ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Honda StepWGN SPADA //  (อ่าน 44428 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
// กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Honda StepWGN SPADA //
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 18:28:16 »
เสร็จแล้วครับ

เชิญได้ที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3944

คลิปวีดีโอ จะตามมาหลังจากนี้

แสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัย ครับ

ปล. สัปดาห์นี้ จะมีรีวิว First Impression เป็นตัว Surprise อีก 1 รีวิว นะครับ โปรดติดตาม
ส่วน Colorado Swift Mirage และ BT-50 PRO กำลังทำอยุ่ครับ ใจเย็นๆ คืบหน้าไปเยอะแล้ว

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Honda StepWGN SPADA //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 18:38:02 »
อ่านที่มาของรีวิวแล้ว
รขอบอกว่าคุณพิทักษ์ใจดีโคตรๆ

ข้อดีของการมีคนไทยที่รู้ลึก รู้จริง
มากุมบังเหียนฝ่ายขายในประเทศไทยก็ดีแบบนี้แหละ !

ออฟไลน์ Arado_kung

Re: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Honda StepWGN SPADA //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 18:51:33 »
จากการที่ไปลองนั่งในงาน motor show มาผมชอบเจ้าตู้ปลานี่มากกว่า odessy ไปแล้วแต่ก็ยังงงๆว่าทำไมเจ้า odessy มันมี cruise control ได้หว่า

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 18:54:22 »
ขอบคุณสำหรับรีวิว

ผมมองยังไงก็ยังมองไม่เห็นว่ารุ่นนี้สวย

แต่มันอรรถประโยชน์ น่าใช้จริงๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 18:58:35 »
ขอบคุณคร้าบ  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

methus zaa

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 19:01:03 »
ไม่เลวเลยแหะ เอาคันนี้แหละอยากได้มานานมากกกกกก เหมาะกับรถผู้บริหารเลยแหะ

GreenG

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 19:11:16 »
ชอบมาก ขอบคุณครับ

ออนไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 19:12:16 »
ยอมรับเรื่องการออกแบบภายนอกและภายในของ ฮอนด้า จริงๆ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 19:39:15 »
ขอบคุณครับ มันน่าใช้มากๆ แต่ก็สงสัยเรื่องครูซ คอนโทรล เหมือนหลายๆท่านที่ว่า โอดิสซี่ย์ ยังมี แล้วทำไมสปาด้าไม่มีมาให้

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 19:46:22 »
เหมือนนั่งรถตู้ที่ดูดีขึ้นมาหน่อยเลย  :D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 19:48:58 »
ขอบคุณครับ
รถดีครับ นั่งสบาย กว้างขวาง แต่ผมว่าเหมาะกับไปหลายๆคนมากกว่าขับคนเดียวครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 20:07:33 »
ผมชอบรุ่นนี้มากกว่า Odyssey อีก

ดูแล้ว StepWGN มันดูมีราคากว่า Odyssey เยอะเลย

อยากให้ Honda ประกอบรุ่นนี้ที่อินโดนีเซียหรือเมืองไทยแล้วทำราคาแบบที่พี่จิมมี่บอกจังเลย

ผมว่าค่ายอื่นคงได้ปวดหัวเล็กๆแน่

ขนาดราคาทะลุ 2 ล้าน แต่เห็นใน FB ของ 0 Honda แห่งนึงปล่อยรถไปได้หลายคันแล้วด้วย

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 20:33:45 »
ขอบคุณครับ

สวยแปลกตาดี

อยากให้ honda รวมถึงยี่ห้ออื่นๆ นำรถที่ไม่มีขายในไทยอย่างเช่นเจ้านี่ เอามาขายกันให้มากๆขึ้น

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 20:37:51 »
ถ้ามีเจ้าคันนี้ไว้ในครอบครัว แล้วมีรถเล็กๆอีกซักคัน คงจะสุดยอดมากๆ

เห็นแล้วอยากได้เลยครับ ไปพัทยา นอนมันในรถเนี้ยแหละ ฮ่าๆๆ
ติดอย่างเดียว ราคามัน เกินจะรับได้จริงๆ

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 20:42:48 »

รีวิวคุณภาพเช่นเคยครับ กด Like   ;D

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 20:54:39 »
ชอบเบาะพับได้ที่สุดเเล้วครับ ;)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 21:03:03 »
แนะนำให้ประกอบอินโด แต่ต้องเอาให้ได้แบบนี้
รับรองว่า คู่แข่งเตรียมฮีทเตอร์ได้เลย
(และข้าวของให้มาแบบ JDM แท้ๆเลย)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 21:15:41 »
คอนโซน แอบไปทาง Freedเลย  :P

ออฟไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 21:31:33 »
Camper Car ตัวจริง

ถ้ามี 4WD + ยกสูงหน่อยนะ

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 21:33:16 »
ขอบคุณครับ

อยากให้มาประกอบในไทยจังเลย แค่ตอนนี้ที่บ้านผม ป้าจะเปลี่ยนรถเป็นกลุ่ม PPV และ แคปติว่า ผมก็เสนอ StepWGN ไป ที่บ้านชอบตัวรถ แต่เห็นราคา ส่ายหัวกันหมด แพงเกินไป ผมว่ามันตอบโจทย์บ้านผมเลย คนเยอะต้องการไปไหนด้วยรถ 1 คัน และไม่ค่อยอยากเหมารถตู้ของใครก็ไม่รู้ไป

จะเป็นไปได้ไหมนะ ฮอนด้า  ;D
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 21:50:06 »
เฮียจิม ...มันน่าสนใจมาก เอามาฟัดกะ estima ใครนั่งสบายกว่าครับ เน้นคนนั่งครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 22:04:17 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 22:09:14 »
ขอบคุณครับ ตู้ปลาจริงๆ ใหญมั๊กน่าจะเหมาะกับคนครอบครัวใหญ่ไปไหนไปกัน

ออฟไลน์ maggie

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 22:21:30 »
อยากได้มากแต่เห็นราคาแล้ว ถอยเลย

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 22:24:08 »
เดี๋ยวจะกลับมาอ่านครับ
ดึกแหละ ต้องนอนก่อน ขอบคุณนะครับ :D

ออฟไลน์ takonphun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 22:26:11 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
อยากให้มาประกอบแถว ๆ นี้จังครับ

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 22:33:04 »
ผมว่ามันเป็นรถตู้กลางๆที่ดูแล้วสวยงามมาก ทั้งภายนอกและภายในจริงๆ  ผมว่าการออกแบบของ honda นี่ยังไม่ค่อยจะทำให้ผมผิดหวังเลยซักรุ่น แอบผิดหวังเล็กน้อยกับภายในของ civic fb แต่ stepwgn นี่มันกว้างจริงๆ ดูพื้นที่วางขาแถว 2 สิ เหยียดนอนได้เลย ดีำไซน์ภายในให้ความรู้สึกคล้าย freed แต่ปัดไมล์ดูดีกว่า แผงประตูสวยดีครับ 

ปล แอบไม่แปลกใจที่ใช้ ultraman มาเป็น presenter เพราะกระจังหน้าดูเหมือนจะได้แรงบันดาลใจมากจากปกเสื้อของชุด ultraman

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 22:45:11 »
G3 ดูไม่เก่าเลย

ส่วนเรื่องพวงมาลัย ควรมีออฟชั่นเสริมให้ติดเพิ่มได้ผมว่าแหล่มเลย

พอไม่มีปุ่มที่พวงมาลัย กับ ครูซ มันดูไม่เหมาะกับ รถราคา2ล้านเลย

ออฟไลน์ jaammaii

• Jr. Member
  • **
    • http://facebook.com/TwinCotton/
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 22:59:00 »
ขอบคุณมาก ครับ
ป.ล. อยากให้คำท้าของคุณจิมมี่ท้ายบทความเป็นจริงจัง  ;D

ออฟไลน์ Prapan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 23:01:02 »
ข้างในดูดีใช้ได้ แต่ด้านนอกเหมือนตู้ปลาจริง ๆ เลยครับ แถมราคาก็แรงไปหน่อย (สำหรับผม)
ขอบคุณครับสำหรับรีวิว

ปล. หวังว่า First Impression ตัวที่จะทำ Surprise เป็น Trailblazer นะครับ อยากเห็นคุณจิมมี่ comment มาก ๆ