ผู้เขียน หัวข้อ: ยางนุ่มเงียบ ขนาด 205/60/16 นอกจากสามยี่ห้อยอดนิยม อย่าง MC, BS, Yokohama มีอะไรอีกมั่ง  (อ่าน 14749 ครั้ง)

ออฟไลน์ frontosa

• Newbie
  • *
อยากทราบยี่ห้ออื่นๆอ่ะครับ เผื่อเป็นได้ขอคุณภาพ ในราคาถูกกว่า

ล่าสุดผมไปดูมา GR90 ปาเข้าไปเส้นละ 5500 แล้ว

ส่วน Primacy LC ราวๆ 5200

ออฟไลน์ flybigbear

• Hero Member

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Nitto ก็มีน่ะ แต่ไม่เงียบนานเท่านั้น

Dunlop ก็เหมือนกัน นุ่มเงียบ 10,000 โลแรก

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ลองดูnittoกับtoyoดูรึยังครับ

ออฟไลน์ HYDE--

Toyo C1S
Nitto NT850 หรือลองดู NT830 ที่กำลังโฆษณาอยู่
Yoko Earth 1

มีแนวโน้มว่า จะดีได้ไม่นานครับ
ซึ่งต่างกับ GR-90 ที่สามารถคงคุณสมบัติดีๆได้หลายหมื่นกิโล เค้าจึงได้รับ Trusted Brand ไงละ

ออฟไลน์ mick

Toyo ครับ นุ่มที่สุดที่เคยลองละ เกาะใช้ได้

ออฟไลน์ panerai

toyo ครับ ของดีใช้ได้
ปล. ไซสืเดียวกับฮอนด้ารถผมเลย

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ NoName__???

เคยได้ยินรุ่น DB. กับ Primacy.  ไม่รู้ตัวไหนดีกว่ากัน

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

• Sr. Member
ผมเคยตั้งกระทู้ถามพี่ๆใน HLM เหมือนกันเกี่ยวกับเรื่องยาง แต่ในที่สุดผมก็เอายาง BS Ecopia 215/55R17 ไปใส่ใน Camry ของผม โดนไปเส้นละ 6,190 วิ่งไปได้แค่ประมาณ500กว่าโลเท่านั้น ตอนนี้จอดทำสีอยู่ที่อู่ครับ  :D  ยางตัวนี้เกาะถนนใช้ได้ แต่คงไม่เท่า Gr90 แต่มีความรู้สึกว่า เสียงเก็บได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่รถวิ่งประหยัดขึ้นนิดหน่อยนะ ดูจากหน้าจอ MID รถมันไหลกว่าเดิมครับ ส่วนอีกคันเคยใช้ทั้ง Dunlop SP01 205/55/16 ที่ติดรถมา ก็โอเคครับ เกาะดี แต่เสียงดัง Dunlop LM703 ก็เสียงดังเช่นกัน แต่ยางมันไม่ทนเลย สำหรับ LM703 ล่าสุดใส่ Advanz DB มา ประทับใจสุดครับ เงียบ เกาะ

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

ส่วนตัวเคยลองใส่ LC กับ GR90 มาแล้ว รู้สึกว่า LC มันนุ่มกว่า

GR90 ออกแข็งๆหน่อย ลงน้ำชอบแฉลบ แถมช่วงนี้ราคาขึ้นเอาๆ เลยมองๆยี่ห้ออื่นๆอยู่ (ที่ถูกกว่า หุๆ)

สงสัยคงต้องไปลอง Yokohama adven DB, Toyo C1S, Nitto NT850 ดู

• Newbie
  • *
@panerai ผมใช้ Honda accord G7 ปี 2004 น่ะครับ  :D

ออฟไลน์ mick

เคยสงสัยไหมทำไมยางผลิตในไทย แพงกว่ายางที่นำเข้าจากญี่ปุ่นที่ใช้น้ำยางจากไทยเอง

ออฟไลน์ YenChar

ฝากไว้เป็นข้อมูลล่ะกัน
แคมรี่บ้านผมใช้ LC ใกล้จะ 3 ปีแล้ว ก็โอเคดีอยู่
นุ่ม+เงียบได้ราวๆ 1 ปี หลังจากนั้น ความเงียบหายไป ความนุ่มยังพอรับได้

ออฟไลน์ panerai

@panerai ผมใช้ Honda accord G7 ปี 2004 น่ะครับ  :D
555+ ผมก็ใช้  Honda accord G7 ปี 2004 เหมือนกันครับ (สีบรอนเงิน) เพิ่งเปลี่ยนยางไป ธค.ปีที่แล้ว GR-90 เส้นละ 5500 เท่าที่ใช้มาเวิร์คคับเวิร์ค ใช้มาหมื่นกว่าโลแล้วครับทุกอย่างยังดีอยู่ ไม่ดังไม่หอน ขับเร็วก็มั่นใจครับ ผมขับไปมหาลัยทุกวันครับ
 ตอนแรกดูๆ Advan dB ของโยโก ไว้ แต่เคยได้ยิน dB ES501 รุ่นก่อนสึกเร็ว หอนไหว แก้มย้วย ดีที่เงียบและนุ่มแค่ตอนแรกๆ เลยมาเอา BS GR90 แทน ซึ่งก็ประทับใจครับ ยังไงลองพิจารณาดูน่ะครับ

• Newbie
  • *
อ่อ สีเดียวกันด้วยครับ 555

ออฟไลน์ chean

• Full Member
ผมใส่ Yoko db 551 มาสองคันล่ะ นิ่มดีครับ เงียบด้วย ใช้ดีสมราคา

แต่ถ้าเข้าโค้งหนักๆหน่อย รู้สึกจะยวบๆนิดหน่อย คงมาจากครามนิ่มของมัน(มั้ง)

แต่ถ้าเปลี่ยนครั้งหน้าจะลอง Goodyear Eagle F1 Asymmetric 2

เห็นเวปที่เมืองนอก ได้คะแนนโหวตดีเกือบทุกด้าน แถมราคาเร้าใจด้วย