ผู้เขียน หัวข้อ: (ควันหลงเปิดผ้า Nissan Sylphy ) มุมกล้อง, สีโปรโมท หรือรูปทรงจริงๆของรถกันแน่  (อ่าน 25758 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ขอถามเล่นๆนะครับ คิดว่าอัตราการใช้น้ำมันจะดีกว่าที่มีอยุ่ในท้องตลาดหรือไม่ (C-Seg)

เท่าที่ดูคลิปเขาพยายามพัฒนาเครื่อง 1.8 ลิตร
ให้ประหยัดเทียบเท่า 1.5 ลิตรเลยครับผม

ออฟไลน์ arta1722

• Jr. Member
  • **
ขอถามแบบโง่ๆนะครับ Nissan Sylphy นี่อยู่เซ็กเม้นต์ไหนครับ C ใช่ไหมครับ ทำไมคันใหญ่จัง

ขอถามแบบโง่ๆนะครับ Nissan Sylphy นี่อยู่เซ็กเม้นต์ไหนครับ C ใช่ไหมครับ ทำไมคันใหญ่จัง

C-Segment ครับผม

แต่รุ่นใหม่เขาหดขนาดตัวถังจากรุ่นเดิมนิดหน่อยครับ เน้นความกว้างมากขึ้น

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ

ออฟไลน์ Blanco

• **
ตามขนาด CC เป็น C Seg  แน่นอน (มั้ง) ครับ แต่คล้ายๆกับที่หลายท่านว่า Nissan คงพยายามจะผลักให้ คุณสมบัติต่างๆและขนาด เทียบเท่าหรือใกล้เคียงกับรถในกลุ่ม D-Seg
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

นำรูปจากเวปจีนมาโพสต่อ

ภายในห้องโดยสาร space หน้าและหลัง และความสูงหลังคา ใช้พรีเซนเตอร์หุ่นคล้ายๆทีมงานใครซักคน ;D

ออฟไลน์ MystogaN

คือมันดูหรูหรากวา C-Seg รุ่นอื่นๆ ทุกรุ่นเลยแหละ :P

ออฟไลน์ hutzero

คุณแม่บ้านต้องชอบแน่ๆเลย

ออฟไลน์ Korns

• **
ใครชอบแนวหรู => Sylphy 4 Doors
ใครชอบแนวสปอร์ต => รอ รอ 5 Doors 2013 Engine คือ  MR16DDT
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2012, 18:25:21 โดย Korns »

ออฟไลน์ buggle01

• Full Member

หนูสวย หนูหรู หนูคุณหนู ชอบหนูมั้ยคะ :)

ใครชอบแนวหรู => Sylphy 4 Doors
ใครชอบแนวสปอร์ต => รอ รอ 5 Doors 2013 Engine คือ  MR16DDT

เครื่องนี้จะมาไทยหรอ MR16DDT ออคเทนสูงมากนะคงต้องจูน