ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda3 ปี2008 2.0 มีรุ่นย่อยอะไรบ้างครับ ใครเก็บข้อมูลไว้บ้างครับ  (อ่าน 4144 ครั้ง)

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
พอดีเจออยู่ 1 คัน รุ่น 4 ประตู
เป็น 2.0 ปี 2008 ต้นๆปี แต่ไม่มีซันรูป และ เป็นกุญแจเหมือนมาสด้า 2 (รีโมตพับ) ไม่ใช่แบบ keyless
อันนี้คือตัว Low ของ 2.0 ใช่หรือไม่ ผมนึกว่า 2.0 มีแต่รุ่นที่มีอย่างน้อยเป็น keyless เสียอีก

แล้วราคาป้ายแดงรุ่นนี้ และส่วนลดในขณะนั้น (คิดต้นปี2008) เท่าไรครับ มีใครจำได้บ้าง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
พอดีเจออยู่ 1 คัน รุ่น 4 ประตู
เป็น 2.0 ปี 2008 ต้นๆปี แต่ไม่มีซันรูป และ เป็นกุญแจเหมือนมาสด้า 2 (รีโมตพับ) ไม่ใช่แบบ keyless
อันนี้คือตัว Low ของ 2.0 ใช่หรือไม่ ผมนึกว่า 2.0 มีแต่รุ่นที่มีอย่างน้อยเป็น keyless เสียอีก

แล้วราคาป้ายแดงรุ่นนี้ และส่วนลดในขณะนั้น (คิดต้นปี2008) เท่าไรครับ มีใครจำได้บ้าง

ขอบคุณครับ

ไม่ใช้ครับ ผมซื้อต้นปี 08 พอดี

ต้นปี จะเป็นตัว MC แล้ว แต่เพิ่มจากปี 07 คือ เติม E20 ได้ (ดูที่ฝาถังน้ำมัน) รีโมท พับได้  สปอย์เลอร์หลังเล็ก

กลางปี ออก ตัว Play (จำกัด) เพิ่ม สปอยเลอร์หลัง MPS ลิ้นหน้า MPS ลายสติกเกอร์ ภายในลายเปียโนแบ็ค

ต่อมาก็ สปอย์เลอร์หลัง MPS Keyless ภายใน เปียโนแบ็ค (ไม่มีลิ้นหน้า MPS) 

หมดปี ทุกรุ่น มีซันรูป ม่านนิรภัย เหมือนกันหมดครับ  (ถ้าไม่มีซันรูป จะมีเฉพาะ 4D และตัวปี 07 ครับ)

ราคาตัว 5D 2.0 ราคา 1,064,00 บาท  ถ้าจำไม่ผิดแพงกว่า Civic 2.0 3 หมื่น  ผมซื้อสดได้ราคา 1 ล้าน แถมประกัน แค่นั้น

สรุป  ;)  ต้นปี 08 4D ไม่มีซันรูฟ รีโมทพัดได้ ก็ถูกต้องครับ แต่ให้เปิดฝาถังว่าเติม E20 ได้หรือเปล่า ถ้าได้ แปลว่าต้นปี 08 ครับ

และไม่ใช้ตัว Low 2.0 ครับ เพราะ 2.0 มีแค่ตัวเดียวครับ ไม่มีรอง top เหมือน 06 ครับ

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
ถ้าจำไม่ผิดหลังไมเนอร์ครั้งใหญ่กลางปี 2007 2.0 4Dr ถูกยุบเหลือแค่รุ่นเดียวคือ Maxx จากเดิมที่มีรุ่น Maxx กับ Maxx Sunroof แต่ยังมีล๊อตพิเศษ
ช่วงแรกของการไมเนอร์ที่ยังมีรุ่น Maxx Sunroof ซึ่งคาดว่ามีแค่ไม่กี่คัน ถ้าจะซื้อมือสองแล้วหารุ่นนี้ได้ถือว่าโชคดีมาก หมดล๊อตนี้ก็มาไมเนอร์อีกที
กลางค่อนปลายปี 2009 ซึ่ง กุญแจถูกเปลี่ยนเป็น keyless แล้ว ราคาส่วนลดช่วงนั้นรวมๆมูลค่าแล้วก็เฉียดแสนอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
ขอบคุณครับ
มี ตูดเป็ด ด้านหลังจริงๆครับ คงเป็น maxx แบบไม่มี sunroof กุญแจพับได้ และเติม e20 ได้ใช่ไหมครับ