ผู้เขียน หัวข้อ: ยอดขายรถยนต์ทุกประเภท ม.ค.-มี.ค. ปี 2555 PPV ฟอร์จูนเนอร์กลับมาทวงแชมป์แล้ว  (อ่าน 11648 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member

(ฮอนด้าขายได้น้อย เพราปิดโรงงานซ่อมจากน้ำท่วม ประมาณ 4 เดือนนะครับ   อันนี้คิดว่าหลายน่าจะเข้าใจ )

เนื้อหาและรายละเอียดทั้งหมด
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=electronics&month=19-04-2012&group=2&gblog=289
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2012, 15:49:36 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
พี่โต ได้อันดับหนึ่ง 5 รุ่น จากทั้งหมด 8 รุ่น
และมี 2 รุ่น ที่ไม่ได้แข่งขัน (Eco กับ SUV)
ยิ่ง Vigo 3เดือนกินขายไป 56119 คัน
ตกเดือนละ 19706 คัน
วันละ 657 คัน
ชั่วโมงละ 27 คัน
โดยประมาณ ทุกๆ2นาที มีคนซื้อ Vigo 1คัน
โหดครับ *0*
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ reyeshenry

พี่โต ได้อันดับหนึ่ง 5 รุ่น จากทั้งหมด 8 รุ่น
และมี 2 รุ่น ที่ไม่ได้แข่งขัน (Eco กับ SUV)
ยิ่ง Vigo 3เดือนกินขายไป 56119 คัน
ตกเดือนละ 19706 คัน
วันละ 657 คัน
ชั่วโมงละ 27 คัน
โดยประมาณ ทุกๆ2นาที มีคนซื้อ Vigo 1คัน
โหดครับ *0*

โหดจริงๆ แหละครับ

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
Ford โหดแท้ขึ้นที่ 1 แล้ว
Brio ดับแท้ 40 คัน
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ TDCI

พระเจ้าช่วยกล้วยทอด  ford escape ตั้ง 150 คัน
มันยังขายได้อีกเหรอ ลากยาวมาจะครบ 10 ปีแล้วมั่ง

ออฟไลน์ daycha

• Newbie
  • *
+ ว่าแต่ถนนจะพอรถวิ่งมั้ย อิอิ +

ออฟไลน์ MystogaN

ออฟไลน์ poramasuan

• Jr. Member
  • **
  • โตขึ้น หนูจะเป็น E-Coupe ^^
ยินดีกับ Toyota Fortuner ด้วยครับ

ผมว่าตัว The last minor change สวยกว่า Pajero Sport นะ  ;D

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
อุ้ย yarissa 3 พันกว่าคัน ตาม 2 แค่นิดเดียว โอ้  :o

ข้อมูลมาจากพี่โตเปล่าครับ :P

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
บร๊ะเจ้า! อาวีโอ้ ยังขายได้อีกเหรอเนี่ยยยย 555
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ nonp

อุ้ย yarissa 3 พันกว่าคัน ตาม 2 แค่นิดเดียว โอ้  :o

ข้อมูลมาจากพี่โตเปล่าครับ :P

ช่วงหลังๆ นี้ผมเห็น Yaris ป้ายแดงบ่อยขึ้นกว่าเมื่อก่อนเยอะเลยนะครับ

ออฟไลน์ archian

ออฟไลน์ decptt

สงสัยพี่โต อั้นไว้นาน ปล่อยทีพรวดเลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 2k

เทียน่าโค่นแอคคอร์ดลงอย่างทิ้งห่างหลายเท่า   :o

แฝดคนละฝามาสด้า2/เฟียสต้า สามเดือนแรกเค้าทำได้แล้ว  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Nioka

สงสาร honda สมน้ำห้า บริโอ้ - -"

ออฟไลน์ tongtongtong

• Newbie
  • *
pajero sport เห็นเขาเอามาใส่ล้อใหญ่ๆ เงาๆ อาจจะราวๆ 19 นิ้วมั๊งครับ เห็นหลายๆคันผมว่ามันดูสวยกว่า fortuner แต่งแบบเดียวกันหนอ แต่ fortuner ก็ยังเหนียวจริงๆขนาดอายุในตลาดนานมากๆแล้วนะเนี่ย ยังขายดีอยู่เลย

ออฟไลน์ 6162002

Ford ขึ้นแท่นอันดับหนึ่งได้เสียที หุหุ แต่ไม่แปลกใจเลยครับ เพราะเฟียสต้ามันสวย สมรรถะดี แจ่มจริงๆ
แต่ C-Segment นี่ เอาทุกยี่ห้อรวมกันยังไม่ได้ครึ่งนึงของ Toyota เลยอ๊ะ >_<  แต่ครูซ กับแคปติว่าก็ยอดขายสวยงาม

เดี๋ยวนี้ รถอเมริกัน มาแรงแล้ว *-*

ออฟไลน์ kiss

• **
ก่อนฟอร์จูนเนอร์ ไมเนอร์เชนจ์ - ผมเชียร์ปาเจโร่
แต่หลัง - เชียร์ฟอร์จูนเนอร์
ปาเจโร่ออฟชั่นดีๆมี แต่คนไทยไม่ได้ใช้
ส่วนฟอร์จูนเนอร์คงถึงระดับท้ายแล้ว ออฟชั่นเต็มๆ (ไม่นับต่อไปหากเปลี่ยนสี-ลาย)

ออฟไลน์ BlueMan69

brio นี่ เน่าแท้เหลา จริง ๆ

เป็นบทเรียนสอน H เลย อย่ากั๊ก อย่านึกว่ารถทุกคันที่ติดตรา H แล้วจะขายได้ อย่าดูถูกผู้บริโภค

ออฟไลน์ balliblue

ไปรอดู ไตรมาส 3 ดีกว่าครับ ตอนที่คู่แข่งมีกำลังเต็มสูบคงได้เห็นร่วงอันดับกันบ้างแหละ โดยเฉพาะ aveo ยังขายได้ไม่่น่าเชื่อ สงสัย city หายไปละมั้ง

ออฟไลน์ Tapanan

เฮ้......เป็น 1 ใน 5668 Mz2 sedan

ออฟไลน์ superden

ปีนี้ยอดขายคงสนุกสนาน เดี๋ยวสวิฟ มิราจ ซีวิค ใหม่มาอีกคงสนุกกันใหญ่

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
brio นี่ เน่าแท้เหลา จริง ๆ

เป็นบทเรียนสอน H เลย อย่ากั๊ก อย่านึกว่ารถทุกคันที่ติดตรา H แล้วจะขายได้ อย่าดูถูกผู้บริโภค

รอดูยอด พ.ค. มิ.ย. ดีกว่าครับ น่าจะยอดปกติ บริโอ้ 

ยอดส่งมอบ มี.ค.  Honda เริ่มผลิต ปลายๆ เดือนเองครับ  ผมว่า 40 คันนี้ เซอร์ไพร้ มากแล้วครับ คิดว่า 0 คัน 

เพราะก่อนหน้า มี.ค. ไม่มีเหลือ บริโอ้ สักคัน เลยครับ
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ karieng

• **
ทำไมวีโก้ขายดีกว่าดีแมก ทั้งๆที่ดีแมกพึ่งออกตัวใหม่มา??
ว่าแต่ ppv มันพวก innova ไม่ใช่หรอครับ??หรือผมเข้าใจผิด
เพราะฟอร์จูนเนอร์มันsuvไม่ใช่หรอ ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2012, 00:14:34 โดย karieng »

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
น่าสงสาร Honda มากๆครับ

ยอดขายหายหมด ทุก segment เพราะพิษน้ำท่วม :'(
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710