ผู้เขียน หัวข้อ: Airbus A380-800 ลำแรกของสายการบินไทบเป็นรูปเป็นร่างแล้ว!!  (อ่าน 9202 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
เชิญชมครับ

เท่าที่ทราบกำหนดส่งมอบช่วงปลายปีนี้ (เอามาจากนิตยสารสวัสดี)

คลิปนี้เป็น presentation ของทางการบินไทย
อยากรู้จังว่าจะใช้บินไปไหนบ้าง แต่ไม่ใช่ กทม.-เชียงใหม่ แน่นอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2012, 01:01:46 โดย NONT5972 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ apinui

เป็นสายการบินของประเทศ ที่ประชาชนในประเทศไม่สามารถนั่งได้ ...

มันแพงอะ .......

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
ปลยเดือนตุลาปีนี้เริ่มบินเส้นทางกรุงเทพ-ฮ่องกง กับกรุงเทพ-สิงคโปร์ก่อนครับ

แล้วค่อยๆขยายไปลงปารีสCDG นาริตะ และลอนดอนเพิ่มเติม

ออฟไลน์ Ruksadindan

เป็นหน้าเป็นตาให้ยิ่งใหญ่กันไปครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เป็นสายการบินของประเทศ ที่ประชาชนในประเทศไม่สามารถนั่งได้ ...

;DLike Ei

ออฟไลน์ Jimbo

• Jr. Member
  • **
เป็นหนึ่งใน "คนขับ" เจ้ายักษ์นี้ครับ ว่างๆจะมา review  โดยส่วนตัวผมจะไปเรียนที่ โรงงานในเดือน พ.ย. เพื่อรับลำที่ 3 เส้นทางบินช่วงแรก
จะบินฮ่องกงเช้าต่อด้วยสิงคโปร์บ่าย สาเหตุ เพราะมีเครื่องลำเดียว และนักบินจะต้องทำความคุ้นเคยกับเครื่องในระยะเส้นทางบินสั้นก่อนตามที่ airbus กำหนดครับ
จากนั้นเราจะต่อด้วย แฟรงค์เฟิร์ต และ โตเกียวนาริตะ ตอนกลางวันครับ ส่วน ลอนดอนคงจะต้องรอให้มาครบกว่านี้ก่อน
เหตุที่บินฮ่องกงเช้าแล้วสิงคโปร์แค่ตอนบ่าย เพราะเป็นการหมุนเวียนเครื่องที่พอดีเวลาครับ ลงจากยุโรปเช้าแล้วก็บินแถวนี้กลับมาสี่ทุ่มก็ออกต่อยุโรปได้เลยครับ
ใครอยากลองขึ้น ดูเลข flight นี้ให้ดีครับ
TG600-601
TG409-410
TG920-921
TG676-677
TG930-931
300-320-330-340-380 now 339

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......

True story!

ไปดูงานที่ฮ่องกงตอนเมษา นั่งCX (Cathay Pacific) ถูกกว่านั่งTG อีก เห็นราคาแล้วสะดุ้งเฮือก...

ออฟไลน์ MCZ

• **
  • I'M C-HR
ตอนนี้ลำแรก MSN087 HS-TUA ศรีรัตนะ ในคลิปไปเพ้นท์สีและตกแต่งห้องโดยสารที่ Hamburg แล้วนะครับ

ลำที่สอง MSN093 HS-TUB มัญจาคีรี ตอนนี้ออกมาจาก Final Assembly Line และย้ายไปที่ Flightline

ส่วนลำที่ 3 MSN100 HS-TUC ไชยา ตอนนี้อยู่ในช่วงของ Final Assembly Line ครับ

Credit : A380 Productions , Hflight.net , We Love TG
W205TH
Mercedes AMG Petronas Formula One Team

ออฟไลน์ Fly to dream

ตอนนี้ลำแรกไปตกแต่งที่ฮัมบูกร์ เยอรมันแล้วนี่ครับ เดี๋ยวคงได้เห็นแล้ว ส่วนลำที่ 2 ตอนนี้ก็รอทดสอบบินครั้งแรกอยู่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ mathician

ผมอยากรู้จังว่า มันมีอะไรแตกต่างจากการนั่ง boeing หรือครับ สำหรับ economy class
ถ้าไม่มี ผมจะได้ไม่ต้องตื่นเต้นอะไร

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
เป็นหนึ่งใน "คนขับ" เจ้ายักษ์นี้ครับ ว่างๆจะมา review  โดยส่วนตัวผมจะไปเรียนที่ โรงงานในเดือน พ.ย. เพื่อรับลำที่ 3 เส้นทางบินช่วงแรก
จะบินฮ่องกงเช้าต่อด้วยสิงคโปร์บ่าย สาเหตุ เพราะมีเครื่องลำเดียว และนักบินจะต้องทำความคุ้นเคยกับเครื่องในระยะเส้นทางบินสั้นก่อนตามที่ airbus กำหนดครับ
จากนั้นเราจะต่อด้วย แฟรงค์เฟิร์ต และ โตเกียวนาริตะ ตอนกลางวันครับ ส่วน ลอนดอนคงจะต้องรอให้มาครบกว่านี้ก่อน
เหตุที่บินฮ่องกงเช้าแล้วสิงคโปร์แค่ตอนบ่าย เพราะเป็นการหมุนเวียนเครื่องที่พอดีเวลาครับ ลงจากยุโรปเช้าแล้วก็บินแถวนี้กลับมาสี่ทุ่มก็ออกต่อยุโรปได้เลยครับ
ใครอยากลองขึ้น ดูเลข flight นี้ให้ดีครับ
TG600-601
TG409-410
TG920-921
TG676-677
TG930-931

ดีครับ แด๋วจะลองนั่ง A380 ของทีจีดูบ้าง ปกตินั่งA380ชั้นธุรกิจของemiratesมาเกือบสองปีแล้ว (ek385/ek384)ประทับใจมากที่นั่งสบายกว่าเฟิสของ B777 อีกครับ ;D

ออฟไลน์ 6162002

ผมอยากรู้จังว่า มันมีอะไรแตกต่างจากการนั่ง boeing หรือครับ สำหรับ economy class
ถ้าไม่มี ผมจะได้ไม่ต้องตื่นเต้นอะไร
อยากรู้ด้วยคนครับ *-*
ว่าแต่ไทยเรามี B747 รึเปล่าอ่ะครับ

ออฟไลน์ Jimbo

• **
ว่าแต่ไทยเรามี B747 รึเปล่าอ่ะครับ
Economy ที่แตกต่างคือจอทีวี ครับ รุ่นอื่นบางลำก็มี แต่ 380 จะเป็นจอรุ่นใหม่กว่าแค่นั้น ชัดกว่าinterface ดีกว่าแค่นั้นครับ
ถ้าอยากลองเล่นตอนนี้ แบบเดียวกันจะมีใน 330 รุ่นใหม่ให้บริการ TG 642 672 644 102 564 ครับ นั้นละเหมือน 380 เลย
ส่วน 747 เรามีครับแต่ค่อนข้างเก่าถึงปรับปรุงภายในบางลำแล้วก็ยังใช้จอทีวีส่วนตัว version เก่า
ปล.รุ่นใหม่เนี่ยรองรับ wifi internet นะครับ รอการอนุมัติเปิดใช้จาก กสทช อยู่ แต่ตอนทดสอบเห็นมาแล้ว check in facebook เหนือน่านฟ้า เท่ห์ไม่เบา
300-320-330-340-380 now 339

ออฟไลน์ MCZ

• **
  • I'M C-HR
Economy ที่แตกต่างคือจอทีวี ครับ รุ่นอื่นบางลำก็มี แต่ 380 จะเป็นจอรุ่นใหม่กว่าแค่นั้น ชัดกว่าinterface ดีกว่าแค่นั้นครับ
ถ้าอยากลองเล่นตอนนี้ แบบเดียวกันจะมีใน 330 รุ่นใหม่ให้บริการ TG 642 672 644 102 564 ครับ นั้นละเหมือน 380 เลย
ส่วน 747 เรามีครับแต่ค่อนข้างเก่าถึงปรับปรุงภายในบางลำแล้วก็ยังใช้จอทีวีส่วนตัว version เก่า
ปล.รุ่นใหม่เนี่ยรองรับ wifi internet นะครับ รอการอนุมัติเปิดใช้จาก กสทช อยู่ แต่ตอนทดสอบเห็นมาแล้ว check in facebook เหนือน่านฟ้า เท่ห์ไม่เบา

330 รุ่นที่จอเป็นแบบใหม่จะเป็นรหัส 33H นะครับ ทะเบียนตั้งแต่ HS-TBA เป็นต้นไป

ส่วน 744 (B747-400) ตอนนี้กำลังดำเนินการ Retrofit ให้ Economy Class มี PTV ทุกที่นั่งครับ เป็นรหัส 74R ครับ
W205TH
Mercedes AMG Petronas Formula One Team

ออฟไลน์ chaiz

ดีใจกับประเทศไทย ที่มีอุปกรณ์ส่งเสริมภาพลักษณ์อีกอย่างแล้ว

แต่ผมก็ยังคงรอจองไฟลท์ลดราคาของ Airasia ต่อไป หุหุ

ออฟไลน์ mjoke1462

• **

นกแอร์รอบริการท่านอยู่