ผู้เขียน หัวข้อ: ++++ โอ้ว,, โตโยต้า เอาจริงกับ Smart G-book ขนาดนี้เชียว ++++  (อ่าน 5750 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bingoboy_Joe

• Full Member
  • You'll never walk alone
ผมไม่แน่ใจนะครับว่า เป็นทางโตโยต้าจริงๆหรือเปล่า?

พอดีว่า เมื่อเช้ากำลังตรวจคนไข้อยู่ ก็รู้สึกว่าโทรศัพท์มือถือสั่น

เลยเอาขึ้นว่าดู ปรากฏว่า เป็นเบอร์ 0230ABCDE (สรุปว่าเป็นเบอร์สวย เลขเรียงละกัน)

เลยรับสาย ได้ยินเสียงผู้ชายพูดว่า

เบอร์สวย : "สวัสดีครับ ไม่ทราบว่าผมเรียนสายคุณจักรพงษ์หรือเปล่าครับ"

ผม : ใช่ครับ มีอะไรหรือเปล่าครับ

เบอร์สวย : รบกวนเวลาซักครู่นะครับ

ผม : ได้ครับ

เบอร์สวย : ผมโทรมาจากโตโยต้า ที่คุณจักรพงษ์สมัคร Smart G-book ไว้หนะครับ

แล้วเราเลยขอเก็บข้อมูลเพื่อเป็นประโยชน์สูงสุดของการใช้ app ตัวนี้หนะครับ

ผม : คิดในใจ"งง" ,,ได้แต่ตอบไปว่า "ครับๆ มีอะไรถามว่ามาเลยครับ"

เบอร์สวย : คุณมีโรคประจำตัวอะไรมั้ยครับ , คุณแพ้ยาหรืออาหารอะไรมั้ยครับ , คุณเลือดกรุ๊ปอะไรครับ???

ผม : ก็ตอบๆไป แล้วจึงจบการสนทนา

พอมานั่งเปิดดู app ถึงนึกขึ้นได้ว่า มันมีเบอร์ให้โทรฉุกเฉินเวลาเกิดอุบัติเหตุหรือขอความช่วยเหลือเร่งด่วน

ซึ่งผมรู้สึกว่า เค้าเอาจริงเอาจังดีแฮะ!!

ไม่ทราบว่า มีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆคนไหน ได้รับโทรศัพท์แบบที่ผมเจอเมื่อเช้าบ้างมั้ยครับ??
Toyota new vios 1.5G unlimited
Toyota camry hybrid 2.5HV
Toyota New Yaris 1.5G
BMW e90 330i

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ++++ โอ้ว,, โตโยต้า เอาจริงกับ Smart G-book ขนาดนี้เชียว ++++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 00:31:21 »
 ;D ;D ;D

ต่อไปคงมีอ็อฟชั่นแบบในต่างประเทศมีปุ่ม SOS ในรถด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Re: ++++ โอ้ว,, โตโยต้า เอาจริงกับ Smart G-book ขนาดนี้เชียว ++++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 00:33:07 »
ดีจังเลยนะครับ ดูเป็นห่วงเป็นใยลูกค้าดี

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 00:53:20 »
เริ่มแบบนี้ดีแล้วครับ ^_^
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 00:54:38 »
;D ;D ;D

ต่อไปคงมีอ็อฟชั่นแบบในต่างประเทศมีปุ่ม SOS ในรถด้วย
ถ้าพัฒนาไปในแนวทางนี้ ขอชมว่าดีแน่ๆครับ

แต่อย่าปล่อยให้คนมาขโมยรถด้วยการชนปลอมให้ถูงลมระเบิดเหมือน Die Hard 4.0 แล้วกัน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 01:37:53 »
ผมเคยครับ สมัครไว้เหมือนกัน น่าจะประมาณ3เดือนก่อนได้
ตอนนั้นกำลังเรียนอยู่เลยโทรมาได้จังหวะมาก :D

ออฟไลน์ nouiii_1

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 08:24:34 »
ปุ่ม SOS อืม ใน Ultima ก็ มีไฟแสดงตัวนี้อยู่แต่ในไทย ไม่มีอะครับ แต่น่าสนมากมายเลย

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 08:34:04 »
เห็นด้วยกัน SOS ครับ และทุกบริษัทรถยนต์ในประเทศควรทำ

ออฟไลน์ Symbian

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 16:09:41 »

เบอร์จาก G-Book ครับ

เคยได้รับเหมือนกัน  ;)

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 16:51:24 »
เจ๋งอ่าาา
H.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 17:13:47 »
คอนเฟิร์มว่า น้องต๊อบ ในทีม The Coup ของเรา ที่ไปสมัครเอาไว้
ก็มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมา ถามเรื่อง กรุ๊ปเลือดกับโรคประจำตัวเหมือนกันครับ

ถือเป็นบริการที่ดีมากๆเลย และจะได้ช่วยในการรักษา หรือวินิจฉัยยามเร่งด่วนได้ทันเวลา

อันนี้ขอชมเชยเลยนะครับย เยี่ยมมากๆ

ออฟไลน์ FirstZ77

• Full Member
  • บาน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 22:30:04 »
ผมก็อยากทำน่ะ แต่ โทรศัพท์ผมเป็น Symbian ใครก็ได้ไปบอก toyota ที  T _T

สงสัยพี่โตเอาจิงแล้วสิ