ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์หนึ่งชิ้นแล้วที่หายไปหลังจากเห็นรถ Sylphy วิ่งทดสอบในบ้านเรา  (อ่าน 10814 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member

จากรูป spy รถป้ายแดงที่วิ่งทดสอบ สังเกตุว่าไฟโปรเจคเตอร์ไม่มีซะแล้ว ส่วนไฟ daylight มองไม่เห็นว่ามีหรือเปล่าเพราะพรางตัวไว้มิดชิด ..
เพี้ยง ! ขอให้คันที่วิ่งทดสอบนั้นคือตัว 1.6 และอยากให้นิสสันใส่ไฟโปรเจคเตอร์ในตัว 1.8 ทุกรุ่นเหมือนเพื่อนหวิคด้วยหล่ะ

น้ำฉีดกระจกไม่ต้องมีก็ได้ เดี๋ยวจะหล่อเกินหน้าเกินตา C เซกเมนต์

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ดีที่ไม่ใช่ตัว ชิพ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

มาทายกันว่า " ช่องหมาลอด " ver. Thai จะมีให้น้องหมาลอดอยู่มั๊ย  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2012, 10:12:31 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ทำไม ไม่แบ่งแยกเบาะให้พับได้ทั้งสองฝั่งมาเลย?

ข้าพเจ้าจะได้บรรทุกจักรยานได้ง่ายหน่อย...

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
มาทายกันว่า " ช่องหมาลอด " ver. Thai จะมีให้น้องหมาลอดอยู่มั๊ย  ;D

ฮาเลย ช่องหมาลอด 555+

ทำไม ไม่แบ่งแยกเบาะให้พับได้ทั้งสองฝั่งมาเลย?

ข้าพเจ้าจะได้บรรทุกจักรยานได้ง่ายหน่อย...

พี่จิมฯใส่คอมเมนท์นี่เข้าไปหลังจาก 1st impression ด้วยนะครับ นิสสันจะได้เอาไว้พิจารณา

ฮาเลย ช่องหมาลอด 555+

555 แล้วจริงๆมันมีไว้เพื่อวัตถุประสงค์อะไรอ่ะครับ ใส่ท่อแป๊บยาวๆ ซื้อต้นไม้ใส่รถไปปลูก ฯลฯ  :D ...มีรถยี่ห้อไหนบ้างที่มีช่องแบบนี้อ่ะ

ออฟไลน์ Korn Coconut

• Jr. Member
  • **

จะถอยอีกคันเหรอครับ ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ตัว 1.8L จะโดนตัดอะไรออกไปบ้างนะ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ช่องนี้ ใน teana ก็มีครับ

ตามที่ออกแบบคงให้คนนั่งหลังเอื่อมมือ ลอดไปหยอิบของมีด้านหลังได้ อย่างเช่น ร่ม

แต่เคยใช้ในเทียน่าก็ลำบากมากเพราะ ถ้าของอยู่ท้ายๆ รถ เอื่อมยังไงก็ไม่ถึง  >:(

เทียน่าใหม่ ช่วยพิจารณาเบาะหลังพับ60:40 ให้ด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

มาขำช่องหมาลอดด้วย เรียกซะเสียเลย 5555555+ เอาเป็นช่องแมวลอดก็ได้ครับ ดูเบากว่าหน่อย  ;D

มาขำช่องหมาลอดด้วย เรียกซะเสียเลย 5555555+ เอาเป็นช่องแมวลอดก็ได้ครับ ดูเบากว่าหน่อย  ;D

ผมเรียกตามความน่าจะเป็นครับ ไม่ว่าคนไทยหรือต่างชาติก็ได้เอ้า  นิยมเอาน้องหมาเดินทางไปด้วยอ่ะ มีเหมือนกันอ่ะแมว แต่น้อยนัก งั้นช่องหมาลอดน่ะดีแล้ว

NgoH

• บุคคลทั่วไป
คิดได้ไง ช่องหมาลอด  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ udis

เห็นด้วยครับ ผมว่าเบาะ 60:40 ดีกว่าครับ เห็นใน March ตัวปรับปรุงสู้ Mirage ใส่มาให้แแล้ว
รุ่นอื่นๆก็น่าจะใส่มาบ้างครับ

รถผมเวลาฝนตก ก็พับเบาะส่วน 40 ลงมา หยิบร่มด้านหลังมาง่ายกว่าครับ นั่งสี่คนก็ยังพับลงมาได้ครับ สะดวกดีครับ

หมาผมลอดไม่ได้ครับ ตัวใหญ่เกิน และหมาผมไม่จำเป็นต้องลอดครับเพราะนั่งเบาะหลังกันอยู่แล้วครับ
 ;D ;D ;D

เดินเพ่นพล่านนัก จำกัดพื้นที่ซะเลย

ออฟไลน์ Mike:D

• Full Member
เครื่อง 1.6 กับ1.8 เหรอครับ น่าจะประหยัดดี

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
เข้ามาฮาตรงช่องหมาลอด  ;D

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
5555+
ผมว่าพี่จิมก็เล็งน้องโซฟีไว้

เสียดายจริงๆ เบาะหลังน่าจะแยกปรับ พับได้ 60-40
มันสะดวกจริงๆนะเออ

ส่วนช่องหมาลอดที่ว่า ...5555
เปนแบบนี้ตอน sunny neo 2004 ที่บ้านคันนึง แต่ไม่ค่อยได้ประโยชน์เท่าไร

ส่วนเรื่องออฟชัน.. บนบานศาลกล่าว
อย่าให้ตัด Projector กะ DL ออกเลยยยย
รุ่น 1.8 ถ้าไม่ใส่มาให้ คนไทยเคือง ยอดไม่ดีไม่รู้ด้วยนะ

หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

อีกหน่อยจะมีกระทู้ว่าเกียร์จะเป็นอะไรมั๊ยค่ะ น้องหมาแสนซนวิ่งลอดจากกระโปรงหลัง ข้ามที่เท้าแขนพุ่งเข้าชนเกียร์จนเลื่อนเลยค่ะ   ;D

ออฟไลน์ Ishida

ถ้าไม่มีไฟ projector ก็ไม่แปลกครับ เพราะมันจะมาใน "minorchange" แบบที่เคยเป็นกับ teana ทั้งสอง generation
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ BlackSpeed

ไม่เอาช่องหมาลอด เพราะหมาของผมลอดไม่ได้ เอาเป็นพับ 60 : 40 ดีกว่านะ
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ mooindy

นิสสันคงดูเรื่องตลาดเป็นหลักแล้วมั๊งครับ รุ่น 1.6 ไว้สู้กับค่ายอื่น
ออฟชั่นเต็ม ลงที่ 1.8 ...

ออฟไลน์ Dr.Pop

หล่อมากเลยตัวนี้

ออฟไลน์ Ruksadindan

เอาให้เท่ามาตรฐานโลกสักทีเถอะ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ขอให้ราคาอยู่ที่ 650,000 - 859,000 ด้วยเืทอญญญญญญญญญญ

ออฟไลน์ Valkilrey

ผมคาดคะเนราคาวิ่งแถวๆ 72x,xxx - 95x,xxx นะ... ด้วยตัวถังใหญ่ขนาดนี้ก็ได้เปรียบเวลาเทียบกับค่ายอื่นๆแล้ว

ส่วน projector กับ DRL คิดว่าคงมีแค่ในรุ่น 1.8 (ถ้ามี 1.8 สองรุ่นให้เลือก ก็อาจใส่มาแค่ตัว top) สำหรับ 1.6 คงเป็น multi-reflector+halogen ธรรมดาๆ แต่ผมว่าไม่น่าซีเรียสอะไร หลังเปิดตัวไม่นานคงมีร้านทำมาขายแบบ after-market เพียบทั้งไฟหน้า, ไฟท้าย LED ในราคาที่ย่อมเยาว์กว่า โดยไม่ต้องรอถึง minorchange

ออฟไลน์ hutzero

ไฟ Projector ไม่ใช่ถูกๆนะครับ  จะให้มีทุกรุ่น  ราคาก็ต้องสูงขึ้นไปอีก
ซึ่งผมว่ายังมีบางคนที่คิดตรงกันข้าม  คืออยากได้ไฟฮาโลเจนธรรมดา 
เวลาเปลี่ยนหลอดทีจะได้ไม่แพง    ซึ่งเหมาะสำหรับผู้ใช้ที่มองหาความคุ้มค่าไงครับ

แต่ผมว่ามี Projector แน่ๆในรุ่น Top

ออฟไลน์ delete

ไม่แน่ตัวไทย อาจจะทำเป็นเบาะพับ 60/40 มาเลยก็ได้มั้งครับ
ที่น้องมีนา ยังเอาเบาะธรรมดาๆมาใส่แทนได้เลย ทั้งที่ที่อื่นเค้าเบาะแยกกันหมด

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไฟ Projector ไม่ใช่ถูกๆนะครับ  จะให้มีทุกรุ่น  ราคาก็ต้องสูงขึ้นไปอีก
ซึ่งผมว่ายังมีบางคนที่คิดตรงกันข้าม  คืออยากได้ไฟฮาโลเจนธรรมดา 
เวลาเปลี่ยนหลอดทีจะได้ไม่แพง    ซึ่งเหมาะสำหรับผู้ใช้ที่มองหาความคุ้มค่าไงครับ

แต่ผมว่ามี Projector แน่ๆในรุ่น Top
ซีวิคไทย Projector ทุกระดับนะครับ ให้เวอร์ชั่นเมกาอิจฉาเหมือน CR-V บ้าง

ออฟไลน์ balliblue

ซีวิคไทย Projector ทุกระดับนะครับ ให้เวอร์ชั่นเมกาอิจฉาเหมือน CR-V บ้าง
[/quote
ผมว่าที่ ฮอนด้าให้มาขนาดนี้ เพราะคำวิจารณ์ต่างๆ มันแง่ลบตลอดเลยสำหรับ civic gen นี้ เลยจััด option มาซะเต็ม ได้คำชมไปตามๆกัน แถมทำให้รถดุดีขึ้นอีกเป็นกองเลยทีเดียว

ส่วนช่องที่ว่านั้น ขอเข้ามาฮาช่องหมาลอดครับ เหมาะกับ ผุ้นิยมพาสัตว์เลี้ยงไปไหนมาไหนด้วย จะได้มีอากาศหายใจเวลาอยู่ท้ายรถ 555

แวะมาดูกระทู้ตอนมิดไนท์ ก่อนนอนเอาคลิปซิลฟี่สีแดงไปชม