับซ่อมกระจกหรือยังครับ ว่าทำได้หรือเปล่าค่าใช้จ่ายอยู่เท่าไหร่

คุ้มหรือเปล่า ถ้าไม่คุ้มค่อยไปประกันฯครับ  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 11:16:27 »
เปลี่ยนกระจกกับศูนย์
ต้องไปคุยที่่ศูนย์
อย่าโทรไปคุย
รายละเอียดและงบบานปลายมันเยอะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 12:42:52 »
เศษหินรถบรรทุกอีกแล้วคับท่าน  >:(
บานหน้ากะเทาะลึกเหมือนกัน Dia 4mm ลึกประมาณ 1.5 mm แต่ยังไม่รัน พอขับได้สบายมาเดือนกว่าแล้ว

ประกันเป็นเบี้ยซ่อมห้าง.....ปกติถ้าเปลี่ยนจะได้เกรดโรงงานมั้ยครับ?
เป็นกังวลเรื่องการติดตั้ง กลัวขับเร็วจะมีลมเข้า เห็นที่ศูนย์บอก "Teana เป็นกระจกนิรภัย แถมมี Film อีก
ก็แล้วแต่พี่ครับ" ได้ยินว่างานกระจก ทางศูนย์ต้องจ้าง Out source อีกที เพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยคับ  :(

เป็นเหมือนกันครับ

แต่ไหนๆ แล้วเครมสี กระจกมองข้างควบกับกันชนหน้าไปด้วยเลยก็ดี

ส่วนกระจกซ่อมศูนย์ไม่ต้องคิดมากครับ ที่น่าคิดคือฟิมพ์บานหน้า ประกันแจ้งไหมว่าจ่ายหมดไหมเพราะปกติเขาต้องระบุอย่าง

พวก v kool ครับ ถ้าไมาระบุอาจต้องจ่ายเพิ่มกับพวกประกันเคียวๆ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 15:24:16 »
ลองถูกระจกดูก่อนดิคับ :o

ออฟไลน์ Biddy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 18:31:54 »
ยังงัยครับ?

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 18:35:19 »
ยังงัยครับ?
อย่าผวนนะคับ อั๊ยยะ !! ::)

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 19:15:02 »
แต่เวลากระจกร้าวหรือเป็นรอย ให้ใช้เทปใส  หรือสติกเกอร์ใสติด ไว้ก่อนนะครับ  กัน ฝุ่น และ น้ำ เข้าเผื่อเวลาทำงานออกมาจะได้เนียนๆมีหลายคนเข้าใจว่าแปะให้ไม่ให้กระจกร้าวเพิ่มจริงๆไม่ใช่นะครับช่วยแค่ให้ฝุ่นไม่เข้าแค่นั้นครับ
ถ้าไม่ได้อยู่บริเวณสายตาซ่อมไปก็ได้ครับไม่ทำให้วิ่งต่อแต่รอยจะเหลือให้เห็นลางๆนิดหน่อยครับ
ร้านเท่าที่เคยซ่อมมีสองมี 3 ที่ครับ
http://tcwcarrecon.com/?id=6 เจ้านี้มีสองสาขา

http://mcautoglassrestoration.bangkoksync.com/