ผู้เขียน หัวข้อ: Prius VS Dmax พี่อูสผมโดนอีกแล้ว T T  (อ่าน 22425 ครั้ง)

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
Prius VS Dmax พี่อูสผมโดนอีกแล้ว T T
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 23:14:58 »
คือผมกำลังขับเพลินๆๆที่ ถนนโรจนะอยุธยา
อยู่ๆๆ รถหน้าผมก็ฉีดออกซ้าย ผมก็งง???
แต่ทันใดนั้นผมเจอ กรวย อยู่ข้างหน้า (เพราะมีคนงานกำลังปลูกต้นไม้เกาะกลางถนน)
ผมจึงเบรคตัวโก้ง!!!!  ผลก็คือมี Dmaxมาอัดตรูดผมอย่างจัง

รูป จุดเกิดเหตุ

พอคนขับลงมา (ผมเห็นอยู่แล้วว่ามันขับจี่ตูดตลอด) เซ่งเลยมันอายุแค่20 รถ Dmax9ขวบ ไม่มีประกัน
ส่วนรถผม ป1

แต่ของผม T T

ที่ให้โมโหจริงๆๆคือ พอถึงหน้า ตำรวจ น้าผู้หญิง มันดันไปบอกว่าผมไปปาดหน้ามัน แล้วเบรคกระทันหัน !!!!!
แต่ดีที่ ตำรวจไม่บ้าจี้ ไปด้วย สรุป มันผิดเต็มๆๆเซ่นใบยินยอมและลงบรรทึก และปรับ500บาท (แต่น้าของมันก็บนตลอดว่าผมไปขับปาดมัน โครตอยากจะกระโดนถีบเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2012, 23:24:03 โดย T1k »

ออฟไลน์ T1k

• T1K
Re: Prius VS Dmax พี่อูสผมโดนอีกแล้ว T T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 23:19:55 »
ของผมประกันชั้น1 แต่ผมละเซ่งเลย กลัวมันซ้อมแล้วโป๊วสีไอ้ส่วนนี้ (ประตูหลัง)

ปิดประตูหลังไม่ได้โดนเสียงตึ๊ดๆๆๆๆ ตลอดการขับ

คานเหล็กทะลุออกมาเลย

ผมจะให้ประกันมันเปลี่ยนประตูหลังได้หรือเปล่า เพราะมันไปบี่เอากะเด็กขับD maxอยู่แล้ว เพราะรถผมแค่ปีกว่าๆๆเอง

Updateเด็กและน้า เจ็บแน่ๆๆ เฉพาะไฟท้าย (ร้าว) อันละ30000บาท ยังไม่รวมส่วนอื่นๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2012, 23:26:27 โดย T1k »

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: Prius VS Dmax พี่อูสผมโดนอีกแล้ว T T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 23:24:02 »
ประกันของพี่หมอซ่อมห้างอยู่รึเปล่าครับ ถ้าซ่อมห้างคุยกับพนักงานเคลมของศูนย์ดีๆเค้าให้นะครับ รถกระบะผมกันชนเหล็กท้ายบุบ มันเบิกแยกชิ้นได้ แต่ผมขอเอากันชนรุ่นใหม่เบิกมาใส่ทั้งอันเลย เค้าก็จัดการให้เรียบร้อย 

ออฟไลน์ jAk`CS

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 23:26:50 »
เสียใจด้วยนะครับ ผมเห็นพวกกรวยนี่ทำให้เกิดเหตุชนกันหลายครั้งล่ะ

กันชนหลังเปลี่ยนใหม่ แต่ประตูหลังดูจากความเสียหายประกันคงไม่ยอมเปลี่ยนใหม่ให้หรอกครับ

ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 23:29:27 »
ประกันของพี่หมอซ่อมห้างอยู่รึเปล่าครับ ถ้าซ่อมห้างคุยกับพนักงานเคลมของศูนย์ดีๆเค้าให้นะครับ รถกระบะผมกันชนเหล็กท้ายบุบ มันเบิกแยกชิ้นได้ แต่ผมขอเอากันชนรุ่นใหม่เบิกมาใส่ทั้งอันเลย เค้าก็จัดการให้เรียบร้อย 

ผมไม่ได้ซ้อมห้าง แต่ประกันไม่ได้จ่ายเพราะ คู่กรณีเซ๊นยอมรับแล้ว
ที่ผม รับไม่ได้เพราะน้ามันกวน บาทามากๆๆ และ ประตูหลังผมไม่อยากให้โป๊วสี เพราะมันเปิดปิดวันละเป็นสิบๆๆและที่สำคัญ รถผมไม่ถึง2ปีเลย

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 23:30:27 »
ฝากระโปรงหน้า กับ ประตูหลังพรีอุส เป็นอลูมิเนียม มันจะเคาะได้เหรอครับ  เพราะอลูมิเนียม เคาะไฟลน โดนความร้อนมันจะยืดไม่เข้ารูปเหมือนเหล็ก ยังไงขอให้เปลี่ยนได้นะครับ
แต่...รออะไหล่ คงจะนาน
ขอให้กลับมาสวยเหมือนเดิมเร็วๆๆนะครับ

แต่เบี้ยไม่ได้ซ่อมห้างต้องรองคุยกับประกันดู อาจได้เปลี่ยน
แต่ถ้าซ่อมห้างได้เปลี่ยนแน่ๆๆ รถแม่ผม jass sv ไปคลุดฟุดบาทที่สเกิร์ต ชายล่าง เนื้อพลาสติดหายไปลึกไม่ถึง 1 มิลลิเมตร ยาวไม่เกิน 1 นิ้ว ศูนย์โป้วเอาก็ได้ แต่ไปรับรถ ในใบเสร็จบอกเปลี่ยนให้ใหม่เพราะ เหตุผลซ่อมห้าง ไม่มีโป้วและเคาะ (สงสัยได้เปอร์เซนต์ชิ้นส่วนอะไหล่)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2012, 23:38:52 โดย -*PoM*- »

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 23:37:28 »

ผมไม่ได้ซ้อมห้าง แต่ประกันไม่ได้จ่ายเพราะ คู่กรณีเซ๊นยอมรับแล้ว
ที่ผม รับไม่ได้เพราะน้ามันกวน บาทามากๆๆ และ ประตูหลังผมไม่อยากให้โป๊วสี เพราะมันเปิดปิดวันละเป็นสิบๆๆและที่สำคัญ รถผมไม่ถึง2ปีเลย

กำลังงงว่าปกติแล้วประกันต้องจ่ายให้เรานี่ครับแล้วประกันไปไล่บี้กับคู่กรณีเอาเอง รถพี่หมอชั้น1นี่หน่า

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 23:46:15 »
ประกันจัดการซ้อมให้และจ่ายไปก่อน(เท่าที่คุยมา)
และประกันก็ไปฟ้องคู่กรณีเอง เลยจะเปลี่ยนประตู เพราะยังไงประกันก็ไม่ได้จ่ายเองไงอะ
แต่กลัวว่าประกันมันจะ บ้าจี้เคาะโป๊วสี เศร้าเลยรถแค่ปีกว่าๆๆเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2012, 23:57:34 โดย T1k »

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 00:10:49 »
Update

กระโปรงหลัง Prius เป็นอลุมิเนียม ราคาเป็นแสน
  • http://thaipriusclub.com/webboard/index.php?
    และ ไฟหลัง30000(ด้านขวาแตก)

เด็กขับ Dmaxตายแน่ๆๆครับ แต่ยังไงผมก็ไม่ใจดีแน่ๆๆ เพราน้ามันกวน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2012, 00:24:39 โดย T1k »

ออฟไลน์ Gopz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 00:25:53 »
อะไหล่ Prius แพงมากๆครับ และรอนานมากด้วย

ผมเพิ่งเครมกะจกหน้ามทั่งชุด 17,xxx บาท แถมรออีก 2 เดือนกว่าๆนานมากๆ
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ KrisTop

• Ingenious
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 00:27:03 »
Update

กระโปรงหลัง Prius เป็นอลุมิเนียม ราคาเป็นแสน
และ ไฟหลัง30000(ด้านขวาแตก)

เด็กขับ Dmaxตายแน่ๆๆครับ
จี้ละแสนสาม ต่อไปคงขับห่างคันหน้าเสีย 3 โยชน์ ^0^
ผมก็เคยเบรกหัวทิ่มเหมือนกันเพราะคันหน้าเบรกกระทันหัน แต่ดูกระจกหลังตลอด รู้ว่ามีรถจี้มา
พอดีซ้ายว่าง(แต่ถ้ามีรถมาซ้ายเร็วๆ ผมก็คงไม่รอด) เลยหักไปซ้ายขณะกระทืบเบรกจมแป้น
ปรากฎว่า รถคันหลังดันไปชนคันข้างหน้าผมซะงั้น ^0^

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 01:34:43 »
อ่วมแน่ D max
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 02:04:00 »
เสียใจด้วยครับ กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวไวนะครับ

รถใครๆ ก็รัก

ผมว่าต้นเหตุความผิดเลย มาจากไอ้การวางกรวยผิดวิสัยนั่นแหละครับ

มันต้องวางกรวยแบบค่อยๆ เบี่ยงออกมาบนถนน ไม่ใช่เรอะ

นี่มันตั้งโด่ออกมาเลยตั้งแต่กรวยแรก โอกาสเกิดอุบัติเหตุสูงมาก เพราะจะหลบกันไม่ทัน และสุดท้ายก็เกิดอุบัติเหตุจนได้
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ PLUS 9

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 02:38:15 »
เสียใจด้วยครับ กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวไวนะครับ

รถใครๆ ก็รัก

ผมว่าต้นเหตุความผิดเลย มาจากไอ้การวางกรวยผิดวิสัยนั่นแหละครับ

มันต้องวางกรวยแบบค่อยๆ เบี่ยงออกมาบนถนน ไม่ใช่เรอะ

นี่มันตั้งโด่ออกมาเลยตั้งแต่กรวยแรก โอกาสเกิดอุบัติเหตุสูงมาก เพราะจะหลบกันไม่ทัน และสุดท้ายก็เกิดอุบัติเหตุจนได้

จริงด้วยครับต้องวางกรวยเฉียงออก จริงๆแล้วผมว่าถ้าเคสนี้เป็นที่เมืองนอกผู้รับเหมาที่ทำต้นไม้หรือเขตนั้นๆคงต้องรับผิดชอบนะครับ เห็นรูปแล้วคุณหมอดีใจด้วยครับที่ไม่หนักกว่านี้ ชนบ่อยนะระวังหน่อยหรือทำบุญบ้างก็ดี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 05:02:12 »
ก่อนอื่นเลย

เสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ
"ที่ต้องรับผลกระทบจาก ความระยำ ของทั้งคนปลูกต้นไม้ ที่กั้นกรวยได้ทุเรศมาก
จนอยากจะถามเลยว่า เคยขับรถหรือเปล่า ถึงได้คิดตื้นเขิน กั้นกรวยป้องกันอันตรายทั้งตนเอง และคนอื่นเอาไว้แค่นี้?์
เพราะคนที่เคยขับรถ จะไม่่มีวันกั้นกรวยแค่นี้เด็ดขาด ต้องมีอย่างน้อยๆ 3 กรวย กั้นแนวทะแยงเฉียง ในระยะตั้งแต่ไกล
ก่อนจะถึงพื้นที่ทำงานของตนบนเกาะกลาง Road Safety ไม่เคยมีในหัวกันเลยหรือยังไง?

และจากความระยำของ เด็กอายุ 20 ขับ D-Max คันนั้น
อยากจะถามว่า จี้ตูดไปหาบิดามารดามึงหรือยังไง?
เป็นไงละ จี้ตูดคนอื่นดีนัก "สมน้ำหน้า! ไอ้เด็กบ้า!"
ชนซะที จะได้หายบ้า เลิกซ่าส์ เลิกจี้ตูดชาวบ้านเขาซะที !!!"

แต่สงสัยคงจะเลิกสันดานแบบนี้ไม่ได้ เพราะอีนังผู้หญิง ญาติมันที่ให้การแบบนั้น
มันตอแหลยิ่งกว่าเรยา หนังหน้าหน้าด้าน พูดหาว่าเจ้าของกระทู้ตัดหน้า
นี่ดีแต่ผมไม่อยู่ในเหตุการณ์นะ ไม่งั้น ยัยเจ๊คนนี้ เจอผมอัดกลับหนักแน่ๆ!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2012, 05:07:16 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 06:09:44 »
สไตส์เค้าแหละ พวกเก่าเกมส์
บ้าพลังขับจี้ตูด ใครขวางเปิดไฟใส่ แซงซ้าย-ขวาไปเรื่อย รอไม่เป็น
พอเวลาชนโกหกให้ตัวเองรอด แต่ตำรวจจะดูรูปการณ์มากกว่าว่าใครผิดใครใครถูก

เคสชนตูดอย่างนี้เจ้าหน้าที่ไงก็ตัดสินว่าจี้ตูดครับ เพราะการขับรถต้องเว้นระยะให้เบรคอย่างฉุกเฉินได้ทัน
ถ้าพรีอูสตัดหน้า D-Max ต้องชนมุมก้นอย่างแทยงๆ หรือข้างลำตัว เท่านั้นเจ้าหน้าที่จึงจะตัดสินว่าเป็นการตัดหน้า

แต่ค่่าอะไหลนี้แพงอย่างไม่คาดคิดเลยนะครับ  :o

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 07:04:59 »
ชนไม่เกินขอบประตูหน้า ยังไงก้ผิดครับ

แต่เห็นราคาอะไหล่แล้ว เพลีย

ไฟบ้าอะไร ข้างละ 3 หมื่น อยากทราบว่ามันมีเทคโนโลยีอะไรที่ทำให้ราคามันแพงได้ขนาดนั้น

:P

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 07:21:44 »
เสียใจด้วยนะครับ กลับมาหายไวๆ
หลายรอบแล้วนะครับ เราไม่ชนเค้า เค้าก็ชนเรา ขอให้หลังจากนี้ โชคดีครับ

เข้าใจป้าเค้านะครับ ผิดจะๆ เห็นซึ่งๆหน้า แต่ต้องโบ้ยไว้ก่อน
ถ้ายอมรับก็เสียหมด ตรรกะแบบคนอีโก้สูง ปกป้องลูกหลานตัวเองไว้ก่อน

เชื่อเลยว่าไอ้หนุ่มนั่นหน้าซีดแน่ๆ
จ่ายอานแน่ๆครับ สมน้ำหน้ามัน
กลับบ้านไป คงหูชาไปหลายอาทิตย์ พร้อมกับกินมาม่าไปอีกนาน

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 07:28:48 »
เชื่อเลยว่าไอ้หนุ่มนั่นหน้าซีดแน่ๆ
จ่ายอานแน่ๆครับ สมน้ำหน้ามัน
กลับบ้านไป คงหูชาไปหลายอาทิตย์ พร้อมกับกินมาม่าไปอีกนาน
มันยังไม่รู้ราคาครับ กว่าจะรู้ก็โดนหมายแพ่ง ก็4-5เดือน ผมก็ต้องทำหน้าตายว่าค่าซ้อมคงไม่กี่บาท ทำให้มันสงบไปบ้างและยอมเซ็น มันจะไม่ใช้แค่กินมาม่าอะสิ เพราะมันจะใส้แห้งเลยเพราะ Dmax Hilander 09ตัวนี้ราคาไม่น่าถึง300000-400000บาท แต่ถ้าผมซ้อมหมดรวมถึงเปลียนประตูหลัง ยังไงก็200,000บาท upแน่่ๆๆ

ไฟบ้าอะไร ข้างละ 3 หมื่น อยากทราบว่ามันมีเทคโนโลยีอะไรที่ทำให้ราคามันแพงได้ขนาดนั้น

เออไม่รู้หรือครับ Prius มีส่วนผสมของดวงจันทร์ด้วย มันเลยมักจะดูดรถ

มันตอแหลยิ่งกว่าเรยา หนังหน้าหน้าด้าน พูดหาว่าเจ้าของกระทู้ตัดหน้า
นี่ดีแต่ผมไม่อยู่ในเหตุการณ์นะ ไม่งั้น ยัยเจ๊คนนี้ เจอผมอัดกลับหนักแน่ๆ!!
Like+++++++

แต่เดียวมีใครรู้เรื่อง อลูมิเนียม บางครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2012, 07:41:01 โดย T1k »

ออฟไลน์ DF-SLB

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 07:32:44 »
นี้ล่ะครับ ผลของการขับรถจี้ตูดกัน  โดยเฉพาะเด็กๆที่คะนองนาแบบนี้   ยังดีครับที่ไม่มีใครเป็นไรมากกว่านี้   ขอให้รถกลับมาหล่อเหมื่อนเดิมไวๆนะครับ  :D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:23:05 »
เบื่อจริงๆพวกขับจี้ตูด ตอนขับหน่ะขับได้ พอเกิดปัญหากลับไม่ยอมซะงั้น ต่อให้ไม่เกิดเหตุอะไรมันก็สร้างความระแวงไม่สบายใจให้กับคันหน้าอยู่แล้ว บางคนเค้าขับเน้นปลอดภัยไม่ได้ขับบ้าระห่ำแบบนี้่ ใจเขาใจเราบ้าง อย่างเคสคุณหมอเมื่อเราไม่ผิดอะไรทำไมต้องเสียอารมณ์เสียเวลาเสียเงินเสียรถกับการกระทำแย่ๆจากกรวยและพวกขัยจี้ตูดด้วย ถ้ามันหนีหรืออื่นๆที่ไม่ต้องรับหล่ะก็เดือดร้อนหนักกว่านี้อีก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ccr4334

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:27:42 »
 :( เสียใจด้วยนะครับ เสียรถ เสียเวลาจากความประมาทของคนอื่น

แถมยังหน้าด้านไม่รับผิดอีก เบื่อจริงๆพวกนี้ ไม่มีมโนสำนึก

แต่ป้ายทะเบียนไม่ปิดไว้หน่อยเหรอครับ  ;D

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:29:06 »
เสียใจกับท่าน จขกท. ด้วยนะครับ ขอให้ทำการซ่อมแซมออกมาดีที่สุด เหมือนเดิมนะครับ
พูดถึงไอ้ตั้งกรวย ตั้งด่านของเจ้าหน้าที่เนี่ยนะ
หลาย ๆ จุด เหมือนว่าตั้งแบบไม่ใช้สมองคิดเอาเลย  ไม่มีป้ายบอกเตือนทิ้งระยะให้ห่างเพียงพอที่ผู้ขับจะสังเกตุและเตรียมตัวได้ทัน
 ทั้ง ๆ ที่เคยเกิดอุบัติเหตุบ่อยมาก ก็ไม่มีการแก้ไข

ผมเคยขับจากหาดใหญ่จะไปภูเก็ตก็ครั้งนึงครับ เที่ยงคืนแล้วตรงกระบี่ พังงา
ถนนมันเป็นเนินขึ้นไป พอโผล่พ้นเนิน ต้องตกใจเพราะเจอกรวยของตำรวจตั้งเป็นแถวยาวกลางถนน
 มันจะตั้งเอาไว้ทำไมไม่รู้ เจ้าหน้าที่ก็ไม่มีสักคน

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:30:05 »
เสียใจด้วยครับ

เด็กวัยนี้มันจะโชว์พาวอะไรกันนักหนา จี้ตูด เปิดไฟสูงไล่เนี่ย    และไอ่น้าอีกตัว คนตอแหลแบบนี้เกลียดจริงๆ  แม่งทำผิดแล้วไม่ยอมรับผิด (คล้ายๆไอ่มินิ )

รถมันไม่มีประกัน ซะด้วย ยังไงประกันก็ไล่บี้ตายแน่   ท่าจะหมดเยอะ   มันจะได้เลิกห้าวขับรถแบบนี้อีก

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:00:32 »
กลัวว่ายังทำต่อไป แต่เปลี่ยนเป็นยืนกรานไม่รับผิดหรือหนีนะสิครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ maxxim

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:08:23 »
ไม่อยากตอบแบบมาม่าเลยครับ

ตามข้อความที่เจ้าของกระทู้เขียนมา. คันหน้าหักหลบ. แล้ว จขกท " เบรคตัวโก่ง"

แสดงให้เห็นว่าจขกท ก็จี้ตูดคันหน้ามาเช่นเดียวกัน. และถ้าไม่จี้ก็คงไม่ใช้คำนี้ถ้าระยะห่าวระหว่างคันเหมาะสมทั้งคู่ ก็คงเบรคธรรมดาและมีเวลาเหลือที่จะเปิดไฟเตือนหรือหลบไปทางซ้ายได้

และคันหลังก็ผิดเช่นกันที่ขับจี้ตูดตาม จขกทมา. ถ้าไม่จี้ก็ไม่ชน.

เด็ก 20 ปีคงเก๋าไม่พอที่จะเถียงสู้ประกัน. แต่ถ้ารถคันนั้นมีประกันจะดีกว่านี้สำหรับทั้งสองฝ่าย. เห็นใจ จขกทเช่นกัน ไม่มีใครอยากให้เกิด เสียเงิน เสียเวลา

เจ็บใจที่รถที่เรารักต้องมาเสียหายมีตำหนิ

ขออภัยที่คิดต่าง ผมมองแบบเป็นกลาง  และเสียใจกับเจ้าของกระทู้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2012, 10:10:48 โดย maxxim »

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:21:00 »
เสียใจกับคุณ T1k ด้วยครับที่ต้องมาเจอแบบนี้
ขอให้กลับมาหายดี หล่อเหมือนเดิมนะครับ

heracrase

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:21:25 »
ปกติ กรวยตามถนน เขาน่าจะต้องวางห่างจากระยะที่ ปลุกต้นไม้( เก็บเศษหินข้างถนน ทาสี บลาๆ) พอสมควรนี่ครับ

ส่วนDMaxจี้ตูดนี่ทำให้อารมณ์เสียบ่อยเหมือนกันครับบนท้องถนน ขอให้ซ่อมหายไวๆครับ

ทำไมพรีอุสจึงซ่อมแพงมากหรอครับ  นึกว่ารถเยอรมัน :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2012, 10:29:16 โดย heracrase »

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:29:04 »
ว่าแต่...งานตัดกิ่งไม้นี่ เขาไม่ติดป้ายเตือนไว้เหรอครับ
แล้วก็สมน้ำหน้าพวกชอบดมตามดมตูด

แสดงความเสียใจกับการเสียความรู้สึกกับเสียเวลาของ จขกท. จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2012, 11:21:16 โดย valent »
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:31:10 »
**** Update *****

อู่บอกว่าอาจจะไม่ได้เปลี่ยน (แต่จะไปคุยไทยวิวัตน์ให้) เพราะแผลไม่หนัก T T ผมทำไง หรือตามๆๆไปแล้วดูงาน
หรือเสียแข็ง ไม่ยอม!!!!! แต่ไม่ยอมแล้วทำไง??