ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์ม บานหน้าบ่วมเป็นเส้น แนะนำด้วยครับ อยากเปลี่ยนมาก  (อ่าน 4196 ครั้ง)

ออฟไลน์ champ_3230

• Full Member
หลังจากหน้าร้อนที่ร้อนสุดๆ ฟิล์มบานหน้ารถผมบ่วมเป็นเส้นไปเลย  มันเป็นฟิล์มติดรถมานะครับ หน้าจะเป็น ลามิน่า รุ่นล่างๆ แน่นอน เพราะแถมมา

ช่วยแนะนำฟิล์มใหม่ ให้ทีครับ อันเก่าไม่ไหวครับสว่างมากแสงเข้ามาแสบตัวเลย  อยากได้กันร้อนได้ดีสมราคา มืดๆหน่อยครับ แต่ขัดตอนกลางคืนทัศนวิสัยยังดีอยู่

บอกรหัสฟิมล์มาเลยก็ได้นะครับ ^^

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
ถ้าบอกว่าลามิน่าร้อนถึงขั้นแสบตัว ผมว่าต้องไปมองระดับไฮๆ แล้วล่ะครับ หรืออย่างพวก V-Kool ไปเลย เพราะผมใช้บานหน้า 3M  FXR35
ก็ไม่ได้รู้สึกว่าจะหายร้อนเสียทีเดียว ยังรู้สึกอุ่นๆ เวลาวิ่งตอนบ่ายๆ แดดจัดๆ และมันก็ค่อนข้างมืดด้วยครับ

แต่ถ้าอยากได้ระดับราคา บานหน้าแถวๆ2พัน มืดๆหน่อย ก็ 3M FXR20 อ่ะครับ กันร้อนอยู่เลยแหละ แต่มืดกลางคืนใช้ได้เลยล่ะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รถผมใช้ Lamina Mystery Series อ่ะครับ
เน้นโทนมืดแต่สะท้อนต่ำ LX30 รอบคันโอเคเลย

ส่วน 3M นี่ด้อยประสบการณ์ขั้น Max (ไม่เคยใช้)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ champ_3230

• Full Member
ส่องบานข้างไม่เท่าไรครับ แต่ช่วงบ่ายแดดมาบานหน้าเต็มๆ  ก็ร้อนใช้ได้เลยละครับ จริงๆก็อยากติดๆดีดีไปเลยเหมือนกันครับ ว่าจะใช้อีกระยะก็จะขายแล้ว city ตัวที่แล้วนะครับ  

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
ลามิน่าแถมจากศูนย์ส่วนใหญ่เป็นรุ่นไหนเหรอครับ อยากรู้คุณสมบัติ
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ถ้าฟิลม์ระดับราคาบานหน้าเต็มไม่เกิน 4000 บาท ผมว่า 3M FXR20 ใช้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
V-Kool VK55 แสงผ่าน 55% บานหน้า ประมาณ 7,000 ครับ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

รหัสขึ้นต้นว่า POP... ครับ (ถ้าจำไม่ผิด)
รถน้อง yaris ได้แถมมาแบบว่าดีกว่าไม่ติดฟิล์มหน่อยนึงครับ กันความร้อนได้ไม่เยอะนัก
ส่วนรถผมถ้าจำไม่ผิดจะเป็น FXR35 ของ 3M ได้แถมมาคุณภาพดีครับ มืดไม่มาก ขับกลางวันสบาย ถ้าร้อนจัดแดดเปรี้ยงอาจจะมีไอร้อนผ่านกระจกเข้ามาบ้างแต่แอร์เอาอยู่ครับ

ลามิน่าแถมจากศูนย์ส่วนใหญ่เป็นรุ่นไหนเหรอครับ อยากรู้คุณสมบัติ

heracrase

• บุคคลทั่วไป
Vkool VK40ครับ ไม่สว่างเกินไปไม่มืดไป ร้อนน้อยสุดแล้วครับเท่าที่ลองมา รุ่นตระกูลรหัสVK

ออฟไลน์ myalexxp

ผมใช้ของ แมกม่า ครับ 80 รอบคัน บานหน้า 50

ค่าเสียหายรวมทั้งสิ้น 1600 บาท+ลีโอ 6 กระป๋อง  :D

ใช้มา 3 ปีละ ก็โอเค สำหรับผมเลยละ   ::)