ผู้เขียน หัวข้อ: ชนมาร์ชก็หมดหลายหมื่นได้นะเออ...มาดูบิลค่าซ่อมกัน  (อ่าน 16475 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
ประมาณเดือนพฤษภาคมที่ผ่านมา มาร์ชป้ายแดงของคนรู้จักผมก็โดนพี่จีแวก้อนมาสีข้างเข้าให้ สงสัยอยากรู้จัก ;D
เราเป็นฝ่ายผิดนะครับ แต่ประกันชั้น1 ปีแรกแหละ ไม่เสียอะไร เข้าซ่อมที่อู่นิสสันบอดี้พระประแดง

อธิบายด้วยรูปเลยละกัน

http://i272.photobucket.com/albums/jj164/ohmmy_pp/Untitled.jpg (สภาพ...)
http://i272.photobucket.com/albums/jj164/ohmmy_pp/Untitled2.jpg (บิลจากอู่)
http://i272.photobucket.com/albums/jj164/ohmmy_pp/2012-06-08104616copy.jpg

ใช้เวลาซ่อมเกือบเดือน

สุดท้าย...ขับรถด้วยความระมัดระวังครับ กระจกมองข้างมุมมองแคบ ถ้าไม่ชัวร์ต้องหันไปดูนะ  ;)
JC TU #54

ออฟไลน์ neung23

แพงเอาเรื่องเหมือนกันนะเนี่ย  :o
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

• Full Member
ประมาณเดือนพฤษภาคมที่ผ่านมา มาร์ชป้ายแดงของคนรู้จักผมก็โดนพี่จีแวก้อนมาสีข้างเข้าให้ สงสัยอยากรู้จัก ;D
เราเป็นฝ่ายผิดนะครับ แต่ประกันชั้น1 ปีแรกแหละ ไม่เสียอะไร เข้าซ่อมที่อู่นิสสันบอดี้พระประแดง

อธิบายด้วยรูปเลยละกัน

http://i272.photobucket.com/albums/jj164/ohmmy_pp/Untitled.jpg (สภาพ...)
http://i272.photobucket.com/albums/jj164/ohmmy_pp/Untitled2.jpg (บิลจากอู่)
http://i272.photobucket.com/albums/jj164/ohmmy_pp/2012-06-08104616copy.jpg

ใช้เวลาซ่อมเกือบเดือน

สุดท้าย...ขับรถด้วยความระมัดระวังครับ กระจกมองข้างมุมมองแคบ ถ้าไม่ชัวร์ต้องหันไปดูนะ  ;)

Eco Car นี่มันประหนัดน้ำมัน แต่พอถึงคราวซ่อมนี่มันไม่ Eco เลยน่ะ รายการแต่ละอันราคาปวดตับ อะไหล่ทั้งคัน ราคาแพงกว่ารถ 1 คันหรือป่าวเนี๊ย เฮอๆๆ แอบสนใจอยู่น่ะ แต่พอดูอะไหล่นี่ อย่างบังโคลนหลังขวา= 4xxx แพงขนาดนั้นเลยหรอ  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2012, 16:20:28 โดย MAXIMUS CRUZE »

ออฟไลน์ treebegin

ประตูหน้าขวา 5000+4600 ทำสี = 9600  โอ้ววว ...

ค่าทำสี อู่ นี่แพงใช้ได้เลย
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

เห็นแล้วจ๊าก บางอย่างแพงกว่า B segment อีกมั้งเนี่ย

ออฟไลน์ Brownie_Guy

• Jr. Member
  • **
ผมว่าราคานี่แพงไปนิดนึง
ซื้อประสบการณ์ครับผม !

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ปกติราคาซ่อมศูนย์ แต่ผมไม่ค่อยประทับใจศูนย์ซ่อมพระประแดงเท่าไหร่

ค่าทำสี 4,500 ราคาเท่าๆกันหมดในกลุ่มรถญี่ปุ่นครับ เขาคิดค่าสีทั้งบานประตูไม่ได้คิดเป็นส่วนๆ ;)

ปานประตู 5,000 นี้เปิกใหม่ใช้เปล่า ถ้าใช้ก็ไม่ได้แพงน่ะ และค่าสีก็ราคาประมาณนี้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

ปกติราคาซ่อมศูนย์ แต่ผมไม่ค่อยประทับใจศูนย์ซ่อมพระประแดงเท่าไหร่

ค่าทำสี 4,500 ราคาเท่าๆกันหมดในกลุ่มรถญี่ปุ่นครับ เขาคิดค่าสีทั้งบานประตูไม่ได้คิดเป็นส่วนๆ ;)

ปานประตู 5,000 นี้เปิกใหม่ใช้เปล่า ถ้าใช้ก็ไม่ได้แพงน่ะ และค่าสีก็ราคาประมาณนี้อยู่แล้ว

ค่าทำสีไม่ซีเรียสหรอก มันรับไม่ได้ตรงอะไหล่บางชิ้นมากกว่า มันแพงไปครับ++

ผมว่าราคานี่แพงไปนิดนึง
ซื้อประสบการณ์ครับผม !

ตรงนี้ไม่เสียอะไรครับ แต่ที่ซื้อประสบการณ์คงเป็นเบี้ยเพิ่มปีหน้า  ;D

เคยเจออะไรไม่ประทับใจเหรอครับ?
ที่จริงก็ลืมบอกไป วันรับรถ ประตูหลังขวาเกิดอาการล็อคบ้างไม่ล็อคบ้าง แจ้งให้แก้ หายไปสิบนาที ก็กลับมาหายเป็นปกติ

ค่าทำสีอู่ศูนย์แบบนี้ปกติ...โอเคครับไม่ได้ติดใจอะไร
vios เคยโดนเฉี่ยวมา แต่เราถูก คู่กรณีไม่มีประกัน จำไม่ได้ว่าคุณแม่คุยยังไง ได้ค่าทำสีชิ้นละ 3000 (สองชิ้น) ประตูหลังขวากับกันชนหลัง แต่แม่เอาไปทำกันชนหน้าหลังซะนี่ 555

อะไหล่คงเบิกใหม่ล่ะครับ รถเพิ่งเดือนกว่าๆ เอง ยังไม่ได้ป้ายขาวเลย และดูสภาพแล้วคงไม่คุ้มจะเคาะ :-\
ดูราคาที่แพงจนแปลกใจคงเป็น 4-5 รายการสุดท้าย อ่านแล้วไม่เก๊ทว่าส่วนไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2012, 20:18:10 โดย O.H.M »
JC TU #54

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: ชนมาร์ชก็หมดหลายหมื่นได้นะเออ...มาดูบิ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2012, 21:13:48 »
มาร์ชที่บ้านก็เอาไปเคลมฝากระโปรงหน้าเหมือนกันครับ

ที่ไม่ทับใจคือช่างขับรถเราจาก0ปทุมวันไปพระประแดง โดยใช้น้ำมันเรา(ไม่รู้ถูกต้องหรือป่าว) หายไปหลายขีดเหมือนกัน

ซ่อมกลับมาฝากระโปรงหน้า 2ข้างตั้งไม่เท่ากันอีกขอบเกยกัน

อืมนั่นสิครับ อันนั้นก็ไม่รู้นะว่าถูกมั้ย,, ตอนแรกเอารถไปศูนย์ที่ออก(พระราม3) เค้าบอกว่าก็ต้องส่งรถมาทำที่นี่(พระประแดง) พี่เจ้าของรถเลยตัดสินใจไปที่พระประแดงเองเลย..

ตอนรับรถมีช่างเดินมาคุยด้วยบอกว่าเอาไปลองขับมาแล้วนะครับ ปกติดี ท้อปสปีด 15x ..ที่เคยแจ้งว่าเร่งไม่ขึ้นตอนส่งซ่อมนี่เป็นเพราะเกียร์ cvt มันบลาๆๆๆ...
อันนี้ก็ไม่รู้ว่าถูกต้องมั้ย น้ำมันออกมาก็เกือบหมด ตอนส่งซ่อมผมไม่ได้ขับมาเอง(ขับอีกคันตามมา) เลยไม่รู้ว่าน้ำมันเหลือเท่าไหร่

แต่คิดว่า อ่ะ..ถ้าเขาเอาไปลองขับแล้วปกติก็ยังดีกว่าเราไปขับแล้วเจออะไรทีหลัง ::) 
JC TU #54

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
ชนทีก็แพงเหมือนกัน ผมโดนอาถอยชนหน้าอย่างจัง กะจะต่อที่เดิม รักษาดีมาจะครบปี ดันเกิดเรื่องจนได้ ผมประกันชั้น 1 อยู่แล้ว รถอาก็ชั้น 1 ดีว่าคนละนามสกุลกัน แต่ไม่ได้บอกให้ประกันรู้ พอเห็นบิลค่าซ่อมรถผม กันชนหน้าไม่สามารถซ่อมได้เพราะส่วนล็อคกรอบป้ายแตกงอเสียรูป ต้องเปลี่ยนใหม่

กันชนหน้า 1900 ค่าทำสี 3600 คิ้วโครเมี่ยม 1100 บาท กรอบป้ายอีก 275 - - เฮื้อกเลย
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ mandize

ผมว่าแพงอยู่รายการเดียว คือแผงประตูหลัง
พลาสติกด้านในนั่นราคาครึ่งหมื่นเชียว
แพงไปหน่อย
ส่วนรายการอื่น ราคาปกติครับ ไม่แพงมาก
ถ้าเห็นราคาของ ยาริส จะหนาวกว่านี้ (ที่เทียบกับยาริสเพราะเมืองนอกมันเป็นคู่แข่งกัน)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมกลับมองว่า ราคาอยู่ในเกณฑ์ปานกลาง ครับ ไม่แพง แต่ก็ไม่ถูก

คิ้วโครเมียม นั่นก็แพงอยู่ แต่ถ้าใช้ใช้ Nissan มา ก็จะทราบดีว่า
ราคาอะไหล่ จะแพงกว่ารถญี่ปุ่นทั่วไป นิดนึง แต่ยังห่างไกลรถยุโรปนัก

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
Prius ดุกว่ามาก แค่นี้จิ๊บๆๆ ;D

ออฟไลน์ Headman

Prius ดุกว่ามาก แค่นี้จิ๊บๆๆ ;D

:D :D :D :D :D :D :D
เรารักจ่าโท :))))

อันนั้นยอมครับ 5555

จริงๆได้ขับนานพอจนอยากจะเขียน mini review เลยนะ แต่...คงไม่ชมซักเรื่องยกเว้นเรื่องประหยัด 8)
JC TU #54

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
บังโคลนหลัง แพงเอาเรื่องเลยวุ้ย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ superden

ผมกลับมองว่า ราคาอยู่ในเกณฑ์ปานกลาง ครับ ไม่แพง แต่ก็ไม่ถูก

คิ้วโครเมียม นั่นก็แพงอยู่ แต่ถ้าใช้ใช้ Nissan มา ก็จะทราบดีว่า
ราคาอะไหล่ จะแพงกว่ารถญี่ปุ่นทั่วไป นิดนึง แต่ยังห่างไกลรถยุโรปนัก
อ๋อ อย่างนี้นี่เอง