ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งจะได้ป้าย (ทะเบียนหลุดตั้งแต่น้ำท่วม) แต่เศร้ามากๆๆๆๆๆ  (อ่าน 7360 ครั้ง)

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
เพราะไม่มีรถ จะใส่ T T (ยังอยู่ในอู่)

ผมว่าเจ้าPrius คันนี้ตั้งแต่ไม่ทะเบียนซวยมากๆๆๆเลย (ขับแบบไม่มีทะเบียนหลัง) มีเหตุต้องอดใช้รถไป3ครั้ง(ยาวๆๆ)

ใหนจะอยู่บนนี้1เดือนแบบฟรีๆๆ เพราะน้ำไม่ท่วมแค่เฉียดๆๆบ้านผม 500เมตรเอง

ไหนจะลงไปกินหญ้า

และโดน ฮาโตเค็น

และสุดท้ายปะทะ D Max

ผมเลยมีความคิดเล่นๆๆๆ ว่าเอาไปขายแล้ว ออก ECO car ดีปะเหลือเงินอีกไม่ตำกว่าครึ่งล้านแน่ๆๆๆ
คือเหนื่อยกะการรออะไหล่มากๆๆๆ  :'(
วันนี้ยังอยู่ในขั้นตอนคุมราคาอยู่ ผมบอกอู่ไปแล้วถ้าประกันไม่ให้เปลี่ยนอาจจะ เสนอยอมจ่าย4000-5000ค่าประตูหลัง เพราะรับไม่ได้ถ้าประกันจะให้เคาะอลุมิเนียม  :-\ เพราะถ้าขายต่อราคาหายไป 50000แน่ๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2012, 23:15:59 โดย T1k »

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ขายเงินก็หายเยอะนะครับ ใช้ไปให้คุ้มๆเถอะ

และได้ฟอนต์ใหม่ไม่สวยเหมือนเก่าด้วย  :(

ออฟไลน์ Fly to dream

ทะเบียนล็อตใหม่ (ฟร้อนท์อุบาทมากจริงๆนะครับ) ใครคิดเนี่ย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kengmania

• Full Member
กอดไว้เถอะ ถ้ามันหายแน่ๆ 50,000 ยิ่งถ้าย้ายไปขับ eco เกรงจะนึกเสียดาย prius ทุกค่ำคืน
ส่วนฟ้อนท์ใหม่...ผมว่าไม่นานก็ชินไปเอง
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ Nioka

ทะเบียนล็อตใหม่ (ฟร้อนท์อุบาทมากจริงๆนะครับ) ใครคิดเนี่ย

แต่ผมว่าก็น่ารักดีนะ อีกหน่อยก็ชินไปเอง

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เจอน้ำท่วมไปทีแล้วก็ได้ไปกินหญ้าข้างทางอย่างนี้แล้ว ข้าวของก็เยอะ น่าจะเปลี่ยนเป็นกระบะยกสูง 4 ประตูดีกว่านะครับ เอาเกียร์ออโต้ก็ได้ เผื่อหิ้วหมาแมวได้อีกเพียบ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
คุณเคยดูเลขทะเบียนตัวเองไหมอ่ะ

4 4 3 6  ขึ้นด้วย 4 ลงด้วย 6  ???

คุณเคยดูเลขทะเบียนตัวเองไหมอ่ะ

4 4 3 6  ขึ้นด้วย 4 ลงด้วย 6  ???

อยากจะถามคุณ NineKlao พอดีเลยครับว่าความหมายของเลยแต่ละตัวเป็นอย่างไร เคยคุยกับพี่คนนึงเค้าบอกว่ารวมกันแล้วหารด้วย 9 เศษอะไรก็เอามาคิด จำได้แต่ว่าตกเลข 8 ไม่ดี เลข 5 ร่ำรวย เลข 9 มงคล จำได้แค่นี้ครับ ขอบคุณครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
อันนี้มันขึ้นอยู่กับความเชื่อแต่ล่ะคนครับ

เมื่อตอนมีรถคันแรกก็ไม่สนมันเท่าไหร่ เพราะเป็นมือสอง

แต่พอใช้แล้ว มันมีปัญหา (ไม่ใช้ที่รถ ไม่เกี่ยวกับตัวเรา แต่มันเกิดอุบัติเหตุบ่อย)

คันที่สอง ก็คล้ายๆกันมีเลขตัวนึงที่ไม่ดีในทะเบียน คันนี้จอดเฉยๆ ก็มีคนมาชน จอดติดคันหน้า มีคนมาจูปท้ายก็มี

หลังจาก 2 คันนี้ผมเลยไม่เอาเลข 7 เพราะมันไม่ดีกับผม ดึงอุบัติเหตุเข้าหาตัวผมหลายครั้ง

เลข 4 มาจากซี้ อันนี้ไม่ชอบเป็นการส่วนตัว และมันดูดอุบัติเหตุไงไม่รู้

เลข 0 อันนี้โดน หาเงินมาเท่าไหร่ก็ศูนย์

เลข 6 อันนี้โดน อยู่ดีๆ ก็มีคนมาชน

ส่วนเลข 1 2 3 5 8 9 คือเลขที่ผมว่ามันมีดีในตัวครับ

เลข 8 ผมขับแล้วหาเงินได้มากและง่ายๆ เลย

ปัจจุบัน 4 คันในบ้าน ไม่มีเลขที่ผมไม่ชอบซักตัวครับ แต่เป็นรถชื่อผม 2 คัน

ออฟไลน์ beebird

เราไปเช็คมา ยังไงอลูมิเนียมมันก็เคาะไม่ได้นะ จริงๆมันต้องเบิกให้เราสิ เพราะไม่เกินทุนประกันแถมเราเป็นฝ่ายถูก

รถดีก็อย่าขายเล้ย เอาไปทำบุญ หาไรทำแก้เคล็ดเพื่อความสบายใจ เวลาทำไรก็มีสติมากๆ ... ขายตอนนี้ไม่ใช่ขาดทุน ไม่ใช่แค่ 5 หมื่นแน่ๆเพื่อน เราว่าเป็นแสนนะ

ใจเย็นๆค่อยๆรอไป รถก็มีหลายคัน ขับมอไซค์แวนด์ไปก่อนนะเพื่อน

อันนี้มันขึ้นอยู่กับความเชื่อแต่ล่ะคนครับ

เมื่อตอนมีรถคันแรกก็ไม่สนมันเท่าไหร่ เพราะเป็นมือสอง

แต่พอใช้แล้ว มันมีปัญหา (ไม่ใช้ที่รถ ไม่เกี่ยวกับตัวเรา แต่มันเกิดอุบัติเหตุบ่อย)

คันที่สอง ก็คล้ายๆกันมีเลขตัวนึงที่ไม่ดีในทะเบียน คันนี้จอดเฉยๆ ก็มีคนมาชน จอดติดคันหน้า มีคนมาจูปท้ายก็มี

หลังจาก 2 คันนี้ผมเลยไม่เอาเลข 7 เพราะมันไม่ดีกับผม ดึงอุบัติเหตุเข้าหาตัวผมหลายครั้ง

เลข 4 มาจากซี้ อันนี้ไม่ชอบเป็นการส่วนตัว และมันดูดอุบัติเหตุไงไม่รู้

เลข 0 อันนี้โดน หาเงินมาเท่าไหร่ก็ศูนย์

เลข 6 อันนี้โดน อยู่ดีๆ ก็มีคนมาชน

ส่วนเลข 1 2 3 5 8 9 คือเลขที่ผมว่ามันมีดีในตัวครับ

เลข 8 ผมขับแล้วหาเงินได้มากและง่ายๆ เลย

ปัจจุบัน 4 คันในบ้าน ไม่มีเลขที่ผมไม่ชอบซักตัวครับ แต่เป็นรถชื่อผม 2 คัน

งั้นก็แหล่มเลยครับ อัลติสที่ผมจะกลับไปรับมาที่บ้านทะเบียน 1211 พอดีเลย ได้ทั้งเลยดี ผลรวมก็ดี

ออฟไลน์ gttle

• Full Member
เรื่องทะเบียนเป็นเรื่องความเชื่อส่วนบุคคลอย่างบ้านผมขอ 8 กับ 9 อยู่ข้างในนั้นพอแต่ถ้าไม่ได้จริงก็ไม่เป็นไร แต่ไม่เอา 4 กับ 6  เด็ดขาดส่วนบวกลบคูณหารตามสูตรไม่ได้คิดครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

รถผมคันนึงมีเลข 0,7,6 เลย แต่ไอ้เลขที่คุณ NineKlao ว่าไม่ดีเนี่ยแหละครับ รถคันนี้กลายเป็นรถทำเงินให้ผม พาผมไปเจอลูกค้าโดยบังเอิญจนได้เงินมาใช้ ส่วนอีกคันนึง มีเลข 9,5,2 โดนมาวิ่งตัดหน้า3รอบ โดนรถสะกิดด้านข้างแบบงงๆ ไม่เคยได้เงินมาจากรถคันนี้เลยครับ เสียเงินตลอดเลยว่าจะขายทิ้งแล้ว สงสัยรถกับผมดวงไม่ถูกโฉลกกัน

ออฟไลน์ UNDISPUTED

• Jr. Member
  • **
เรื่องเลขทะเบียน จริงๆ มันก็ขึ้นอยู่กับความเชื่อ เลขรถผมไม่สวย เอามา + กันก็ได้ 13 เลข 4 ตัวก็มีแต่เลขที่คนหลายคนบอกว่าไม่ดี 1 2 4 6 (ไม่ได้เรียงตัวเลข) แต่สำหรับผม สิ่งที่ผมคิดไว้เสมอคือความซื่อสัตย์สุจริต ไม่คต ไม่โกงใคร ทำอะไรก็เจริญรุ่งเรืองครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
สำหรับ 4 และ 6 ในทะเบียนรถนี่มันแย่มากหรอครับ?

4 เนี่ยคนจีนไม่ชอบ อันนี้พอรู้ครับ แต่ 6 นี่คนจีนชอบใส่ไว้กับรถไม่ใช่หรอครับ?

ไม่ได้จะแย้งนะครับ แต่กำลังรอป้ายขาวอยู่เหมือนกัน ไม่อยากเลือกเองเลย เพราะไม่มีข้อมูลด้านนี้

heracrase

• บุคคลทั่วไป
รถที่บ้าน6400ไม่เคยเจออุบัติเหตุเลยครับ วิ่งมาเกิน4ปีแล้ว ::)

ออฟไลน์ csamabat

ผมชอบดูเลขทะเบียนจากเวปนี้ครับ อิอิ

http://horoscope.mthai.com/apps/car/%E0%B8%8D%E0%B8%97-4436_22_0.html
ตัวอย่างของรถคุณหมอครับ  ;D

อันนี้ของรถกระผม  ;D
http://horoscope.mthai.com/apps/car/%E0%B8%AA%E0%B8%A1-7985_41_0.html
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ T1k

• T1K
โอ้ โครตตรงกะตัวผมเลย ไม่อยู่บ้าน ความคิดสุดโตง มันใจตัวเองมากเกินไป

ออฟไลน์ hutzero

ประสบการณ์โชกโชนมาก   ของผมขับไม่เคยชน   แต่จอดติดไฟแดงเฉยๆดันโดนชน
ดวงแท้ๆ....

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
แต่ละครั้งที่โดน  คนรักรถเห็นแล้วก็น้ำตาร่วง

โชคร้ายบ่อยครั้งติดๆกัน บางครั้งมันก็เกิดขึ้นได้ครับ 

ทำใจปล่อยวางครับ มองโลกแง่บวกครับ คิดซะว่าฟาดเคราะห์ เดี๋ยวมันก็ผ่านไป

ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ MoO Cnoe

คนเิิกิดวันต่างกัน ก็ไม่ถูกโฉลกกับเลขต่างกันเหมือนกันนะครับ

อย่างเช่นวันอังคาร ไม่ควรมีเลข 2 หรือถ้าเลี่ยงไม่ได้ อย่าให้เลข 2 ลงท้ายอะไรแบบนี้อะครับ

พี่หมอเกิดวันอะไรหรอครับ เปลี่ยนทะเบียนอาจช่วยได้บ้างนะครับ
เผื่อมันอาจจะส่งผลอะไรบางอย่างก็ได้