ผู้เขียน หัวข้อ: Audi A6 กำลังมาใช่ไหม?  (อ่าน 8938 ครั้ง)

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
Audi A6 กำลังมาใช่ไหม?
« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 23:13:07 »
ถ้ายังไงก็ขอให้ดูเป็นyoutube ละกันนะครับ ขอโทษครับ และขอโทษสําหรับหัวข้อ
http://www.youtube.com/playlist?list=UUBBaEx8-vJf8BW3FnV1_plg&feature=plcp
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2012, 00:03:07 โดย paulmoderndog »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: Audi A8 กำลังมาใช่ไหม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 23:31:06 »
ผิดกฎมั้ย ไม่มั้งครับ

link จากที่นี่ไปเข้าเว็บนึง แล้วจากเว็บนั้นค่อยไปดูหัวข้อหลักใน Pantip
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 23:33:46 »
รถเข้ามาจอดโชว์อยู่โชว์รูมพระราม9มาเป็นเดือนแล้วครับ ตัวจริงผมไปดูเจอล้อแล้วหมดอารมณ์เลย อยากได้จริงผมไปคุยกับ MTM Thailand ให้สั่ง A6 MTM มาให้ผมดีกว่า ยนตระกิจให้ประกันแค่2ปี ค่าซ่อมจ่ายเอง แต่ MTM มี service ให้ผมด้วย5ปี รถสวยกว่าแรงกว่าด้วย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 23:43:55 »
เนี่ย สุดท้าย ก็พยายาม เลี่ยงบาลี ให้เข้าไปดูพันทิบกันจนได้
คืออะไรที่ผิดกฎ พวกคุณ ก็พยายามทำให้มันถูกกฎให้ได้กันเลยหรืออย่างไร?

ก็ในเมื่อ รู้ทั้งรู้อยู่แล้วว่า ผมมีปัญหาขุ้นเคืองใจกับพันทิบ คุณก็ยังพยายามทำให้ได้ตามที่ตนต้องการกันอยู่ดี

ถ้าถามว่าผิดกฎของเว็บเราไหม?
ก็คงต้องตอบว่า
ไม่ผิดกฎของเราครับ และตามหลักแล้ว ผมด่า หรือลงโทษอะไรคุณไม่ได้ด้วย

เพียงแค่ว่า โตๆ กันแล้ว วิจารณญาณ ถึงความเหมาะสม ควรไม่ควร ก็น่าจะถูกนำมาพิจารณาร่วมด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2012, 23:46:30 โดย J!MMY »

Tor_AAS

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 23:53:38 »
http://www.audiclubthailand.com/board/index.php?topic=26357.0

เข้าไปใน link แล้วเหนื่อยใจเลยครับ ไม่ใช่เหนื่อยใจกับ Audi แต่เหนื่อยใจแทนคุณ Jimmy

ยังไงก็รักษากฏกันหน่อยนะครับ ถามเฉยๆ ก็ได้ครับ ไม่ต้องมี link จำได้ว่าเมื่อไม่กี่วันก่อน ที่นี่ก็มีคนไปดูรถมาแล้ว ถ้ามาถามก็น่าจะมีคนมีข้อมูลมาตอบให้ครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 23:56:10 »
 ;D

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 23:57:36 »
หัวข้อเป็น A8 แต่เนื้อเรื่องเป็น A6

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 00:00:13 »
บอกอีกทีได้ไหม มีปัญหาไรกับเวปนั้น
ถ้าบอกไม่ได้ไม่เป็นไร

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 00:07:05 »
บอกอีกทีได้ไหม มีปัญหาไรกับเวปนั้น

สั้นๆนะครับ ในเวปนั้นถ้าเอาลิ้งเวปพี่จิมมี่ไปโพสจะโดนดูดลงหลุมดำแบบไม่รู้สาเหตุ โดยอ้างว่าเป็นการโปรโมทเวป แต่ถ้าเอาลิ้งเวปอื่นไปลงไม่โดนดูด ทั้งที่พี่จิมมี่เองก็เคยลงโฆษณากับทางเวปนั้น ก็เลยมีประกาศิตมาว่าทางโน้นห้ามลงลิ้งเวปนี้ ทางนี้ก็ไม่ให้ลงลิ้งเวปโน้นเช่นเดียวกันจะได้แฟร์ โอเคไหมครับ

Re: Audi A6 กำลังมาใช่ไหม?
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 00:12:01 »

เจตนาผมคืออยากให้ได้เห็นoptionและspec ในเมืองไทยมาจาก authorized dealer ที่คูณจิมมี่น่าจะสนับสนุนอยู่แล้ว

ถ้าใครไปถ่ายรูปมาลบกวนpostด้วยนะครับ แต่ใจจริงผมอยากเห็น First Impression ของคุณJimmy มากว่า ขอโทษอีกครับหนึ่งครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 00:27:27 »
เสนอว่า ให้เจ้าของกระทู้ลบกระทู้นี้ครับ ผมไม่ได้อะไร แต่เพื่อความสบายใจของทั้งสองฝ่าย เสนอนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2012, 00:29:16 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 00:54:45 »
รถเข้ามาจอดโชว์อยู่โชว์รูมพระราม9มาเป็นเดือนแล้วครับ ตัวจริงผมไปดูเจอล้อแล้วหมดอารมณ์เลย อยากได้จริงผมไปคุยกับ MTM Thailand ให้สั่ง A6 MTM มาให้ผมดีกว่า ยนตระกิจให้ประกันแค่2ปี ค่าซ่อมจ่ายเอง แต่ MTM มี service ให้ผมด้วย5ปี รถสวยกว่าแรงกว่าด้วย
รบกวนถามหน่อยครับ
คือในไทยมีตัวแทนออดี้สองเจ้าเหรอครับ ต่างกันยังไงเหรอครับ หรือว่า MTM ก็เป็นเกรย์เจ้าหนึ่ง

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 00:57:15 »
ก็แค่ another choice สําหรับคนที่เบื่อ w212 และ F10 จะไปหา xf ก็ห่วงเรื่องอะไหร่  แต่ 0 ก็แพง, lexus gs250ก็แพง แล้วคันนี้ราคาประมาณ 3.85ล้าน รถ0ละ
คุณไม่สนมั่งเหรอ ถ้า0ไม่ดีก็ต้องรอเวลาและมีอะไรก็ถามคุณ jimmy ได้ครับ ดังนั้นการที่ผมอยากให้เห็นคันจริง จาก0 ผมคนต้องรบกวนขอให้ไครในนี้ช่วยpost รูปหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 01:19:54 »
ก็แค่ another choice สําหรับคนที่เบื่อ w212 และ F10 จะไปหา xf ก็ห่วงเรื่องอะไหร่  แต่ 0 ก็แพง, lexus gs250ก็แพง แล้วคันนี้ราคาประมาณ 3.85ล้าน รถ0ละ
คุณไม่สนมั่งเหรอ ถ้า0ไม่ดีก็ต้องรอเวลาและมีอะไรก็ถามคุณ jimmy ได้ครับ ดังนั้นการที่ผมอยากให้เห็นคันจริง จาก0 ผมคนต้องรบกวนขอให้ไครในนี้ช่วยpost รูปหน่อยนะครับ

โอเคครับ

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 01:32:48 »
คือในไทยมีตัวแทนออดี้สองเจ้าเหรอครับ ต่างกันยังไงเหรอครับ หรือว่า MTM ก็เป็นเกรย์เจ้าหนึ่ง

ถ้าผมจำไม่ผิดนะ MTM ไทย เป็นตัวแทนขายรถจาก MTM อย่างเป็นทางการครับ คือเขาไม่ได้ขาย Audi ตรงๆ
MTM เขาเป็นบริษัทแต่งรถครับ จะเอารถพวก Audi , VW  มาแต่งขายครับ แต่เขาอาจจะ มีส่วนได้ส่วนเสียกับ ยนตระกิจ ก็ได้ครับ
(ผมไม่แน่ใจว่าเขาเป็นยาติกันหรือเปล่านะครับ เห็นว่านามสกุล ลีตนุพงษ์ เหมือนกัน)
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ buggle01

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 01:37:49 »

สั้นๆนะครับ ในเวปนั้นถ้าเอาลิ้งเวปพี่จิมมี่ไปโพสจะโดนดูดลงหลุมดำแบบไม่รู้สาเหตุ โดยอ้างว่าเป็นการโปรโมทเวป แต่ถ้าเอาลิ้งเวปอื่นไปลงไม่โดนดูด ทั้งที่พี่จิมมี่เองก็เคยลงโฆษณากับทางเวปนั้น ก็เลยมีประกาศิตมาว่าทางโน้นห้ามลงลิ้งเวปนี้ ทางนี้ก็ไม่ให้ลงลิ้งเวปโน้นเช่นเดียวกันจะได้แฟร์ โอเคไหมครับ

ผมอ่านทั้งสองเว็บนะ แต่ก็เห็นในเว็บนั้น ก็มีคนเลี่ยงบาลี โดยการลงลิงค์จากกูเกิลมายังเว็บ HLM เป็นประจำ
มีการชี้ชวนให้มาอ่านรีวิวที่เว็บนี้อยู่ตลอด ในหลายกระทู้
แล้วมันก็ไม่ได้หายไปไหน แต่ในเมื่อกฏตามนี้ก็ต้องขอให้ผู้ใช้เว็บนี้เคารพกันด้วยนะครับ แหะๆ

ออฟไลน์ mathician

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 02:44:53 »

ผมอ่านทั้งสองเว็บนะ แต่ก็เห็นในเว็บนั้น ก็มีคนเลี่ยงบาลี โดยการลงลิงค์จากกูเกิลมายังเว็บ HLM เป็นประจำ
มีการชี้ชวนให้มาอ่านรีวิวที่เว็บนี้อยู่ตลอด ในหลายกระทู้
แล้วมันก็ไม่ได้หายไปไหน แต่ในเมื่อกฏตามนี้ก็ต้องขอให้ผู้ใช้เว็บนี้เคารพกันด้วยนะครับ แหะๆ

โอเค ต่อไปนี้เข้าใจสักที เมื่อก่อนสงสัยมานานแระ "เวปต้องห้าม"

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 03:08:31 »

ถ้าผมจำไม่ผิดนะ MTM ไทย เป็นตัวแทนขายรถจาก MTM อย่างเป็นทางการครับ คือเขาไม่ได้ขาย Audi ตรงๆ
MTM เขาเป็นบริษัทแต่งรถครับ จะเอารถพวก Audi , VW  มาแต่งขายครับ แต่เขาอาจจะ มีส่วนได้ส่วนเสียกับ ยนตระกิจ ก็ได้ครับ
(ผมไม่แน่ใจว่าเขาเป็นยาติกันหรือเปล่านะครับ เห็นว่านามสกุล ลีตนุพงษ์ เหมือนกัน)

ญาติกัน แต่แตกกงสีกันไปแล้วครับ

น่าจะแตกออกมาเป็น 3 ก๊กมั้งครับ

ยนตรกิจ
ไทยยานยนตร์
DAD

รู้สึก Audi น่าจะอยู่กับยนตรกิจ
MTM อยู่กับ DAD
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 07:04:59 »
เคยอ่านเจอใน audiclub รถที่มาจาก MTM จะปรับจูนอัพให้เป็น 270 แรงม้าด้วยครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 09:06:09 »
ถ้าคุณเคยเข้าไปดู ที่โน้น แล้วเห็นการตอบ แบบ _ _ ซึ่งผมรับไม่ค่อยได้ คนที่ตอบดีๆ น่ะมีครับ แต่พวก

มีอยู่เยอะกว่า ที่นี้ น่าจะกลองคนพวกนั้นได้บ้างแต่หลังๆ ก็หลุดกันเยอะ พวกกระทู้_ _ น่ะ :-\

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 09:39:10 »
ขอบคุณครับที่เข้าใจกัน และขออภัยเจ้าของกระทู้ที่ต้องเหวี่ยงใส่

เจตนาดี ไม่เถียงครับ แต่มันผิดตรงที่ ลิงค์ ปุ๊บ ไปพันทิบพอดี

อีกเรื่องที่ผมปวดกบาล และไม่รู้จะแก้ยังไงคือ ชอบมีคนเอาอะไรก็ตามใน HLM เรา
ไปโพสต์ ที่พันทิบ เอาคลิป เรา ใน youtube ไปแปะในนั้น ทั้งที่เราห้ามอยู่แล้ว
ว่าไม่ให้เอาทุกสิ่งทุกอย่างไปโพสต์

คนมันจะโพสต์ เขาก็เลี่ยงบาลีได้น่าเกลียดด้วยเหตุผลที่ว่า
"การปล่อยลง youtube ถือว่า share กันแล้ว ดังนั้น ไม่น่าจะห้าม"

เอ้า อีห่าน สีข้างแถกแถกันเลยนะนั่น

พอโพสต์แล้ว ก็ต้องมีต้วเงินตัวทองในนั้นมาโพสต์ว่า

"ไง ไม่มีคนเข้าเว็บแล้วหรือ ถึงขยันมาโปรโมทเว็บอยู่ได้"

โอย ปวดตับ!

ถ้าผมปลุก เพาะเลี้ยง ดุ้นดิลโด้ เป็นไร่ๆ จะตัดโยนขึ้นรถสิบล้อ แล้วไปเทใส่หน้าบ้านไอ้คนโพสต์นั่นจริงๆนะเออ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2012, 09:41:17 โดย J!MMY »

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 10:28:09 »
ขอความคิดเห็นเฉพาะ a6 เท่านั้นนะครับ ตอนนี้กระทู้นี้มันออกทะเลข้ามทวีป แล้วมั้ง  ;)

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 11:27:23 »
ขอความคิดเห็นเฉพาะ a6 เท่านั้นนะครับ ตอนนี้กระทู้นี้มันออกทะเลข้ามทวีป แล้วมั้ง  ;)

มาแน่ และรถดีมากครับ  แต่คุณกล้าหรือเปล่าที่จะซื้อ  ;)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 13:40:18 »
เป็นผมยอมซื้อกับ mtm หรือ gray market ดีกว่าในกรณีที่ซื้อ audi แต่ยี่ห้ออื่นผมซื้อกับตัวแทนจำหน่าย เพราะยี่ห้อนี้เข้าศูนย์กับไม่เข้าศูนย์ต่างกันเยอะเข้าศูนย์ทีนี่แทบร้อง แอบเปลี่ยนของ แม่ผมเคยใช้ peugeot daewoo มา แม่ผมรู้เรื่องนี้ดี