ผู้เขียน หัวข้อ: ++++หลังจาก v-cross เลื่อนส่งรถจนเซ็ง สุดท้ายได้กระบะ 100 ปีมาแทน++++  (อ่าน 15412 ครั้ง)

ออฟไลน์ k_newlife

• Jr. Member
  • **
จากที่ตอนแรกตั้งใจจะเอา d-max v-cross แต่เจอโรคเลื่อน แถมเซลยังคิดไม่ซื่อ มาบอกว่าถ้าพี่จ่าย 5000 จะได้รถเร็วขึ้น
เจอแค่คำพูดนี้คำพูดเดียว ผมบอกว่า เองเอาเงินจองข้าคืนมาเลย  กว่าจะได้เงินจองคืนก็ต้องใช้กำลังภายในพอสมควร

สุดท้ายไปเดินเล่นในงานมอเตอร์โชว์ถูกใจเจ้านี่ขึ้นมา chevrolet colorado คุยรายละเอียดกับเซลล์บอกว่าจองวันนี้ได้รถไม่เกินสิ้นเดือนเมษา ผมก็ตกลงจองทันที  ของแถมก็พอสมควร ออกจะเยอะกว่าที่คาดไว้ด้วยซ้ำ ก็คือได้
-ประกันชั้น1 ซ่อมศูนย์
-ค่าจดทะเบียน
-ฟิล์ม3m
-ผ้ายางกระดุมปูเต็มพื้นรถ
-ไลเนอร์
-กระเป๋าเดินทางเชฟวี่
-ร่ม กอล์ฟ เชฟวี่
-หมวกเชฟวี่ 2 ใบ ได้ตอนจอง

ทำไมถึงไม่เอาฟอร์ดหรือมาซด้า
ฟอร์ดตัว3.2 wildtrack  ยังไม่รู้จะขึ้นไลน์ผลิตเมื่อไร อีกอย่างเท่าที่ลองขับดูช่วงล่างกระเทือนเกินไป
มาซด้า3.2 4x4 ทุกอย่างโอเคหมด ติดใจที่หน้าตาอย่างเดียว ส่วนตัวผมรับไม่ได้จริงๆ

หวยเลยมาออกที่เจ้านี่ครับ Chevrolet Corolado 2.8 LTZ  6AT  4x4 ครับ

ส่วนฟูลรีวิวจะตามมาในสัปดาห์หน้า 

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
พลาดนิดนึงครับ 3.2 WT ส่งมอบไปแล้วตั้งแต่วานซืนเพียบเลย อิอิ

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ เจ้าโด้นี่แหละสวยดี  :) :) :)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

• **
คอนโซลหน้าครับ ดูหรูดี เป็นอีกจุดนึงที่ทำให้ตัดสินใจเลือก

ออฟไลน์ MystogaN

ยินดีด้วยคร๊าบพี่ และเสียใจด้วยสำหรับโรคเลื่อน ;)

• **
ส่วนเบาะหลังที่หลายคนสัยว่า สบายหรือไม่ จากที่ถามแม่ดูแม่บอกว่าสบายครับ
จากที่ผมเองลองนั่ง (สูง 175) ดูก็สบายดีพอสมควรเลยทีเดียว พนักพิงไม่ชันแล้ว แต่ถ้าให้ดีขอส่วนรองนั่งเพิ่มอีกนิดนึงจะดีมากก

• **
ด้านข้างครับ ฟิล์มที่ติด 3m 3บานหน้าติด fx50 สามบานหลัง fx20 ครับ

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
ยินดีด้วยนะคร้าบ
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

• **
มินิรีวิว

จากที่ขับมาคร่าวๆนะครับ

เส้นทาง จากศูนเชฟสุขาภิบาล3 - เขาค้อนะครับ  

ความสบายในห้องโดยสาร ดีถึงดีมากครับ เบาะหนังสีครีม ทรงนั่งสบาย  อุปกรณ์อำนวยความสะดวกครับครัน ที่วางแก้วน้ำเยอะมากก โอ่โถง นั่งแล้วไม่อึดอัด
เก็บเสียงจากภายนอกได้ดี ดีกว่า CRV G3 ที่ใช้อยู่อีกคันนึงอีก แอร์เย็น มากก อาจจะเป็นเพราะรถยังใหม่

ช่วงล่าง นุ่มหนึบ ดีครับ ฟีลไม่เหมือนขับกระบะเลย แต่เหมือนขับ suv truck มากกว่า ฟิลลิ่งช่วงล่างดีกว่า crv g3 พอสมควรครับ     แต่ถ้าเจอหลุมถี่ๆแล้วรูดมาเร็วๆท้ายอาจจะมีกระดอนนิดนึงพอมาเช็คลมยางที่บ้านถึงรู้ว่าที่ท้ายกระดอนเพราะศูนย์อัดลมมาซะ40 พอปล่อยเหลือ35 อาการดีขึ้นพอสมควร  ช่วงวิ่งขึ้นเขา โค้งกว้างเหยียบส่งได้เลยเอาอยู่   ข้อเสียคือ ช่วงวิ่งในเมืองไม่คล่องเอาซะเลย พวงมาลัยหนัก คันใหญ่ ไม่กล้ามุดเลย

เครื่องยนต์  แรงดีมากครับ กดมิดจากไฟแดงนี่ มีเอียด ไม่อยากคิดว่าถ้าปิด แทรคชั่นจะเป็นยังไง

คร่าวๆขอแค่นี้ก่อนครับ เดี่ยว รอผม ลง ราชบุรี เสาร์นี้ก่อนจะเก็บอาการโดยรวมต่างๆมาทำฟูลรีวิวให้ฟังครับ

ออฟไลน์ Sykes

ยินดีด้วยคับ
ฟิล์มสีนี้เข้ากับรถ และคนนั่งหลังน่าจะรู้สึกเป็นส่วนตัวดี

ผมเองก็เจอโรคเลื่อนจากฟอร์ด จองตั้งแต่ ธค. เลื่อนจนล่าสุดให้ไปรับ สค. - -'
เริ่มๆลังเลไปที่กระบะร้อยปีละครับ  :P
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ patzahut

รถสวยครับ เจ้านี่หละหน้าตาลงตัวสุดๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รถสวยครับ
ติดฟิลม์แนวยุ่นอีกได้ใจไปเลย ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ pongisra

ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

ผมชอบหน้าตาเจ้านี่มากกว่า Dmax ใหม่เยอะเลย

ออฟไลน์ Tan Int

รถสวยดีครับ สวยกว่าคู่แฝดอีก
Isuzu ออกแนวรถภาพวาดครับ ลายเส้นสวยสปอร์ตจริง แต่ดูไม่บึกบึนเท่าไหร่....ต่างกับตัวก่อนหน้านี้ลิบลับ

ยินดีกับรถใหม่นะครับ
ว่าแต่คันนี้นี่รุ่นท็อปของ Crew Cab เลยรึเปล่าครับเนี่ย  :)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ YenChar

4 ประตู ยกสูง สีดำ ขับสี่ เครื่อง 3.2 เกียรออโต้ ระบบครบ
สุดยอดครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
สวยกว่า อีผุผุ อีกครับ ข้างในสวยครับ เว้นพวงมาลัย อยากรู้จริงๆใครออกแบบได้ทื่อ มาก

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
4 ประตู ยกสูง สีดำ ขับสี่ เครื่อง 3.2 เกียรออโต้ ระบบครบ
สุดยอดครับ

เครื่อง2.8มั้งคับ...

ออฟไลน์ udis

ยินดีกับรถใหม่ครับ และชื่นชมกับการปฎิเสธกับอะไรที่ไม่โปร่งใสครับ
 ;D ;D ;D

• **

รถสวยดีครับ สวยกว่าคู่แฝดอีก
Isuzu ออกแนวรถภาพวาดครับ ลายเส้นสวยสปอร์ตจริง แต่ดูไม่บึกบึนเท่าไหร่....ต่างกับตัวก่อนหน้านี้ลิบลับ

ยินดีกับรถใหม่นะครับ
ว่าแต่คันนี้นี่รุ่นท็อปของ Crew Cab เลยรึเปล่าครับเนี่ย  :)

รุ่นท็อปสุดของโด้ 4 ประตูแล้วครับ  ราคา 998,000 ขาดสองพันก็ล้านแล้วครับ --"

ออฟไลน์ Lhorn

• **
อยากถามว่า  การประกอบ ระหว่างกระบะหลังกับหัวเก๋ง ทั้งสองฝั่ง เท่ากันหรือป่าวครับ
พอดีผมไปเดินดูที่ศูนย์ฟอร์ด  เจอทุกคันกระบะ ท้ายประกอบกับหัวเก๋งไม่เท่ากันเลยซักคัน

เลยตัดสินใจไปจอง Vigo 4 ประตูแทนครับ  3.0G ยกสูง
ของแถมเพียบ

ออฟไลน์ baddream11

อืม สวยมากครับ อย่างเดียวที่ไม่ชอบในคันนี้คือ ล้อ....
นอกนั้นดูดีมาก ผมชอบคันนี้แต่ดันไปได้อิซูซุมาแทน
สวนทางกันครับ

ออฟไลน์ vellcap

ขอแชร์ความเห็นด้วยนะครับ ผมเคยเอาของน้ามาใช้ 5 วันครับ เป็นรุ่น Crew-Cab 2.8 LTZ Z71 6AT (พูดง่ายๆ ยกสูง ขับ 2 เกียร์ Auto รุ่้น Top)

ขับในเมืองผมชอบนะครับ เปิดไฟเลี้ยวเปลี่ยนเลนแล้วไม่ค่อยมีรถเร่งมาปิดช่อง
เครื่องยนต์ค่อนข้างจะทันใจ แต่ช่วงเกียร์ 1 ออกตัวช้า อืดไปหน่อย เบรคดีมากสำหรับรถกระบะเลยครับ นุ่มและมั่นใจมาก
ช่วงล่างถ้าขับแบบคนทั่วไปที่ไม่ขับเร็ว นุ่มและเกาะใช้ได้ แต่ขับเร็วรถเป็นลอยๆ รู้สึกเสียวใช้ได้ แต่คนนั่งบอกปกติ ไม่รู้สึกน่ากลัว
การเข้าโค้งผมให้แค่พอใช้ครับ เต็ม 10 ผมให้แค่ 4 ละกัน ส่วนหนึ่งน่าจะมาจากยางและรถสูงด้วย
พวงมาลัยขับในเมืองหนัก แต่พอขับเร็วแล้วเบา รู้สึกหวิวๆบอกไม่ถูกครับ ไม่มั่นใจเลย
Traction Control ถือว่าจำเป็นมากสำหรับคันนี้และผมขับครับ  ::)   ตลอด 5 วันที่ใช้คันนี้ Traction Control ทำงานไปหลายรอบแล้ว(ฝนตก)
ESP บนถนนทั่วไปยังไม่ได้ใช้บริการ  แต่ทางลูกรังหินกรวด ลองแล้วครับ หึหึ ทำงานถือว่าใช้ได้ครับ
เบาะหน้านั่งนานๆรู้สึกปวดบริเวณเอวครับ ส่วนเบาะหลังที่เคยไปลองนั่ง Headroom เหลือน้อยไปหน่อยครับ

ระบบแอร์กดปุ่ม Auto ปุ๊ป ระบบจะชอบเอาอากาศภายนอกเข้ามาครับ แถมบางวันสตาร์ตรถแล้วไล่ฝ้าหลังทำงานเลยครับ งง
แต่ที่ชอบคือรถกระบะราคา 9 แสนบาท มี Heater ให้ครับ 555+ Captiva MC ดูเอาไว้ซะ ไม่มี Heater มาให้(รุ่นก่อนปี 2010 ให้มา)  

ที่ใช้มาเจอปัญหาคือ สีบริเวณใต้ขอบประตูลอกออกเป็นแผ่นเลยครับ งงมากๆ  ยางขอบประตูหลังหลุด  
การกินน้ำมันในเมืองตามหน้าจอประมาณ 8.7 ครับ ประหยัดน้ำมันใช้ได้ครับ
นอกเมืองทางเรียบขับที่ประมาณ 100 หน้าจอแจ้ง 14.6 ครับ กินไปหน่อยนะ
ฟิล์มรถคันที่ผมใช้ ด้านข้างกับด้านหลังใช้ FXR20 ขับกลางคืนมองกระจกหลังแล้วเจอหน้าแผงควบคุมแอร์ไปสะท้อนที่กระจกหลังครับ

ออฟไลน์ boyce

สวยครับ ผมก็เล็ง ๆ ไว้เหมือนกัน
รอ Full Review นะครับ
ช่วยเช็คปัญหาต่าง ๆ ด้วยครับ
โดยเฉพาะคุณภาพการประกอบ
และปัญหาอื่น ๆ รายงานให้ทราบด้วยนะครับ
Thanks.  ;)

ออฟไลน์ Nuttie

ฟิลม์นี่ติดเท่ห์ได้ใจมาก ยินดีด้วยครับกับสมาชิกใหม่ของบ้าน  :) :)

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
แจ่มครับ ;D

ออฟไลน์ buggle01

ฟิลม์สวย รถสวยครับ
ผมว่า นั่งสบายที่สุดแล้วรุ่นนี้ ชอบมากกว่าเรนเจอร์ด้วยซ้ำไป คอลโซนดูไม่ล้ำมาก แต่ผมว่าดูนานๆจะไม่ล้าสมัยครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

รออีกซัก3ปี จะเอาเจ้าโคโลราโด้รุ่นเก่าผมไปเทิร์น นึกถึงวันที่ผมเอามันมาจากโชว์รูมตอนนั้นรุ่นท็อปเหมือนกันราคามันแค่ 869,000 บาทเอง ตอนนี้ราคาเดียวกันได้แค่ตัวยกสูง 4 ประตู เกียร์ธรรมดา

ออฟไลน์ Godzilla2005

โคโรลาโด้ ต้องตัวยกสูงเท่านั้นคับ ถึงจะสวย

ตัวต่ำ ดูยังไงก็ไม่เข้ากันกับ หน้าตาแบบนี้ 

ยินดีกับ จขกท ด้วยคับ ที่ได้ตัวยกสูงสวยๆๆ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

รถสวยมากครับ ล้อมันเข้ากับรถจริงๆ

ออฟไลน์ the kit

film สีสวย เลือกได้ดี เหมือนรถนอกเลย
"Make It Count"

ออฟไลน์ H.

รุ่นไหม่ "หมด" ครับ
H.